เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
82689
163
ซ่อนแถบด้านข้าง

เอาตับคาถาขุนแผนโบราณขนานแท้มาให้ฟังกันครับ

[คัดลอกลิงก์]
TOOPAO โพสต์เมื่อ 30-11-2011 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เป็นคาถาขุนแผนของปู่หมอนาค  ซึ่งท่านไปเรียนกับ ครูอินทร์ ประสิทธิพร และ ครูเฒ่า( ปู่นาค วิชิตชาญ)คนล่ะนาคกันนะครับ ผมได้มาตอนเมื่อ 12 ปีที่แล้ว ตอนไปเรียนวิชา กับปู่ท่าน คาถานีปู่บอกว่า เป็นตอนที่ขุนแผน(ตอนนั้นเป็นเณรแก้ว) ร่ายมนต์รำพึงเทพถึงนางพิม(วันทอง)
ว่าดังนี้

เอหิมะมะ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ นะรำพึง โมคิดถึง พุทธนอนมิเต็มตา ธาให้ทุรนทุราย มึงอยู่มิได้ ยะจงย่ำไห้มาหากู เอหิ จิตตัง จิตพันธัง ปิยังมะมะ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ มานิมามา โอมสิทธิดำเนินศรี ศรีกูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือพระแมน แขนกูงามคือพระศรีฉัททันต์ ฟันกูงามคือพระนารายณ์ฉายกูงามคือพระอาทิตย์ ฤทธิ์กูงามคือพระจันทร์ สาวในเมืองสวรรค์เห็นหน้ากูก็อยู่บ่มิได้ มากูจะรำลึกถึงต้นไม้ต้นไม้ก็มาอ่อนอยู่งวยงง กูจะรำพึงถึงพระยาหงษ์ พระยาหงษ์ก็มาทิ้งถ้ำทอง กูจะรำพึงถึงปลาในห้วยในหนองก็มาลืมพระแม่คงคา กูจะรำพึงถึงอัครมหาเสนา ก็มาลืมซึ่งแท่นที่นอน กูจะรำพึงถึงแม่ไก่อ่อนก็ผละแม่มาติดกาย กูจะรำพึงถึงช้างพลายก็มาลืมไพร กูจะรำพึงถึงสาวใดก็มาลืมแม่   กูจะรำพึงถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล กูจะรำพึงถึงเจ้าท้าวไทยท่านก็มาปรานี กูจะรำพึงถึงเจ้าชีก็มาลืมสวดมนต์ กูจะรำพึงถึงฝูงคนก็มารักกูอยู่ถ้วนหน้าทุกชั้นฟ้าและแผ่นดิน มากูจะรำพึงถึงพระอินทร์ท่านก็มาโปรดนักรักกูวา
เทวดาทุกชั้นฟ้า ฝูงคนทั้งหลายครั้นเห็นหน้ากู ก็มาร้องไห้โหยหากูอยู่งวยงง จงใจรักทักปราศรัยอ่อนละมัย ใคร่ในตัวกู โอมประสิทธิคุณครู สหวาหับจับจิต
ติด ติด นะ สหวาหะ  สะหวาโหม นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ โอมรัญจิต มหารัญจิต โอมรัญจวน มหารัญจวน พระพายพัดผวน รัญจวนเป็นบ้า มิเห็นหน้าบ่นถึง กอดเข่ารำพึง คะนึงถึงแต่กู เหวยรัก จำรัก รัญจวนปลุก รัญจวนจัก รัญจวนรัก รัญจวนชม รัญจวนนิยม เชยมาสมสู่อยู่กับกู สะหวาโหมติด ติ อิสะหวาสุ สุสะหวาอิ ปิยะ ปิยา ปิเย  ปิโย เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ เอหิ ตุริตะ เอหิตุริตา มึงทั้งหลาย จงมาสมรักอยู่กับกู นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ

พิม ถุกต้องทุกตัวอักขระครับ เอาไปใช้ได้เลยครับ เวลาใช้นึกถึง ครูอินทร์ ประสิทธิพร ครูนาค วิชิตชาญ และปู่หมอหมอนาค เพชรแสงแก้ว ผู้ถ่ายทอดวิชานี้ให้ผมครับ แต่ถ้ามีคนมาขอบอกว่าเป็นของครูที่ผมเอ่ยนามมาทั้งหมดนะครับ ห้ามโกหก ครูท่านสาปแช่งไว้ครับถ้าโกหกว่าได้มาเองคาถาของคนนั้นจะเสื่อมครับ วันนี้เอามาลงแค่นี้ก่อนนะครับ ตาไม่ค่อยดีครับ และอีกอย่าง พิมช้าด้วยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +15 หลง +5 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
nusanol + 5 + 5 เสน่ห์แรง
Mr.Lover + 10
มหาไว + 10
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
beebig โพสต์เมื่อ 30-11-2011 23:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
hamakpure โพสต์เมื่อ 30-11-2011 23:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆครับท่าน
title โพสต์เมื่อ 30-11-2011 23:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
crazyaofza โพสต์เมื่อ 30-11-2011 23:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
KaNcHa โพสต์เมื่อ 1-12-2011 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

ขอนำไปใช้นะครับ
Acting2LT โพสต์เมื่อ 1-12-2011 06:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับผม
highskw โพสต์เมื่อ 1-12-2011 07:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุๆ

มีวิธ๊ใช้เป็นวิทยาทานไหมครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-12-2011 09:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยาวจัง......
spakafae14 โพสต์เมื่อ 1-12-2011 09:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดดดดด
wawatep โพสต์เมื่อ 1-12-2011 09:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ สาธุ
cck05 โพสต์เมื่อ 1-12-2011 09:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
wongrad โพสต์เมื่อ 1-12-2011 10:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอด..จ้า.....แต่ฉบับย่อไม่มีหรอ.....
 เจ้าของ| TOOPAO โพสต์เมื่อ 1-12-2011 10:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี่แหละครับตับขุนแผนโบณฉบับนี้ เป็นคาถาที่อำพรางปกปิดมานาน เป็นตับ ขุนแผนโบราณ ที่ลิเกคณะดอกดิน ใช้แป้งผัดหน้า หรือเรียกอีกอย่างว่า ผงพ่อ ผงแม่ พลายแก้วครับ อุปเท่ย์ วิธีใช้ รบกวนโทมาถามหรือ  PMมาถามนะครับ
ฉบับย่อไม่มีครับ

แสดงความคิดเห็น

PM ยังไงครับอยากทราบอุปเทย์ วิธีใช้เหมือนกัน  โพสต์เมื่อ 9-9-2015 10:55
tomhup โพสต์เมื่อ 1-12-2011 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 06:01 , Processed in 0.280366 second(s), 13 queries , File On.