ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 3519|ตอบกลับ: 8
ซ่อนแถบด้านข้าง

แม่นางตะเคียน วัดนางกุย อยุธยา เสน่ห์เมตตาเกินราคาวัด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 3-5-2013 14:54

ผ่านไปวัดลองเข้าไปไหว้หลวงพ่อยิ้ม พอเข้าไปไหว้ในโบสถ์เจอพระรูปหนึ่งนั่งในโบสถ์

เลยถามหาเช่าวัตถุมงคล หลวงพ่อเมตตาบอกให้มาเช่าหาที่ศาลเจ้าแม่ตะเคียนด้านหน้าวัด

เลยออกมาจากโบสถ์มีเจ้าหน้าที่รออยู่ด้านหน้าชี้มือไปที่ศาลเจ้าแม่ เลยงงนิดหน่อยว่า

ยังไ่ม่ได้ถามเลยว่าศาลอยู่ที่ไหน มารอชี้บอกทางเหมือนมีคนส่งข่าวทางวิทยุสื่อสาร

555+ เลยมองกลับที่ไปที่หลวงพ่อเดินออกมาก็ไม่ได้พกวอ. อ้าวแล้วรู้ได้ไง แล้วคนที่ชี้มือบอก

เมื่อกี้ตอนเข้ามายังไม่ได้อยู่ที่นี่เลย งงไปใหญ่ แล้วหลวงพ่อที่บอกทางทำไมออกมาจากโบสถ์ซะล่ะ

สงสัยคงมานั่งเพื่อบอกทางเท่านั้นมั้ง หมดหน้าที่ท่านและมัง 5555+ อันนี้ผมคิดเล่นๆๆ

กลุ่มคนก่อนหน้านี้ก็มีมาไหว้ก่อนผมนะครับแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่มารอชี้ทางให้แบบผมเลย

แฟนผมยังถามเลยว่ารู้จักกันหรอ ผมบอกเพิ่งมาจะไปรู้จักกันยังไง เลยเดินมาที่ศาล

มีพระอีกองค์รออยู่ เอตอนเข้ามาที่ศาลมองเข้ามายังไม่มีพระหรือเจ้าหน้าที่ใครทั้งนั้นเลย

พระท่านพูดว่า ว่าจะถามว่าร้อนไหมคงไม่ถามและ ฮ่าแน่นอนครับเหงื่อแตกเลยแดดร้อนมาก

เลยไปที่ตู้ดูวัตถุมงคลที่วัด มีเหรียญหลวงพ่อสวัสดิ์รุ่นสุดท้ายเหลือ 2 เหรียญ

ตะกรุดแก่นไม้ตะเคียน รูปบูชาผงไม้ตะเคียนอัดลงพิมพ์เป็นเจ้าแม่นั่งบนตอไม้ตะเคียน

ประวัติเป็นต้นตะเคียนอายุ 400 ปี ตายพรายเมื่อปี 2540 เลยตัดออกมาแกะเป็นเจ้าแม่ตะเคียน

ในกระเป๋าตอนนั้นยังไม่ได้ไปกดเเงินทำบุญโน่นนี่เหลือ 200 บาทพอดี เลยเช่ารูปหล่อเจ้าแม่ตะเคียนมา

พระองค์นั้นก็ถามคนที่มาไหว้ท่านอื่นว่า มีใครจะเอาอะไรอีกไหม ไม่มีจะขอตัวไปทำงานต่อ อืมฟังแล้ว

แปลกใจนิดหน่อย แล้วแกรู้ได้ไงจะมีคนมาเช่าวัตถุมงคล เลยออกมารอที่ตู้ ช่างมันเถอะยิ่้งคิดคิดแปลกเกิน

จากนั้นได้แวะไปหาปั๊มเพื่อทานเข้ายังไม่ได้ทานมาตั้งแต่เที่ยง พอดีพกเจ้าแม่ใส่กระเป๋าเสื้อ

เดินไปแลกคูปองสั่งอาหาร โอ้วสาวๆมองยิ้มหรี่ตา พูดจาซะหยาดเยิ้ม ไม่น่าเชื่อออกทางเสน่ห์ถึงขนาดนี้

ตอนแรกคิดว่าออกทางโชคลาภอย่างเดียว  200 บาทไม่แพงเลยครับ แถมช่วยเจ้าแม่ตะเคียนบำรุงวัด

ด้วยครับ รายละเอียดลองหาดูครับมีเบอร์โทรวัดสั่งให้ส่งทางพัสดุก็ได้ครับ ส่วนในรูปผมลองเพ้นท์

เล่นๆๆครับ เดี๋ยวจะไปเลี่ยมลองยาวๆๆเลย

วิธีการบูชา   

* เมื่อได้เจ้าแม่ตะเคียนไปใหม่ ๆ ให้จุดธูป 5 ดอก บอกเจ้าที่ว่าได้เชิญเจ้าแม่ตะเคียนมาบูชา.   

* จัดที่วางให้และที่บูชาให้เรียบร้อย โดยบูชาเจ้าแม่ตะเคียนบนพานใบเล็ก ๆ ( วางให้ต่ำกว่าหิ้งพระ )   

* ถวายน้ำเปล่า 1 ถ้วย ควรเปลี่ยนทุกวัน เมื่อถึงวันพระ ให้ถวายพวงมาลัยวางใส่ไปในพาน จัดผลไม้ถวาย.   

* ถ้าต้องการบูชาเจ้าแม่ติดตัว ก็ให้บอกกล่าวเจ้าแม่ตะเคียน แล้วนำติดตัวไปได้เลย.   
* ไม่ควรบนในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ หรือเป็นไปในลักษณะของการพนันโดยเฉพาะ   
* เมื่อบนสิ่งใดได้ ควรแก้บนภายในเร็ววัน.   
* ถ้าบนสิ่งใด แล้วไม่สมหวัง ควรเข้าใจในเรื่องของกฎแห่งกรรม และ   
* ถ้าไม่ได้บนสิ่งใด เราจะจัดชุดเครื่องสำอางเล็ก ๆ ถวายท่านก่อนก็ได้และจะดีมากทีเดียว.  

คาถาบูชาแม่นางตะเคียนมหาลาภว่าดังนี้

นะโม 3 จบ

อิติบูชา จะมหาราชา สัพพะสเน่หา อะระหังสัมมาสัมพุทโธมามา ยาตรายามดี วันชัยมารศรี สวัสดีลาโภ นะโมพุทธายะ ฯ.

สนใจส่งธนาณัติถึง เจ้าอาวาสวัดนางกุย ที่อยู่ 30หมู่5 ต.สำเภาล่ม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา สั่งจ่าย ปณ.เดชาวุธ13000
ทางวัดจัดส่งทางems ดังนั้นจึงขอรบกวนช่วยค่าจัดส่งอีก 100 บาทต่อท่าน (ค่าems50บาทและทางวัดต้องจ้างรถไปที่ไปรษณีย์อีก50บาทเพราะวัดอยู่ไกลจากที่ทำการไปรษณีย์มากพอสมควร)สอบถามเพิ่มเติมได้ที่หลวงพี่เนตร(พระที่ประจำในศาลแม่ตะเคียน)ได้ที่หมายเลข 081-2938926

New Image.JPG
ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
tyler โพสต์ 3-5-2013 16:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงามครับ ราคานี้ไม่แพงนะครับ
Jeanpaul โพสต์ 3-5-2013 16:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าลองครับ ใครจะส่งธนานัติรึเปล่าครับ รวมๆกันส่งกันเถอะ :))
ghostmaster โพสต์ 3-5-2013 18:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำบุญราคาสองร้อยไม่แพงจริงๆครับ
avatuaz โพสต์ 3-5-2013 23:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากบูชามั่งครับ
kiddee โพสต์ 4-5-2013 05:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kiddee เมื่อ 4-5-2013 05:37

มาชมของดีครับ ราคาเบาด้วย
karn โพสต์ 4-5-2013 14:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดแก่นไม้ตะเคียน   คุณ mummamman พอจะทราบราคาไหมครับ
sun โพสต์ 4-5-2013 16:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิอิสวยครับ
 เจ้าของ| mummamman โพสต์ 4-5-2013 19:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดแก่นไม้ตะเคียน   คุณ mummamman พอจะทราบราคาไหมครับ
ต้นฉบับโพสโดย karn เมื่อ 4-5-2013 14:49

ถ้าจำไม่ผิด 120 บาทมั้งครับ ยาวประมาณ 1 นิ้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|Mobile|รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver 

GMT+7, 26-7-2014 22:15 , Processed in 0.036370 second(s), 12 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town