cho โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:07

ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 19-10-2010 22:02

ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ

เป็นที่ทราบดีอยู่แล้วว่า...วัตถุประสงค์การสร้างพระของท่านอาจารย์หม่อมคือ ถวายวัง แจกทหาร ตำรวจ ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ พระแจกฟรีก็จริง แต่เราท่านไม่ได้รับโอกาสรับแจกแบบบุคคลอภิสิทธิ์เหล่านั้น เราจึงต้องเช่าหาบูชากันจากศิษย์ใกล้ชิด จากท่านอาจารย์ตรงๆ เลย บ้างบูชาโดยไม่ทราบแหล่งที่มา แม้ดิฉันคลุกคลีอยู่กับพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อมมาไม่นานนัก แต่ด้วยความศรัทธาอย่างแรงกล้า จึงขอบารมีท่านคุ้มครองตัวมาตลอด และเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยทำนุบำรุงศาสนสถานสายท่านอาจารย์หม่อม คิดเอาดูค่ะพระแจกฟรี แต่ราคาพุ่งพรวดหลายเท่าตัวชั่วข้ามคืน ที่ต้องพูดแบบนี้เพราะแจกเสร็จราคาจาก 0 มีสิทธิ์วิ่งถึง 10,000 เลยในวันรุ่งขึ้น ดังเปรี้ยงปร้างแบบนี้ พวกเลยเสิร์ชกูเกิลหาประวัติท่านกันยกใหญ่ ความจริงประวัติท่านนั้นล้ำลึกมาก ท่านจึงสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาติให้เปิดเผย เพื่อลดการวิพากษ์วิจารณ์มันจะบาปติดตัวท่านดังนั้น หากท่านมาเสริซ์หาจากเมืองเสน่ห์กาหลง คำตอบคือ ไม่มี เราขอให้ทุกท่านพึงรำลึกเสมอว่าท่านอาจารย์หม่อมศักดิ์สิทธิ์มากก็เพียงพอแล้ว และขอให้หยุดวิพากษ์ วิจารณ์ท่านอาจารย์หม่อมเสียมันจะเป็นบาปติดตัวท่าน บางท่านไม่เคยได้เห็นตัวเป็นๆ ของท่าน จึงเริ่มโจมตีท่านว่าไม่มีตัวตนบ้าง จินตนาการว่าจะไปลงนะหน้าทองกับท่านบ้าง จะไปกราบท่านขอตัวเป็นศิษย์เหมือนตามสำนักทั่วไปบ้าง บ้างวิจารณ์พิธีไม่เหมาะสมบ้างมีศิวลึงค์ และโยนี ขอให้ทุกท่านรำลึกเสมอว่า หากท่านศรัทธาท่านอาจารย์ อาราธนาท่านอาจารย์มาอยู่กับท่านย่อมเกิดฤทธิ์อย่างแน่นอน ปาฎิหารย์ย่อมมาตามแรงศรัทธาค่ะ เอาหละ วันนี้ดิฉันขอให้ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ อันเป็นที่ศรัทธายิ่งของดิฉันพระเครื่องสายท่านอาจารย์นั้นมีบางส่วน 'ขโมย' มาค่ะ ว่ากันง่ายๆ ว่า เขาแจกฟรีแล้วข้าไม่ได้พวกเล่นขโมยซะงั้น ขโมยมาเยอะก็ต้องเอามาปล่อยต่อ ของมันร้อน บางท่านบอกว่าไม่เป็นไร ซื้อของโจร ก็ได้ของแท้ และถูก ดีเหมือนกัน อันนี้ก็แล้วแต่ความนิยมของท่าน ลางเนื้อชอบลางยา แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้สิ ของที่ขโมยมานั้นอาจารย์ท่านทราบดีว่าถูกขโมยแล้ว ของชิ้นนั้นย่อมไม่มีศักดิ์สิทธิ์แน่หละค่ะ เพราะเจตนามาไม่ดี การอาราธนาไปติดตัวย่อมไม่เกิดความศักดิ์สิทธิ์แต่อย่างใด ดังนั้นการเช่าบูชานั้นท่านควรเฟ้นหาแหล่งที่มาให้ชัดเจน รับของที่ผ่านการอธิฐานบารมีมาอย่างถูกต้องเท่านั้น

ทีนี้ก็มาถึงว่า อ้าวแล้วจะมีจุดสังเกตุเก๊ แท้ ได้อย่างไร?งานนี้ถ้าจะถอดเทปตอนได้ยินท่านอาจารย์พูดมาวันนั้นคงไม่ดีแน่..ที่ไหนทำของปลอมออกมา ที่ไหนขโมยของมา ที่ไหนเอาของที่ไม่ได้ปลุกเสกมาให้บูชา บาปมหันต์!! เราอยู่ในแวดวงการเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์แต่ดันนำของที่ไม่บริสุทธิ์มา แสดงว่าวัตถุมงคลไม่ได้น้อมนำท่านเข้าสู่ธรรมเลยหรือ? แล้วจิตใจจะบริสุทธิ์ได้อย่างไร? ความจริงเมื่อก่อนตอนของท่านอาจารย์ยังไม่ดังเปรี้ยงปร้างเขาก็ยังแจกกันฟรี คนจำหน่ายก็ตั้งราคากันตามต้นทุนที่ได้มา พ่อค้าไม่กล้าซื้อมาขายหรอก กลัวปล่อยไม่ได้ ไม่มีคนเล่นหากันหรอก เค้าว่าไม่ใช่พระหลัก จะมีก็แต่คนที่ศรัทธาเก็บของท่าน เดี่ยวนี้คนหวงแหนกัน เพราะราคาไปไกลภายในระยะเวลาอันรวดเร็ว แถมพุทธคุณงี้ไม่ต้องบรรยายให้มากความ เรื่องมหาอุตม์นี่แน่ยิ่งกว่าใคร มหาเสน่ห์นั้นยังเป็นประสบการณ์ที่หลายคนถวิลหา แต่ที่หนักก็พวกขโมยมานี่หละ ต้นทุนต่ำเข้าตาพ่อค้า ซื้อราคาต่ำ สามารถขายต่ำเพื่อตัดราคาได้สบาย เมื่อก่อนเราไม่เคยได้ยินเลยว่ามีของเก๊ เพราะพระเครื่องของท่านโดยเฉพาะเหรียญโลหะนั้น ช่างสวยงาม ละเอียด แปลกตา ด้วยการออกแบบจากท่านอาจารย์เองทั้งหมด ของแท้ดูยังไงก็แท้ จะคม สวยด้วยเอกลักษณ์การสร้างของท่าน ใครที่เก็บของท่านอาจารย์หม่อมย่อมรู้ดีว่าสวยกริ๊บขนาดไหน?

ทิ้งท้ายตรงนี้ โปรดตรวจสอบแหล่งที่มาให้แน่ชัดก่อนเช่าหา ของท่านแรงส่วนหนึ่งเพราะจุดประสงค์ เจตนาการสร้างดีค่ะ

wasan_sorn โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:23

รับทราบครับผม

tumma16 โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:38

แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 19-10-2010 19:40

ผมเองเคยเตือนในหลายๆกระทู้มาแล้วก็หลายครั้งแล้ว
ทุกท่านทุกคนที่ได้อ่านก็จะระมัดระวังในการเช่าหาเก็บสะสม
ผมเองไม่ได้บอกว่าทุกท่านต้องเช่าบูชาจากผม
แต่ผมเองก็มีพระเครื่องอาจารย์ที่สะสมมาก็ เกือบ 10 ปีแล้ว
การได้มาก็ได้มาจากการไปทำบุญมาครับ ไม่ได้มาฟรีๆครับ
อาจารย์ท่านก็รู้ว่าเหรียญไหนมีปลอมออกมาอาจารย์ท่านทราบ

อยากใ้ห้ทุกคนได้อ่าน

HolyMax โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:13

เสียใจที่รู้ช้า หามาเก็บเช่าบูชาไว้หลายองค์ แต่ไม่ทราบที่มา ช่างน่าเศร้าใจยิ่งนัก
แต่ดีใจที่ได้รู้ตอนนี้ ขอบคุณความหวังดีที่เจ้าเมืองมอบให้กับชาวกาหลงครับ

{:8_179:}

kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:32

มารับข้อมูล{:7_150:}

jeabja โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:38

ตอบกลับ 1# cho

สุด...ยอดเลยค่ะข้อคิดนี้เป้นข้อคิดที่เลิศล้ำและเป็นประโยชน์
ต่อทุกคน   ขอขอบคุณจากใจจริงเลยค่ะ

Jay โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:39

{:8_179:}    ข้อคิด ดี ๆ...

kaka_1175 โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:44

ผมก็ได้รับแจกมาแต่ไม่ได้รับจากงานที่ท่านทำพิธี
เป็นรุ่นใหม่สีชมพูแต่ไม่ได้มีน้ำมันเลยเลยไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า

pocko โพสต์เมื่อ 19-10-2010 21:56

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กับกระทู้นี้{:7_154:}

Dhong โพสต์เมื่อ 19-10-2010 22:41

มาเก็บข้อมูลและข้อคิดดีๆจากคุณพี่เจ้าเมืองครับ

somdejdang โพสต์เมื่อ 19-10-2010 23:48

สุดยอดครับ

winny โพสต์เมื่อ 20-10-2010 00:42

ชื่นชมครับเจ้าเมืองที่ออกมาให้ข้อคิดดีๆในการตัดสินใจเลือกบูชาวัตถุมงคลของท่านอาจารย์ กรรมย่อมตกอยู่กับผู้กระทำครับ{:8_173:}

jukkrid1 โพสต์เมื่อ 20-10-2010 12:23

สุดยอดครับผม ผมรับทราบและเห้นด้วยครับผม วัตถุมงคลของท่านที่ผมได้มานั้น ล้วนได้มาโดยไม่ได้บูชา ได้มาแบบ เหลือเชื่อเช่น ผมเข้ามาเป้นสมาชิกชมรมใหม่ๆ อยากได้แม่ยั่วเมืองมากแต่ไม่แน่ใจว่าในเวปอื่นๆ จะแท้ไหม กำลังเก็บตังค์ รอบูชาจากท่านเจ้าเมือง อยู่ดีๆ พี่ชายที่เป้นสารวัตรตำรวจก็นำแม่ยั่วเมือง มาให้เป็นรุ่นใหม่ สีขาวหรือออกเหลืองมาให้ ถามผมว่าจะให้เอาไหม ผมรีบคว้ามาเลยเพราะอยากได้มานานแล้ว ผมได้มาหลายรายการ
1.ลูกแก้วในพิธี ที่ จ.ศรีษะเกษหลายร้อยลูก
2. หน้ากาก UFO
3.เหรียญเจ้าแม่กวนอิม และเนื้อผงสีขาว
4.เหรียญพระเจ้าตากสินทองแดง
5.หลวงปู่ทวดสี่เหลี่ยมเนื้อผงสีดำ
ทุกอย่างมาจากศรัทธาด้วยใจจริงๆ โดยผมอธิฐานขอให้ได้ครอบครองสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของท่านปลุกเสก ด้วยเทอญ สาธุ....
ผมจึงรู้ว่า เรานับถือ และเชื่อมั่นในท่าน แล้ว เรื่องเหลือเชื่อจะเกิดขึ้นมาให้เราศรัทธาเองครับ ผม

ura โพสต์เมื่อ 20-10-2010 14:12

{:9_189:}ดีๆๆๆๆๆๆ

hardlock โพสต์เมื่อ 20-10-2010 15:32

ขอบคุณนะคับพี่โชวเจ้าเมืองคนสวยคับ
หน้า: [1] 2 3 4 5
ดูในรูปแบบกติ: ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ