ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 554630|ตอบกลับ: 4466
ซ่อนแถบด้านข้าง

เชิญบูชา "ขุนแผนหมื่นทัพ" อาจารย์อ้วนหมอผี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Serman เมื่อ 31-5-2013 10:05

แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 14-3-2011 17:25

ขุนแผนหมื่นทัพ อาจารย์อ้วนทำพิธีปลุกเสก ณ เชิงตะกอนร้าง ๗ ป่าช้าใช้ผงพรายเป็นมวลสารล้วนๆ ประกอบด้วย
ภาพ1 (Medium).jpg

ผงพรายวันเสาร์เผาวันอังคาร

ผงพรายวันเสาร์เผาวันจันทร์

ผงพรายตกน้ำตาย

ผงพรายเด็กถูกรถชน

ผงพรายตายทั้งกลม

ภาพ2 (Medium).jpg

ปลุกเสกด้วยฤกษ์ เพชรฤกษ์ ทั้ง ๗ พิธีซึ่ง ประกอบด้วย คุณ ๗ ประการ ดังนี้

ภาพ3 (Medium).jpg

พิธีที่ ๑ เมตตามหานิยมสมหวังในหวังรัก

วันที่3 มิถุนายน  พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ เมรุร้างวัดลาดใหญ่ จังหวัดสมุทรสงคราม

vlcsnap-2011-03-13-16h02m59s252 (Medium).jpg

พิธีที่ ๒  โชคลาภ โภคสมบัติ

วันที่ ๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ ป่าช้า วัดหนองตะเคราจังหวัดจันทบุรี

02 (Medium).jpg

พิธีที่ ๓  ชีวิตครอบครัวเป็นสุข

วันที่ ๑๓ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๓ ณ ป่าช้า  วัดหนองหิน จังหวัดกาญจนบุรี

03 (Medium).jpg

พิธีที่ ๔  โชคดีในหน้าที่การงา

วันที่ ๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ ป่าช้า วัดลาดบัวหลวง

จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

04 (Medium).jpg

พิธีที่ ๕ คุ้มครองป้องกันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ

วันพุธที่๒ ก.พ. ๒๕๕๔ ณ ป่าช้า วัดโคกทอง
จังหวัดราชบุ
รี

05 (Medium).jpg

พิธีที่ ๖ ทำสิ่งใดๆก็สำเร็จวันพฤหัสฯที่
๑๗  ก.พ. ๒๕๕๔  วัดประชุมชน
จังหวัดสุพรรณบุรี

06 (Medium).jpg

พิธีที่ ๗ พบเจอแต่สิ่งที่ดีวันพฤหัสฯที่ ๓ มี.ค. ๒๕๕๔ วัดบอนใหญ่

จังหวัดนครปฐม

07 (Medium).jpg
1 (Medium).jpg

4 (Medium).jpg

2 (Medium).jpg

บูชาองค์ละ 1,100 บาท รวมค่าจัดส่งเรียบร้อย

6 (Medium).jpg

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +60 หลง +10 ย่อ เหตุผล
IchimaruGin + 20
krongthip + 20
PHALAT + 20
steelpony + 10

ดูบันทึกคะแนน

ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
kazink โพสต์ 24-8-2013 15:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 24-8-2013 19:25

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ
เช่าไปจากที่นี่ค่ะ

ปล่อยต่อขุนแผนหมื่นทัพ (เลี่ยมแล้ว) 950บาท
กับสีผึ้งสาริกา 350บาท ใช้ไปไม่มากค่ะ
รับทั้งสอง 1200ส่งEMSให้ฟรีค่ะ

สนใจ ฑูตจรจัด@gmail.com ค่ะ
ขอรูปดูก่อนได้ค่ะ

สาเหตุที่ปล่อย :: ใช้ไม่ขึ้นค่ะ แต่ตอนให้คนอื่นใช้ก็เห็นผลค่ะ แต่ตัวเราเองใช้ไม่ขึ้นเลย

ถ้าหากไม่พอใจอย่างไรต้องขออภัยด้วยนะคะ

แหกตาอ่านกฏ แล้วไปเสียตังสิถ้าอยากจะขายนัก ไม่ต้องสาธยายมากความ

ฑูตจรจัด
ฑูตจรจัด  คือพ่อค้าพระจรจัดที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้า กล่าวคือมีเครื่องรางของขลังเป็นสมบัติติดตัวเยอะแยะไปหมด แสดงตนเป็นกูรู กูรู้ไปหมดทุกเรื่อง แอ๊บเป็นสายตรงบ้างอะไรบ้าง ใครคุยอะไรกูรู้กูมีหมด แต่สุดท้ายมันก็จะคุยโวว่ามันมีของชิ้นนั้นเยอะ อยากได้จริง ผมแบ่งให้ก็ได้ในราคาเบาๆ...พวกนี้มันแอ๊บว่ามันไม่ใช่พ่อค้า แต่ถ้าจะเอาพระที่มันมี มันจะ(เวทนา)แบ่งให้? นี่คือเทคนิคการขายชั้นเยี่ยมของฑูตจรจัด เพราะแบ่งก็คือขายนั่นแหละ อ้าว! คุณเป็นญาติฝ่ายไหนของมันหละ จู่ๆมันจะมาแบ่งของที่มันหวงให้ฟรี? กินปลาให้เยอะเข้าไว้จะได้หมั่นสังเกตุพวกจรจัดเหล่านี้ และเป็นที่น่าสังเกตุคือ ฑูตจรจัดมักกระจัดกระจายทั่วเมืองเสน่ห์กาหลง คอยจ้องป่าวประกาศตีเนียนเพื่อขาย ทำตัวเหมือนโฆษณาคั่นละครนั่นแหละ ฑูตจรจัดมักเป็นที่น่ารังเกียจของชาวเมืองผู้กินปลา และเป็นคู่แข่งไร้อันดับของฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง

อ้างอิง http://www.khalong.com/board2/thread-23900-1-1.html

แสดงความคิดเห็น

อ่านกฏนิดนึงครับ  โพสต์ 24-8-2013 15:40
cho โพสต์ 24-8-2013 19:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 24-8-2013 19:22

เรียน จขกท

เจอเหตุแบบนี้ จขกท ไม่ต้องรอผู้ดูแลเลย จัดหนักได้เลยนะคะ!

kazink ตอบกลับเมื่อ 24-8-2013 15:30
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ
เช่าไปจากที่นี่ค่ะ

แหกตาอ่านกฏ แล้วไปเสียตังสิถ้าอยากจะขายนัก ไม่ต้องสาธยายมากความ

ฑูตจรจัด
ฑูตจรจัด  คือพ่อค้าพระจรจัดที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้า กล่าวคือมีเครื่องรางของขลังเป็นสมบัติติดตัวเยอะแยะไปหมด แสดงตนเป็นกูรู กูรู้ไปหมดทุกเรื่อง แอ๊บเป็นสายตรงบ้างอะไรบ้าง ใครคุยอะไรกูรู้กูมีหมด แต่สุดท้ายมันก็จะคุยโวว่ามันมีของชิ้นนั้นเยอะ อยากได้จริง ผมแบ่งให้ก็ได้ในราคาเบาๆ...พวกนี้มันแอ๊บว่ามันไม่ใช่พ่อค้า แต่ถ้าจะเอาพระที่มันมี มันจะ(เวทนา)แบ่งให้? นี่คือเทคนิคการขายชั้นเยี่ยมของฑูตจรจัด เพราะแบ่งก็คือขายนั่นแหละ อ้าว! คุณเป็นญาติฝ่ายไหนของมันหละ จู่ๆมันจะมาแบ่งของที่มันหวงให้ฟรี? กินปลาให้เยอะเข้าไว้จะได้หมั่นสังเกตุพวกจรจัดเหล่านี้ และเป็นที่น่าสังเกตุคือ ฑูตจรจัดมักกระจัดกระจายทั่วเมืองเสน่ห์กาหลง คอยจ้องป่าวประกาศตีเนียนเพื่อขาย ทำตัวเหมือนโฆษณาคั่นละครนั่นแหละ ฑูตจรจัดมักเป็นที่น่ารังเกียจของชาวเมืองผู้กินปลา และเป็นคู่แข่งไร้อันดับของฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง
cho โพสต์ 14-3-2011 23:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-3-2011 23:31

ในที่สุด 'ขุนแผนหมื่นทัพ' รุ่นแรกของอาจารย์อ้วน... ที่ปลุกเสกมาหลายพิธี หลายวาระ ปลุกแล้วปลุกอีก ก็ออกมาให้ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงได้ยลโฉมกันแล้ว!! นับเป็นอีกมิติใหม่แห่งวงการเครื่องรางตระกูลมวลสารอาถรรพ์พราย..โอ้ว..สารพัดพรายเลยทีเีดียว...

เปิดตัว...น่าจัดรายการพิเศษ....สัก 2-3 องค์...555

วิธีบูชาเป็นอย่างไรท่าน serman...คงต้องเซ่น จุดธูปบอกเจ้าที่ก่อนนำเข้าบ้านเป็นแน่แท้?

ปล. ศิษย์ใกล้ชิดผู้เป็นช่างภาพ เหตุใดจึงถ่ายภาพได้งดงามมากมายเช่นนี้ ขอชื่นชม!

เช้านี้ฝนตกหนักมากดีจังไม่ต้องรดน้ำต้นไม้!!
Bank โพสต์ 14-3-2011 23:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โหมหาเสน่ขั้นเทพแน่นอนคร๊าบพี่น้อง
cho โพสต์ 14-3-2011 23:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ท่าน bank ตื่นเช้า หรือยังไม่นอนคะ... ดื่มกาแฟอุ่นๆ ท่ามกลางสายฝนด้วยกันค่ะ
suysakul โพสต์ 15-3-2011 02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โหคงแรงน่าดูเลยครับ
kaineverdie โพสต์ 15-3-2011 02:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาแล้ววววววววว
ToMoToM โพสต์ 15-3-2011 02:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปิด 1 องค์
ขอโอนอาทิตย์หน้านะครับ โอนแล้วจะ PM ไปอีกที่
(ติดธุระอยู่ต่างจังหวัดอยู่ครับ)
cho โพสต์ 15-3-2011 03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปิด 1 องค์
ขอโอนอาทิตย์หน้านะครับ โอนแล้วจะ PM ไปอีกที ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 15-3-2011 02:41

ฮ่านแน๊ะ!! 5555
 เจ้าของ| Serman โพสต์ 15-3-2011 04:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เหลือ 18 องค์ แล้วครับ ช้าไม่ได้แล้ว
wongrad โพสต์ 15-3-2011 04:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้แม่เจ้า..ของดีจริงๆๆอยากได้จังแต่เป็นสายพราย..ปี้โชว..เอาไปเลย..ช่วยเชียร์นะครับ..
 เจ้าของ| Serman โพสต์ 15-3-2011 04:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 15-3-2011 05:09

ปุจฉา   :  ทำไมการเสกพรายต้อง นิมนต์พระ ๔ รูป มาสวดอภิธรรม ๗ คัมภีร์
วิสัชนา  :  ต้องอธิบายให้หลายๆท่านเข้าใจก่อนว่าการปลุกเสก "ขุนแผนหมื่นทัพ" นี้เป็นวิชาชั้นสูงหลังจากทำการบวงสรวจเสร็จจึงนิมนต์พระ ๔ รูป มาสวดอภิธรรม ประกอบด้วยวิชาของผู้ปลุกเสก เป็นการทำให้วิญญาณธาตุทั้งหลาย สำเร็จกลายเป็น ธาตุทิพย์ ซึ่งทำให้มีฤทธิ์สูงกว่า พวกภูติผี พราย ทั่วไป  ทำให้ไม่เป็นผลเสียแก่ผู้บูชา ไม่เข้าตัว

ปุจฉา     : วลานำมาบูชา ต้องเซ่นหรือไม่ ?
วิสัชนา   :  จะเซ่นหรือไม่เซ่นก็ได้ตามสะดวก เพราะดวงจิตวิญญาณทั้งหลาย
ได้มีสภาพเป็น
ธาตุทิพย์ จึงมีความอิ่มเป็นทิพย์อยู่แล้ว

ปุจฉา   :  เป็นคนกลัวผีมาก จะบูชาได้ไหม ?
วิสัชนา :  บูชาได้ ดวงจิตทั้งหลายเมื่อสำเร็จเป็นธาตุทิพย์แล้ว
อยู่ในสภาพกึ่งเทวดาซึ่งสูงกว่าพวกผีทั่วไป จึงไม่มาหลอกหลอนแก่ผู้บูชา

ปุจฉา    :  ใส่วันแรกมีอาการมึนหัว เป็นเพราะอะไร?
วิสัชนา   :  เป็นการปรับธาตุในร่างกาย ให้อธิฐานจิตบอกขุนแผนหมื่นทัพ อาการนั้นก็จะหายไปเอง
suysakul โพสต์ 15-3-2011 05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ
 เจ้าของ| Serman โพสต์ 15-3-2011 05:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปล. ศิษย์ใกล้ชิดผู้เป็นช่างภาพ เหตุใดจึงถ่ายภาพได้งดงามมากมายเช่นนี้ ขอชื่นชม!

ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| Serman โพสต์ 15-3-2011 05:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปิดตัว...น่าจัดรายการพิเศษ....สัก 2-3 องค์...555

ไม่มีองค์ใด พิเศษไปกว่ากันเลยครับ ด้านหลังก็ฝังตะปูโลงศพเหมือนกันทุกองค์
TeddyReyez โพสต์ 15-3-2011 05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชม* ครับ สุดยอดมาก*
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|Mobile|รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver 

GMT+7, 21-8-2014 11:23 , Processed in 0.053153 second(s), 14 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town