Siriya โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:23

ยันต์แรกในชีวิต กับพ่อทอง ตลาดพลู

วันนี้ไปหาพ่อทอง ตลาดพลูมาค่ะ

ครั้งแรกในชีวิต ตื่นเต้นมาก เพราะไม่เคยไปอะไรแบบนี้ นอนตีห้า ตื่นแปดโมงครึ่ง แต่งกายสุภาพชุดหมีขายาวเกาะอก แล้วเอาผ้าคลุมทับมิชิดเพื่อสะดวกแก่การสักค่ะ เพราะเวลาสักจะได้เปิดแค่ผ้าคลุมไหล่..เตรียมพร้อมสุดๆ
ไปถึง 11 โมง คนเหมือนไม่เยอะมากค่ะ สิบกว่าคิว แต่ได้สักจริงๆตอน ห้าโมงสี่สิบ ห้าโมงเย็นนะคะ ไม่ใช่เช้านะคะ
พ่อน่ารักมาก เป็นกันเองสุดๆ สักไปสอนไปตลอด เราก็นั่งฟังๆหลับๆตลอด เพราะอากาศร้อนมาก ง่วงค่ะ

พ่อบอกว่าถ้าสักแล้วรักษาของไม่ได้ ก็อย่าสัก ไม่มีประโยชน์ เก็บเนื้อขาวๆไว้ดีกว่า
แล้วพ่อก็เล่าให้ลูกศิษย์ฟังเรื่องตอนพ่อหนุ่มๆที่จะโดนยิง
สอนเรื่องคนผู้ชาย..เรื่องเจ้าชู้่เป็นธรรมดา..อันนี้ไม่ค่อยอยากเห็นด้วยเท่าไหร่ค่ะ ..แต่อย่างว่าครูเสน่ห์สอนนี่คะ ยังแอบแซวคนที่คุยกับพ่อเลยว่าถามผิดคนแล้วมาถามพ่อ55555
สอนเรื่องการใช้คำพูด ไม่จำเป็นอย่าพูดดีกว่าพูดไม่คิดคนเหม็นหน้า..ไม่พูดไม่มีใครว่าเป็นใบ้(อันนี้สรุปเอง)
และเรื่องอื่นๆค่ะ เยอะมาก เกือบเจ็ดชั่วโมงนี่คะ

แล้วพ่อก็ถามว่า"ลงนะหรอ" เราก็ตอบพ่อว่า"มาสักค่ะ" พ่อทำหน้าตกใจ ย้ำคำตอบ "สักเรอะ" พร้อมทำตาโต สงสัยหน้าไม่ให้
ก่อนเริ่มสักพ่อบอกว่ายันต์นี้เอาให้แฟนรัก(เราไม่ได้บอกว่าตอนนี้เหมือนไม่มีแฟนแล้ว555) สรุปเราก็ไม่รู้ว่าชื่อจริงๆ คือยันต์อะไร
ใครรู้บอกด้วยนะคะ

เรื่องลงเข็มพ่อบอกว่า"พ่อจะเบามือให้นะ" พ่อลงไปประมาณสี่ห้าครั้งแล้วถามว่า"เจ็บไหม" เราก้อตอบว่า"นิดหน่อยค่ะ" ก้อมันเจ็บนิดหน่อยจิงๆนี่ ตอนห้าครั้งแรกเท่านั้นค่ะ
หลังจากนั้นพ่อก็ซัดเต็ม รึเปล่าไม่รู้ แต่รู้ว่าเจ็บตัวสั่นเลยค่ะ อยากร้องเด๋วคนหาว่าของขึ้น แต่จริงๆแล้วเจ็บ อายเค้าจะร้องก็ไม่กล้า สักไปสักพักของขึ้นเลยค่ะ ตัวสั่น ..เจ็บ555
พ่อสักๆไปท่านก็เผลอลงหนักทีนึง ..พอเราสะดุ้งท่านก็เบาลง แป๊บนึงหนักขึ้นอีกแล้วค่ะ
ท่าทางพ่อจะมือหนัก ไม่เคยสักกับท่านอื่นนะคะ แต่ว่าพี่ที่ไปด้วยสักบอกว่าหนักกว่าที่เค้าเคยไป..เค้าสักเสร็จบอกเจ็บเลยค่ะทั้งที่ตอนแรกบอกเราว่าเจ็บนิดเดียวไม่มากหรอก แต่เค้าไม่เคยสักกับพ่อนะคะ
พอสักเสร็จพ่อก็ลงนะให้ ลงน้ำมัน เอาทองแปะ ลูบๆไปทองก็หายไปในหน้าผาก แล้วพ่อก็เป่านะ และรอยสักให้ค่ะ เป็นอันเสร็จตอนเป่าแอบมึน ไม่รู้ว่าแรงของอาคมหรือเจ็บจนมึน แต่มึนตอนพ่อเป่าให้เท่านั้นนะคะ พอเป่าเสร็จก็ไม่มึน{:6_112:}

ที่รู้คือทุกอักขระลงชัดเจนแน่เลย เพราะทุกจุดมีรอยเส้นไม่ขาด ถึงเลือดถึงเนื้อ ไหนๆก็เจ็บทั้งที ได้ของดีประทับใจมากค่ะ

ประสบการณ์ที่ได้ในครั้งนี้ คือพ่อให้เอากระดาษคาถายันต์ห้าแถวอีกด้านเป็นเสกข้าว แต่มาตอนนั่งกินข้าวกันบอกพี่ที่ไปด้วยกันว่าเราไม่มียันต์ห้าแถว ...สรุปว่าคราวหน้าต้องกลับไปเอาให้ได้ค่ะ

เออ ..ฝนตกหนักมากก่อนถึงคิวเราสัก พายุลงแรงงงงมากกกก พ่อบ่นๆว่าฝนสาดโอยตกแรง สักพักพ่อก็เป่าไล่ฝนแล้วฝนก็หยุด เราสักเสร็จก็กลับบ้านได้ น่าอัศจรรย์มากค่ะ

ประสบการณ์สักครั้งแรกค่ะ คุ้มค่าการรอคอยค่ะ

buabangbai โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:27

ครับผม

ยันค์พระเจ้าห้าพระองค์

กับนะเมตตา

ยินดีด้วยครับ รักษาไว้ดีๆนะครับ

**ขอบคุณ**

Jay โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:31

http://i417.photobucket.com/albums/pp257/Angkrid/Jay-Angkrid/15183186.gif

สุดยอดครับ ยันต์สวย เข้มขลังมากครับ

Siriya โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:31

ครับผม

ยันค์พระเจ้าห้าพระองค์

กับนะเมตตา

ยินดีด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย buabangbai เมื่อ 22-7-2010 23:27 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

พอทราบรายละเอียดไหมคะว่าเป็นยังงัย มีความหมายลึกซึ้งยังงัย มีคาถาบูชาไหมคะ

blesman_u โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:44

ยอดเยี่ยมครับคุณ siriya ดีใจกับรอยสักรอยแรกด้วยผมยังไม่มีของตัวเองซักรอย แห่ะๆ

Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 00:00

แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 23-7-2010 00:02

อยากสักรีบสักโลดค่ะ อยากทำไรทำเลย เจ็บมากค่ะ แต่เด๋วก็หาย ได้รอยสักสวยมาภาคภูมิใจ ที่สำคัญได้ของดีติดตัวมาด้วย เพราะครูที่ไปเป็นครูจริงๆ ไม่ได้ไปมั่วซั่วแล้วได้ของไม่ดี

วันเสาร์นี้เราจะไปนครปฐมค่ะ ไปทัวร์สักค่ะ วัดท้องไทร ตอนเช้า บ่ายว่าจะไปวัดบางพระ ไหนๆก็ไปแล้ว เอาทีเดียวให้คุ้ม..มีความสุข สนุกดีด้วย เจ็บตัวลืมเสียใจไปเลยค่ะ

ตอนนี้มีความสุขมากค่ะ อิสระที่ไม่อยากได้ กลับทำให้เราได้ทำในสิ่งที่อยากทำแต่ไม่ได้ทำ ไหนๆช่วงนี้อิสระรีบทำดีกว่า เอาซะหน่อย 555

DekNoi โพสต์เมื่อ 23-7-2010 18:18

ยินดีด้วย สมปรารถนาคะ : ]

เวลาพ่อสักให้เด็กน้อย พ่อชอบบอก หนูนี่อึดดีนะ 555
งั้นดีๆๆ แล้วก็สักให้เหมือนสักผู้ชายเลย ><"

ขออนุญาติโชว์บ้าง.. ได้มาตอนสักกับพ่อแรกๆเหมือนกันคะ
เป็นหมึกแดงนะคะ ^ ^

Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:01

ว้าาวว เก่งจังค่ะ ท่าทางแอนจะอึดมาก เค้ายอมแพ้เลยอ้ะ พ่อบอกว่าเบามือให้ ขนาดนั้นยังตัวสั่นเลย
แต่ไม่เข็ดนะคะ เด๋วไปเอาหนังสือแล้วเอาอีกซักลาย 55

vampire โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:04

ใช่เลย พ่อมือหนักเท่ากันทั้งหมึกและน้ำมัน แทงไม่ยั้ง ศรีทนได้เพื่อให้ได้ของดี นี่ยังไม่ได้ไปหาพ่อเลย ต้องไปเพิ่มสักหน่อย{:3_59:}

โก๊ะ โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:08

ยอดเยี่ยมกระเที่ยมดองครับคุณน้อง....หมั่นสวดมนต์นะครับ

เสกบ่อยๆเหมือนชาตท์แบตเต็มตลอด....รับรองพุทธคุณอยู่กับเราตลอดเอย...

Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:21

สวดทั่วไปหรือต้องสวดบทอะไรเป็นพิเศษป่าวคะ พอดีก็สวดมนต์ทุกคืนอ่ะค่ะ แต่สวดสั้นๆง่ายๆตามด้วยอิติปิโสเท่าอายุ +1 กราบหมอนแล้วนอน นานๆคึกทีก็เข้าห้องพระสวดชุดใหญ่ ..แล้วแต่อารมณ์ค่ะ

Samudaiya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:30

ยินดีด้วยนะครับ

ตรี โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:42

ตอบกลับ 1# Siriya

สวัสดีครับ คุณ Siriya ขอบคุณที่มาบอกเล่าประสบการณ์ที่ได้มีโอกาสได้ไปสักกับพ่อทอง เขียนได้ดีครับ
    แต่ มีบางอย่างคลาดคลื่อนไป ผมเกรงว่าบางครั้งคนอ่านอาจจะเข้าใจผิด ผมขอท้วงนิดแล้วกันนะครับ
    สิ่งที่ผมอยากจะท้วงก้คือ พ่อทองไม่ใช่ครูเสน่ห์ครับ พ่อทองเป็นครูทางการสักยันต์ท่านเชี่ยวชาญทางด้านพระเวทย์หลายทาง
    ทั้งกันทั้งแก้ เมตตาแคล้วคลาดแต่ที่ท่านย้ำเสมอคือท่านเป็นครูบาอาจารย์ทางด้านการสักแม้ศาสตร์ด้านอื่นท่านสามารถทำได้
    แต่ท่านมักจะบอกว่าท่านรักและถนัดจริงๆ คือ การสักยันต์ ดังนั้นการพูดว่าพ่อทองเป็นครูเสน่ห์ คนบางคนอาจไม่เข้าใจหรือเข้าใจผิดพลาด
    ผมจึงท้วงมา เพราะคำว่าครูเสน่ห์ความหมายมันมากอาจมีคนเข้าใจผิด เพราะหลังๆ ก้มีคนมาให้พ่อทำเสน่ห์ให้ 555 พ่อท่านก้ยิ้มแล้วก้อธิบายให้ฟัง
    อีกเรื่องนะครับ ผมเข้าใจว่าที่ท่านบอกว่าผู้ชายเจ้าชู้เป็นเรื่องธรรมดา ท่านกำลังบอกและสอนคุณสิริยาว่าธรรมดาโลก ธรรมดาวิสัยมนุษย์เพศชาย
    มีบ้างที่เจ้าชู้ ดังนั้นควรเข้าใจและรับมือด้วยความดี เพราะความดีของผู้หญิงจะเป็นสิ่งที่มัดใจชายได้ดีที่สุด หากมีบุพเพกันจริงๆ
    ขอบคุณที่รับฟังครับ

Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 20:06

แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 23-7-2010 20:08

ตอบกลับSiriya

สวัสดีครับ คุณ Siriya ขอบคุณที่มาบอกเล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ตรี เมื่อ 23-7-2010 19:42 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ขอโทษค่ะ ไม่ได้มีเจตนาสื่อแบบนั้นเหมือนกัน ขอบคุณที่แก้ให้นะคะ แก้หน่อยพ่อไม่ได้สอนดิชั้นหรอกค่ะ สอนพี่สาว

Jay โพสต์เมื่อ 24-7-2010 00:06

ยินดีด้วย สมปรารถนาคะ : ]

เวลาพ่อสักให้เด็กน้อย พ่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 23-7-2010 18:18 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

^
^
    http://i417.photobucket.com/albums/pp257/Angkrid/Jay-Angkrid/15183186.gif
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
ดูในรูปแบบกติ: ยันต์แรกในชีวิต กับพ่อทอง ตลาดพลู