เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
1982
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระสมเด็จหลังยันต์มหาปรารถนา ลป.คำพันธ์ รุ่นแรกวัดแก่งตอย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 29-1-2015 08:38

พระสมเด็จหลังยันต์มหาปรารถนา ลป.คำพันธ์ รุ่นแรกวัดแก่งตอย

เป็นพระที่เกิดขึ้นครบองค์ 3 คือ
1.มวลสาร ผงว่าน108 ซึ่งหลวงปู่พรหมมาได้ปลุกเสกไว้แล้วเป็นส่วนผสมสำคัญ และที่จะต้องกล่าวถึงอีกอันหนึ่งคือผงเกสร 108 เป็นละอองที่ผึ้งเก็บมาไม่ใช่มนุษย์เป็นผู้เก็บละอองเกสร 108 หรือเรียกง่ายๆว่าเกสรผึ้งนี้พวกเลี้ยงผึ้งรู้จักกันดี กว่าจะรวบรวมได้จำนวนหนึ่ง ต้องเสียเวลามากมายพอดู และมีเกล็ดพญานาคเกล้านางนี ผงว่าน 108 ของหลวงปู่พรหมา ผงขี้เหล็กไหล ผงดินพระธาตุพนม ผงดินพระธาตุท่าอุเทน เกสรผึ้ง 108
2.เจตนาดี เพื่อหาปัจจัยสร้างประตูโขงกับกำแพงวัดโดยไม่มีเจตนาอื่นนอกจากนี้
3.ปลุกเสกดี คือ มีหลวงปู่พรหมมาเสกผงไว้ชั้นหนึ่งแล้ว ยังได้องค์หลวงปู่คำพันธ์ปลุกเสกเดี่ยวอย่างเต็มที่ หลวงปู่คำพันธ์มีเมตตาเดินทางมาทำ พิธีพุทธาภิเษกให้ที่วัดแก่งตอย ด้วยตัวท่านเองเมื่อวันที่ 2 เมษายน 2537

รุ่นนี้ประสบการณ์เพียบ หายาก งานสร้างของคุณอำพล เป็นพิมพ์พิเศษ ปิดทอง ด้านหลังมีเกศาหลวงปู่คำพันธ์ พระรุ่นนี้ดีมาก มีจำนวน 147 องค์ เท่านั้น พิเศษอย่างไร
1. เป็นพระไม่สวย ไม่มีใครเอาจึงนำมาลงรักปิดทองให้ดูดีขึ้น
2. มีเกศาหลวงปู่ในขณะที่ชุดทั่วไปไม่มี
3. มีตรายางปั๊มด้านหลังไว้เพื่อแยกออกจากชุดทั่วไป
4. พระรุ่นนี้สร้างและเสกในปี 2537 เป็นของเก่า

ขออนุญาตนำประสบการณ์ของพระสมเด็จรุ่นนี้มาเล่าสู่สมาชิกฟังครับ....
.....ว่ากันว่าในการลองยิงคราหนึ่งได้นำ พระสมเด็จของหลวงปู่คำพันธ์รุ่นแรก วัดแก่งตอย มาลองยิง ปรากฏว่าลูกปืน .38 ที่พุ่งออกจากปากกระบอก ออกไปในระยะแทบจะเผาขนแล้วไปพุ่งชนกับพระสมเด็จเนื้อผง ซึ่งตามธรรมดาแล้วองค์พระน่าจะกระจุยกระจายเป็นผุยผงจนยากที่จะนำมาต่อให้ติดกันเหมือนเดิมได้ แต่ไม่เป็นเช่นนั้นเพราะพระสมเด็จของหลวงปู่คำพันธ์ ที่ห่อไว้ด้วยกระดาษทิสชู่บางๆแล้วใส่อยู่ในถูงซิบเล็กๆนั้น ลูกปืน .38 ไม่สามารถทะลุทะลวงผ่านไปได้แถมยังปักคาติดอยู่กับพระสมเด็จองค์นั้น โดยไม่ทะลุผ่าน อีกทั้งพระก็ไม่หัก ไม่แตกร้าว ซึ่งถึงวันนี้ อ.อำพล ก็ยังเก็บพระองค์นี้ทั้งสภาพเดิม ๆ อย่างนั้นอยู่ (ทราบว่าพระที่ลองยิงนั้นตอนนี้อยู่ในการครอบครอบของ คุณโจ้ นนทบุรี) เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อมากครับสำหรับพระหลวงปู่คำพันธ์ที่ อ.อำพล สร้างและปลุกเสกที่วัดแก่งตอย ส่วนท่านที่อ่านแล้วจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ เพราะเป็นเรื่องของแต่ละบุคคล อย่าได้เอาเรื่องนี้มาเป็นสาเหตุหลักในการบูชาพระสมเด็จองค์นี้นะครับ....ขอบคุณมากครับ

พระสมเด็จรุ่นนี้..ผ่านการ QC ด้วยการลองยิงมาแล้ว พุทธานุภาพมากล้นเหลือประมาณ มีแบ่งชุดสุดท้าย 12 ใน 147 องค์ในโลกที่มี..สมเด็จวัดแก่งตอยชุดพิเศษที่ปิดทองและติดเกศาหลวงปู่คำพัน ...ท่านใดมีวาสนาและเป็นเจ้าของที่แท้จริงขอเชิญมารับไปบูชาเป็นสิริมงคลต่อตนเองนะขอรับ....เงินพอหาได้ แต่พระดีหายากไม่พอกับความต้องการแน่นอนจ๊ะ...ขอเชิญนะครับ

แบ่งให้บูชาองค์ละ 3,999 บาท
ฟรีค่าส่ง EMS มีพระสมนาคุณ...สนใจองค์ไหนแจ้งได้จ๊ะ

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 27-10-2014 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจแจ้งเข้ามาได้นะครับ มีพระดีๆสมนาคุณเช่นเคยขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-10-2014 09:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจทักมาได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-10-2014 16:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระดีที่หายาก ไม่พอกับความต้องการของผู้ที่ศรัทธาแน่นอน แม้มีเงินบ้างครั้งก็ใช่ว่าจะหาได้ท่านที่ศรัทธา สนใจ ชอบ อยากได้ รีบบูชาก่อนที่จะแพงกว่านี้....หากคิดว่าแพงหรือหาง่ายก็ให้มองผ่านเลยไปนะครับ....อิอิ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-11-2014 18:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกรายการที่บูชา...สมนาคุณด้วย "พระโพธิญาณ + พระคาถาพระเจ้าอุ้มโลก" เป็นสิริมงคลรับปีใหม่ 58

ดูรายละเอียดได้ที่.....http://khalong.com/board2/thread-25765-1-1.html
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-11-2014 07:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-1-2015 08:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจติดต่อมาได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 19-2-2015 15:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระดีที่มีให้บูชาขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-3-2015 18:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจติดต่อมาได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-4-2015 08:36 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระดีที่ขอแนะนำขอรับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-4-2024 18:50 , Processed in 0.149976 second(s), 6 queries , File On.