LoveLove โพสต์เมื่อ 25-3-2015 16:57

ขอเชิญร่วมพิธีลง นะหลงใหล อาจารย์อ้วนหมอผี วันจันทร์ 6 เมษายน 2558(วันจักรี)

ครูวรกันต์ ศรีสมบัติ (ครูคนแรก)ของอาจารย์อ้วน เมื่อสมัยท่านมีชีวิตอยู่ท่านจะจัดไหว้ครูซึ่งตรงกับวันจักรีของทุกๆปี
ภายหลังท่านเสียชีวิตในทุกปีอาจารย์อ้วนท่านจะไปไหว้บูชาอัฐิครูกันต์ยึดถือเป็นธรรมเนียมปฎิบัติที่ท่านทำมาโดยตลอด
ในวันที่จันทร์ 6 เมษายน 2558(วันจักรี) ปีนี้นั้น เป็นปีที่ฤกษ์งามยามดี นานปีจะมีสักหนหนึ่ง เป็น เทวีฤกษ์
เป็นฤกษ์ที่ส่งผลทาง เสน่ห์เมตตามหานิยมความสำเร็จชั้นสูง และยังได้ตำแหน่งดิถีมงคล ๓ ชั้น
ชั้นที่ ๑ ดิถี อำมฤตโชค เป็นดิถีทิพย์ เป็นดิถีดีที่สุด ส่งผลด้านความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ในชีวิต
ชั้นที่ ๒ ดิถี ราชาโชค เป็นที่ดิถีมงคล ส่งผลด้านผู้ใหญ่ให้การอุปถัมภ์ค้ำชูให้ความช่วยเหลือ
ชั้นที่ ๓ ดิถี ชัยโชค เป็น ดิถีแห่งชัยชนะ ส่งผลให้ดีสำหรับหน้าที่งานที่ต้องต่อสู้แข่งขัน ฝ่าฟันอุปสรรค
ตรงกับวันจันทร์ ในปีนี้ถือเป็นวันอธิบดี ซึ่งถือว่า เป็นวันดีที่ให้คุณเรื่องอำนาจบารมีอย่างยิ่งใหญ่
ตามคติไสยถือว่าวันจันทร์นั้นเป็นวันเสน่ห์ บรรดาลูกศิษย์จึงถือเป็นโอกาสเหมาะอันดีจึงขอโอกาสขอเมตตาจากอาจารย์อ้วนให้ช่วยลงยันต์ทางด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม ในสายวิชาครูวรกันต์ ศรีสมบัติ
เพื่อเป็นการสืบวิชาบูชาคุณครูบาอาจารย์และเป็นศิริมงคลติดตัวแก่ลูกศิษย์ จึงขอเชิญศิษย์อาจารย์อ้วนทุกท่านให้พร้อมเพียงกันในวันจักรีปีนี้

https://lh4.googleusercontent.com/-6KAmTZmSgXc/VRGoonIE_JI/AAAAAAAABGE/CxuKETmz4NY/w800-h600-no/%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A5.png

Tom2012 โพสต์เมื่อ 30-3-2015 23:06

ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ ศรัทธาอาจารย์อ้วนและติดตามเก็บวัตถุมงคลของอาจารย์มาโดยตลอด
อยากทราบว่าจะเช่าบูชาตะกรุดโครตมีเงินมีกินไม่รู้สิ้นที่ไหนครับ และราคาเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ.

yuyuri โพสต์เมื่อ 26-3-2015 10:36

ขอบคุณครับท่าน

posopa โพสต์เมื่อ 27-3-2015 07:40

วันที่ 6 เมษาอ.อ้วนยังเปิดให้บูชาตะกรุดนะโคตรมีเงินเนื้อเงินซึ่งมีเพียง 150 ดอกด้วยใช่ไหมครับ :lol

ณฐวรรธ โพสต์เมื่อ 27-3-2015 17:54

ต้นฉบับโพสต์โดย posopa เมื่อ 27-3-2015 07:40
วันที่ 6 เมษาอ.อ้วนยังเปิดให้บูชาตะกรุดนะโคตรมีเงินเนื้อเงินซึ่งมีเพียง 150 ดอกด้วยใช่ไหมครับ

อาจารย์อ้วนจะเริ่มเสก ตะกรุด " โคตรมีเงินมีกินไม่รู้สิ้น " ตั้งแต่วันอาทิตย์นี้โดยเริ่มพิธีตั้งแต่เช้าอาจารย์บอกว่าจะเสกไปเรื่อยๆจนกว่าตะกรุดหลอดจะแตกถึงจะเอาออกมาให้บูชากันผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าถ้าได้บูชา วันจันทร์ที่ 6เมษา จะดีมากๆ

ณฐวรรธ โพสต์เมื่อ 27-3-2015 17:54

ต้นฉบับโพสต์โดย posopa เมื่อ 27-3-2015 07:40
วันที่ 6 เมษาอ.อ้วนยังเปิดให้บูชาตะกรุดนะโคตรมีเงินเนื้อเงินซึ่งมีเพียง 150 ดอกด้วยใช่ไหมครับ

อาจารย์อ้วนจะเริ่มเสก ตะกรุด " โคตรมีเงินมีกินไม่รู้สิ้น " ตั้งแต่วันอาทิตย์นี้โดยเริ่มพิธีตั้งแต่เช้าอาจารย์บอกว่าจะเสกไปเรื่อยๆจนกว่าตะกรุดหลอดจะแตกถึงจะเอาออกมาให้บูชากันผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าถ้าได้บูชา วันจันทร์ที่ 6เมษา จะดีมากๆ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอเชิญร่วมพิธีลง นะหลงใหล อาจารย์อ้วนหมอผี วันจันทร์ 6 เมษายน 2558(วันจักรี)