KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 2-9-2011 23:12

สอบถามครับเรื่องสักยันต์ครับ

พอดีว่าจะไปสักยันต์เพิ่มครับโดยปรกติสักกับอาจารย์ประโยชน์ ดินแดง ทีนี้เคยมองอาจารย์เสือ เข็มเทวดามาบ้างเหมือนกันเห็นตามหนังสือมีลงเยอะประสบการณ์ก็ไม่น้อยครับแต่ทีนี้มาดูกระทู้เก่าๆหลายกระทู้หลายคนเรียกอาจารย์เสือว่าช่างสักรวมทั้งเจ้าเมืองก็ดูจะไม่ค่อยHAPPYกับอาจารย์เสือเท่าไหร่ พอดีไม่ทราบข้อมูลเชิงลึกครับยังไงก็ช่วยไขความกระจ่างให้ด้วยละกันครับจะได้ตัดสินใจถูก ขอบคุณครับ

KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 2-9-2011 23:30

ถ้ายังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าจะไปสักเพชรพยาธรครับเพราะได้ยินว่าสำนักนี้ดังเรื่องนี้แต่พอมาอ่านกระทู้เก่าๆแล้วมันเขวได้นะครับ รบกวนจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

soksok โพสต์เมื่อ 3-9-2011 00:57

สักกับอาจารย์ประโยชน์ ก็ดีอยู่แล้วครับ อาจารย์ประโยชน์เป็นศิษย์พ่อทอง ถ้าจะสักอีกทีผมแนะนำให้เก่งกว่าอาจารย์เราดีกว่าผมแนะนำพ่อทองดีกว่าครับ

ขอให้โชคดี

zmclan โพสต์เมื่อ 3-9-2011 04:32

ตามที่ทั้ง 2 ท่านแนะนำมานั่นแหละครับ แต่ว่าถ้าไม่เชื่ออยากจะลองก็ได้ ของแบบนี้ห้ามกันไม่ได้ แต่ขอเป็นน้ำมันล่ะกัน เกรงว่าถ้าสักหมึกมาพอรู้ความจริงทีหลัง จะเอายางลบลบออกไม่ได้น่ะครับ

KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 3-9-2011 07:28

ขอบคุณทุกท่านมากครับเมื่อคืนนอนตี2มานั่งหาข้อมูลในเวป ผมเกือบไปเพราะนิตรยสารอย่างเดียวแล้วครับ โชคดีที่ไปเจอมาในหลายๆเวปกับพี่ๆที่นี่หลายคนช่วยท้วงติงขอบคุณมากครับ

Sutep โพสต์เมื่อ 3-9-2011 08:48

[b]ของแบบนี้ต้องหาข้อมูลเชิงลึกให้แน่นๆครับ นับว่าคุณยังมีบุญอยู่บ้างที่เปิดมาเจอเวปกาหลงนี้ครับ จะสักยันต์ต้องศึกษารายละเอียดให้แน่ชัดว่าอาจารย์ที่สักยันต์นั้นเป็นศิษย์สายไหนรับสืบทอดครอบครูมาจากครูอาจารย์ท่านใดมีศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันเป็นใครบ้าง ไม่ใช่แอบอ้างทึกทักเอาว่าข้านี้เป็นศิษย์ครูอาจารย์ท่านนั้นท่านนี้แล้วไปเล่าเรียนวิชาเพิ่มเติมจากอาจารย์ต่างๆในเทือกในป่าในเขาที่คนไม่รู้จักเสร็จสรรพก็เอารูปหลวงพ่อหลวงพี่ที่คนเคารพนับถือเป็นที่รู้จักมาตั้งบนหิ้งบูชาแล้วบอกว่านี่ไงอาจารย์ของตู แต่เวลามีทำพิธีไหว้ครูประจำปี ตูไม่เคยไปร่วมเลย ไม่ใช่ไม่ว่างหรืออยู่ไกลนะ แต่ที่ตูไม่ไปเพราะตูไปแล้วไม่มีใครรู้จักตูเลยแล้วอีกอย่างกลัวว่าศิษย์ของอาจารย์จริงๆจะกระทืบเอานะสิ

pungkung โพสต์เมื่อ 3-9-2011 10:45

ของแบบนี้ต้องหาข้อมูลเชิงลึกให้แน่นๆครับ นับว่าคุ ...
ต้นฉบับโพสโดย Sutep เมื่อ 3-9-2011 08:48 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

เห็นด้วยครับพี่น้อง.....{:10_214:}

KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 3-9-2011 23:12

ไปสักน้ำมันหัวใจหมีกับอาจารย์ประโยชน์มาแล้วครับพอดีอยู่ใกล้บ้านนิดหน่อย ขอบคุณทุกๆท่านครับ^ ^

vetmax โพสต์เมื่อ 5-9-2011 03:33

ยินดีด้วยครับ
ผมก็เคยไปสักกับอาจารย์ประโยชน์ ครับ
แต่เป็นยันต์ของสายวัดบางพระครับ คือ สาริกา กับเศียร พ่อแก่ ครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สอบถามครับเรื่องสักยันต์ครับ