เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11754
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

‘ยันต์หนีบ’ สุดยอดเครื่อรางมหาเสน่ห์ล้านนา..เมืองเสน่ห์กาหลง!

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 22-1-2010 22:59

ยันต์หนีบ สุดยอดเครื่อรางมหาเสน่ห์ล้านนา..เมืองเสน่ห์กาหลง!

IMG_6083 copy.jpg

เมืองเสน่ห์กาหลง....ขอนำท่านสู่ตำนานเครื่องรางมหาเสน่ห์อันทรงคุณค่าของคนไทย ตำรับวิชามหาเสน่ห์ขั้นรุนแรงที่ทุกคนรู้จักในนาม ยันต์หนีบยันต์หนีบ สุดยอดเครื่องรางมหาเสน่ห์ตำรับล้านนา ถูกจารึกลงประวัติศาสตร์ไสยเวทย์ไทยมานานหลายร้อยปีแทบไม่น่าเชื่อว่ามีบูรพาจารย์ล้านนาท่านหนึ่ง ถูกกล่าวขานขนานนามมานาน โดยเฉพาะแวดวงหนุ่มสาวชาวเหนือ .. ประสบการณ์ปากต่อปาก ไม่มีโฆษณานั้นสะกิดต่อมให้เรายิ่งอยากค้นหามากกว่าเดิมมหาเสน่ห์ล้านนาของจริง ครูบาผดุง พุทธสโร

ความจริงได้ยินมานานแล้วว่า มีอะไรหนีบๆ สักอย่างจนกระทั่งวันหนึ่ง ต้องหนีบกับเขาบ้าง ไม่งั้นเสียชื่อคุณตา เดี่ยวหนุ่มดอยเต่าจะเศร้าหัวจ๋อยเปล่าๆ เป็นหลานตาแต่ไม่เอายันต์หนีบมาเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์ทางเหนือ ได้ไงได้ไงทุกวันนี้ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดค่ะว่าที่คุณตาไม่ยอมกลับดอยเต่า เชียงใหม่บ้านเกิดตัวเองตั้งแต่ได้ยายเป็นเมียเนี่ย เพราะฝีมือคุณยายท่านแอบหนีบคุณตาแล้วฝังดินไว้หรือเปล่า?  

สรรพคุณของยันต์หนีบ

ตำนานของหนุ่มสาวชาวเหนือก็ว่ากันไปอิทธิปาฎิหารย์ของยันต์หนีบนี้มีพุทธคุณดังสโลแกนที่ว่า ยันต์หนีบมหาเสน่ห์ มัดสวาท ขาดศัตรู เจ้านายเอ็นดู สู้คดีความ ร้านค้าขายดี หรือคนเหนือเขาว่า ผัวก่าย ผัวนอกใจ๋ เมียนอกใจ๋ ยะหื้อมันกลับมา หนีบมันไว้บ่หื้อมันไป หนีบเต๊อะ เป๋นเสน่ห์ ไผหันไผเอ็นดู ชนะกวาม ก้าขายดีแปลเป็นไทยว่า ผัวเบื่อ ผัวนอกใจ เมียนอกใจ ดลจิตให้เขากลับมา หนีบเขาไว้ไม่ให้เขาไป ใครเห็นใครรักเอ็นดูเรา เป็นมหาเสน่ห์ ว่าความชนะความ ค้าขายก็ดี.. และนั่นคือสุดยอดอิทธิปาฎิหารย์จากผู้ครอบครองยันต์หนีบตำรับล้านนาโบราณ
วิธีใช้...ยันต์หนีบ..ครูบาผดุง!

แม้วิธีการใช้อาจดูยุ่งยากสักนิด.. แต่ด้วยบารมีวิชาอาคมของท่านครูบาผดุง..วัดล้านตอง จ.เชียงใหม่ จะทำให้ทุกความปรารถนาจากแรงอธิฐานบันดาลให้เกิดผลชงัก เอาละ ตั้งใจบริกรรมคาถาตามนี้เลย

สู้คดีความ

ศัตรูตัวฉกาจนั้น เมื่อเราต้องขึ้นโรงขึ้นศาล ให้เขียนชื่อ ศัตรู ลงบนใบมะเขือบ้า (ใบลำโพง) แล้วเอาใบนั้นสอดใส่ยันต์หนีบไว้ นำยันต์หนีบพกติดตัวไปว่าความชนะเขาทุกประการ

ชู้สาว

จีบสาว เขียนชื่อสาว/หนุ่ม ที่เราปองรัก ลงบนใบพลู แล้วสอดใส่ในยันต์หนีบไว้ เขาจักรัก หลงใหลลุ่มหลงเรา ใส่ไว้ใต้หมอนท่องคาถาทุกคืน โอมมุนนิโนวัตตะนาทายะ ปะภูสันติ ปะจอปะจา นาก๊ะระฐัง โอมจะจั๋นตา นะหาโร สะนะหุฐะตั๋ง สวาหะสวาหุม 7 จบ

ศัตรูปองร้าย

ศัตรูใส่ความเรา ปองร้ายเรา คิดร้ายกับเรา มีปากเสียงกัน เขียนชื่อศัตรู ลงบนใบตาล แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบ เขาคิดร้าย ทำร้ายเราไม่ได้ เขาจักพ่ายแพ้ราบคาบ

เจ้านายเมตตา

เจ้านายมีเมตตา เอ็นดูเรา เขียนชื่อเจ้านายลงบนใบโพธิ์ แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบ แล้วนำมาแช่น้ำอาบก่อนไปพบเจ้านาย พกพาผ้ายันต์นี้ไปหาเขาขณะเจรจาให้เขาเมตตา เอ็นดูเรา

ค้าขาย

ลูกค้าอุดหนุนไม่ขาดสาย เขียนคำว่า มนุษย์หญิงชาย ลูกค้าทั้งหลาย ชื่อเรา ร้านเราลงบนดอกรัก แล้วสอดใส่ไว้ในยันต์หนีบไว้ นำยันต์หนีบแช่ในน้ำมันหอม (น้ำมันจันท์ยิ่งดี) แช่ทิ้งไว้ 7 วัน เมื่อครบแล้วนำน้ำมันทาปาก ทาคิ้ว ทามือทั้ง 2 ข้าง พรมร้านค้า

ขณะเขียนชื่อใส่ใบไม้ให้ว่าคาถาดังนี้

1. โอมธัมมังจิตตั๋ง (ว่าชื่อเขา) จิตตั๋ง เอหิปิยังมะมะ

(บทนี้ใช้เสกเมื่อเขียนชื่อเขาเสร็จแล้ว เสกเป่าไปที่ใบไม้ 3 ที พ้วงงง)

2. โอมมัดพุทธะจิตตั๋ง (ว่าชื่อเขา) สะสะระมัดจิตตั๋ง เอหิมังปิยังมะมะ

(บทนี้ใช้เสกขณะเราพับใบไม้ที่เขียนชื่อแล้ว เสก 3 จบ)

3. โอมมุนนิโนวัตตะนาทายะ ปะภูสันติ ปะจอปะจา นาก๊ะระฐัง โอมจะจั๋นตา นะหาโร สะนะหุฐะตั๋ง สวาหะสวาหุม

(บทนี้ใช้เสกขณะเอาใบไม้นั้นใส่ยันต์หนีบเสร็จ เสก 7 จบ)

หมายเหตุ.. พยายามหาใบไม้ให้ได้ตามตำรานะคะ.. สำเร็จได้ด้วยความตั้งใจ

เจ้าเมืองขอนำเสนอภาพบรรยากาศ วัดล้านตอง อ. สันกำแพง จ.เชียงใหม่ ให้ชมค่ะ

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (1).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง.jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (2).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (3).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (4).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (5).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (7).jpg

มหาเสน่ห์ เมืองเสน่ห์กาหลง (6).jpg

IMG_4998 copy.jpg

IMG_6086 copy.jpg

IMG_6085 copy.jpg

ตรงจากวัดล้านตอง เชียงใหม่ เปิดให้บูชายันต์หนีบมหาเสน่ห์ ครูบาผดุง

ราคาพิเศษแบบขำขำ...เพียง 555 บาท

เฉพาะคนแรกที่โทรเข้ามา 081 8300 806

ราคาปกติ 690 บาท รวมค่าจัดส่ง.. จำนวนจำกัด

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wongrad โพสต์เมื่อ 9-2-2010 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์หนีบเนี่ยใช่ในทางที่สมควรอย่าเอาไปใช้อย่างอื่นไม่ดีน่ะ.............ถ้าไม่มีอย่าเอาอย่างอื่นมาหนีบแทนล่ะกันนะครับ5555+
yot โพสต์เมื่อ 19-1-2010 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่ไหนครับ...ท่านเจ้าเมือง...ฮิๆๆ
rynyapatch โพสต์เมื่อ 19-1-2010 15:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิธีใช้ยันต์หนีบของครูบาผดุง กับอาจารย์สมราษฐ์ เหมือนกันมั้ยคะ แต่พี่ดูแล้วคาถาไม่เหมือนกันเลย วิธีการบูชาก็ไม่เหมือนกัน ตอบด้วยนะ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 18:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากเรียกว่า ยันต์หนีบ น่าจะเป็นประเภทเดียวกัน ค่ำๆ จะโพสภาพให้พี่ชมค่ะ
ของท่านครูบาผดุงนั้น ค่อนข้างเคร่งวิธีการใช้ ท่านว่าถ้าไม่ทำตามไม่ต้องเอาไปดีกว่า..
อย่างของ อ สมราษฐ์ ที่มีอยู่ ลองปฏิบัติตามวิธีท่านอย่างเคร่งครัดดูค่ะพี่ริญฯ ... หากไม่เกินแรงกรรมเรามักได้เห็นผล..กันบ้างหละ ขออภัยตอบช้านะคะ..
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 19-1-2010 19:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# yot

พบกันที่นี่หละ.. แหม..พี่ยศก็..เหนื่อยไหมคะ เป็นผู้ดูแลบอร์ดบูชาวัตถุมงคล... สู้ สู้ ขาดใจนะคะ.. เป็นกำลังใจให้ อิอิ!
yot โพสต์เมื่อ 19-1-2010 20:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# cho

ขอบคุณครับ.....ไม่เป็นไรหรอกครับเพื่อเจ้าเมือง......อุ๋ยไม่ใช่เพื่อเมืองกาหลงต่างหากละ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-1-2010 21:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนีบ หนีบ ทุกๆๆคน
uunws โพสต์เมื่อ 26-1-2010 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเจ้าเมืองคะขา เค้าขอจอง1ดอกนะคะ

อิอิดีใจจังเป็นคนแรกที่โทรเข้าไป 555
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-2-2010 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-2-2010 12:49

ดูวิธีใช้เครื่องราง...http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=813&extra=page%3D2
baloveta โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีอยู่หรือป่าว
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีอยู่หรือป่าว
ต้นฉบับโพสโดย baloveta เมื่อ 20-7-2010 11:55

มีค่ะ
พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 12:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเจ้าเมืองมียันต์หนีบเปล่าค่ะ สนใจค่ะ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 20-7-2010 12:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเจ้าเมืองมียันต์หนีบเปล่าค่ะ สนใจค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 12:05

มีค่ะ โทรมาค่ะ
ws32 โพสต์เมื่อ 21-7-2010 08:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เขียนชื่อเจ้าเมืองลงบนใบพลู ท่องคาถา ทุกคืนใส่ไว้ใต้หมอน ว่าแต่คุณ โชว ชื่อจริงว่าไรหว่า   (ล้อเล่นนะ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 09:26 , Processed in 0.290786 second(s), 8 queries , File On.