DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 09:04

คิดว่าเกี่ยวไหมที่ใช้เครื่องรางไม่เวริคอาจจะเป็นเพราะปีนี้ผมปีชงและคนต้องขื่อคา

http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/636/15636/images/aahora/hora1.jpg

เรื่องนี้ผมเคยถูกทักตั่งแต่ต้นปีว่าปี57 ผมจะ ปีร่วมชง และ ตก คนต้องขื่อคา    (รูปคนโดนไม้หนีบคอ)

นี่เองอาจจะเป็นส่วนนึงที่ทำให้ปีนี้ผมมีแต่เรื่องไม่สู้ดีนัก
และคิดว่าเครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลอาจจะเป็นเพราะเรื่องจากเหตุนี้ด้วย คงต้องรอหลังวันเกิด สื้นเดือน 11 ก็น่าจะดีขึ้นแล้วว่าผมจะลองเครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลดูอีกครั้ง

เห็นที่มาเล่าสู่กันฟังเพราะเห็นหลายท่านใช้เครื่องรางไม่ได้ผลกัน ลองดู อาจจะเกิดจาก บุญกรรม ข้อนี้ก็ได้ครับ

เดียวผมจะลอง เครื่องรางที่ใช้ไม่ได้ผลอีกครั้งดูครับ
ส่วนเครื่องรางที่ได้ผลของผม แสดงว่าชิ้นนั้น น่าจะเรียกว่า บรรเทา กรรมของผมไม่ให้หนักกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้ครับ

ghostmaster โพสต์เมื่อ 12-8-2014 12:55

วัตถุมงคลเป็นแค่ส่วนประกอบส่วนช่วยเหลือ ไม่ใช่ส่วนหลัก ผลหลักมันมาจากบุญกรรมของแต่ละคนครับ
ช่วงดวงตก ก็เหมือนกับช่วงกรรมไม่ดีส่งผลเยอะ มันจะขัดไปหมด ติดนู่นนี่สารพัดนั่นหละ

เรื่องเสน่ห์คนที่ดวงชะตาให้ เวลามีวัตถุมงคลทางเสน่ห์เสริมเข้าไปมันก็เสือติดปีกดีๆนี่เอง ต่อให้ดวงตก
เขาก็ยังพอมีผลให้ชื่นใจแต่อาจจะตกไปบ้าง แต่ยามดวงดี อะไรก็สวยงามไปโม๊ด

ดวงแบบทั่วไป ก็ลดทอนไปตามส่วน แต่ถ้าพวกดวงมีปัญหาทางเสน่ห์ ผมเคยเจอ แนะนำอะไรไปให้ลอง
ก็ดีขึ้นบ้างแต่ไม่มาก เคยดูดวงอยู่ตอนเขาดวงทางความรักขึ้น ไม่ต้องพกทางเสน่ห์อะไร ดันมีคนมาสนมาจีบเยอะ
พอพ้นไป ที่่จีบอยู่หายไปจนหมด คราวนี้แนะนำพกอะไรก็ไ่ม่ค่อยขึ้นทางเสน่ห์แล้ว พอมีเมตตาบ้างแค่นั้น

เลยจะบอกว่าอย่าไปยึดติดกับวัตถุมงคลมาก เป็นแค่ส่วนเสริมทางใจและมีผลบ้างถ้าไม่ขัดกับกรรมเรา
ทำตัวของเราให้ดี หมั่นยิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาดีๆ แต่งตัวให้เรียบร้อยดูดี ทำบุญทำกุศลดีกว่าครับ มีผลยาวนานกว่านัก:D

ohy โพสต์เมื่อ 13-8-2014 17:57

ไม่เกี่ยวค่ะ ปีนี้ดวงตกเหมือนกันค่ะ ตกหนักด้วย แต่ตั้งแต่บูชาเครื่องรางมาทำให้ใจเย็นลง ด้านการงานปกติดวงไม่ตกไม่เคยมีมากขนาดนี้แต่เช่าเครื่องรางมาแล้วงานเยอะมากค่ะปีนี้เหมือนปีทองเรื่องงานเลยก็ว่าได้ แต่ต้องหมั้นทำบุญค่ะเพราะเรารู้ว่าดวงตกหมั่นทำบุญทำกุศล มาก ๆ จะช่วยได้ค่ะ เครื่องรางบางชิ้นถ้าเราอยากได้อะไรมากมักไม่ได้ แต่ไม่อยากได้มักได้ค่ะอย่าคาดหวัง บุญเป็นสิ่งสำคัญที่สุดอย่าให้ขาด {:8_179:}{:8_179:}

ต้น1 โพสต์เมื่อ 13-8-2014 17:36

ปีทีแล้วผมตกขื่อเหมือนกัน แต่ก็ยังใช้ของได้ดีครับ

phoewan โพสต์เมื่อ 12-8-2014 17:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phoewan เมื่อ 12-8-2014 17:26

นอกเหนือจากเครื่องรางที่ว่าใช้ไม่ได้ผลแล้วท่านทั้งหลายก็ต้องยอมรับความจริงว่า กระแสเงินสดหายไปจากตลาดนานหลายเดือนแล้วนั่นมันเกินกำลังเครื่องรางจะเสกหาได้

สิ่งเดียวที่ผู้คนค้นหากันคือ ถูกหวยรวยเบอร์ แทบทั้งสิ้นในภาวะแบบนี้   ไอ้ครั้นจะขอให้ค้าขายดีเหมือนภาวะปกตินั้น น้อยคนนักจะฝ่าวิกฤตบ้านเมืองซึ่งเป็นบาปใหญ่ได้เรื่องนารีสตรีงามก็เช่นกัน ใครมีเงินสดติดมือใช้จ่ายได้เหมือนภาวะปกติท่านผู้นั้นก็มีเสน่ห์ขั้นรุนแรงจากกรรมปัจจุบันนั้น

ดังนั้นท่าน หมั่นสวดมนต์อ้อนวอนและถือปฏิบัติตามครูบาอาจารย์ท่านสอนเทอญอย่าได้ขาด เมื่อกระแสเงินสดเข้ามาในระบบมากขึ้น การเงินการงานธุรกิจคึกคักมากขึ้นผู้ที่หมั่นสวดหมั่นขอผู้นั้นย่อมถึงด้วยแรงครูก่อนใครนะท่านนะ

ตอนนี้เป็นภาวะกรรมใหญ่ต้องฝืดเคืองเหมือนกันทั้งประเทศนะท่านนะ ไม่มีใครรอดพ้น ไม่มีใครผิดใครถูก ไม่มีการเมืองด้วยเรื่องใด แต่มันเป็นไปตามกรรมฉะนั้นเถิดใครทำธุรกิจสีเทาเหมือนกระผมย่อมทราบว่า การณ์ได้เข้าสู่ภาวะจนต้องอยู่ตรอกแล้ว...... มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ เมื่อก่อนเงินผ่านมือเดือนเป็นล้าน ตอนนี้เข้ามาหลักหมื่นก็เป็นสุขแล้วท่านเอ๋ย

กระผมจึงใช้วัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ไปแต่เรื่องของเพศตรงข้ามและใช้ผูกใจผู้หรับผู้ใหญ่เพื่นให้สนับสนุนช่วยเหลือในภาวะแบบนี้เป็นพอ

โชคดีและเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

picnicza โพสต์เมื่อ 12-8-2014 12:04

บางทีวัตถุมงคลบางอย่างอาจจะไม่ถูกฉโลกทุกชิ้นนะครับ
บางทีการสวดมนต์นั่งสมาธิก็ช่วยได้ดีเหมือนกันนะครับ
บุญและกรรมที่ทำมาก็มีส่วนขอมากไปก็ไม่ได้ถ้ายังไม่ถึงเวลา
ส่วนมากผมจะเน้นทำบุญกับพระอรหันต์ในบ้าน

บุญเราไม่เคยสร้าง ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า

" ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอ จึงค่อยยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะนี้สินในบุญบารมี ที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว
   เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด ไม่มีอะไรเหลือติดตัว แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้ แล้วฟ้าดินจะช่วยเจ้า

จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นเมื่อถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า "

นี่คือคำเทศนาของ สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต)พรหมรังษี ที่ได้โปรดชี้ธรรมไว้ให้ในนิมิตรหลังจากที่ท่านล่วงลับไปแล้วเมื่อ 100 กว่าปี

cho โพสต์เมื่อ 13-8-2014 09:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 13-8-2014 13:02

ปีนี้ดวงประเทศตก ส่งผลกระทบแผ่อิทธิพลกว้างโล้นโพ้น ยามวิกฤษคับขัน นอกจากวัตถุมงคลที่ทุกท่านศรัทธาแล้ว จงหมั่นเสริมดวงด้วยการทำบุญด้วยนะคะ

godanaw โพสต์เมื่อ 12-8-2014 09:52

ที่พี่ว่ามาก็มีเหตุผลผมเกิดปีม้า ชงเหมือนกันโดนรถชนแขนหักแหกทั้งตัวดีไม่ตาย

ธรรมดาที่ไม่ใช้ปีชงผมสังเกตุเวลาไปทำบุญกลับบ้านมาจะเจออะไรดีๆ เช่น ขายของได้ ได้เงินแบบฟรุกๆ

แต่พอเวลาเข้าปีชง ทำบุญยังไงก็ซวยเหมือนบุญมีแต่มาไม่ถึง

hamakpure โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:03

ผมยังใช้ได้ผลอยู่นะครับ ปีนี้ผมตกคอขาด
ใช้เครื่องรางได้ผลอยู่แต่รู้สึกว่าแผ่วๆไปบ้างบางอย่างขอก็ไม่ได้
ทั้งๆที่ขอเบาๆ ประมาณว่าขอให้ขายของได้บางทีก็ขายไม่ได้แต่บางทีก็ขายได้
ไม่ถือว่าเงียบ ทั้งเสน่ห์และโชคลาภ

แต่ปีนี้เงินทองขาดมือจริงๆครับ ทำเว็บไซต์ก็โดน คสช ปิดไปหมด เรียกว่ารายได้หดหายไปเดือนหลายหมื่นเลยครับ

DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:04

ผมสังเกตุมาระยะนึงแล้วพอดีเพิ่งมาเล่นเครื่องรางปีนี้เดือน 2 เลยไม่รู้ว่าตอนไม่ชง มันจะเล่นแล้วได้ผลดีกว่านี้ไหมได้ผลเยอะชิ้นไหม   ตอนนี้รอ ทดสอบหลังวันเกิด

lambo2000 โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:06

ของผมนับเวียนตกที่นาคราชเครื่องรางที่ผมเช่ามาสามสี่อย่างก็ยังไม่เวริคเลยครับส่วนแพะกับขุนแผนชมตลาดเวิรคตลอดครับส่วนอันที่เช่ามาล่าสุดพระสีสะแลงแงง พระอาจารย์ พรสิท กับ ขุนไกรพลายอาคมเนื้อตะกั่วยังเงียบอยู่ครับหรือว่าเราเช่ามาไม่เหมือนอันที่มีประสบการณ์คือแบบอัลปาก้าอันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันที่เช่ามาเพราะเสพประสบการณ์มาจนฟินเต็มที่ว่าเช่าแล้วจะต้องใด้กินตับส่าวๆหรือสาวๆมาให้กินตับเองพอเราเช่ามาไหงเป็นงี้เงียบเลยเฮ้อเวลาจะเช่าเครื่องรางครั้งต่อไปคิดว่าเวลาอ่านประสบการณ์ที่มันหวือหวาแบบผู้หญิงมาหาเองอะไรทำนองนี้ผมคงต้องใช้วิจารณญานให้มากๆและหาข้อมูลให้เยอะๆถ้าจะเสี่ยงเช่าก็คงต้องเช่าอันที่คิดว่าอนาคดอันใกล้ราคาขยับแพงขึ้นแน่นอนหากเราเช่าแล้วเงียบจะใด้ปล่อยให้คนที่มีโฉลกใช้แล้วขึ้นต่อไป

DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 10:13

ผมเองก็ไม่ได้เงียบทุกชิ้นนะ เมียมาก ตรึงนาง2 ชิ้นนี้ชัดมากไม่รู้ว่าหลังปีชงมันจะแรงชัดกว่านี้ไหม เอาเป็นว่า อย่างน้อยคงมาบรรเทาไม่ให้เงียบเรื่องสาวไปซะทีเดียวในปีนี้

phoewan โพสต์เมื่อ 12-8-2014 21:37

ต้องอดทนนะท่านนะสำคัญคือเราต้องอยู่ให้ได้ในทุกสภาวะในทุกสถานการณ์ท่าน

DVD โพสต์เมื่อ 12-8-2014 21:44

ครับุทุกคน

leonidaz- โพสต์เมื่อ 13-8-2014 07:44

ปีนี้ผมตกนาคราช คบกับแฟนมา 3 ปีกว่า พาไปให้พ่อแม่ ญาตพี่น้องรู้จักหมดแล้ว เพิ่งเลิกกันไปเมื่อสองเดือนที่แล้วครับ ใช้เครื่องรางไหนให้แฟนกลับมาไม่ได้ผล คิดว่าคงสู้แรงกรรมไม่ได้ ยอมเลย

kiddee โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiddee เมื่อ 13-8-2014 11:40

มีผลหรือไม่มีผลไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆบุญกรรมเท่านั้นครับที่ส่งผลโดยตรง เพื่อนเกิดห่างจากกันไม่กี่ชั่วโมงวันเดือนปีเดียวกัน ห้อยพิคเณศวรองค์เดียวติดตัวตั้งแต่เรียนปวช จนป่านนี้จะ40แล้ว ทำบุญตามปกติ แต่ชีวิตช่างน่าอิจฉามากกกก

kiddee โพสต์เมื่อ 13-8-2014 11:42

leonidaz- ตอบกลับเมื่อ 13-8-2014 07:44
ปีนี้ผมตกนาคราช คบกับแฟนมา 3 ปีกว่า พาไปให้พ่อแม่ ญาต ...

ตอนคบกันได้ทำบุญร่วมกันมากน้อยแค่ไหน เพราะบุญในตอนนั้นจะส่งผลให้เสริมความสัมพันธ์ได้
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: คิดว่าเกี่ยวไหมที่ใช้เครื่องรางไม่เวริคอาจจะเป็นเพราะปีนี้ผมปีชงและคนต้องขื่อคา