DekNoi โพสต์เมื่อ 14-6-2010 14:52

ดูถูก "คนสักยันต์" !!!

ใครเคยเจอเหตุการณที่โดนคนดูถูกการสักยันต์ของตัวเองบ้าง?

พักนี้คนรอบข้างหลายคนของเด็กน้อยกำลังประสบปัญหานี้อยู่
ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยแล้ว ย่อมมีคนภายนอกมองไม่ดีแน่ๆ

จึงอยากทราบความคิดเห็นของทุกๆท่าน
ว่าคุณมีวิธีการจัดการ หรือ แก้ไขเหตุการณ์อย่างไร
หากโดนกับตัวคุณเอง...
หรือ ใครมีประสบการณ์ก็มาร่วมแชร์ๆกันได้นะคะ {:6_115:}

poppin โพสต์เมื่อ 14-6-2010 14:56

โดนดูถูกหรอ?? ยังไม่เคยดดนแฮะ *__________มีแต่คนแบบว่ารู้แล้วแบบเกรงๆมากกว่าอ่ะเหอๆ ๆๆ

resto โพสต์เมื่อ 14-6-2010 15:03

ไม่รู้สิ พี่ไม่เคยสักแบบหมึกแต่ก้ออยากสักนะ
เดี๋ยวนี้เป็นเรื่องธรรมชาติจะตายผู้หญิงสัก

Khunchang โพสต์เมื่อ 14-6-2010 15:10

“สิทธิส่วนบุคคล" หมายถึง สิทธิของบุคคลที่ประกอบไปด้วย สิทธิของบุคคลในครอบครัว เกียรติยศ ชื่อเสียง ข้อมูลส่วนบุคคลตลอดจนความเป็นอยู่ส่วนตัวต้องได้รับความคุ้มครอง และการเคารพในสิทธิส่วนบุคคลก็คือการ ดำรงชีวิตอย่างเป็นอิสระ มีการพัฒนาบุคลิกลักษณะตามที่ต้องการ สิทธิที่จะแสวงหาความสุขในชีวิตตามวิถีทางที่อาจเป็นไปได้และเป็นความพอใจ ตราบเท่าที่ไม่ขัดต่อกฎหมาย

กี่เท้าที่เราย่าง กี่ทางที่เราเดินไป
กว้างไกลสุดขอบรุ้ง พรุ่งนี้คงจะเห็น
คนก็เป็นอย่างนี้...

เมื่อหิวก็อยากกิน ด้วยลิ้นอันกระหาย
ด้วยกายอันต้องการ จากงานที่ลำเค็ญ

เห็นกันอยู่ รู้ทุกคน
บางครั้งเราสับสน ไร้แม้แต่คนเข้าใจ
ช่างมันฉันไม่แคร์...ช่างมันฉันไม่แคร์....ไม่แคร์อันใด.....
ช่างมันฉันไม่แคร์...ช่างมันฉันไม่แคร์....ไม่แคร์อันใด.....

ChaoKoon โพสต์เมื่อ 14-6-2010 15:25

อย่าไปสนใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นสิครับ
มันอยู่ที่ตัวเรา

zrkonixx โพสต์เมื่อ 14-6-2010 16:56

อยากให้แฟนสักมั่ง อิอิ :P

Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 14-6-2010 17:06

ใครเคยเจอเหตุการณที่โดนคนดูถูกการสักยันต์ของตัวเอง ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 14-6-2010 14:52 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

น้องครับสำหรับพี่น่ะอะไรที่มีความสุขพี่ทำเพราะก่อนที่จะตายเราสามารถที่จะทำอะไรได้เยอะยกเว้นทำชั่วระ
ถามหน่อยว่าตายแล้วแม้แต่อาหารอันโอชะยังไม่ได้กินกับเรื่องสักยันต์ใครจะดูถูกช่างมันไม่สนหนังก็หนังเราเจ็บก็เราเจ็บ
แล้วคุณเป้นใคร(คนที่ดูถูกเรา) มาว่าให้
พ่อแม่พี่ Anti มากครับเรื่องสักยันต์แต่พ่อพี่สักนะเต็มเลยพี่ไม่สนเพราะพี่มีงานทำเลยมีหลักฐานมีฐานแล้ว ขอล่ะครับเหงียบ
แม่พี่ก็บ่นพี่พูดไปว่าแม่บ่นหนึ่งครั้งเรื่องสักยันต์พี่จะสักเพิ่มอีกหนึ่งทุกวันนี้แม่ไม่พูดถึงเลยพี่ก็หยุดสักแล้ว
แต่สำหรับคนอื่นนะ (พี่เป็นคนปากหนัก)ที่ดูถูกเรา "กรูไม่ได้ขอข้าวมรึงกิน"

kittisak โพสต์เมื่อ 14-6-2010 17:06

ตอบกลับ 6# zrkonixx

สักตรงไหนครับ ไม่กลัวเค้าเจ็บเหรอคร้าบ

krabentongnam โพสต์เมื่อ 14-6-2010 17:19

สัก...เพื่อสืบทอดสายวิชาของบรรพบุรุษและอนุรักษ์ไว้เพื่ออนุชนรุ่นหลัง
ได้เห็นและกล่าวขานเป็นตำนานแห่งความมีเอกลักษณ์ของชาติไทย
และจะไม่ได้สูญพันธ์ไปจากเมืองไทยตราบนานเท่านาน...
ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่เจตนาใครจะว่าอย่างไรชั่งเขา เราชอบเป็นพอ
ขอให้มีกำลังใจที่เข้มแข็งและอดทน...ต่อสิ่งเร้าทั้งหลายแหล่

กระเบนท้องน้ำเมืองเสน่ห์กาหลง

pocko โพสต์เมื่อ 14-6-2010 17:47

น้องครับสำหรับพี่น่ะอะไรที่มีความสุขพี่ทำเพรา ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 14/6/2010 17:06 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

บรรยายได้ดีครับ ชัดเจน{:5_104:}

zrkonixx โพสต์เมื่อ 14-6-2010 18:35

ตอบกลับ 8# kittisak

ตรงไหนก็ได้คร้าบบ แต่หมายถึงว่าถ้าเค้าอยากสักเองนะ ^^ แต่ขอส่วนที่แบบ คนภายนอกมอง ไม่เห็นนะ แบบ ปิดนิดนึง อิอิ :P

wongrad โพสต์เมื่อ 14-6-2010 18:58

{:3_59:}อย่าไปคิดมากเลยครับ....มันเป็นความชอบและความศรัทธาส่วนบุคคลของเราเอง..

notejazzpianist โพสต์เมื่อ 14-6-2010 19:28

ที่ภูเก็ตนะครับ ขนาดเศรษฐีของเมืองภูเก็ตเลยนะครับยังสักยันต์เพียบเลย ยังไม่มีใครมาดูถูกท่านเลย แสดงว่าไอ้คนที่ดูถูกคนสักยันต์น่ะมันคงดูถูกที่ฐานะมากกว่า ผมว่านะไอ้คนประเภทนี้นะอย่าไปสนใจมันเลย พวกเขาอยู่คนละสังคมกับเรา เราศรัทธาของเราดีกว่านะ สบายใจดี

poppin โพสต์เมื่อ 14-6-2010 19:50

ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเรา
ถ้าเราศรัทธาในสิ่งที่ตัวเรามีสิ่งนั้นย่อมมีค่าเสมอ

แต่ถ้าสิ่งๆนั้นจะมีค่าขนาดไหนแต่เราไม่ศรัทธาสิ่งนั้นย่อมด้อยค่าในสายตาทุกๆคน

cho โพสต์เมื่อ 14-6-2010 19:51

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-6-2010 19:52

เป้าหมายการสักยันต์ของคุณเป็นอย่างไร?
(เจ้าเมืองถูกว่าที่ปริญญาเอกถาม เมื่อเห็นเราไป..สักยันต์เรื่อยๆ ของเรา)

สักอะไรบ้าบอคอแตก ไม่มีจริงร๊อกกกกกก!!! แทงเข้ากันทุกราย!!
(เจ้าเมืองถูก คนขายพระคนหนึ่ง..สอน มันกล้านะมาพูดเช่นนี้)

หลอกลวง มีจริงที่ไหนกันเรื่องสักยันต์
(เจ้าเมืองถูก คนขายพระคนเดิม สอน..และเถียง ทั้งๆ ที่มันก็รู้ว่าเราสักน้ำมันทั้งตัว ร่วม 4-50 ยันต์แล้ว)

พอสรุปคำปรามาสออกมาเป็นหัวข้อ..ได้ขนาดนี้
รู้สึกเริ่มของขึ้น ขอตั้งสติแป๊ป

เดี่ยวมาเล่าให้ฟังว่าตอบปัญญาชนเหล่านั้นไปว่าอย่างไร...
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7
ดูในรูปแบบกติ: ดูถูก "คนสักยันต์" !!!