เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
8883
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนพรายกุมาร(ผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม) ลป.ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน จ.สุ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 5-3-2012 20:13

ขุนแผนพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ (เนื้อผงขาวผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม) ปี 2540 หลวงปู่ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน จ.สุรินทร์

พระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษีปี 2540 พิมพ์ใหญ่ ผสมผงพรายกุมาร มี 3 สี ขาว,ชมพู,เทา ด้านหลังลงอักขระ สุ เป็นภาษาขอม พร้อมรูปนางพราย  พระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษี ปี 2540 องค์นี้พ่นสีบร๊อนซ์ทองให้ดูสวย  ด้านหลังปั้มตัว สุ แทนหัวใจขุนแผน (สุนะโมโล) ทั้งยังเป็นอักขระหน้าชื่อ สุวัฒน์ของหลวงปู่ธรรมรังษี  เสกรวมอำนาจจิต 3 ผสาน 3 วาระ 1 จันทราคราสดังมี หลวงปู่ธรรมรังสี / หลวงปู่ฤทธิ์ และ อ.เปล่ง บุญยืน  ขุนแผนผงพรายกุมาร ใช้ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม อิสริโกผสมในการสร้างปลุกเสกโดยหลวงปู่ธรรมรังษีโดยใช้มวลสารสำเร็จจากผงพรายกุมารและขุนแผนลงกรุที่ชำรุดของหลวงปู่ทิม อิสริโกซึ่งได้จากศิษย์สายตรงคุณชินพร สุขสถิตย์ แห่งมูลนิธิหลวงปู่ทิม ไม้อาถรรพ์ต่างๆ เช่น ว่านดอกทอง,ไม้กาหลง(ต้นไม้ที่นกกาบินมาเกาะแล้วหาทางออกไม่ได้บินวนไปมาจนตาย),ไม้มะยมตายพราย,ไม้กาฝากรัก,ไม้ปะนมปีเก็ง(ไม้วัวลืมคอก),และไม่หลงลืมผสมกับสีผึ้ง และน้ำมันเสกเดือดของหลวงปู่ทิม อิสริโกและยังผสมด้วย น้ำมันช้างตกมัน(กั่วเผาะ),และงากำจาย,ผงบางส่วนที่ได้จาก “อาจารย์เปล่ง”  หลวงปู่ธรรมรังษีท่านได้ปลุกเสกคืนวัน“กบกินเดือน” (ขึ้น 15 ค่ำของวันที่ 16 กันยายน 2540  วันจันทรคราส เวลา 01.09.น.)หลังจากนั้นก็ให้ฆราวาสจอมขมังเวท ”อาจารย์เปล่ง” เสกด้วยตำรับเขมรอีกครั้ง ต่อจากนั้นจึงนำไปให้ “หลวงปู่ฤทธิ์" วัดชลประทานราชดำริบุรีรัมย์เสกอัดพลังเป็นครั้งสุดท้ายครับก่อนที่จะท่องคาถาท่านให้ตั้ง นะโม 3 จบ นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณพ่อคุณแม่ คุณครูบาอาจารย์แล้วท่องคาถาบารมีพระพุทธเจ้า
“ อิติปาระมิตา ติงสา อิติสัพพัญญู มาคะนา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม”  แล้วท่องคาถาด้วย ”จิเจรุนินะมะพะทะ”  

หลวงปู่ธรรมรังษีเมื่อครั้งยังมีชีวิตอยู่ท่านเคยกล่าวไว้ว่า ”ผงพรายกุมารเป็นของดี ไม่ได้เป็นของเลวร้ายเป็นผงวิเศษ พิสดาร ที่มีพลังแรงเรียกรูปเรียกนามได้ง่ายปลุกเสกสำเร็จได้เร็ว”   หลวงปู่ธรรมรังษีท่านเกิดที่เมืองพระตะบอง ประเทศกัมพูชา และอุปสมบทเมื่อวันที่ ๓ พ.ค.๒๔๘๑ ปี๒๕๑๗จึงเดินทางเข้ามาในประเทศไทยและจำพรรษาที่วัดต่างๆหลายแห่ง และปี๒๕๒๖จึงได้อยู่จำพรรษา ณ วัดพระพุทธบาทพนมดิน อ.ท่าตูม จ.สุรินทร์จวบจนกระทั่งมรณะภาพในปี๒๕๕๐

ขนาดองค์พระกว้าง  2.3 ซ.ม. สูง 3.8 ซ.ม. องค์นี้เป็นพระขุนแผนเนื้อผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่เนื้อขาวปิดทอง ซึ่งคุณชินพร สุขสถิตย์ (ลูกศิษย์หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่)เป็นผู้สร้างถวายและได้จัดเอาไว้ในพระตระกูลขุนแผนพรายกุมาร

เปิดให้บูชา 2,999 บาท

สนใจโอนเงินเข้าบัญชี นายธณัท บุญชูวิสิฐ...THANAT  BOONCHU...

ธนาคาร  กรุงเทพ ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2

ติดต่อ..."คำแพง" เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ

ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก..เมืองเสน่ห์กาหลง..สามารถโทรจองได้ครับ

**เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-3-2012 20:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระขุนแผนเนื้อผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่เนื้อขาวปิดทอง รุ่นนี้ คุณชินพร สุขสถิตย์ (ลูกศิษย์หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่)เป็นผู้สร้างถวายและได้จัดเอาไว้ในพระตระกูลขุนแผนพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิมแพงมากแล้ว สามารถใช้องค์นี้แทนได้ครับ รวม 3 พลังปลุกเสก จาก หลวงปู่ธรรมรังษี / หลวงปู่ฤทธิ์ / อ.เปล่ง...ขอเชิญนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-3-2012 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว....... ขุนแผนมาแล้ววววววววว
batmonk โพสต์เมื่อ 5-3-2012 21:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-3-2012 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว....... ขุนแผนมาแล้ววววววววว
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-3-2012 21:45

ช่วงนี้หนุ่มๆสบายใจ เพราะมีพระขุนแผนมาให้ชมให้เลือกมากมายจากหลายท่าน  องค์ใดชอบแสดงว่ามีวาสนาต่อกัน ก็เอาไประทึกใจได้เลยครับ...อิอิ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-3-2012 22:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้หนุ่มๆสบายใจ เพราะมีพระขุนแผนมาให้ชมให้เลื ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 5-3-2012 22:17

ผมก็ยังไม่ได้ลองสักที  มีอยู่เหมือนนิ  
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-3-2012 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ยังไม่ได้ลองสักที  มีอยู่เหมือนนิ   ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-3-2012 22:30

ต้องลองสักหน่อยนะ...จะได้รู้ครับ เสียดายของ...ฮ่าๆๆ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 13:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนองค์นี้สืบเชื้อสายจากผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม จัดสร้างโดย...คุณชินพร  สุขสถิตย์ กรุณาอย่าพลาดนะครับ..ของดี ค่าบูชาถูก...ด่วนนะจ๊ะ....
batmonk โพสต์เมื่อ 6-3-2012 20:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
suriyon โพสต์เมื่อ 7-3-2012 08:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของสวยๆๆมาอีกแล้ว
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-3-2012 13:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระขุนแผน ดีๆ ขลังๆ อีกองค์ ที่สืบเชื้อสายจากผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม จัดสร้างโดย...คุณชินพร  สุขสถิตย์ กรุณาอย่าพลาดนะครับ..ของดี ค่าบูชาถูก 2,999 บาท...ด่วนนะจ๊ะ....
บอม+++ โพสต์เมื่อ 8-3-2012 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
winny โพสต์เมื่อ 8-3-2012 14:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็มีอยู่2-3องค์เหมือนกันครับพี่ เนื้อสีชมพู ดูํธรรมดาแต่ที่ไหนได้.....ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-3-2012 14:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็มีอยู่2-3องค์เหมือนกันครับพี่ เนื้อสีชมพู ดูํธรร ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 8-3-2012 14:14

ครับผม น้องวินนี้สบายดีไหมครับ...พระขุนแผนองค์นี้ถือว่าเป็นอีกหนึ่งขุนแผนที่มีส่วนผสมผงพรายกุมาร ที่คุณชินพร สุขสถิตย์ มีส่วนร่วมสร้าง ซึ่ง คุณชินพร นี่เป็นอีกท่านหนึ่งที่มีฝีมือที่เลื่องลือในการสร้างพระ พระเกจิยุคก่อนในอีสานที่คุณชินพร มีส่วนร่วมในการสร้างพระถวายเท่าที่พี่จำได้ก็จะมี ลป.พรหมมา วัดสวยหินฯ ลป.ฤทธิ์ วัดชลประทานฯ และ ลป.ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน  ...ขุนแผนองค์นี้ จึงเป็นขุนแผนที่น่าบูชา ราคาเบา ใช้แทนของหลวงปู่ทิมได้ครับ
winny โพสต์เมื่อ 8-3-2012 15:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับผม น้องวินนี้สบายดีไหมครับ...พระขุนแผนองค์นี้ถื ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 8-3-2012 14:43

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-4-2024 17:25 , Processed in 0.185384 second(s), 7 queries , File On.