เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
65761
209
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากแนะนำของดี ตัวจริง ราคาถูก (ต่อยอดจากโหวตขุนแผน)

[คัดลอกลิงก์]
anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 00:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า หลายท่านพูดแต่คุณแผนที่ท่านมีเท่านั้นครับ จริงๆแล้วมีของดีที่ท่านอาจยังไม่เคยสัมผัสอีกมาก อาจจะด้วยราคาที่สูงมากจับมาลองไม่ไหว? หรือบูชาไม่ถึง+ผิดหลักครูบาอาจารย์ เรื่องเสน่ห์เมตาวัดยากครับ มีหลายปัจจัยครับ ผมแนะนำตามประสบการณ์ที่เคยใช้ขุนแผนมากมายครับ ตั้งแต่ร้อย-หลักหมื่น ตอนนี้เทขายเกือบหมดแล้วครับ เหลือแค่องค์เดียวห้อยเดี่ยวเลย คือ ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋ ครับ ข้อมูลผมได้มากับตัวเองครับ เชื่อถือได้ครับ เพราะผมไม่หล่อ ขี้เหร่มาก ไม่รวยด้วย (เน้นลีลาและท่ายาก 555+) ปัจจัยหนุนแบบนี้ตัดไปได้เลย ผมไม่ใช้พวกเพ้อครับ ถ้ายิ้มทักพูดคุยนิด เสริ์ฟเบียร์รินเหล้านิด หน่อยผมไม่เอามาเพ้อเข้าข้างตัวเองครับ ต้องได้จริง ถึงจริงผมจะเชื่อ

ผมขอแนะนำตามนี้ครับ

1. ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋ (องค์นี้เชื่อสนิทใจ) องค์นี้เวลาคับขันจวนตัวไม่ไหวแล้ว ขอได้ดังใจเสมอ ผมไม่ขอเรื่องปั่มป๊ามครับ เพราะท่านเป็นองค์พระ กลัวเป็นการปรามาตรท่านไป นรกจะกินหัวเอา แต่เรื่องความรัก ค้าขาย เงินทองดีมาก
1.1.แฟนผมทิ้งไปนานมากหลายเดือนติดต่อไม่ได้ ผมเศร้ามากทนคิดถึงไม่ไหว หมดที่พึ่งก็เลยขอท่านให้เขาโทรมา แค่อยากอธิบาย พูดไปบ่นไปกับท่านแบบนั้นแหละ คืนนั้นเลยโทรมาหาตอนตีสอง ได้คุยกันแบบตัดพ้อต่อว่านิดหน่อยแล้ววางสายไป
1.2.จากนั้นอีก 2 เดือน ผมเศร้าอีกก็ขออีกรอบ ก็โทรมาคืนนั้นเลยจริง คุยกันจนได้กลับมาคบกันอีกรอบครับ (ที่เชื่อเพราะขอเมื่อใดก็จะโทรมาคืนนั้นเลย)
1.3.ผมช๊อตเงินครับ บอกกับท่านว่าผมจำเป็นต้องปล่อยท่านครับ เพราะผมต้องใช้เงินจริงๆ หากหลวงพ่อช่วยผมหาเงินได้ ผมจะไม่ขายและบูชาท่านตลอดไป ปรากฎว่าผมได้เงินมาแบบฟลุคๆครับ ทำให้รอดไปได้ครั้งนั้น
1.4.ผมกู้ธนาคารไม่ผ่านครับ รายได้ไม่พอกับวงเงินที่ขอ ผมทรุดนั่งตรงนั้นเลยเพราะธุรกิจที่ทำอยู่จะล้มเอา ผมเลยจบขึ้นหัวขอท่านเลย ปรากฎว่าธนาคารให้ทำเรื่องอีกรอบ ผมผ่านครับแบบไม่น่าเชื่อเลยครับ
1.5.ตอนนี้ผมมีแฟนสวยครับ และยังมีสาวรวยน่ารักคอยช่วยเหลือดูแลอยู่ครับ ไม่ได้ขอด้วยมาเอง..แค่นี้น่าจะพอนะ
1.6.ไม่จีบเด็กร้านไหน? ส่วนมากมีห่อกลับบ้านด้วยครับ (เสียตังค์นิดหน่อย แต่ได้ปาดหน้าเย้ยเพื่อนเย้ยโต๊ะข้างๆ ผม OK ละ เด็กมันก็เลือกนะ)

2.ขุนแผนหลวงพ่อสาคร ผ้าป่า ปี 46 ห้อยอยู่ เคยมีมีสาวสวยไฮโซมาขอซบกุ๊กกิ๊กด้วยจ้า, ไปเที่ยวย่านเมืองนนท์มีผู้หญิงมาถามว่าอยากจูบพี่ไหม? แล้วก็ เฮอๆ จนเพื่อนที่โต๊ะตลึงกันเลย,  จบข่าวครับ

3. ขุนแผน พราย 108 ตน อ.เปล่ง และ รุ่น 5 จอมสุรินทร์ มีสาวแบ๊งค์โทรมาขอกุ๊กกิ๊กด้วย, อื่นๆก็ปะปราย แต่องค์นี้มักจะได้สาวๆที่มีจริตราคะแรง รับรองจูนติดง่ายเลยครับ

4.ขุนแผน ครูบาสิน วัดศรีฐานนอก รุ่นแรก องค์นี้แรงมาก พี่ที่รู้จักกันต้องเอาไว้นอกบ้านเลยจ้า เฮี้ยนและแรง บ้านมีเด็กอ่อนไม่ควรใช้เลย ผมห้อยคอของขึ้นหัววิ้งมึนตึบเลยครับ ไม่ไหวแรงเกิน ผมขายต่อไปให้อีกคน เขาร้องโอ้เลย..เจอเหมือนกันห้อนทีแรกวิ้งขึ้นหัวอวกแตกเลย ประสบการณ์ไม่มีจ้า ไม่เคยใช้เลย..แรงมากบารมีไม่ถึง (แรงเพราะ ลป.เกลี้ยง ผู้เป็นอาจารย์เสกเพิ่มด้วยครับ มวลสารนี้เต็ม)

5.เสด็จแม่ยั่วเมือง รุ่น 2 เนื้อผงธรรมดาเลย ครั้งแรกไม่เคยใช้เพราะไม่ชอบ ผมมีเคยมี 4 รุม 1 ผมขายไป 600 เอง (โครตโง่เลย) มีคนแนะนำว่าค้าขายอยู่ เอาไปลองดู ปรากฎว่าแจ่มมากครับ ค้าขายดีมากยอดพุ่งทุกวันไม่ตก จนร้านข้างๆอิจฉากันเลย ประสบการณ์สาวๆยังไม่มีครับ ยังไม่เคยขอ เท่าที่ดูก็มีหันมองแบบไม่วางตาเลย บางทีไม่รุจักกันคุยด้วยก็ถึงเนื้อถึงตัวก็มีครับ ระยะนี้มีมาสาวๆขับรถเก๋งนึกสนุกมาขอซ้อนท้ายมอไซค์หลายคนแล้วครับ ลงมาทีก็ทิ้งสายตาให้ได้คิดมากอีก..แม่คุณ (ผมไม่ใช่วินนะ อย่าเข้าใจผิด)  

6. สมเด็จครูบาขันแก้ว วัดป่ายาง รุ่นแรก ผงเก่าเกจิอาจารย์ดังๆผสมเยอะมากครับ เมตตามหานิยมเย็นๆ สำหรับคนรักครอบครัว อยากให้อบอุ่นรักใครกัน ผู้ใหญ่เมตตา จิตใจเราก็ดีด้วย บูชาดีมากๆครับ

องค์อื่นไม่ค่อยเท่าไหร่ อาจเจอกระแสปั่นของ หรือเป็นเพราะผมใช้ไม่เป็นก็ได้ครับ ไม่ขอก้าวล่วงดีกว่าครับ ที่ติดชาร์ทหลายองค์เงียบครับ ต่อให้บดกินเลยเอ๊า..เผลอโดนสาวตบอีก ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาครับ ผมแนะนำได้เท่านี้ ที่ผมชอบในใจมีหลายองค์หลักร้อยเอง สายพรายหลายองค์ไม่ค่อยดีเอามาก็รังแต่จะซวย ศึกษาขอข้อมูลกันไว้เยอะครับ ขอพลังจงอยู่กับท่าน...สาธุ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cherry โพสต์เมื่อ 28-1-2012 02:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตอบได้โดนใจมาก...กด..LIKE..เลย..+++
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมแก้อีกแล้ว

ขุนแผน พราย 59 ตน  อ.เปล่ง
ขุนแผน พราย 108 ตน ครูบาสิน รุ่นแรก
makaza โพสต์เมื่อ 26-1-2012 01:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ดีครับ เป็นความรู้ดีเลยละ ขอบคุณมาก แชร์ๆกันครับ
บางอย่างที่กล่าวมาก้เป้นของหายากพอสมควรเลยครับ
เหมือนท่านว่ามีอีกหลายอย่างที่ใช้ได้ดี แตาเราไม่รูก้มี
mummamman โพสต์เมื่อ 26-1-2012 01:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของ อ.เปล่ง 59 ตน สุดยอดอยู่แล้วครับ ไม่อย่างนั้นราคาจะพุ่งจนน่าตกใจ

ไม่ได้มาจากราคาปั่นแต่อย่างใด มาจากประสบการณ์ล้วนๆ จนคนตามหา

เพื่อให้ได้มาครอบครอง

ผ้าป่าปี 46 เป็นอะไรที่ราคากำลังขยับขึ้น แต่ไม่มากเพราะพลวงพ่อสาครออก

มาเรื่อยๆๆ ต้องรอจุดอิ่มตัุวคล้ายๆหลวงปู่ทิม
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 02:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
**การห้อยและความเข้าใจเรื่อง ขุนแผน**

วิธีแขวนง่ายๆครับ ให้ดูรูปลักษณ์เอาไว้เป็นอันดับแรกเลย จะพรายไม่พรายไม่เกี่ยวมันแค่มวลสาร

1.รูปองค์พระพุทธรูปควรแยกเดียว หรือ แขวนกับพระทั่วไปได้ครับ
2.รูปเทวดาชาย, เทวดาทรงเครื่อง, ตัวขุนแผนอุ้มนาง หรืออะไรก็ตามแต่ บางอย่างอาจมีอิ้น ม้าเสพนาง อยู่ด้านหลัง คล้องเดียวหรือห้อยกับเครื่องลางได้ครับ ถ้าคอมีพระ รูปเคารพเหล่านี้ก็น่าหาหนีบมาพกใส่กระเป๋าเสื้อ คาดเอว ใส่เป๋ากางเกงได้ครับ

เราถ้าท่านเอาองค์พระพุทธรูปไปห้อยกะอิ้น ม้าเสพนาง แม่เป๋อ เท่ากะเราไปปรามาตรท่านอย่างแรงครับ ระวังนรกให้ดีๆละกัน

อย่าเข้าใจผิดเรื่องพระพุทธชินราช(ที่ขุดพบใน จ.สุพรรณบุรี ต้นตำนานขุนแผน) ที่เราเอาไปผูกตำนานจนเข้าใจผิดอุปโลกเข้าใจว่า คือ พระขุนแผน แสนเสน่ห์เจ้าชู้ เน้นเรื่อง XXX นะครับ แถมยังอ้างว่าโบราณยังมีสร้างกุมารที่ฐาน เป็นเครื่องพิสูจน์ตรงตามตำนานขุนแผนเลยนะครับ จริงๆรูปกุมารใต้ฐานพระที่เป็นต้นแบบขุนแผนในยุคปัจจุบัน เป็นเพียงฐานพระ ที่เกิดการผิดรูปจากการกดพิมพ์หรือกดทับตอนบรรจุกรุครับ ซึ้งส่วนมากก็ไม่ได้เป็นแบบนั้น ด้วยตำนานและความเข้าใจผิดการถอดพิมพ์สร้างพระขุนแผน จึงมาเป็นขุนแผนนั่งกุมารจนถึงปัจจุบัน

ดังนั้นคิดจะขอเรื่อง XXX หรือขอเรื่องทุศีลผิดจริยธรรม จากพระพุทธชินราชก็ดูเอาละกัน ว่าเหมาะสมหรือเปล่า? นรกไหม? ใช้วิจารณญานดูเอาละกันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

Acting2LT โพสต์เมื่อ 26-1-2012 06:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
. . .
water โพสต์เมื่อ 26-1-2012 08:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
wawatep โพสต์เมื่อ 26-1-2012 09:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณที่มาเผยแพร่ครับ....มีอะไรก็มาจอยกันครับที่นี่เปิดกว้างเสมอ
poprave โพสต์เมื่อ 26-1-2012 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความรู้ดีขอ รับๆ
sun โพสต์เมื่อ 26-1-2012 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
marionette โพสต์เมื่อ 26-1-2012 12:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ทั้งความรู้ และได้ฟังประสบการณืดีๆ เท่าที่ใช้ขุนแผนมาของผมมีประสบการณ์ดังนี้ครับ
1. ขุนแผนหมื่นทัพ อ.อ้วน ห้อยติดคอตลอด ไม่ถอดไม่ว่าจะอาบน้ำหรือนอน ของท่านมาแนวให้สาวมาเลี้ยง ไม่ถึงกับได้กินตับ แต่ชอบมีสาวพาไปเลี้ยง สาวเจ้าของตู้พระ (อย่าเข้าใจผิดว่าแก่ๆ นะครับ พี่เขาพึ่ง28-29เอง ยงสั่งผมห้ามเรียกพี่เลย) ขาวๆ น่ารัก ผมชอบแวะไปตู้แก แต่ไม่ได้หวังว่าจะได้อะไรนะ เพราะคนให้บูชาพระก็ต้องมีของดีติดตัวแหละ แต่ไปหนหลังๆ ชอบชวนไปกินข้าวมั่ง ไปดริ๊งมั่ง มีแค่ซบๆ เวลามึนๆ แต่พอปกติก็คุยธรรมดา ลูกค้าสาวๆ ผมก็เยอะขึ้น โทรมาคุยเรื่องของที่ให้บูชาในรอบแรก แต่รอบหลังๆ ดันคุยสัพเพเหระ นัดไปทานข้าวก็มี แต่ไม่เคยเปิดโอกาสถึงขั้นมีลุ้น มาแนวพาไปเลี้ยงแบบงงๆ ครับ

2.ขุนแผนปู่หมอนาค ผมใช้รวมกันสามองค์เลยครับ มีขุนเเผนปะฉะดะ เนื้อพิเศษหลังโรยว่าน ขุนเเผน 7 ท่า เนื้อพิเศษหลังโรยว่าน ขุนเเผน ออกศึก รับมาวันแรก จับมาส่องๆ สำรวจความสวยดูองค์รอบๆ เล่นเอาซะมึนตาลาย ตกใจมากเพราะไม่เคยมาก่อนครับ เอาไปเลี่ยมกันน้ำมา จัดพานไหว้ครูตามตำรา ตอนไหว้ลมพัดรอบบ้านทั้งๆ ที่นิ่งสงบอยู่ ไหว้ไปปวดหัวไป พอเสร็จรอธูปหมด ลาของไปแล้วอาราธนาขึ้นคอ เวียนหัวมาก แต่ลองทนดุฝืนอยู่ 2-3 ชั่วโมง จนเริ่มนิ่ง เอาล่ะอยู่ตัวแล้วที่เหลือรอลองของ ยังไม่มีประสบการณ์โดดเด่นครับ ส่วนใหญ่เป็นสาวเหลียว สาวน้อยสาวใหญ่ สวย ขี้เหร่ ฝรั่ง ญี่ปุ่น จีน บางคนมีแฟนแล้วมากับแฟนก็หันมา ส่วนใหญ่ผมจะยิ้มให้ครับ เมื่อมั่นใจว่าเขามองผม แล้วก็จะก้มเขินๆ งุดๆ ไป เคยลองเข้าไปใกล้ๆ ุามมีอะไรหรือเปล่าครับ ก็บอกว่าไม่มีแต่ยังคงมองอยู่ เลยเล่นมุกขอเบอร์ไปว่า "ถ้ามีอะไรแล้วบอกตรงนี้ไม่สะดวก โทรมาบอกก็ได้นะ" แล้วก็ได้เบอร์กันไป ส่วนสาวมีแฟนแล้วนี่ไม่เล่นด้วย เพราะปู่บอกไว้นสัจจะว่า "เจ้าชู้ตามสบาย มากเท่าไหร่ก็ได้ แต่ห้ามผิดลูกเมียคนอื่น" บอกตรงๆ ว่าผมไม่ได้หล่อนะ ตอนนี้ออ๊วนอ้วน ยังมีเหลียวเลย ตอนนี้รอมีประสบการ์มันๆ อยู่ครับ ตั้งแต่ได้มา ยังไม่ได้เอาไปลองตามผับเลย อิๆ

มีเท่านี้ครับ จริงๆ มีขุนแผนอีกเยอะ เพราะผมสะสม ด้วยงานศิลป์และอุปเท่ห์การใช้ เลยมีพอสมควรแล้ว แต่จะให้เอามาห้อยบูชาหมด คงไม่ไหวครับ เอาที่เด่นๆ เห็นๆ มาเล่าสู่กันฟังครับ
pocko โพสต์เมื่อ 26-1-2012 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 13:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวปะฉะดะ ปู่หมอนาค ผ่านมือผมมาหลายสิบองค์ ผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ ท่านเน้นพลีว่านเสน่ห์ครับ ไม่น่าจะมีพรายมั้งเท่าที่ทราบมา เสน่ห์ดีแบบไม่อันตราย

อ.อ้วน ไม่รู้สิไม่เคยลอง เห็นเว็ปนี้ลงกันโครมๆ ที่อื่นไม่เห็นมีประสบการณ์ลงนะ เด๋วต้องหาโอกาสบูชามาชมบารมีสักองค์ ลองหามาทดสอบดูครับ สมคำล่ำลือไหม?
ake07 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอความรู้หน่อยครับขุนเเผนพรายกุมาร ที่มีกุมารนอนใต้ฐานองค์พระมีคติการสรา้งอย่างไร
ถ้าขุนเเผนสร้างเป็นรูปพระเวลา....กับสาวๆ ควรถอดออกก่อนเหมือนพระอื่นๆใช่มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด anisa2521 เมื่อ 26-1-2012 13:40

อย่างที่บอกครับพี่ คือ คติสร้างพระเกิดจากตำนาน และความเข้าใจผิดในพิมพ์พุทธชินราช ที่พระนเรศฯสร้างไว้ที่เมืองสุพรรณ ท่านสร้างไว้เป็นขวัญกำลังใจทำสงครามครับ ความเหนียว คงกะพัน นี่นำโดดอยู่แล้วครับ แต่เสน่ห์เมตตาถูกผูกไปกับตำนานท้องถิ่นที่พบครับ นั้นก็คือ เรื่องขุนช้างขุนแผนนั่นเอง (พระนเรศวรท่านเป็นคนสองแควท่านก็นับถือพุทธชินราชอยู่แล้วครับ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 11:14 , Processed in 0.150577 second(s), 7 queries , File On.