cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 12:21

‘ยันต์หนีบ’ สุดยอดเครื่อรางมหาเสน่ห์ล้านนา..เมืองเสน่ห์กาหลง!

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 22-1-2010 22:59

‘ยันต์หนีบ’ สุดยอดเครื่อรางมหาเสน่ห์ล้านนา..เมืองเสน่ห์กาหลง!
เมืองเสน่ห์กาหลง....ขอนำท่านสู่ตำนานเครื่องรางมหาเสน่ห์อันทรงคุณค่าของคนไทย ตำรับวิชามหาเสน่ห์ขั้นรุนแรงที่ทุกคนรู้จักในนาม ‘ยันต์หนีบ’ ยันต์หนีบ สุดยอดเครื่องรางมหาเสน่ห์ตำรับล้านนา ถูกจารึกลงประวัติศาสตร์ไสยเวทย์ไทยมานานหลายร้อยปีแทบไม่น่าเชื่อว่ามีบูรพาจารย์ล้านนาท่านหนึ่ง ถูกกล่าวขานขนานนามมานาน โดยเฉพาะแวดวงหนุ่มสาวชาวเหนือ .. ประสบการณ์ปากต่อปาก ไม่มีโฆษณานั้นสะกิดต่อมให้เรายิ่งอยากค้นหามากกว่าเดิม…มหาเสน่ห์ล้านนาของจริง ‘ครูบาผดุง พุทธสโร’ ความจริงได้ยินมานานแล้วว่า มีอะไรหนีบๆ สักอย่าง… จนกระทั่งวันหนึ่ง ต้องหนีบกับเขาบ้าง ไม่งั้นเสียชื่อคุณตา เดี่ยวหนุ่มดอยเต่าจะเศร้าหัวจ๋อยเปล่าๆ เป็นหลานตาแต่ไม่เอายันต์หนีบมาเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์ทางเหนือ ได้ไง…ได้ไง…ทุกวันนี้ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดค่ะว่าที่คุณตาไม่ยอมกลับดอยเต่า เชียงใหม่บ้านเกิดตัวเองตั้งแต่ได้ยายเป็นเมียเนี่ย… เพราะฝีมือคุณยายท่านแอบหนีบคุณตาแล้วฝังดินไว้หรือเปล่า?สรรพคุณของยันต์หนีบ ตำนานของหนุ่มสาวชาวเหนือก็ว่ากันไป…อิทธิปาฎิหารย์ของยันต์หนีบนี้มีพุทธคุณดังสโลแกนที่ว่า ‘ยันต์หนีบมหาเสน่ห์ มัดสวาท ขาดศัตรู เจ้านายเอ็นดู สู้คดีความ ร้านค้าขายดี’ หรือคนเหนือเขาว่า ’ ผัวก่าย ผัวนอกใจ๋ เมียนอกใจ๋ ยะหื้อมันกลับมา หนีบมันไว้บ่หื้อมันไป หนีบเต๊อะ เป๋นเสน่ห์ ไผหันไผเอ็นดู ชนะกวาม ก้าขายดี’ แปลเป็นไทยว่า ผัวเบื่อ ผัวนอกใจ เมียนอกใจ ดลจิตให้เขากลับมา หนีบเขาไว้ไม่ให้เขาไป ใครเห็นใครรักเอ็นดูเรา เป็นมหาเสน่ห์ ว่าความชนะความ ค้าขายก็ดี.. และนั่นคือสุดยอดอิทธิปาฎิหารย์จากผู้ครอบครองยันต์หนีบตำรับล้านนาโบราณ
วิธีใช้...ยันต์หนีบ..ครูบาผดุง!แม้วิธีการใช้อาจดูยุ่งยากสักนิด.. แต่ด้วยบารมีวิชาอาคมของท่านครูบาผดุง..วัดล้านตอง จ.เชียงใหม่ จะทำให้ทุกความปรารถนาจากแรงอธิฐานบันดาลให้เกิดผลชงัก เอาละ ตั้งใจบริกรรมคาถาตามนี้เลย…สู้คดีความศัตรูตัวฉกาจนั้น เมื่อเราต้องขึ้นโรงขึ้นศาล ให้เขียนชื่อ ศัตรู ลงบนใบมะเขือบ้า (ใบลำโพง) แล้วเอาใบนั้นสอดใส่ยันต์หนีบไว้ นำยันต์หนีบพกติดตัวไปว่าความชนะเขาทุกประการชู้สาวจีบสาว เขียนชื่อสาว/หนุ่ม ที่เราปองรัก ลงบนใบพลู แล้วสอดใส่ในยันต์หนีบไว้ เขาจักรัก หลงใหลลุ่มหลงเรา ใส่ไว้ใต้หมอนท่องคาถาทุกคืน ‘โอมมุนนิโนวัตตะนาทายะ ปะภูสันติ ปะจอปะจา นาก๊ะระฐัง โอมจะจั๋นตา นะหาโร สะนะหุฐะตั๋ง สวาหะสวาหุม 7 จบ’ ศัตรูปองร้ายศัตรูใส่ความเรา ปองร้ายเรา คิดร้ายกับเรา มีปากเสียงกัน เขียนชื่อศัตรู ลงบนใบตาล แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบ เขาคิดร้าย ทำร้ายเราไม่ได้ เขาจักพ่ายแพ้ราบคาบเจ้านายเมตตาเจ้านายมีเมตตา เอ็นดูเรา เขียนชื่อเจ้านายลงบนใบโพธิ์ แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบ แล้วนำมาแช่น้ำอาบก่อนไปพบเจ้านาย พกพาผ้ายันต์นี้ไปหาเขาขณะเจรจาให้เขาเมตตา เอ็นดูเราค้าขายลูกค้าอุดหนุนไม่ขาดสาย เขียนคำว่า มนุษย์หญิงชาย ลูกค้าทั้งหลาย ชื่อเรา ร้านเราลงบนดอกรัก แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบไว้ นำยันต์หนีบแช่ในน้ำมันหอม (น้ำมันจันท์ยิ่งดี) แช่ทิ้งไว้ 7 วัน เมื่อครบแล้วนำน้ำมันทาปาก ทาคิ้ว ทามือทั้ง 2 ข้าง พรมร้านค้า ขณะเขียนชื่อใส่ใบไม้ให้ว่าคาถาดังนี้1. โอมธัมมังจิตตั๋ง (ว่าชื่อเขา) จิตตั๋ง เอหิปิยังมะมะ (บทนี้ใช้เสกเมื่อเขียนชื่อเขาเสร็จแล้ว เสกเป่าไปที่ใบไม้ 3 ที พ้วงงง)
2. โอมมัดพุทธะจิตตั๋ง (ว่าชื่อเขา) สะสะระมัดจิตตั๋ง เอหิมังปิยังมะมะ (บทนี้ใช้เสกขณะเราพับใบไม้ที่เขียนชื่อแล้ว เสก 3 จบ)
3. โอมมุนนิโนวัตตะนาทายะ ปะภูสันติ ปะจอปะจา นาก๊ะระฐัง โอมจะจั๋นตา นะหาโร สะนะหุฐะตั๋ง สวาหะสวาหุม
(บทนี้ใช้เสกขณะเอาใบไม้นั้นใส่ยันต์หนีบเสร็จ เสก 7 จบ)หมายเหตุ.. พยายามหาใบไม้ให้ได้ตามตำรานะคะ.. สำเร็จได้ด้วยความตั้งใจ
เจ้าเมืองขอนำเสนอภาพบรรยากาศ วัดล้านตอง อ. สันกำแพง จ.เชียงใหม่ ให้ชมค่ะตรงจากวัดล้านตอง เชียงใหม่ เปิดให้บูชายันต์หนีบมหาเสน่ห์ ครูบาผดุง
ราคาพิเศษแบบขำขำ...เพียง 555 บาท เฉพาะคนแรกที่โทรเข้ามา 081 8300 806 ราคาปกติ 690 บาท รวมค่าจัดส่ง.. จำนวนจำกัด

wongrad โพสต์เมื่อ 9-2-2010 18:18

ยันต์หนีบเนี่ยใช่ในทางที่สมควรอย่าเอาไปใช้อย่างอื่นไม่ดีน่ะ.............ถ้าไม่มีอย่าเอาอย่างอื่นมาหนีบแทนล่ะกันนะครับ5555+{:3_51:}

yot โพสต์เมื่อ 19-1-2010 13:34

ที่ไหนครับ...ท่านเจ้าเมือง...ฮิๆๆ:D

rynyapatch โพสต์เมื่อ 19-1-2010 15:02

วิธีใช้ยันต์หนีบของครูบาผดุง กับอาจารย์สมราษฐ์ เหมือนกันมั้ยคะ แต่พี่ดูแล้วคาถาไม่เหมือนกันเลย วิธีการบูชาก็ไม่เหมือนกัน ตอบด้วยนะ

cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 18:08

หากเรียกว่า ยันต์หนีบ น่าจะเป็นประเภทเดียวกัน ค่ำๆ จะโพสภาพให้พี่ชมค่ะ
ของท่านครูบาผดุงนั้น ค่อนข้างเคร่งวิธีการใช้ ท่านว่าถ้าไม่ทำตามไม่ต้องเอาไปดีกว่า..
อย่างของ อ สมราษฐ์ ที่มีอยู่ ลองปฏิบัติตามวิธีท่านอย่างเคร่งครัดดูค่ะพี่ริญฯ ... หากไม่เกินแรงกรรมเรามักได้เห็นผล..กันบ้างหละ ขออภัยตอบช้านะคะ..

cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 19:57

ตอบกลับ 2# yot

พบกันที่นี่หละ.. แหม..พี่ยศก็..เหนื่อยไหมคะ เป็นผู้ดูแลบอร์ดบูชาวัตถุมงคล... สู้ สู้ ขาดใจนะคะ.. เป็นกำลังใจให้ อิอิ!

yot โพสต์เมื่อ 19-1-2010 20:04

ตอบกลับ 5# cho

ขอบคุณครับ.....ไม่เป็นไรหรอกครับเพื่อเจ้าเมือง......อุ๋ยไม่ใช่เพื่อเมืองกาหลงต่างหากละ

kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-1-2010 21:46

หนีบ หนีบ ทุกๆๆคน

uunws โพสต์เมื่อ 26-1-2010 18:53

ท่านเจ้าเมืองคะขา เค้าขอจอง1ดอกนะคะ

อิอิดีใจจังเป็นคนแรกที่โทรเข้าไป 555:D;P

cho โพสต์เมื่อ 9-2-2010 12:45

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-2-2010 12:49

วิธีใช้ยันต์หนีบของครูบาผดุง กับอาจารย์สมราษฐ์ เหมื ...
ต้นฉบับโพสโดย rynyapatch เมื่อ 19-1-2010 15:02 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ดูวิธีใช้เครื่องราง...http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=813&extra=page%3D2

baloveta โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:55

ยังมีอยู่หรือป่าว

cho โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:57

ยังมีอยู่หรือป่าว
ต้นฉบับโพสโดย baloveta เมื่อ 20-7-2010 11:55 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

มีค่ะ

พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 12:05

ท่านเจ้าเมืองมียันต์หนีบเปล่าค่ะ สนใจค่ะ

cho โพสต์เมื่อ 20-7-2010 12:33

ท่านเจ้าเมืองมียันต์หนีบเปล่าค่ะ สนใจค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 12:05 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

มีค่ะ โทรมาค่ะ

ws32 โพสต์เมื่อ 21-7-2010 08:13

เขียนชื่อเจ้าเมืองลงบนใบพลู ท่องคาถา ทุกคืนใส่ไว้ใต้หมอน ว่าแต่คุณ โชว ชื่อจริงว่าไรหว่า   :D(ล้อเล่นนะ)
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ‘ยันต์หนีบ’ สุดยอดเครื่อรางมหาเสน่ห์ล้านนา..เมืองเสน่ห์กาหลง!