เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
16790
27
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญพระเทริดขนนกและเหรียญพระเจ้าตาก ค่ายอดิศร สระบุรี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 1-2-2012 22:26

พระเครื่องประจำตัวทหารม้าค่ายอดิศร สระบุรี

เหรียญพระเทริดขนนกและเหรียญพระเจ้าตากค่ายอดิศร สระบุรี

พระเทริดขนนกและเหรียญพระเจ้าตากสิน ค่ายอดิสร สระบุรีพิธีเดียวกับพระกริ่งตากสินพิธีสุดเข้มขลัง ในวันที่ 16 มกราคม พ.ศ.2514 โดยมีพล.อ เปรม ตินสูลานนท์ เป็นประธาน ฝ่ายฆราวาส และมีอาจารย์ไสว สุมโณ วัดราชนัดดาเป็นเจ้าพิธี ในการสร้างได้มีการผสมเนื้อชนวนโลหะจากบรรดาคณาจารย์ต่างๆและนิมนต์สุดยอดพระเกจิในยุคนั้นร่วมพิธีพุทธาภิเษกถึงเกือบ 100 รูปพระเกจิที่ดังๆ เช่นสมเด็จพระสังฆราช(ปุ่น) วัดพระเชตุพนฯ เป็นประธานพิธีฝ่ายสงฆ์
หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพง
หลวงปู่ดูลย์ วัดบูรพาราม
หลวงปู่สาม วัดไตรวิเวก
หลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร
หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง
หลวงปู่บาง วัดหนองพลับ
หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี
หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
หลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง
หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขตต์
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา
หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม
พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา
หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์
หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
หลวงพ่อคง วัดบ้านสวน
หลวงพ่อหมุน วัดเขาแดง
หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
หลวงพ่อโด่ วัดนามะตูม
หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก
หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส
หลวงพ่อทบ วัดชนแดน
หลวงพ่อโอด วัดจันเสน
หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง
หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน
หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู
หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ
หลวงพ่อแจ่ม วัดวังแดงเหนือ
หลวงพ่อฑูรย์ วัดโพธิ์นิมิตร
หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง
หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช
ครูบาวัง วัดบ้านเด่น
หลวงพ่อปี้ วัดลานหอย
หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง
หลวงพ่อเมือง วัดท่าแหน
หลวงพ่อผัน วัดราษฏร์เจริญ
หลวงพ่อเชน วัดสิงห์
หลวงพ่อ คร้าม วัดกุ่มหัก
หลวงพ่อเกษม เขมโก
ฯลฯ

เรื่องเล่าพิเศษจากพิธีปลุกเสก

เรื่องมีอยู่ว่าคนรุ่นเก่ารวมทั้งอนุศาสนาจารย์ประจำค่ายอดิศรบอกว่าเรื่องที่น่าแปลก คือ หลวงปู่เกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ อ.เมือง จ.ลำปางเมตตารับนิมนต์มา "มนต์"พระให้ด้วยครับ แต่พอสอบถามไปทางเจ้าประเวทย์ ณ ลำปาง และคณะศิษย์รับใช้ ปรากฏว่า หลวงปู่อยู่ประจำที่สุสานไม่ได้ออกไปที่ไหนเลยโดยเฉพาะวันที่ประกอบพิธีพุทธาภิเษกนั้นหลวงปู่ยังรับแขกอยู่ที่สุสานเลย  คนเป็นพยานกันนับร้อย  แต่ที่งานค่ายอดิศร คนก็เป็นพยานได้นับร้อยเช่นกันว่าหลวงปู่เกษมมาเรื่องจึงกลายเป็นว่า "ต่างคนต่างจริง" ไปได้อย่างน่าประหลาด..."

ประสบการณ์จากการบูชาติดตัว

ประสบการณ์นั้นเกินคำบรรยายเนื่องด้วยสร้างแจกเหล่าทหารม้าในยุคนั้น หลายท่านก็นำไปผ่านสมรภูมิรบ ทั้งเขาค้อ ช่องบก ตาพระยา อรัญ ประเทศสุรินทร์ เขมร ลาว เรื่องแคล้วคลาดคงกระพันมหาอุดเป็นอันดับหนึ่ง และอีกประสบการณ์หนึ่งประสบการณ์นี้เกิดกับหลาน อ.อำพล เจน ถูกคู่อริยิง โดยยิงผ่านกระจก แต่กระสุนปืนไม่สามารถพุ่งทะลุกระจกบางๆได้ หากแต่หยุดอยู่ที่กระจกตรงที่กั้นกลางระดับหน้าผากพอดีถ้าทะลุกระจกบางๆเข้ามาได้ รับรองตายแน่นอนเพราะเจาะกะโหลกพอดี  ทั้งเนื้อทั้งตัวแขวนพระเทริดขนนกอยู่เพียงองค์เดียว

ขนาด สูงประมาณ 2.9  ซม. ด้านหลังปั้มตัว อะ ไว้ ชัดเจน  เหรียญพระเทริดขนนก ค่ายอดิศร สระบุรี  สถาปนาปลุกเสกพิธีเดียวกับพระกริ่งตากสินพิธีสุดเข้มขลังในวันที่ 16 มกราคม พ.ศ.2514  มีอายุครบ 41 ปี ในวันที่ 16 มกราคม พ.ศ.2555 ที่ผ่านมา พระรุ่นใหม่ๆเกจิใหม่ๆยังแพงกว่านี้ก็มี  แต่กับเหรียญนี้พิธีดีพระเกจิขลังจริง..อย่าช้าขอเชิญนะครับ  

มีให้บูชา  5  องค์ (พระเทริดขนนก 3 องค์ /เหรียญพระเจ้าตากสิน 2 เหรียญ) สภาพดีเท่าๆกัน ของสวยได้ใจน่าบูชามาก หายากแล้วครับ

บูชาองค์/เหรียญละ 1,350  บาท (ฟรีค่าส่ง EMS)

ชื่อบัญชี  THANAT  BOONCHU....

ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

พูดคุยด้วยมิตรภาพ ต่อรองประสาพี่น้องกันด้วยน้ำใจได้นะครับ

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-2-2012 14:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทหารออกสมรรภูมิสนามรบย่อมเสี่ยงต่อชีวิต....แต่เมื่อมีพระพิธีนี้คู่กายต่างฮึกเหิมและได้กลับบ้านทุกนาย....นำมาแบ่งให้ชายชาตรีทุกท่าน  พระดี พิธีใหญ่ องค์ปลุกเสกล้วนระดับเจ้ายุทธจักร์....หากสามารถ อย่าพลาดนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-2-2012 16:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากให้อ่านดูประวัติการสร้าง....จะรู้ว่ามโหฬารการสร้างขนาดไหน....เยี่ยมมากๆครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-2-2012 06:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีที่"คำแพง"ภูมิใจนำเสนอ ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-2-2012 19:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดี...ที่อยากจะบอกว่า...สุดยอดดดดดดดดดดดมากกกกกกกกกกกกกกกก
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-2-2012 08:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญทัศนานะครับ
desperado โพสต์เมื่อ 5-2-2012 12:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้างหลังเป็นตัว สะ นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-2-2012 16:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-2-2012 08:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญดีที่ผ่านสมรรภูมิการทดสอบมาแล้ว....หากต้องการขอเชิญครับ...พูดคุยกันได้แบบพี่น้องเมืองเสน่ห์กาหลง win-win ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 7-2-2012 07:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญดี  พิธีขลัง ดังมากในวงทหารกล้า ท้ารบไปทุกที่...พระพิธีค่ายอดิศร สระบุรี...เยี่ยมจริงๆขอบอกจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-2-2012 07:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญดี อลังการงานสร้าง...ขอเชิญรับไปบูชาติตตัวนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 9-2-2012 08:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดพระทหาร ลุยมาทุกสมรรภูมิ....กลับบ้านอย่างปลอดภัย คุ้มครองป้องกันภัยเยี่ยม ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-2-2012 08:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญทัศนาความงดงาม ความเข้มขลังอันบรรเจิด ความเหนียวที่เยี่ยมยอด ....ขอเชิญครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 11-2-2012 16:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับ....พระดี ขลัง ท้าลุยมาทุกสมรภูมิ ขอเชิญครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-2-2012 07:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังรอเจ้าของตัวจริงอยู่นะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 14:25 , Processed in 0.387168 second(s), 7 queries , File On.