เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12651
39
ซ่อนแถบด้านข้าง

การร่ำเรียนคาถาอาคม

[คัดลอกลิงก์]
จริงๆๆไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ
เอามาเล่าให้ฟังกัน
มนต์จะขลังนั้น ผู้เรียนต้องมีศิลธรรม มีความเชื่อมั้นไม่คลอนแคน มีความเคารพยำเกรง ถ้าครูห้ามมิให้ทำ
ก็ไม่ทำเป็นอันขาด
1 การยกครู เรียนทุกอย่างต้องมีครูบาอาจารย์
2ของยกครู  มี ขั้น๕ ขัน๘ ขัน๕เต็ม ยศมีข้าวตอก๕คู่ ประธูป๕คู่ สวนขัน๘ก็เพิ่ม๘คู่
ส่วน คาย จะเรียนบทไดให้ เสกปสิทธิคาถาก่อน
เพื่อให้มนต์ขลังต้อง ปสิทธิคาถาก่อน   ตัวอย่าง สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง  สิทธิก่ริยะ เป็นต้น
และมนจะขลังต้องมีการปลุกมนต์  คาถาปลุก ตัวอย่าง โอมคะลุกคะลุก กูซิปลุกทั้งนะ กูซิปลุกทั้งโม กูซิปลุกทั้ง อิติปิโส เป็นต้น
พอรำเรียนแล้วกลัวมนต์ถูกสูบ เอามนต์คืนให้ใส่ กระแจมนต์
โอมกระแจเหล็กกระแจทอง สายฮองกระแจแก้ว เป็นต้น
วิชาอาคมนั้นเริ่มจาก พญาธรหรือวิชาธร ถือว่าเป็นวิชามนต์ ถ้าเราทำพิธีทางมนต์ให้ขลังนั้น ถ้าวิชาธรรู้เข้า จะเข้าขัดขวาง มิให้มนต์นั้นขลัง
ครูจะทำสายสิญจน์ รอบพิธีกรรม จะมีคาถากัน พญาธร  เมตตัญจ สัพพโลกัสมิง เป็นตน็
พอจบพิธีข้างต้นครบถ้วนทั้งหมด ผู้เรียนก็มาสามรถ เรียนมนต์ได้เลย
มนต์มีมากมายหลายอย่าง จะยก ตัวอย่าง
มนต์สะเดาะกุญแจ
คัจฉะ วิเนยยะ เสก๗ จบเข้ารูกุญแจ
มนต์นี้น่าใช้
กระผมลองมานานละ ได้ผลดี
เทวดาปลุกให้ตื่น
คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
อีกมนต์ ที่ดีที่สุด  พุทโธ ธัมโม สังโค อิ สวาสุ  เป็นมนต์ที่ดี แคล้วคลาดปลอดภัย
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
nookapood โพสต์เมื่อ 5-7-2011 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
KaNcHa โพสต์เมื่อ 5-7-2011 17:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 08:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม วิทยาทานครับช่วยๆกันครับ
sun โพสต์เมื่อ 6-7-2011 13:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ..
gofnaja โพสต์เมื่อ 14-7-2011 01:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
^^ ดีครับ
wongrad โพสต์เมื่อ 3-8-2011 21:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
mummamman โพสต์เมื่อ 5-8-2011 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกอันสาวๆๆจะชอบมาก

มนต์รักลูกทุ่ง
BeNervious โพสต์เมื่อ 5-8-2011 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีแล้วครับ ศิษย์ไรครับก็เหมือนงูไรพิษ
banz_za โพสต์เมื่อ 8-8-2011 09:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คัฟ.....น่าสนจัยคัฟ
POOM โพสต์เมื่อ 16-9-2011 14:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความรู้
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 16-9-2011 14:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
steelpony โพสต์เมื่อ 20-5-2012 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จริงๆๆไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ
เอามาเล่าให้ฟังกัน
มน ...
ต้นฉบับโพสโดย pungkung เมื่อ 2011-7-5 13:03

ขอบคุณมากเลยครับ อยากรู้มานานแล้วครับ หากมีอะไรดีๆ รบกวนมาเผยแพร่เป็นวิทยาทานอีกนะครับ จะคอยติดตามครับ
Ilovethailand โพสต์เมื่อ 21-5-2012 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ
คนคอน โพสต์เมื่อ 3-6-2012 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 16:11 , Processed in 0.174035 second(s), 5 queries , File On.