เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สุดยอดสำนักสักยันต์ -ลงอาคม ของเมืองไทย

[คัดลอกลิงก์]
xxxx โพสต์เมื่อ 16-12-2009 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ก็เกือบได้ไปอยู่กับท่านไม่ใช่หรือครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
xxxx โพสต์เมื่อ 16-12-2009 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเป็นว่า พระอาจารย์มนตรี (อ.หนุ่ม) วัดบางแวก  ท่านมีครูบาอาจารย์ที่รับวิชาสายปู่ฟ้อนมา แน่นอน ครับ
ส่วนเป็นพระเกจิหรือฆราวาสท่านไหนนั้น
ขอปิดไว้ก่อนครับ

***** ก็เกือบได้ไปอยู่กับ ท่านไม่ใช่หรือครับ *****
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 16-12-2009 15:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด beam^^pinklao เมื่อ 16-12-2009 15:11

ยินดีต้อนรับ จอมขมังเวทย์แห่งทุ่งสาธุประดิษฐ์ครับ

ยอมสมัครสมาชิกซะทีนะ ซุ่มมานาน หุหุ ^^

เกือบจริงแหละครับ .... แต่ว่ายังสลัดมารในใจไมพ้น ....

ต้องขอหลีกก่อนครับ

ด้วยความเคารพ
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 16-12-2009 15:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมนะครับ กระทู้นี้ไม่จบง่ายฯหรอกคับ

จุดประสงค์เพื่อเทอดทูนพระคุณครูบาอาจารย์ไม่มีเจตนาอื่นใด ขอน้อมอาจาริยบูชา

สายหลวงปู่ทอง อายะนะ วัดราชโยธา มีนบุรี กรุงเทพมหานคร

หลวงปู่ทองท่านนี้ เป็นพระเถระในยุคเดียวกับ สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) วัดระฆังโฆษิตาราม บางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร และยังเป็นสหธรรมมิกกับ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท ศิษย์ในท่านหลวงปู่ทอง (ที่เป็นอาจารย์สัก)ท่านนี้มีหลายท่านด้วยกันที่บันทึกไว้แน่ชัดคือ

1 อาจารย์แก้ว ค้ำวิบูลย์  ท่านนับว่าเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่ทองเลยทีเดียว และท่านอาจารย์แก้วท่านนี้เป็นผู้สร้างเหรียญหลวงปู่ทอง รุ่นแรกด้วย ( 117 ปี) ศิษยฺของอาจารย์แก้วส่วนใหญ่จะอยู่ย่าน วรจักร เทเวศน์ เป็นส่วนใหญ่

2 อาจารย์แถว  ท่านเป็นคนละแวกวัดราชโยธานี้เอง อาวุโสนับเป็นรองมาจากอาจารย์แก้ว

3 อาจารย์เจ็ก  สามแยกไฟฉาย เขตบางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร อาจารย์เจ็กท่านนี้เป็นลูกชาวสวน พระประแดง วัยเยาว์ท่านไม่ใด้ศึกษาตำราเรียน จึงไม่รู้หนังสือ  แต่ด้วยความเป็นคนที่ชอบวิชา คาถาอาคมจึงฝากตัวเป็นศิษย์อาจารย์แก้ว ต่อมาท่านอาจารย์แก้วใด้พาท่านไปฝากให้เรียนกับหลวงปู่ทอง ด้วยความเพียรพยายามบวกกับสติปัญญาความจำของท่านเป็นเลิศ จึงใด้รับการถ่ายทอดวิชามามาก นับเป็นศิษย์ของหลวงปู่ทองท่านสุดท้ายที่ทันในสมัยชีวิตหลวงปู่ทอง

4 หลวงพ่อเกษม อาจารสุโภ วัดม่วง อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง (ละสังขารแล้ว) หลวงพ่อเกษมท่านเรียนมาจากศิษย์ของศิษย์หลวงปู่ทองอีกทีหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิดคือ อาจารย์สีลา จารแสง หลวงพ่อเกษมท่านนี้สมัยก่อนคนไปรับการสักจากท่านกันมาก สักเสร็จลองฟันให้ดูกันเลยทีเดียว

(^-^)
jomyut-pjn โพสต์เมื่อ 19-12-2009 15:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พูดถึง หลวงพ่อเกษม วัดม่วงเเล้ว ผมรู้จักดีครับ

พระพุทธรูปองค์ใหญ่ที่วัดสร้าง โดยวัดเเละโรงเรียนของผมซึ่งจัดกฐินไปทุกปี สร้างจนพระเสร็จ

วัดท่านสวยงามมากครับ เเละไม่เเน่ครับหลังปีใหม่ผมอาจจะเเจกพระนางพญาของหลวงพ่อพร้อมใบฝอย

เเต่.........ตอนนี้ผมต้องไปค้น ๆก่อนว่าอยู่ตรงไหนครับผม
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 20-12-2009 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พูดถึง หลวงพ่อเกษม วัดม่วงเเล้ว ผมรู้จักดีครับ

พระพ ...
ต้นฉบับโพสโดย jomyut-pjn เมื่อ 19-12-2009 15:51

ด้วยความเคารพ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับถ้าจะเอามาแจกให้พี่ฯเพื่อนฯ ในเว็บ

เพราะพระของท่านเป็นของดีที่น่าใช้ ทีเดียว
 เจ้าของ| beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 23-12-2009 11:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
+++ เพิ่มเติมครับ ++++

อาจารย์ถวิล ตลิ่งชัน (ฆราวาส)

เมื่อประมาณ ช่วง 20 กว่าปีที่แล้ว ผู้ที่ชื่นชอบรอยสักอักขระในเขต กทม และปริมณฑล ฝากตัวเป็นศิษย์กับพ่อถวิลท่านนี้มาก รวมทั้งพระอาจารย์อภิญญา วัดบางพระ ด้วย ที่เป็นศิษย์ในสำนักนี้ (อยากรู้ถามดูใด้ครับว่าจริงหรือปล่าว)

ศิษย์ที่ท่านครอบวิชาให้มีมากหลายคนแต่ที่ทราบแน่ชัดคือ พระอาจารย์หน่อย วัดนก เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร อยากทราบเชิญที่วัดนกใด้ครับ

หลวงพ่อยอด อินทรส วัดดอนหวาย อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม

หลวงพ่อยอดท่านนี้มีชีวิตอยู่ในช่วงปี 2400 กลางฯ และละสังขารไปก่อน ปี 2500 (จำไม่ใด้จริงฯ) ลายสักของท่านนั้นเป็นวิชามาจากทางพม่า เรียกว่าสักมอม แต่ไม่มีชื่อเสียงไปไกล จะทราบกันแถบจังหวัดมากกว่า ศิษย์เอกของหลวงพ่อยอดคือ หลวงพ่อเท้ โกวิโท วัดดอนหวาย แต่ไม่มีข้อมูลว่าท่านทำการสักต่อจากหลวงพ่อยอด

^^
เล็ก โพสต์เมื่อ 16-2-2010 10:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด เล็ก เมื่อ 16-2-2010 10:45

พีๆลองแวะเยี่ยมชมเวปของอาจารย์เอื้อ เหล็งหวาน อาจารย์สักยันต์ที่น่านับถือท่านหนึ่งในจ.ราชบุรี มีลูกศิษย์ทั่วสารทิศที่นับถือท่านครับ ลองแวะเวียนเข้าไปในลิงค์นี้ครับ เวปของอาจารย์เอื้อ เหล็งหวาน
http://www.arjanuea.com/index.php

จาก
เล็ก บางพลี
monkeyboomboom โพสต์เมื่อ 2-3-2010 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตนำข้อมูลไปเผยแพร่นะคะ ท่านเจ้าเมือง จากเว็บเพื่อนบ้าน จอมเวทย์จร้า
Cowtaro โพสต์เมื่อ 8-3-2010 21:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมนิดสำหรับ(อ.หนู ดำเนิน) ยังมึลูกศิษย์ท่านสักอยู่ ชื่อท่านพ่อหลวย ธงทัดหูของท่านยังสุดยอดอยู่ ถ้าผมจำไม่ผิด บ้านท่านพ่อหลวย อยู่แถวๆๆสมุทร ไม่สาครก็สงครามนี้ แหละ แถวนั้นจะมีวัด หลวงพ่อโตอยู่ ไม่ได้ไปนานแล้ว
boat_vios86 โพสต์เมื่อ 24-4-2010 14:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเองๆผมศิษย์พ่อเจียกโพธิ์ดำ เสียใจและเสียดายมากครับที่พ่อท่านจากไป ผมเลยสักน้ำมันกับท่านตอนม.3 แล้วกลับมาสักแบบจริงจังอีกที ท่านเสียไปแล้ว เท่าที่ผมทราบมีลูกศิษย์คนนึงที่ได้รับวิชามาจากพ่อเจียก ชื่อ อ.หมีครับ แต่ตอนนี้ท่านไม่สักแล้วครับ ผมเพิ่งไปเยี่ยมมา คงมีปัญหาหลายๆอย่างอ่ะครับ อ.หมีได้เข้มสักของพ่อเจียกโดยตรงเลยครับเลย ท่านเอามาให้ผมดู
buabangbai โพสต์เมื่อ 3-6-2010 00:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิษยฺที่เรียนวิชากับ อ.ลำเจียก จันคง ที่ผมทราบชัดๆก้อคือ พระอาจารย์สุวิทย์ (หลวงอาปื๊ด) วัดกุนนทีรุทธาราม (วัดห้วยขวาง) ครับ

ส่วน อ.ทอง สนธิรอด ก้อเคยไปสักกับท่านอาจารย์เจียกเหมือนกัน

ขอบคุณ
buabangbai โพสต์เมื่อ 13-6-2010 05:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
+ + เพิ่มเติมข้อมูลครับ + +

อาจารย์ฮะ ก้อยประเสริฐ หรือพ่อฮะ วัดใหญ่ศรีสุพรรณ วงเวียนใหญ่ กรุงเทพมหานคร อาจารย์ฮะท่านนี้เป็นอาจารย์ฆราวาสในยุคเดียวกับ ท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา ลูกศิษย์อยู่ในแถบฝั่งธนนี้เยอะพอสมควร ท่านอาจารย์ฮะมียันต์ที่เป็นสัญลักษณ์พอจะจำกันใด้ก้อคือปลาไหลเผือกนั่นเอง ศิษย์ของอาจารย์ฮะที่รับวิชาไปก้อคืออาจารย์หมาน แต่ปัจุบันไม่ทราบว่ามีใครสืบทอดไว้หรือไม่  **อยากรู้มากกว่านี้ขอให้ท่านไปสอบถาม อ.ทอง สนธิรอดครับ

อาจารย์บุญลือ วัดดุสิตาราม เขตบางกอกน้อย อาจารย์บุญลือท่านมีสำนักอยู่ไกล้บ้านท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานาที่สุด ห่างกันแค่เพียงคลองบางกอกน้อยกั้นเท่านั้น ปัจุบันไม่สืบทราบว่ามีใครสืบทอดวิชาไว้เป็นที่น่าเสียดาย

อาจารย์เยื่อ วงษ์น้อย  พุทธมณฑลสาย 4   อาจารย์เยื่อท่านนับใด้ว่าเป็นครูใหญ่ในสายพ่อแก่ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็น อ.โกมินทร์ ที่เป็นร่างทรงของพ่อแก่ที่จังหวัดปทุมธานี และอาจารย์สักอีกหลายๆท่าน (นึกชื่อไม่ออก) ปัจุบันท่านอาจารย์ชวนซึ่งเป็นลูกชายของอาจารย์เยื่อ ยังรับหน้าที่การสักสืบต่อมา
buabangbai โพสต์เมื่อ 13-6-2010 05:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ปลั่ง บางลำภู กรุงเทพมหานคร อาจารย์ปลั่งท่านนี้เป็นอาจารย์ฆราวาสในยุคเดียวกับหลวงพ่อหรุ่น เก้ายอด วัดอัมพวันครับ ประวัติว่าเป็นอาจารย์ท่านหนึ่งของท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานาด้วย แต่ลึกๆยังมิอาจสืบค้นใด้จึงขอติดไว้ก่อนครับ

**เพิ่มเติมข้อมูลเก่าๆ อ่านซักหน่อยมีประโยชน์

- พระครูตุ๋ย วัดอนงคาราม ท่านเป็นศิษย์เรียนวิชาลงน้ำมันโสฬสสายวังหน้ามาจากครูอุไร มนตรีกุล ณ อยุธยา ครับ

- อาจารย์ถวิล ตลิ่งชันยังมีศิษย์เป็นฆราวาสอยู่อีกคือท่านอาจารย์แดง กันภัย ที่บางใหญ่ นนทบุรีครับ

พอก่อนแล้วกันเดี๋ยวมีเรื่อยๆ ง่วงจัง ^ ^
น้ำ โพสต์เมื่อ 23-6-2010 16:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอคุณสำหรับความรู้....ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-4-2024 18:35 , Processed in 0.280316 second(s), 6 queries , File On.