เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากแนะนำของดี ตัวจริง ราคาถูก (ต่อยอดจากโหวตขุนแผน)

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 13:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด anisa2521 เมื่อ 26-1-2012 13:59

กุมารที่นอนใต้ฐานพระ จริงๆคือฐานพระครับ ที่ผิดรูปจากการกดพิมพ์หรือกดทับตอนบรรจุกรุ ทีให้เส้นถูกบีบบี้ๆแบนๆ คล้ายกุมารนอนใต้ฐานพระ บังเอิญไปตรงกับตำนานกุมารของขุนแผนพอดีครับ
รุ่นต่อมา พระพุทธชินราช ที่พบในสุพรรณฯ เขาก็ตั้งชื่อให้ตามแหล่งหรือวัดที่พบ แต่ชื่อพระผงสุพรรณมันมีแล้วนี่ ก็เลยเอาขุนแผนซึ่งเป็นตำนานเอกของเมืองมาตั้งซะเลย ตอนนั้นใครเอ่ยถึงชื่อขุนแผนก็รู้ถึงเรื่องเสน่ห์เมตตาดีครับ หลังๆนั้นการรบพุ่งมันไม่มีนิครับ การเมืองไม่มีก็หันมาการมุ้งแทน เครื่องรางสายเสน่ห์ก็ขายดีโครมๆ ขุนแผนที่ผูกเป็นตำนานก็เลยเป็นเรื่องที่สับสนจนถึงปัจจุบัน เรื่องนี้ขนาดพระเจ้าในวัดยังเข้าใจผิดมหันต์เลย หลายครั้งที่เห็นเล่นสร้างองค์พระมีอุ้มนางอุ้มเด็กด้วย แถมหลังยังมีอิ้น,ม้าเสพ,เป๋อ ใส่หลังพระมาด้วย ผมกลัวใจท่านจริงๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
seki โพสต์เมื่อ 26-1-2012 14:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครูบาอาจารย์ต่างกัน ความเคารพศรัทธาต่างกัน ใช้ของต่างกัน ความเห็นและประสบการย่อมต่างกัน.....

ผมไม่มีความเห็นอะไรหรอกครับ ว่าขุนแผนรุ่นไหน อาจารย์ไหน สำนักไหนแรงกว่ากัน คงเป็นไปไม่ได้ที่จะมาจัดอันดับกัน ถ้าจะถามผม ผมก็ต้องตอบว่าขุนแผนหลวงปู่ชื่น วัดตาอี ขุนแผนรุ่นหลักๆของท่านผมก็ใช้มาหลายรุ่น ไม่ว่า ขุนแผนแขนอ่อน ขุนแผนมะรุ่มมะตุ้ม ขุนแผนนาคเกี้ยว ขุนแผนพรายกุมาร ขุนแผนสะกดทัพ ขุนแผนชมตลาด ดีหมด...

ผมเห็นด้วยกับ จขกท นะครับ จากการโหวตขุนแผน ไม่ได้มีเจตตนาใดๆนะครับ แค่คิดไปพิมพ์ไปเท่านั้น...
taekanin โพสต์เมื่อ 26-1-2012 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยหล่ะครับ ถ้าไม่เข้าหาคนก็ยากที่จะเกิดประสบการณ์ ส่วนตัวเคยมีผู้หญิงมาขอเบอร์แต่ก็ไม่บ่อยนักที่จะเกิดเหตุการแบบนี้ มีอยู่ดีๆก็ชวนไปนอนด้วยก็มี แต่ก็ไม่บ่อย สิ่งจะเห็นได้ชัดคือเวลาพูดกับคนรอบข้างเข้าจะโอนอ่อนผ่อนตาม
ถ้าเรื่องเสน่ห์ก็จะเป็นแนวยิ้มให้มองไม่ละสายตามากกว่าแต่สุดท้ายแล้วเราไม่เข้าไปคุยมันก็ยาก เพราะลูกผู้หญิง เขามี ก็มีกำแพงในเรื่องนี้เช่นกัน สว่นตัวของท่านอาจารย์อ้วนผมมี ลูกสวาทรุ่นแรก 7พิธี อยู่ ใช้ดีเวลาคุยกับผู้หญิงนี่ผู้หญฺงคุยไม่เลิกอะครับ เขาจะบอกว่าเราคุยสนุกแนวๆนี้ ของอาจารย์อ้วนท่านดีจริง ขนาดอาจารย์ผมที่ท่านเก็บตัวเอาลูกสวาทไปให้ท่านดูท่านยังบอกเลยว่าเก็บไว้ดีๆ นะ เขาทำมาดี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 หลง +20 ร้อนแรง +20 เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
ake07 + 20 + 20 + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อันนั้นที่พี่มี คือ ตำนานเลยนะครับ ผมปล่อยมะรุมมะตุ้มสวยไปเกือบหมื่นบาท ประสบการณ์ผมไม่มีครับ แต่คนซื้อไปกลับมาขอบคุณผมจังเลย T T อิจฉามัน
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 17:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยหล่ะครับ ถ้าไม่เข้าหาคนก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย taekanin เมื่อ 26-1-2012 15:23

ยังต้องลองอีกเยอะครับ เด๋วผมจัดมาแน่นอน
seki โพสต์เมื่อ 26-1-2012 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนั้นที่พี่มี คือ ตำนานเลยนะครับ ผมปล่อยมะรุมมะต ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 26-1-2012 17:19

พระขุนแผนของหลวงปู่ชื่น จะเด่นด้านเมตตามหานิยมเป็นหลัก... เข้าหาผู้ใหญ่ เจรจาดีนักแล...
ake07 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 22:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ake07 เมื่อ 26-1-2012 22:36

ได้ฟังมาจาก รายการวิทยุท้องถิ่นนะครับ ดีเจเอาเกล็ดพระขุนเเผนมาเล่าให้ฟังว่า สมัยก่อน(ไม่รู้สมัยไหน ) มีสงครามชายหนุ่มที่รอดตายจากสงครามกลับมาส่วนใหญ่จะมีพระปางสะดุ้งมารนั่งประทับใซุ้มเรือนเเก้ว ทีนี้จำนวนผู้ชายที่เหลือรอดมันก็น้อยผู้หญิงในหมู่บ้านมีเยอะกว่าบ้านไหนมีลูกสาวมากก็เลยยกให้ชายหนุ่มที่มาขอลูกสาวไปเป็นเมียเพิ่มอีก เลยกลายเป็นเหมือนว่าคนห้อยพระนี้เมียเยอะ เพราะคนโบราณผู้หญิงไม่ออกเรือนจะลำบาก พระเครื่องรุ่นนี้เลยกลายเป็นพระขุนเเผนไปกลายเป็นสัญลักษณ์หรือพุทธคุณเรื่องทางเสน่ห์เจ้าชู้....
ฟังเค้าเล่ามาครับจริงไม่จริงไม่รู้บังเอิญเปิดวิทยุเเล้วดีเจก็เล่าเรื่องนี้พอดี (ที่ได้ยินบ่อยๆอีกอย่างคือห้อยพระขุนเเผนเเล้วเงินไม่เหลือ....ก็เจ้าชู้มันก็ต้องมีค่าใช้จ่ายอ่ะนะ )
เรื่องที่ดีเจเล่ามา คล้ายๆเรื่องที่ศาสนาอิสลามอนุญาตให้ผู้ชายมีเมียได้สี่คนก็เพราะผู้ชายตายจากสงครามเยอะ ศาสดาจึงอนุญาตให้ชายที่มีภรรยารับหญิงอื่น หรือหญิงหม้ายในสมัยนั้นมาเป็นภรรยาเพิ่มได้ ผู้หญิงที่ไม่มีสามีเลี้ยงเพราะผู้ชายมันเหลือน้อยในสมัยนั้นน่าจะลำบากอยู่ครับ เเต่ต้องได้รับความเห็นชอบจากภรรยาทุกคนตามลำดับ ขอบคุณนะครับสำหรับความรู้ที่เจ้าของกระทู้มาตอบ อิจฉาจริงๆคนอะไรหญิงสวย รวย น่ารักอุปถัมภ์เต็มไปหมดถ้าเจอจะเอาไม้ตีหมั่นไส้ครับ
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 22:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ฟังมาจาก รายการวิทยุท้องถิ่นนะครับ ดีเจเอาเกล็ดพ ...
ต้นฉบับโพสโดย ake07 เมื่อ 26-1-2012 22:27

แหมพี่..เขาแค่สงสารหรอกครับ คนอะไร ไม่หล่อ เจียกจนอีก 5555+
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 22:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประวัติผมพูดมาเป็นที่ยอมรับกันในวงการครับพี่ เขาพิสูจน์ว่าเป็นแบบนั้นจริงๆ ซึ่งเรื่องนี้ถ้าศึกษาขุนแผนบ้านกร่างน่าจะพอทราบนะครับ คุณป๋องสุพรรณก็เคยเล่ารายการหนึ่ง คล้ายๆเหมือนที่ผมพูดนี่แหละ

ที่พี่ว่ามาก็เป็นได้ครับ เพราะพระเนศวรท่านสร้างพระพิมพ์นี้แจกไว้เป็นขวัญกำลังใจยามศึกสงคราม ที่เหลือก็เข้ากรุเก็บไว้  มันธรรมดาอยู่แล้ว เพราะบ้านเมืองตอนนั้น มีแต่ หญิง เด็ก คนชรา เต็มไปหมด คนหนุ่มๆต้องออกรบ ตายไปก็เยอะ แหม..พี่ตอนนั้นใครรอดมาได้ก็เปรมอ่ะครับ สาวมีเยอะกว่าความต้องการ คนแย่งก็น้อยด้วย ตามกฎ..ดีมาน-ซัพพลาย แด๊ะเลย
oatkub โพสต์เมื่อ 27-1-2012 00:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระขุนแผนของหลวงปู่ชื่น จะเด่นด้านเมตตามหานิยมเป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย seki เมื่อ 26-1-2012 17:28

เรื่องนี้จริงคับ ขุนแผนหลวงปู่ชื่นเมตตาดีจริงๆครับ ใครที่ทำงานเกี่ยวกับการติดต่อลองดูครับ แต่ก็อีกละครับแล้วแต่บารมีของแต่ละคน สมัยก่อนผมกับเพื่อน3-4คนไปหาหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว กลับมาปรากฎว่าเพื่อนที่บูชาผ้ายันต์กับเพื่อนที่ไปด้วยถูกหวย(ผ้ายันต์มีโค๊ดเป็นเลขครับ) เลยไปกันอีกกลับมาอาผม(ไม่มีโชคครั้งแรก)บูชาพระสังกัจจายน์เนื้อเงินมางวดนั้นก็ถูกหวยเลยให้คนเลื่อมพระที่รู้จักกันไปเลี่ยมทองให้(ฝีมือดีมากแต่หวานเย็นครับ) ผ่านไปเกือบเดือนถึงเลี่ยมเสร็จเอาพระมาส่งก่อนวันหวยออกปรากฎรุุ่งขึ้นแกถูกหวยอีก ต่อมาแฟนแกลงทุนขายของตลาดนัด แกก็เลยให้ไป ปรากฎแฟนแกก็ถูกอีก จะว่าบังเอิญก็แปลกครับ แต่ผมกลับไม่มีโชคเลย(ดวงทำกินมั้งครับ) แต่ได้ของดีซึ่งเป็นความรู้เอาไว้สืบทอดให้วงษ์สกุลจากท่าน คืออยู่ดีๆท่านสอนเขียนยันต์ทำน้ำมนต์แก้ดวงตกครับ(แปลกไหมครับท่านรู้ได้ยังไงว่าผมเขียนยันต์เป็น) นี่คือโชคของผม แต่ละคนมีบารมีไม่เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ติดใจของอาจารย์เปล่งมากครับ
makaza โพสต์เมื่อ 27-1-2012 01:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 27-1-2012 01:05

ของ อ.อ้วน ออกแนวอธิษฐานขอครับ  ถามว่าดีไหมดีครับ เพราะตรงขอได้นี่แหละ    แต่ถ้าไม่ขอ
ห้อยเฉยๆก็เป็นเมตตา เบาๆครับ ถ้าใช้ขุนแผนอ.อ้วนจีบสาว  ก็ขอเอาครับ  เช่นขอให้เค้ายิ้มให้เรา
ขอให้เค้าคุยกับเรา ขอให้เค้่าทักเราก่อน แล้วแต่กรณีนะคับ ทีอื่นมีประสบการณ์นะครับ ลองดูเวปอื่นมีครับ  
แต่อย่างว่า ของแบบนี้เป็นเฉพาะคนจริงๆครับ ถ้ามันไม่ถูกโฉลก ก็อย่าฝืนครับ ใช้อันที่มันเข้ากับเราดีกว่า
อย่างขุนแผน พราย 3 เชื่้อนี่ก็ดี ครับผมลองแล้วผ่านครับ
KTI โพสต์เมื่อ 27-1-2012 15:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้ของอ.อ้วน ต้องอธิษฐานจริงๆครับไม่งั้นจะนิ่ง. ส่วนของหลวงปู่ชื่นผู้ใหญ่เมตตาดี สาวมองและยิ้มให้ก็มีบ้าง แต่ไม่แน่ใจว่าชิ้นไหนเพราะผมพกไปสามชิ้น แต่ถ้าอยากเป็นจุดสนใจใช้ชมตลาดเลยครับ ยิ่งถ้าได้เนื้อสีออกดำๆที่ผสมผงใบลานยิ่งดี ใส่แล้วเราจะดูเด่นสาวมองเยอะแต่จะทำอะไรได้ต่อขึ้นอยู่ที่เราครับ
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 27-1-2012 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด anisa2521 เมื่อ 27-1-2012 18:55

หมื่นทัพ

หมื่นทัพ

ขุนแผนหมื่นทัพ+สาริกาม่วน เพิ่งได้มาเมื่อตะกี้นี้เอง หมดไปเกือบสองพัน ใจร้อนมากยอมเสียค่าจ้างมอไซค์วินมาส่งให้ด่วนเลย เพราะเย็นนี้จะห้อยเดี่ยวแล้วรีบจัดทัพออกรบแล้ว กะฟันอริราชศัตรูให้ยับตับดิ้น ขอกำลังด้วยครับ ^^ ได้ไม่ได้เด๋วมารายงานครับ ดีว่าดี ถ้าเงียบหรือเข้ากันไม่ได้ ก็รอจับต่อจากผมละกันครับ ผมเป็นกลางครับ แค่คนชอบลอง..!
batmonk โพสต์เมื่อ 27-1-2012 19:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนหมื่นทัพ+สาริกาม่วน เพิ่งได้มาเมื่อตะกี้นี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 27-1-2012 18:53

ถ้าเกิดใช้แล้วได้ผลดี จนแฟนบังคับให้เอามาปล่อยแบบท่าน pungkung ทำไงอ่ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +19 หลง +20 ร้อนแรง +20 เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
ake07 + 19 + 20 + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

makaza โพสต์เมื่อ 27-1-2012 19:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำอาราธนาครับลองดู
นะโม 3 จบ ขออารธณา พ่อขุนแผน  พลายเพรช พลายบัว และดวงจิตอันเป็นทิพย์ ขอให้............
ด้วยเทิอญ

รู้สึกว่าบทนี้ใช้ดีมาก เห็นมีหลายท่านก้ใช้บทนี้ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 21:45 , Processed in 0.273360 second(s), 11 queries , File On.