เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
31731
63
ซ่อนแถบด้านข้าง

ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 19-10-2010 22:02

ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ

เป็นที่ทราบดีอยู่แล้วว่า...วัตถุประสงค์การสร้างพระของท่านอาจารย์หม่อมคือ ถวายวัง แจกทหาร ตำรวจ ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ พระแจกฟรีก็จริง แต่เราท่านไม่ได้รับโอกาสรับแจกแบบบุคคลอภิสิทธิ์เหล่านั้น เราจึงต้องเช่าหาบูชากันจากศิษย์ใกล้ชิด จากท่านอาจารย์ตรงๆ เลย บ้างบูชาโดยไม่ทราบแหล่งที่มา แม้ดิฉันคลุกคลีอยู่กับพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อมมาไม่นานนัก แต่ด้วยความศรัทธาอย่างแรงกล้า จึงขอบารมีท่านคุ้มครองตัวมาตลอด และเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยทำนุบำรุงศาสนสถานสายท่านอาจารย์หม่อม คิดเอาดูค่ะพระแจกฟรี แต่ราคาพุ่งพรวดหลายเท่าตัวชั่วข้ามคืน ที่ต้องพูดแบบนี้เพราะแจกเสร็จราคาจาก 0 มีสิทธิ์วิ่งถึง 10,000 เลยในวันรุ่งขึ้น ดังเปรี้ยงปร้างแบบนี้ พวกเลยเสิร์ชกูเกิลหาประวัติท่านกันยกใหญ่ ความจริงประวัติท่านนั้นล้ำลึกมาก ท่านจึงสงวนสิทธิ์ไม่อนุญาติให้เปิดเผย เพื่อลดการวิพากษ์วิจารณ์มันจะบาปติดตัวท่าน  ดังนั้น หากท่านมาเสริซ์หาจากเมืองเสน่ห์กาหลง คำตอบคือ ไม่มี เราขอให้ทุกท่านพึงรำลึกเสมอว่าท่านอาจารย์หม่อมศักดิ์สิทธิ์มากก็เพียงพอแล้ว และขอให้หยุดวิพากษ์ วิจารณ์ท่านอาจารย์หม่อมเสียมันจะเป็นบาปติดตัวท่าน บางท่านไม่เคยได้เห็นตัวเป็นๆ ของท่าน จึงเริ่มโจมตีท่านว่าไม่มีตัวตนบ้าง จินตนาการว่าจะไปลงนะหน้าทองกับท่านบ้าง จะไปกราบท่านขอตัวเป็นศิษย์เหมือนตามสำนักทั่วไปบ้าง บ้างวิจารณ์พิธีไม่เหมาะสมบ้างมีศิวลึงค์ และโยนี ขอให้ทุกท่านรำลึกเสมอว่า หากท่านศรัทธาท่านอาจารย์ อาราธนาท่านอาจารย์มาอยู่กับท่านย่อมเกิดฤทธิ์อย่างแน่นอน ปาฎิหารย์ย่อมมาตามแรงศรัทธาค่ะ เอาหละ วันนี้ดิฉันขอให้ข้อคิดในการเลือกบูชาพระเครื่องสายท่านอาจารย์หม่อม นิรนามไตรภูมิ อันเป็นที่ศรัทธายิ่งของดิฉัน  พระเครื่องสายท่านอาจารย์นั้นมีบางส่วน 'ขโมย' มาค่ะ ว่ากันง่ายๆ ว่า เขาแจกฟรีแล้วข้าไม่ได้พวกเล่นขโมยซะงั้น ขโมยมาเยอะก็ต้องเอามาปล่อยต่อ ของมันร้อน บางท่านบอกว่าไม่เป็นไร ซื้อของโจร ก็ได้ของแท้ และถูก ดีเหมือนกัน อันนี้ก็แล้วแต่ความนิยมของท่าน ลางเนื้อชอบลางยา แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้สิ ของที่ขโมยมานั้นอาจารย์ท่านทราบดีว่าถูกขโมยแล้ว ของชิ้นนั้นย่อมไม่มีศักดิ์สิทธิ์แน่หละค่ะ เพราะเจตนามาไม่ดี การอาราธนาไปติดตัวย่อมไม่เกิดความศักดิ์สิทธิ์แต่อย่างใด ดังนั้นการเช่าบูชานั้นท่านควรเฟ้นหาแหล่งที่มาให้ชัดเจน รับของที่ผ่านการอธิฐานบารมีมาอย่างถูกต้องเท่านั้น

ทีนี้ก็มาถึงว่า อ้าวแล้วจะมีจุดสังเกตุเก๊ แท้ ได้อย่างไร?  งานนี้ถ้าจะถอดเทปตอนได้ยินท่านอาจารย์พูดมาวันนั้นคงไม่ดีแน่..ที่ไหนทำของปลอมออกมา ที่ไหนขโมยของมา ที่ไหนเอาของที่ไม่ได้ปลุกเสกมาให้บูชา บาปมหันต์!! เราอยู่ในแวดวงการเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์แต่ดันนำของที่ไม่บริสุทธิ์มา แสดงว่าวัตถุมงคลไม่ได้น้อมนำท่านเข้าสู่ธรรมเลยหรือ? แล้วจิตใจจะบริสุทธิ์ได้อย่างไร? ความจริงเมื่อก่อนตอนของท่านอาจารย์ยังไม่ดังเปรี้ยงปร้างเขาก็ยังแจกกันฟรี คนจำหน่ายก็ตั้งราคากันตามต้นทุนที่ได้มา พ่อค้าไม่กล้าซื้อมาขายหรอก กลัวปล่อยไม่ได้ ไม่มีคนเล่นหากันหรอก เค้าว่าไม่ใช่พระหลัก จะมีก็แต่คนที่ศรัทธาเก็บของท่าน เดี่ยวนี้คนหวงแหนกัน เพราะราคาไปไกลภายในระยะเวลาอันรวดเร็ว แถมพุทธคุณงี้ไม่ต้องบรรยายให้มากความ เรื่องมหาอุตม์นี่แน่ยิ่งกว่าใคร มหาเสน่ห์นั้นยังเป็นประสบการณ์ที่หลายคนถวิลหา แต่ที่หนักก็พวกขโมยมานี่หละ ต้นทุนต่ำเข้าตาพ่อค้า ซื้อราคาต่ำ สามารถขายต่ำเพื่อตัดราคาได้สบาย เมื่อก่อนเราไม่เคยได้ยินเลยว่ามีของเก๊ เพราะพระเครื่องของท่านโดยเฉพาะเหรียญโลหะนั้น ช่างสวยงาม ละเอียด แปลกตา ด้วยการออกแบบจากท่านอาจารย์เองทั้งหมด ของแท้ดูยังไงก็แท้ จะคม สวยด้วยเอกลักษณ์การสร้างของท่าน ใครที่เก็บของท่านอาจารย์หม่อมย่อมรู้ดีว่าสวยกริ๊บขนาดไหน?  

ทิ้งท้ายตรงนี้ โปรดตรวจสอบแหล่งที่มาให้แน่ชัดก่อนเช่าหา ของท่านแรงส่วนหนึ่งเพราะจุดประสงค์ เจตนาการสร้างดีค่ะ
         อ.หม่อมศรีทันดร (26).jpg

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 10รัก +85 หลง +55 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
preeya + 10 + 10 + 10 + 10
tonio + 20 + 20
hrod1 + 2
tam + 15 + 15 ชอบมากคับอิๆ
winny + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wasan_sorn โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับผม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 หลง +20 ย่อ เหตุผล
สายดำ + 20 + 20 ข้อคิดสะกิดใจ ขอบคุณ ...

ดูบันทึกคะแนน

tumma16 โพสต์เมื่อ 19-10-2010 19:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 19-10-2010 19:40

ผมเองเคยเตือนในหลายๆกระทู้มาแล้วก็หลายครั้งแล้ว
ทุกท่านทุกคนที่ได้อ่านก็จะระมัดระวังในการเช่าหาเก็บสะสม
ผมเองไม่ได้บอกว่าทุกท่านต้องเช่าบูชาจากผม
แต่ผมเองก็มีพระเครื่องอาจารย์ที่สะสมมาก็ เกือบ 10 ปีแล้ว
การได้มาก็ได้มาจากการไปทำบุญมาครับ ไม่ได้มาฟรีๆครับ
อาจารย์ท่านก็รู้ว่าเหรียญไหนมีปลอมออกมาอาจารย์ท่านทราบ

อยากใ้ห้ทุกคนได้อ่าน
HolyMax โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสียใจที่รู้ช้า หามาเก็บเช่าบูชาไว้หลายองค์ แต่ไม่ทราบที่มา ช่างน่าเศร้าใจยิ่งนัก
แต่ดีใจที่ได้รู้ตอนนี้ ขอบคุณความหวังดีที่เจ้าเมืองมอบให้กับชาวกาหลงครับ

kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารับข้อมูล  
jeabja โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# cho

สุด...ยอด  เลยค่ะ  ข้อคิดนี้  เป้นข้อคิดที่เลิศล้ำและเป็นประโยชน์
ต่อทุกคน   ขอขอบคุณจากใจจริงเลยค่ะ
Jay โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    ข้อคิด ดี ๆ  ...
kaka_1175 โพสต์เมื่อ 19-10-2010 20:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ได้รับแจกมาแต่ไม่ได้รับจากงานที่ท่านทำพิธี
เป็นรุ่นใหม่สีชมพูแต่ไม่ได้มีน้ำมันเลยเลยไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า
pocko โพสต์เมื่อ 19-10-2010 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กับกระทู้นี้
Dhong โพสต์เมื่อ 19-10-2010 22:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเก็บข้อมูลและข้อคิดดีๆจากคุณพี่เจ้าเมืองครับ
somdejdang โพสต์เมื่อ 19-10-2010 23:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
winny โพสต์เมื่อ 20-10-2010 00:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชื่นชมครับเจ้าเมืองที่ออกมาให้ข้อคิดดีๆในการตัดสินใจเลือกบูชาวัตถุมงคลของท่านอาจารย์ กรรมย่อมตกอยู่กับผู้กระทำครับ
jukkrid1 โพสต์เมื่อ 20-10-2010 12:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับผม ผมรับทราบและเห้นด้วยครับผม วัตถุมงคลของท่านที่ผมได้มานั้น ล้วนได้มาโดยไม่ได้บูชา ได้มาแบบ เหลือเชื่อเช่น ผมเข้ามาเป้นสมาชิกชมรมใหม่ๆ อยากได้แม่ยั่วเมืองมากแต่ไม่แน่ใจว่าในเวปอื่นๆ จะแท้ไหม กำลังเก็บตังค์ รอบูชาจากท่านเจ้าเมือง อยู่ดีๆ พี่ชายที่เป้นสารวัตรตำรวจก็นำแม่ยั่วเมือง มาให้เป็นรุ่นใหม่ สีขาวหรือออกเหลืองมาให้ ถามผมว่าจะให้เอาไหม ผมรีบคว้ามาเลยเพราะอยากได้มานานแล้ว ผมได้มาหลายรายการ
1.ลูกแก้วในพิธี ที่ จ.ศรีษะเกษหลายร้อยลูก
2. หน้ากาก UFO
3.เหรียญเจ้าแม่กวนอิม และเนื้อผงสีขาว
4.เหรียญพระเจ้าตากสินทองแดง
5.หลวงปู่ทวดสี่เหลี่ยมเนื้อผงสีดำ
ทุกอย่างมาจากศรัทธาด้วยใจจริงๆ โดยผมอธิฐานขอให้ได้ครอบครองสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของท่านปลุกเสก ด้วยเทอญ สาธุ....
ผมจึงรู้ว่า เรานับถือ และเชื่อมั่นในท่าน แล้ว เรื่องเหลือเชื่อจะเกิดขึ้นมาให้เราศรัทธาเองครับ ผม
ura โพสต์เมื่อ 20-10-2010 14:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  ดีๆๆๆๆๆๆ
hardlock โพสต์เมื่อ 20-10-2010 15:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะคับพี่โชวเจ้าเมืองคนสวยคับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 18:39 , Processed in 0.219251 second(s), 10 queries , File On.