เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
72062
52
ซ่อนแถบด้านข้าง

ถ้าต้องการไปสักที่วัดบ้างพระต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
Pha1717 โพสต์เมื่อ 24-6-2011 18:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
คือเห็นลายของเพื่อนสาว สักเสือเหลียวหลังมาแต่คุณเธอไม่ได้บอกกล่าวอะไรเลยบอกแต่ว่าถ้าไปก้อขึ้นไปกุฎิเลย เลย งง นะค่ะ

ว่าควรต้องทำอย่างไรบ้าง ต้องโทรไปแจ้งหรือ ดุ่ม ๆ เข้าไปเลยค่ะ นอกจากบางพระมีที่ไหนแนะนำบางไหมค่ะ บ้านอยู่ จรัญสนิทวงศ์ 13
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Snowwhite โพสต์เมื่อ 24-6-2011 18:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเป็นที่วัดบางพระส่วนใหญ่ ศิษย์บางพระเค้าจะไม่ขอกันว่าอยากได้ยันต์อะไร
แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตา เพราะบางทีขอไปท่านก้อไม่สักให้
ส่วนใหญ่ท่านจะเริ่มที่ยันต์ครูให้ก่อนนะค่ะ เก้ายอด พุฒซ้อนแล้วแต่ความเหมาะสม
แต่ลองขอดูก้อได้อาจจะได้สมใจ
เข้าไปที่วัดบางพระ ก้อไปไหวสังขารหลวงปู่เปิ่นก่อน (ส่วนตัวเวลาไปไหวัสังขารหลวงปู่จะตั้งจิตอธิษฐานว่า
ขอให้หลวงพี่ให้ยันต์สมใจที่ล๔กอยากได้ด้วยเถิด อิอิ)
แล้วก้อถามพี่ที่ขายดอกไม้ธูปเทียนตรงนั้นก้อได้
ว่ากุฏิหลวงพี่ท่านใดอยู่ตรงไหน แล้วก้อไปที่กูฏินั้น ๆ รอคิวแล้วก้อให้หลวงพี่ท่านสักได้เลยค่ะ
หลัก ๆ ถ้าอยากได้เสือเหลียวหลังก้อ แนะนำ หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่นัน หลวงพี่ญา
ลองตัดสินใจดู หรือไม่ก้อลองเข้าไปนั่งดูบรรยากาศในกุฏิของหลวงพี่แต่ละรูปก้อได้ค่ะ
ถูกใจอัธยาศัยท่านใด ก้อขอสักกับท่านนั้นเลย
พอดีเป็นศิษย์บางพระ แต่สักแต่น้ำมันค่ะไม่เคยลงหมึกกะเค้าสักที
ลองดูนะคะสำหรับคำแนะนำ
ยินดีต้อนรับศิษย์บางพระด้วยค่ะ
novaimmage โพสต์เมื่อ 24-6-2011 18:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าต้องการสวยงามแต่เป็นสายบางพระ แนะนำ อ.หนวดครับ เพราะถ้าไปสักที่บางพระ กับพระท่าน ส่วนมากจะขอไม่ได้แล้วลายสักจะเป็นจุดไข่ปลาครับผม ส่วนการเตรียมตัวก็อย่างที่พี่ด้านบนบอกครับผม
 เจ้าของ| Pha1717 โพสต์เมื่อ 24-6-2011 19:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ เห็นคุณ snowwhite ไปสักพ่อทองอันนี้แล้วแต่ท่านจะสักให้ด้วยหรือปล่าวค่ะ พอดีแพลนทำร้านอาหารที่ต่างประเทศนะค่ะ และชอบสักเป็นการส่วนตัวเลยอยากได้เสริมความมั่นใจไปเห็นกระทู้ดอกบัวที่ต้นคอด้านหลังงามมากเลยค่ะ ถ้าต้องการไปที่พ่อทอง ภาต้องทำยังไหงบ้างค่ะ ตอนนี้อยากได้ทั้งบางพระและพ่อทองค่ะ แฟนจะมาเดือนหน้าเขาว่าจะสักด้วยเหมือนกัน คุณ novaimmage อ.หนวด สักแล้วมีพระเป่าพุทธคุณไหมค่ะ
novaimmage โพสต์เมื่อ 24-6-2011 20:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ พอดีว่าเคยไปที่วัดบางพระแค่ครั้งเดียว แต่เห็น ยันต์ที่อาจารย์หนวด ท่านสัก สวยดีเหมือนกันครับ เส้นคม แต่เหมือนว่า อ.ท่านสักอยู่ที่บ้านที่ ที่เมืองกาญนะครับ จะมาบางพระเป็นครั้งคราวครับผม
weerayute โพสต์เมื่อ 24-6-2011 21:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พ่อทอง ก็เช่นเดียวกันครับแล้วแต่ท่าน จะพิจารณาไป แต่ลองขอดูก็ได้ ท่านใจดีครับผม ค่าครูไม่ได้กำหนดแล้วแต่ศรัทธา ส่วนมากศิษย์ใส่กัน 100 บาทครับ ไป ซื่อดอกไม้ธูปเทียนไปด้วย ปากซอย ทางเข้าบ้านพ่อมีขายครับ ตอนนี้ พ่อ อยู่ ต่างประเทศ ไม่นานนี้คงกลับ ครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ทีนี้ ขอบคุณครับ
kotaro โพสต์เมื่อ 24-6-2011 21:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์หนวด จะมาช่วยสักทุกวันเสาร์อาทิตย์นะครับ
ค่าครูวัดบางพระแท้ๆ คือ 25 บาท บุหรี่1ซอง ดอกไม้ธูปเทียน
ส่วนเรื่องที่ว่าเลือกยันต์ได้ไหม เอาจริงๆ
ถ้าเป็นวัดบางพระแท้ๆ (ย้ำว่าของแท้ปฏิบัติกันมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่หิ่มอาจารย์ของหลวงปู่เปิ่น)
ไปถึงหันหลังอย่างเดียวครับ สมัยก่อนใครไปขอกับหลวงปู่มากๆท่านก็ไม่สักให้
เพราะท่านถือว่า "เป็นลูกศิษย์จะมารู้ดีไปกว่าครูได้ยังไง"
ส่วนสักกับอาจารย์หนวดแล้ว ต้องให้พระท่านเป่าให้หรือไม่อันนี้ก็แล้วแต่คุณครับ
เพราะเท่าที่ผมทราบในปัจจุบันสำหรับฆารวาสที่ทำการสักยันต์ที่วัดบางพระ อาจารย์หนวดเป็นคนเดียว
ที่ได้เรียนวิชาสักมาอย่างถูกต้องตามตำราแทบทุกอย่าง
novaimmage โพสต์เมื่อ 24-6-2011 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ ตามท่าน kataro ด้านบน เลย ผมก้ไม่ค่อยรู้อะไรมากมายหรอกครับ
สำหรับผมสายบางพระผมสัก กับ อ.ญาวัดนางเหลียวครับ เพราะผมอยู่ สุโขทัย
weerayute โพสต์เมื่อ 25-6-2011 02:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเสริมอีกนิด ท่าสนใจวัดบางพระ ต้อง มาศึกษาที่เว็บบอร์ดแห่งนี้เลยครับท่าน

http://www.bp.or.th/webboard/index.php
 เจ้าของ| Pha1717 โพสต์เมื่อ 25-6-2011 20:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกท่านมากเลยค่ะ ชักสนใจไปฝากเนื้อฝากตัวกลับพ่อทองสะแล้ววใกล้บ้านด้วยค่ะ แล้วตามอ่านของเพื่อน ๆ ชักเกิดศรัทธา จะตามข่าวนะค่ะว่าพ่อจะกลับเมื่อไร ยังไหงใครทราบรบกวนแจ้งด้วยนะค่ะ ขอบคุณในน้ำใจของทุกท่านมากค่ะ
 เจ้าของ| Pha1717 โพสต์เมื่อ 25-6-2011 21:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของพระอาจารย์ปุ้มก้ออยากได้ค่ะ เพราะมีของบูชายหลายอย่างเยี่ยมมมไปเลย ^^ แต่เท่าที่รู้ท่านไม่สักให้ผู้หญิงนะค่ ผิดพลาดประการใด้บอกกันได้ค่ะ อต่อีก 2 ท่านจะลองหาขอ้มูลดูค่ะ
ballniceapp โพสต์เมื่อ 25-6-2011 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนะนำพระอาจารย์ปุ้มด้วยครับ มีลูกศิษย์ที่เป็นฆราวาสช่วยท่านสักอยู่ครับ ลองไปที่กุฏิดูก่อนครับ ถ้าท่านไม่สักให้ ก็ให้ท่านลงนะหน้าทอง หรือสาริกาให้ก็ได้ครับ ขอให้โชคดีครับ
weerayute โพสต์เมื่อ 25-6-2011 22:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม ไว้ได้ข่าวยังไง ไม่ผมก็คงมีพี่น้องมาแจ้งให้ทราบว่าพ่อกลับมาวันไหน ให้ทราบโดยทั่วกัน
wongrad โพสต์เมื่อ 26-6-2011 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปหาที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยเลยครับ...ไปหาอ.หนวด..หรือว่ากุฏิหลวงพี่ญา....ชอบและัสะดวกตรงไหนไปตรงนั้นเลยคับ
 เจ้าของ| Pha1717 โพสต์เมื่อ 26-6-2011 11:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้จะเข้าไปเป็นศิษย์อาจารย์ถึงคร้าา แล้วจะมาเหล่าให้ฟังง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 13:29 , Processed in 0.177053 second(s), 5 queries , File On.