เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

นอกจาก หมัดธนู จักรนาราย์ แล้ว ยังมีอะไรที่ทำให้ต่อยหนักอีกเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
smileman โพสต์เมื่อ 28-3-2011 18:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยเรียนถามอาจารย์ที่ผมสักนะครับ ว่าหมัดธนูสักได้ไหม ท่านบอกว่าอย่าสักเลย วิชาหมัดธนูไม่ใช่ ต่อยหนัก มันต่อยแล้วต้องตาย ภายใน 1-3 ปี ท่านบอกว่าเป็นบาปแก่ตัวเราเปล่าๆ นี้เป็นบางส่วนที่ผมได้สนทนากับอาจารย์ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 29-3-2011 13:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยเรียนถามอาจารย์ที่ผมสักนะครับ ว่าหมัดธนูสักได ...
ต้นฉบับโพสโดย smileman เมื่อ 28-3-2011 18:57

โหแรงอะคับ ต่อยแล้วตาย
smileman โพสต์เมื่อ 29-3-2011 15:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โหแรงอะคับ ต่อยแล้วตาย
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 29-3-2011 13:56

อันนี้ผมก็ได้สนทนากับอาจารย์ท่านสักให้ผมหนะครับ เพื่อนผมมันเลยได้จารใต้ข้อมือเป็นหมัดธนูไปเลย และท่านกำชับอีกว่าห้ามไปรังเกใคร นอกจากคนนั้นมาทำร้ายเรา
suysakul โพสต์เมื่อ 29-3-2011 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับ ยอดไปเลย
phadetkan โพสต์เมื่อ 29-3-2011 17:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าสยใจครับ
rapee_pp โพสต์เมื่อ 30-3-2011 01:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมัดธนู หรือ นะธนูมือ ที่สักๆกันเนี่ยมีที่มาจากวิชา "ธนุรเวท" ในสมัยพุทธกาลครับ ในยุคที่พระพุทธองค์ยังทรงเป็นเจ้าชายสิทธัตถะ มีผู้สำเร็จวิชานี้เพียงแค่ 3 คนทั่วโลก โดยเจ้าชายสิทธัตถะเป็นหนึ่งในนั้นครับ เป็นวิชาสำหรับแม่ทัพ ด้วยการส่งผลให้ คนหนึ่งคนสู้คนนับแสนคนได้ (ไม่แน่ใจครับว่ากี่คน แต่มากมายเป็นกองทัพ หากผิดพลาดขออภัย) วิชานี้จึงเป็นเหมือนขีปนาวุธในยุคก่อนเลยครับ ยิงทีเดียว เบี้ยวภูเขาไปทั้งลูก แต่มีอีกวิชาสำคัญครับที่หล่อหลอมมาเป็นศาสตร์มวยไทยของเรา คือ "บาทจักรมณฑล" เป็นการคุมที่ว่างด้านล่าง คือคุมเชิงด้วยขาครับ ในตำนานคนที่ฝึกสำเร็จ มัดมือไขว้หลังไว้แล้วให้คนรุมยังชนะเลยครับ ผมว่าคุณน่าจะเน้นบาลานซ์ด้วยครับ เพราะบางครั้งการสักทำให้เกิดความมั่นใจ จิตอาจไปจับกับหมัดมากไป บางครั้งไปพัฒนาช่วงล่างด้วย ฟุตเวิร์คคงช่วยเสริมส่งให้หมัดแต่ละหมัด ทำคะแนนได้อย่างมีประสิทธิภาพครับ ยินดีที่คุณร่วมอนุรักษ์วัฒนธรรมการสักของไทยนะครับ
MAhamaya โพสต์เมื่อ 9-4-2011 02:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจนะครับวิชานี้
 เจ้าของ| pop10510 โพสต์เมื่อ 9-4-2011 20:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การสักหมัดธนู ไม่ใช่ไปหาอาจารย์ท่านจะสักให้เลยนะครับ ยากครับ อาจารย์ท่านเลือกคนเหมือนกัน
ข้าว โพสต์เมื่อ 11-4-2011 15:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งื่มๆๆ ส่วนใหญ่คนสักก็ผู้ชายใช่มั้ยคะ  แหะๆ
 เจ้าของ| pop10510 โพสต์เมื่อ 11-4-2011 22:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ ^^
PAE_31 โพสต์เมื่อ 4-5-2011 12:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ถ้าสักหมัดธนูและยังไม่มั่นใจก็ต้อง ดำดื้อ กับแดงเก ใส่เข้าไปเลยกันถ้ามาเยอะแล้วสู้ไม่ได้ให้เป็นหน้าที่ของดำดื้อ แดงเก
PAE_31 โพสต์เมื่อ 4-5-2011 12:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่กงจักร อย่าสักเลยครับอันตราย แม่ผมท่านสักอยู่ มือหนักมากทำอะไรถ้าไม่ระวัง กำแตกหมดเช่นแก้วหยิบมาแตกคามือเลย แต่ไม่เป็นอะไร ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชม
 เจ้าของ| pop10510 โพสต์เมื่อ 4-5-2011 22:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆครับ 555+ ได้ยันต์ลายต่อไปอีกแล้ว
hozn001 โพสต์เมื่อ 2-2-2012 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นมีสายอีสาน เค๊าเรียกว่าหมัดหนักหมื่นอ่าครับ ลองหาอาจารย์ดู
maxza303 โพสต์เมื่อ 2-2-2012 16:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวผมสักหมัดธนูไว้ที่มือข้างซ้ายที่ถนัดครับ(ผมถนัดซ้าย)แต่จริงๆครูอาจารย์ท่านว่าถ้าถนัดมือข้างไหนให้สักอีกข้างนึงคือข้างที่ไม่ถนัดครับไม่งั้นมือจะหนักมากๆตั้งแต่ผมสักหมัดธนูมานะครับมีเรื่องตลอดครับต่อยใครไม่เกิน1หมัดล้มทั้งยืนเลยครับแต่การที่เราจะสักสายนี้ท่านมีข้อห้ามครับ(แล้วแต่สาย)แต่ของผมครูอาจารย์ท่านว่าสักไปแล้วห้ามตีพ่อตีแม่ห้ามตบเด็กห้ามเตะหมาครับ
ส่วนเรื่องที่ท่านถามว่านอกจากสายนี้แล้วยังมีสายไหนอีกส่วนตัวที่ผมเคยเห็นนะครับ(เห็นจากน้าผม)จะเป็นยันต์หมัดหมื่นกิโลครับแรงมากครับ สายนี้จะเป็นสายอีสานครับ ทางบุรีรัมย์ หรือสุรินทร์ครับเขมรครับ น้าผมหมัดหนักมากครับ ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 03:59 , Processed in 0.243182 second(s), 6 queries , File On.