ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 5687|ตอบ: 39
ซ่อนแถบด้านข้าง

โดนผีตามทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เรื่องของเรื่องคือ ทำงานที่ใหม่ได้ยังไม่ถึงเดือนแต่เจอเรื่องแปลกๆเยอะ เช่นพวกปฎิทินตั้งโต๊ะหล่นบ้าง(หลายรอบ) , เข้าห้องน้ำก็เหมือนมีเงาแวปไปแวปมาอยู่หน้าห้องน้ำ ทั้งๆที่อยู่ในห้องน้ำคนเดียวบ้าง , นั่งทำงานอยู่เหมือนโดนคนบิดหูบ้าง แต่ที่หนักแล้วเห็นชัดๆว่าโดนตามก็เมื่อวันศุกร์นั่งรถมอเตอร์ไซค์กับแฟนแล้วช่วงจังหวะแฟนจะบิดคันเร่งจะเลี้ยวแต่แฟนบอกว่าบิดไม่ขึ้นเหมือนมีคนนั่งอยู่ด้วยอีกคนนึง วันนั้นแฟนเค้าเลยใช้วิธีหลอนผีไปที่อื่นไม่ให้ไปที่บ้าน อันนั้นก็เลยผ่านพ้นไป ... แต่พอวันนี้ไปทำงานอีกก็เริ่มเหมือนเดิมของบนโต๊ะมีเปลี่ยนที่เองบ้าง เหมือนมีใครมากดหัวบ้าง ที่หนักก็ตอนขากลับบ้าน อยู่ก็ได้กลิ่นสาปติดที่เสื้อ ทั้งๆที่ทั้งวันก็ไม่ได้ไปโดนอะไรที่ไหนมาเพราะนั่งปวดหัวอยู่ที่บริษัท แฟนก็ได้กลิ่นแต่เค้าไม่อยากให้ผิงกลัวเลยไม่ได้ทักออกมา จนเค้าต้องเอาพระมาให้แขวนคอไว้ อยู่ๆกลิ่นก็หายไปเฉยเลย ตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ผิงทำบุญไปให้เค้าอยู่เรื่อยๆนะค่ะ ทั้งกรวดน้ำที่หน้าบริษัทก็ทำเผื่อแผ่เพื่อเค้าด้วยเจ้าที่เจ้าทางด้วย กลุ้มใจมากเลย  ช่วงนี้ไม่สบายบ้างบ่อยมาก จนคนรอบข้างทักว่าหน้าตาหมองๆ จะทำยังไงดีอ่ะค่ะ ใครมีวิธีแนะนำบ้างมั้ย
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mummamman โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จัดด้วยเบี้ยแก้สิครับ กันของไม่ดี กันอาถรรพณ์
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็มีพกอยู่นะค่ะ  ไม่ได้เอาติดตัวแต่ติดกระเป๋าไว้
Akatsuki999 โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สนใจเบี้ยแก้ไหมครับ
tyler โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แผ่เมตตาให้เค้า
kingblue โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่ผมเคยโดนเหมือนกันครับ แต่แค่ดิ้นไม่ได้ตอนนอนหลับ ไม่ได้แรงแบบนี้อ่ะ  แม่ผมซื้อหนังสือเขียนฮู้มาลองเขียนดูอ่ะ เห็นบอกว่าได้ผลนะครับ แต่พอแผ่นฮู้ขาดมันก็กลับมาอีกหนะ เหอะๆ
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่ผมเคยโดนเหมือนกันครับ แต่แค่ดิ้นไม่ได้ตอนนอนหลั ...
ต้นฉบับโพสโดย kingblue เมื่อ 21-5-2012 21:47

แล้วทำไงต่ออ่ะค่ะนั้น
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แผ่เมตตาให้เค้า
ต้นฉบับโพสโดย tyler เมื่อ 21-5-2012 21:37

ก็ทำบุญให้เค้าเรื่อยๆนะค่ะ
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระพิราพ ท้าวเวชสุวรรณ ลองหามาบูชาดูสิครับ น่าจะช่วยให้ดีขึ้นนะ :-)
Yodtong โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบประนีประนอม ก็ทำบุญกรวดน้ำแผ่เมตตา ไปให้ครับ
แบบรุนแรงหน่อย  ก็ท้าวเวสสุวรรณ พระพิราพ พญาครุฑ ครับ
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระพิราพ ท้าวเวชสุวรรณ ลองหามาบูชาดูสิครับ น่าจะช่ว ...
ต้นฉบับโพสโดย Jeanpaul เมื่อ 21-5-2012 21:51

ขอบคุณค่ะ จะลองหามาดูค่ะ ช่วงนี้เหนื่อยง่ายด้วยไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาตรงๆ เลยน:มาไม่ดีเเช่งมัน เด่วมันก็ไปบุญก็ไม่ต้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jiko เมื่อ 21-5-2012 21:54

crazyaofza โพสต์เมื่อ 21-5-2012 22:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
kingblue โพสต์เมื่อ 21-5-2012 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วทำไงต่ออ่ะค่ะนั้น
ต้นฉบับโพสโดย auntika เมื่อ 21-5-2012 21:50

ก็เขียนใหม่อ่ะครับ พอกระดาษมันเปื่อยก็ทำใหม่
 เจ้าของ| auntika โพสต์เมื่อ 21-5-2012 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็เขียนใหม่อ่ะครับ พอกระดาษมันเปื่อยก็ทำใหม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย kingblue เมื่อ 21-5-2012 22:14

อ๋อค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่มาแนะนำค่ะ พรุ่งนี้จะไปลองอีกซักตั้ง (มิน่าไม่มีใครอยู่ที่นี่ทนสักคน เฮ่อ...)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 31-1-2015 11:05 , Processed in 0.042947 second(s), 11 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town