เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3530
20
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระร่วงหน้าพระธาตุ จ.ชลบุรี - ลป.โต๊ะ ลป.ทิม ปลุกเสก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 20-12-2014 14:38

พระร่วงหน้าพระธาตุ พิมพ์ชายจีวรกว้าง เอกลักษณ์ขลังของเมืองชลบุรี

ชนิดโลหะ...เนื้อตะกั่วล้วน
ลักษณะ...ประทับยืนยกพระหัตถ์ขวาทอดพระหัตถ์ซ้าย                     
ขนาด...ความสูง5.7 cm.
พิธีมหาพุทธาภิเษก...
ณ อุโบสถ วัดหน้าพระธาตุ ต.หน้าพระธาตุ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ในวันเสาร์ที่ 11 พฤษภาคมพ.ศ. 2517 โดยสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดราชบพิตรสถิตมหาสีมาราม เป็นองค์เจิมต้นเทียนชัย เทียนมหามงคล และจุดเทียนชัย   มีครูบาอาจารย์แต่ละรูปแต่ละองค์ล้วนเป็นผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชิบทรงภูมิความรู้ภูมิธรรมและศึกษาวิทยาคุณมาอย่างรอบรู้แตกฉานเจนจบ  โดยเริ่มพิธีเวลา 17.39 น.

รายนามพระคณาจารย์เข้าร่วมพิธี ดังนี้
1. พระสังวรวิมลเถร(โต๊ะ อินทสุวัณโณ) วัดประดู่ฉิมพลี ท่าพระ ธนบุรี
2. พระครูภาวนาภิรัติ (ทิม อิสริโก) วัดละหารไร่ต.ตาสิทธิ์ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
3. พระครูอุดมวิชชากร (เหมือน อินทโชโต) วัดกำแพง ต.บางปลาสร้อย อ.เมือง จ.ชลบุรี
4. หลวงปู่โต ยโสธโร วัดบ้านกล้วย อ.พิมาย จ.นครราชสีมา
5. พระภาวนาโกศลเถร (ธีระ คล้อสุวรรณ) วัดปากน้ำภาษีเจริญ ธนบุรี
6. พระครูญาณวิจักษ์ (พระปรมาจารย์ผ่อง จินดา)วัดจักรวรรดิราชาวาส กรุงเทพ
7. พระครูสุวรรณสีลาจารย์ (ทอง คังครัตโน) วัดก้อนแก้ว อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา
8. พระครูอาคมวิสุทธิ์ (คง สุวัณโณ) วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี
9. พระครูโกวิทสมุทรคุณ (เนื่อง โกวิโท) วัดจุฬามณีต.บางช้าง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม
10. พระครูชลธารมุนี (วิเชียร) วัดเครือวัลย์ ต.บางปลาสร้อยอ.เมือง จ.ชลบุรี
11. พระกิตติวรรณมุนี (วรรณ) วัดพลับ ต.หน้าพระธาตุอ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
12. พระครูพิศิษฐศาสนคุณ (ทองหยิบ) วัดโบสถ์ ต.หน้าพระธาตุอ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
13. พระครูสุจิณธรรมวิมล (ม่น ธัมมจิณโณ) วัดเนินตามากต.โคกเพลาะ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
14. พระครูบรรหารศีลคุณ (แร่ จันทสโร) วัดเซิดสำราญ ต.บ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
15. พระครูประสาทศาสนกิจ (เที่ยง) วัดกลางทุมมาวาสอ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
ประกอบพิธีดับเทียนชัยเวลา 05.39 น. เป็นอันเสร็จพิธีมงคล

ข้อมูลการเขียนของ...คุณรณธรรม  ธาราพันธุ์....ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

พระสภาพสวยไม่ผ่านการใช้ องค์จริงสวยกว่าในรูป

มีองค์เดียวให้บูชา 1,999 บาท พร้อมรายละเอียดการสร้าง 1 เล่ม (ส่งด่วน EMS ฟรี+มีของแถม)

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
DVD โพสต์เมื่อ 22-3-2014 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ ที่ผมอยู่เลยนะนเนี่ย  เคยเห็นผ่านๆตาเหมือนกันนะครับ องค์แบบนี้

แสดงความคิดเห็น

ครับผม  โพสต์เมื่อ 22-3-2014 10:29
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 31-3-2014 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 1-4-2014 08:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 1-4-2014 08:22

เรื่องราวของ....พระร่วงหน้าพระธาตุ สิ่งมงคล-พนัสนิคม 2517  ลงหนังสือพิมพ์ข่าวสดขอรับ

http://www.khaosod.co.th/view_ne ... XhNREEzTURFMU5nPT0=
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-4-2014 17:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านที่ศรัทธา...หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ระยอง...อย่ามองข้ามนะขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2014 08:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองแวะชมดูเผื่อชอบ สนใจพูดคุยกันได้ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2014 09:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระดีที่ครบองค์สามในการสร้าง คือ เจตนาดี มวลสารดีและการปลุกเสกดี  
พระดีๆมีน้อยไม่พอกับความต้องการ  แม้มีเงินบ้างครั้งก็ไม่อาจได้ดังปรารถนา
แต่ ณ บัดนี้มีมาให้บูชา ท่านใดจะนิมนต์ไปเป็นสิริมงคลกับชีวิต...
ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-6-2014 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านที่ศรัทธา...หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ระยอง...อย่ามองข้ามนะขอรับ
kiddee โพสต์เมื่อ 6-6-2014 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ธรรมดาครับเกจิสุดยอดทั้งสองท่านปลุกเสกด้วย สุดๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากครับท่าน  โพสต์เมื่อ 7-6-2014 08:29
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 7-6-2014 08:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องราวของ....พระร่วงหน้าพระธาตุ สิ่งมงคล-พนัสนิคม 2517  ลงหนังสือพิมพ์ข่าวสดขอรับ

http://www.khaosod.co.th/view_ne ... XhNREEzTURFMU5nPT0=
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-6-2014 19:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 19-12-2014 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 20-12-2014 14:38

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...
ขจร โพสต์เมื่อ 27-12-2014 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิด ตามที่โทรแจ้งนะครับ แล้วจะส่งที่อยู่เดิมไปให้อีกทีครับพี่
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 27-12-2014 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ขจร เมื่อ 27-12-2014 11:42
ปิด ตามที่โทรแจ้งนะครับ แล้วจะส่งที่อยู่เดิมไปให้อีกทีครับพี่

รับทราบครับผม
ขจร โพสต์เมื่อ 27-12-2014 15:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนแล้วนะครับ แจ้งที่อยู่ทาง PM แจ้ง SMS จาก 0812066855 ครับพี่คำแพง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 21:57 , Processed in 0.291349 second(s), 12 queries , File On.