cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 12:47

ประกาศฉบับที่ 1 เรื่อง การแจกฟรี! จิ้งจกสดุ้งปี้...

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 15-3-2010 11:51

เรียน ชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ที่รัก

จนถึงวันนี้...ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านคงทราบแล้วว่า ยังไม่เคยมีผู้ใดได้รับพัสดุจิ้งจกสดุ้งปี้จากท่านชลาพุชะเลยแม้จะพยายามโทรติดต่อเขาก็ไม่รับโทรศัพท์ และไม่มีการติดต่อกลับตั้งแต่วันไหว้ครูวัดบางพระเป็นต้นมา

วันนี้! แทนที่ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านจะได้รับข่าวว่าเมื่อไหร่ของแจกจะถึงมือ...ตรงกันข้ามกลับได้รับข้อความทีท่านชลาพุชะพยายามปัดความรับผิดชอบโดยสิ้นเชิง โดยอ้างสารพัดเหตุผลเพื่อทำให้ทุกคนเข้าใจว่า เขาถูกบังคับให้แจก...เขาถูกเอา user name ไปตั้งกระทู้ ฯลฯ

ดิฉันขอเรียนชี้แจงให้ทราบว่าไม่เป็นความจริง...ดิฉันได้รับเมตตาจิ้งจกสดุ้งปี้มาจากหลวงพี่ญา 1 ถุงย่อม (ไม่ได้นับจำนวนว่ากี่ตัวคาดว่าน่าจะสัก 3-40ตัว) แต่ท่านชลาพุชะ ขอเป็นโต้โผในการแจกให้กับสมาชิกในเว็บ 'ผมออกค่าส่งเอง เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา' เป็นคำพูดที่เขาพูดต่อหน้าพระค่ะ..ดิฉัน มอบจิ้งจกให้เขาไปทันที ณ.กุฎิชายน้ำ ที่วัดบางพระ ในนั้นมีพระอยู่สามรูป ยังไงก็ต้องมีพระได้ยินการสนทนาวันนั้นแน่ๆ (ท่านชลาพุชะ อาจไม่เคยมีของแจกให้ท่านสมาชิก เขาจึงอยากมีบ้างก็ไม่ว่ากัน) โดยดิฉันเก็บติดตัวไว้นิดหน่อยเพื่อแจกเช่นกัน(บางท่านน่าจะได้บ้างแล้ว) แต่ท่านชลาพุชะกลับปั้นเรื่องหลอกลวง เพื่อพยายามเบี่ยงเบน ปัดความรับผิดชอบ ให้คนอื่นเสียหาย ท้ายที่สุด ก็ปัดความรับผิดชอบ ไม่ส่งจิ้งจกตามที่ตกลงไว้กับท่านสมาชิก

กระทั่งวันนี้...ดิฉันยังติดต่อเขาไม่ได้...และไม่เห็นมีการแจกของตามที่ตัวเองได้ลั่นวาจาไว้เลย ทั้งๆ ที่จิ้งจกก็อยู่กับเขามากมาย.. จึงเรียนมาให้ทุกท่านทราบข้อเท็จจริงโดยทั่วกัน.. และอย่าได้ถือสาการกระทำดังกล่าว ท่านชลาพุชะอาจจะมีเหตุผลส่วนตัวไม่อาจคาดเดาได้ ถือเสียว่าไม่เคยได้รับแจ้งว่าแจกก็แล้วกัน ขออโหสิกรรมให้น้องด้วยค่ะ!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

เมืองเสน่ห์กาหลง
khalong.com

kamon88 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:01

นั่นซิถึงว่ารอแล้วรอเล่าก้ไม่ได้รับซักที ขอบคุณค่ะท่านเจ้าเมืองที่แจ้งให้ทราบถึงข้อเท็จจริง

powerevill โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:03

แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 12-3-2010 13:08

รับทราบครับ

แสดงว่าจิ้งจกอยู่กับท่านชลาพุชะเป็นจำนวนมาก ที่พร้อมจะส่งให้สมาชิก แต่ขัดข้องทางเทคนิคอันใดอยู่แน่ๆรึเปล่าครับ

supanat09 โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:23

ขอบคุณครับท่าน CHO ผมได้รับวัตถุมงคลแล้วครับเข้าใจในปัญหาที่เกิดแล้วครับ ผมว่าดีครับที่เข้ามาชี้แจง

cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:33

นั่นซิถึงว่ารอแล้วรอเล่าก้ไม่ได้รับซักที ขอบคุณค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย kamon88 เมื่อ 12-3-2010 13:01 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

พี่หนูโบจัง.. ได้ไปแล้ว.. ยังมีแอบรอ หุหุ..{:2_38:}

cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:34

รับทราบครับ

แสดงว่าจิ้งจกอยู่กับท่านชลาพุชะเป็นจำน ...
ต้นฉบับโพสโดย powerevill เมื่อ 12-3-2010 13:03 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ไม่ทราบจริงๆ เพราะโทรไปไม่รับสาย ไม่โทรกลับ ตั้งแต่ไหว้ครูวัดบางพระ.. นี่ก็ปาเข้าไปสองอาทิตย์แล้วค่ะ!

powerevill โพสต์เมื่อ 12-3-2010 13:46

เป็นไปได้ไหมว่าท่านชลาพุชะมีจิ้งจกไว้ครอบครองเป็นจำนวนมาก และทุกเวลาเขาต้องสะดุ้งบ่อยๆ จนมิเป็นอันทำไรเลย จึงเป็นเหตุขัดข้อง

hardheadgirl โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:22

หุหุ อ่านแล้ว ไม่รู้สึกแปลกใจเลยค่ะ กับเรื่องนี้ นึกว่าเป็นแค่ที่เวปอื่นที่ท่านชราเคยไปโพสน์แนวๆนี้เอาไว้ สรุปว่าเวปนี้ก็โดนเหมือนกัน เวปอาจารย์ท่านหนึ่งค่ะ ท่านชราเคยไปโพสน์ไว้ว่า มีผ้ายันต์ม้าเสพนางมาแจก ประมาณ5 ผืน ให้คนที่อยากได้ไปลงชื่อเอาไว้ พอมีคนไปลง รวมทั้งเราด้วย ก็ไม่มีใครได้สั๊กกกกก คน ก็เลยไม่เข้าใจเจตนาว่าจะเอามาลงทำไม และเพื่ออะไร คงต้องถามเจ้าตัวดูว่าทำเพื่ออะไร แล้วไอ้เรื่องโทดใส่คนอื่นนี่ก็เป็นเรื่องทำมะดามั่กมั่ก เหมือนกัน เจอมาจนเฉยๆๆๆๆๆ 5555 หาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น ว่ามั้ย??

makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:27

นั่นจิผมก็ได้รับ พีเอ็มเหมือนกันยังงงอยู่เลยมีคนขอเยอะ 20 คนค่าส่งก็ร่วมพันแล้ว
น่าจะแจ้งตั้งแต่แรกว่าจะให้โอนค่าส่งผมยินดีครับยังไงก็ผิดพลาดกันได้   ถ้จะยกเลิกยังไง รบกวรแจ้งสมาชิกด้วยน่าจะดีครับ

DekNoi โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:45

ช้าง(ชลา)ตายทั้งตัว เอาใบบัวปิดไม่มิด ;P

(ชลา)ทำดีเอาหน้า ภาวนากันตาย ;P

งมเข็มในมหาสมุทร ยังง่ายกว่า ได้จิ้งจก จากท่านชลา ;P

cho โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:57

หุหุ อ่านแล้ว ไม่รู้สึกแปลกใจเลยค่ะ กับเรื่องนี้ นึก ...
ต้นฉบับโพสโดย hardheadgirl เมื่อ 12-3-2010 14:22 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

อ่อ...เรื่องนี้จำได้แล้ว เขาเคยมาขอเหมือนกันว่า
   'พี่ๆ มีผ้ายันต์ม้าเสพนางไหม.. ก็เลยบอกเขาว่ามีแหละ แต่หวง..' สรุปเลยไม่ได้ให้ค่ะ..

tam โพสต์เมื่อ 12-3-2010 14:59

ผมว่าแล้ว
ผมนอนสดุ้งทั้งคืนเลยอิอิอิๆพี่ทั่นเก็บใว้สดุ้งคนเดียวเรย
สงใสสดุ้งปี้ไปด้วยป่าวถึงมะใด้ส่งอิอิอิๆ

hardheadgirl โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:01

มิหน้า ถึงไม่มีใครได้ ฮ่า ฮ่า

makaza โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:10

แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 12-3-2010 15:21

อืม เข้าใจแระถ้าจะขอค่าส่งทำไม่ ท่านชลาพุชะไม่แจ้งมาตั้งแต่แรก แล้วทำไมต้องพีเอ็มมาด้วย
แจ้งไปที่หน้ากระทู้เลยไม่ดีเหรอครับผมละไม่เข้าใจสิ่งที่ท่านอ้างมาฟังไม่ขึ้นเลย
ถ้าเป็นผมผมก็จะแจ้งไปเลยว่าขอค่าส่ง ยกเว้น ว่าท่านจะเกิดอาการ หวงของจบข่าว

nuyy โพสต์เมื่อ 12-3-2010 15:23

อืม.... ใจเย็น นะคะ จริงๆๆนุ้ยก็รอเหมือนกัน คิดว่าสุดท้ายคงจะได้คำตอบ ว่า เกิดอาไรขึ้นนนนนนนนน
ข้อความบอกว่า ไปรับใช้ชาติ .... ไปกับเสื้อแดง อะเปล่าคะ :victory::victory::)
หน้า: [1] 2 3 4 5
ดูในรูปแบบกติ: ประกาศฉบับที่ 1 เรื่อง การแจกฟรี! จิ้งจกสดุ้งปี้...