เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
48987
177
ซ่อนแถบด้านข้าง

ยันต์แรกในชีวิต กับพ่อทอง ตลาดพลู

[คัดลอกลิงก์]
Siriya โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
วันนี้ไปหาพ่อทอง ตลาดพลูมาค่ะ

ครั้งแรกในชีวิต ตื่นเต้นมาก เพราะไม่เคยไปอะไรแบบนี้ นอนตีห้า ตื่นแปดโมงครึ่ง แต่งกายสุภาพชุดหมีขายาวเกาะอก แล้วเอาผ้าคลุมทับมิชิดเพื่อสะดวกแก่การสักค่ะ เพราะเวลาสักจะได้เปิดแค่ผ้าคลุมไหล่..เตรียมพร้อมสุดๆ
ไปถึง 11 โมง คนเหมือนไม่เยอะมากค่ะ สิบกว่าคิว แต่ได้สักจริงๆตอน ห้าโมงสี่สิบ ห้าโมงเย็นนะคะ ไม่ใช่เช้านะคะ
พ่อน่ารักมาก เป็นกันเองสุดๆ สักไปสอนไปตลอด เราก็นั่งฟังๆหลับๆตลอด เพราะอากาศร้อนมาก ง่วงค่ะ

พ่อบอกว่าถ้าสักแล้วรักษาของไม่ได้ ก็อย่าสัก ไม่มีประโยชน์ เก็บเนื้อขาวๆไว้ดีกว่า
แล้วพ่อก็เล่าให้ลูกศิษย์ฟังเรื่องตอนพ่อหนุ่มๆที่จะโดนยิง
สอนเรื่องคนผู้ชาย..เรื่องเจ้าชู้่เป็นธรรมดา..อันนี้ไม่ค่อยอยากเห็นด้วยเท่าไหร่ค่ะ ..แต่อย่างว่าครูเสน่ห์สอนนี่คะ ยังแอบแซวคนที่คุยกับพ่อเลยว่าถามผิดคนแล้วมาถามพ่อ55555
สอนเรื่องการใช้คำพูด ไม่จำเป็นอย่าพูดดีกว่าพูดไม่คิดคนเหม็นหน้า..ไม่พูดไม่มีใครว่าเป็นใบ้(อันนี้สรุปเอง)
และเรื่องอื่นๆค่ะ เยอะมาก เกือบเจ็ดชั่วโมงนี่คะ

แล้วพ่อก็ถามว่า"ลงนะหรอ" เราก็ตอบพ่อว่า"มาสักค่ะ" พ่อทำหน้าตกใจ ย้ำคำตอบ "สักเรอะ" พร้อมทำตาโต สงสัยหน้าไม่ให้
ก่อนเริ่มสักพ่อบอกว่ายันต์นี้เอาให้แฟนรัก(เราไม่ได้บอกว่าตอนนี้เหมือนไม่มีแฟนแล้ว555) สรุปเราก็ไม่รู้ว่าชื่อจริงๆ คือยันต์อะไร
ใครรู้บอกด้วยนะคะ

เรื่องลงเข็มพ่อบอกว่า"พ่อจะเบามือให้นะ" พ่อลงไปประมาณสี่ห้าครั้งแล้วถามว่า"เจ็บไหม" เราก้อตอบว่า"นิดหน่อยค่ะ" ก้อมันเจ็บนิดหน่อยจิงๆนี่ ตอนห้าครั้งแรกเท่านั้นค่ะ
หลังจากนั้นพ่อก็ซัดเต็ม รึเปล่าไม่รู้ แต่รู้ว่าเจ็บตัวสั่นเลยค่ะ อยากร้องเด๋วคนหาว่าของขึ้น แต่จริงๆแล้วเจ็บ อายเค้าจะร้องก็ไม่กล้า สักไปสักพักของขึ้นเลยค่ะ ตัวสั่น ..เจ็บ555
พ่อสักๆไปท่านก็เผลอลงหนักทีนึง ..พอเราสะดุ้งท่านก็เบาลง แป๊บนึงหนักขึ้นอีกแล้วค่ะ
ท่าทางพ่อจะมือหนัก ไม่เคยสักกับท่านอื่นนะคะ แต่ว่าพี่ที่ไปด้วยสักบอกว่าหนักกว่าที่เค้าเคยไป..เค้าสักเสร็จบอกเจ็บเลยค่ะ  ทั้งที่ตอนแรกบอกเราว่าเจ็บนิดเดียวไม่มากหรอก แต่เค้าไม่เคยสักกับพ่อนะคะ
พอสักเสร็จพ่อก็ลงนะให้ ลงน้ำมัน เอาทองแปะ ลูบๆไปทองก็หายไปในหน้าผาก แล้วพ่อก็เป่านะ และรอยสักให้ค่ะ เป็นอันเสร็จตอนเป่าแอบมึน ไม่รู้ว่าแรงของอาคมหรือเจ็บจนมึน แต่มึนตอนพ่อเป่าให้เท่านั้นนะคะ พอเป่าเสร็จก็ไม่มึน

ที่รู้คือทุกอักขระลงชัดเจนแน่เลย เพราะทุกจุดมีรอยเส้นไม่ขาด ถึงเลือดถึงเนื้อ ไหนๆก็เจ็บทั้งที ได้ของดีประทับใจมากค่ะ

ประสบการณ์ที่ได้ในครั้งนี้ คือพ่อให้เอากระดาษคาถายันต์ห้าแถวอีกด้านเป็นเสกข้าว แต่มาตอนนั่งกินข้าวกันบอกพี่ที่ไปด้วยกันว่าเราไม่มียันต์ห้าแถว ...สรุปว่าคราวหน้าต้องกลับไปเอาให้ได้ค่ะ

เออ ..ฝนตกหนักมากก่อนถึงคิวเราสัก พายุลงแรงงงงมากกกก พ่อบ่นๆว่าฝนสาดโอยตกแรง สักพักพ่อก็เป่าไล่ฝนแล้วฝนก็หยุด เราสักเสร็จก็กลับบ้านได้ น่าอัศจรรย์มากค่ะ

ประสบการณ์สักครั้งแรกค่ะ คุ้มค่าการรอคอยค่ะ
Photo on 2010-07-22 at 22.30.jpg
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
buabangbai โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม

ยันค์พระเจ้าห้าพระองค์

กับนะเมตตา

ยินดีด้วยครับ รักษาไว้ดีๆนะครับ

**ขอบคุณ**
Jay โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สุดยอดครับ ยันต์สวย เข้มขลังมากครับ
 เจ้าของ| Siriya โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม

ยันค์พระเจ้าห้าพระองค์

กับนะเมตตา

ยินดีด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย buabangbai เมื่อ 22-7-2010 23:27

พอทราบรายละเอียดไหมคะว่าเป็นยังงัย มีความหมายลึกซึ้งยังงัย มีคาถาบูชาไหมคะ
blesman_u โพสต์เมื่อ 22-7-2010 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมครับคุณ siriya ดีใจกับรอยสักรอยแรกด้วย  ผมยังไม่มีของตัวเองซักรอย แห่ะๆ
 เจ้าของ| Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 23-7-2010 00:02

อยากสักรีบสักโลดค่ะ อยากทำไรทำเลย เจ็บมากค่ะ แต่เด๋วก็หาย ได้รอยสักสวยมาภาคภูมิใจ ที่สำคัญได้ของดีติดตัวมาด้วย เพราะครูที่ไปเป็นครูจริงๆ ไม่ได้ไปมั่วซั่วแล้วได้ของไม่ดี

วันเสาร์นี้เราจะไปนครปฐมค่ะ ไปทัวร์สักค่ะ วัดท้องไทร ตอนเช้า บ่ายว่าจะไปวัดบางพระ ไหนๆก็ไปแล้ว เอาทีเดียวให้คุ้ม..มีความสุข สนุกดีด้วย เจ็บตัวลืมเสียใจไปเลยค่ะ

ตอนนี้มีความสุขมากค่ะ อิสระที่ไม่อยากได้ กลับทำให้เราได้ทำในสิ่งที่อยากทำแต่ไม่ได้ทำ ไหนๆช่วงนี้อิสระรีบทำดีกว่า เอาซะหน่อย 555
DekNoi โพสต์เมื่อ 23-7-2010 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วย สมปรารถนาคะ : ]

เวลาพ่อสักให้เด็กน้อย พ่อชอบบอก หนูนี่อึดดีนะ 555
งั้นดีๆๆ แล้วก็สักให้เหมือนสักผู้ชายเลย ><"

ขออนุญาติโชว์บ้าง.. ได้มาตอนสักกับพ่อแรกๆเหมือนกันคะ
เป็นหมึกแดงนะคะ ^ ^

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +13 หลง +10 ย่อ เหตุผล
vetmax + 10 + 10
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าาวว เก่งจังค่ะ ท่าทางแอนจะอึดมาก เค้ายอมแพ้เลยอ้ะ พ่อบอกว่าเบามือให้ ขนาดนั้นยังตัวสั่นเลย
แต่ไม่เข็ดนะคะ เด๋วไปเอาหนังสือแล้วเอาอีกซักลาย 55

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 1

vampire โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่เลย พ่อมือหนักเท่ากันทั้งหมึกและน้ำมัน แทงไม่ยั้ง ศรีทนได้เพื่อให้ได้ของดี นี่ยังไม่ได้ไปหาพ่อเลย ต้องไปเพิ่มสักหน่อย
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมกระเที่ยมดองครับคุณน้อง....หมั่นสวดมนต์นะครับ

เสกบ่อยๆเหมือนชาตท์แบตเต็มตลอด....รับรองพุทธคุณอยู่กับเราตลอดเอย...
 เจ้าของ| Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดทั่วไปหรือต้องสวดบทอะไรเป็นพิเศษป่าวคะ พอดีก็สวดมนต์ทุกคืนอ่ะค่ะ แต่สวดสั้นๆง่ายๆตามด้วยอิติปิโสเท่าอายุ +1 กราบหมอนแล้วนอน นานๆคึกทีก็เข้าห้องพระสวดชุดใหญ่ ..แล้วแต่อารมณ์ค่ะ
Samudaiya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยนะครับ
ตรี โพสต์เมื่อ 23-7-2010 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# Siriya

สวัสดีครับ คุณ Siriya ขอบคุณที่มาบอกเล่าประสบการณ์ที่ได้มีโอกาสได้ไปสักกับพ่อทอง เขียนได้ดีครับ
    แต่ มีบางอย่างคลาดคลื่อนไป ผมเกรงว่าบางครั้งคนอ่านอาจจะเข้าใจผิด ผมขอท้วงนิดแล้วกันนะครับ
    สิ่งที่ผมอยากจะท้วงก้คือ พ่อทองไม่ใช่ครูเสน่ห์ครับ พ่อทองเป็นครูทางการสักยันต์ท่านเชี่ยวชาญทางด้านพระเวทย์หลายทาง
    ทั้งกันทั้งแก้ เมตตาแคล้วคลาด  แต่ที่ท่านย้ำเสมอคือท่านเป็นครูบาอาจารย์ทางด้านการสักแม้ศาสตร์ด้านอื่นท่านสามารถทำได้
    แต่ท่านมักจะบอกว่าท่านรักและถนัดจริงๆ คือ การสักยันต์ ดังนั้นการพูดว่าพ่อทองเป็นครูเสน่ห์ คนบางคนอาจไม่เข้าใจหรือเข้าใจผิดพลาด
    ผมจึงท้วงมา เพราะคำว่าครูเสน่ห์ความหมายมันมากอาจมีคนเข้าใจผิด เพราะหลังๆ ก้มีคนมาให้พ่อทำเสน่ห์ให้ 555 พ่อท่านก้ยิ้มแล้วก้อธิบายให้ฟัง
    อีกเรื่องนะครับ ผมเข้าใจว่าที่ท่านบอกว่าผู้ชายเจ้าชู้เป็นเรื่องธรรมดา ท่านกำลังบอกและสอนคุณสิริยาว่าธรรมดาโลก ธรรมดาวิสัยมนุษย์เพศชาย
    มีบ้างที่เจ้าชู้ ดังนั้นควรเข้าใจและรับมือด้วยความดี เพราะความดีของผู้หญิงจะเป็นสิ่งที่มัดใจชายได้ดีที่สุด หากมีบุพเพกันจริงๆ
    ขอบคุณที่รับฟังครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +16 ย่อ เหตุผล
cho + 15
DekNoi + 1

เจ้าของ| Siriya โพสต์เมื่อ 23-7-2010 20:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 23-7-2010 20:08
ตอบกลับ  Siriya

สวัสดีครับ คุณ Siriya ขอบคุณที่มาบอกเล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ตรี เมื่อ 23-7-2010 19:42

ขอโทษค่ะ ไม่ได้มีเจตนาสื่อแบบนั้นเหมือนกัน ขอบคุณที่แก้ให้นะคะ แก้หน่อยพ่อไม่ได้สอนดิชั้นหรอกค่ะ สอนพี่สาว

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

Jay โพสต์เมื่อ 24-7-2010 00:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วย สมปรารถนาคะ : ]

เวลาพ่อสักให้เด็กน้อย พ่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 23-7-2010 18:18

^
^

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 09:10 , Processed in 0.367373 second(s), 14 queries , File On.