ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 22248|ตอบกลับ: 44
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอแนะนำเกจิอยุธยา

[คัดลอกลิงก์]
ช่วงนี้จะกราบพระท่านไหนต้องคิดให้ดีก่อนนะครับ เพราะสมัยนี้ชอบมีพวกออกมาอวดอุตริกันมาก
หรือตนเองไม่มีวิชาใดๆแต่ออกมาทำเป็นตัวเกจิกัน เห็นคนที่อื่นมากราบไหว้โดยที่ไม่รู้ความจริง
ผมก้รู้สึกอึดอัดในใจ  ถ้าจะว่ากล่าวก็คงไม่ควรเดวจะหาว่าดูหมิ่นสำนักอื่น แต่จะขอแนะนำแล้วกันนะครับ (ได้แค่ใน จ.อยุธยาครับ)
1.หลวงพ่อละเอียด วัดไผ่ล้อม สายหลวงพ่อขัน วัดนกกะจาบ หลวงพ่อสังข์วัดน้ำเต้า อ.หลวงปู่ทิม  หลวงพ่อแจ่ม วัดวังแดงเหนือ (มีดหมอ)
ใครจะไปกราบรีบหน่อยครับท่านอายุเยอะแล้ว
2.หลวงรวย วัดตะโก ท่านนี้สายหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ จากหลวงพ่อชื่น วัดภาชี หลวงพ่อแจ่ม วัดวังแดงเหนือ
3.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว ศิษหลวงพ่อโชติ อดีตเจ้าอาวาส สายหลวงปู่ปั้น วัดพิกุล
4.หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ศิษหลวงปู่คำปัน พระธุดงจากภาคเหนือ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย และอีกหลายท่าน(เยอะมาก)
5.หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก ท่านได้ศึกษาวิชาของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก พระเกจิสมัย  สงครามอินโดจีน และยังได้ต่อวิชาสายหลวงพ่อจง จาก หลวงพ่อไวทย์ วัดบรมวงศ์ หลวงพ่อหอม วัดบางเตยกลาง หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา พระอาจารย์รวย วัดกลางคลองสาม (หลานหลวงพ่อจง) ฯ เคยปลุกเสกพระร่วมกับ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๒๙ หลวงพ่อแพเดินเข้ามาตบบ่า แล้วบอกว่า “ดีมาก ต่อไปเปลี่ยนชื่อซะนะ เป็นหลวงพ่อจงน้อย”
6.อ.นพวรรณ วัดเสนานิมิต ท่านนี้ รวบรวมสรรพวิชาหลายแขนง สายหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ในอยุธยาท่านนี้มีตำรามากที่สุดก็ว่าได้
7.หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ ชื่อวัดก็บอกอยู่แล้ว ไม่ต้องอธิบายนะครับ
8.หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน ท่านนี้ไม่ทราบประวัติท่าน แต่รู้ว่าท่าน ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ
9.หลวงพี่ต้อม วัดโพธิ์เผือก พระหนุ่มนักพัฒนา เก่งด้านการเขียนยันต์ ลงยันต์
10.หลวงพี่โอเลี้ยง วัดจอมเกศ อ.สักยันต์ ที่กำลังบูมในขณะนี้
11.หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ ศิษย์หลวงพ่อนอวัดกลางท่าเรือ หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง หลวงพ่อแจ่มวัดวังแดงเหนือ
ท่านนี้ขอแนะนำใครทีชอบมีดหมอ ต้องหลวงพ่อเอื้อน
12.หลวงพ่อหวล วัดพุทธไธสวรรค์ หลวงพ่อหวลท่านได้เรียนวิชาอาคม สุดยอดวิชาอาคมที่เกือบจะเรียกว่าสาบสูญไปแล้ว ได้แก่วิชาอาคมเรียกและเชิญเหล็กไหล หรือพญาเหล็กไหลสุดยอดแห่งธาตุกายสิทธิ์ ที่ทุกคนต้องการได้มาครอบครอง วิชาอาคมเรียกหรือเชิญเหล็กไหลนั้นไม่ใช่จะเปิดเผยกันง่ายๆการเรียกหรือเชิญเหล็กไหล ก็ไม่ใช่เรื่องธรรมดาที่ใครๆก็ทำได้ เหล็กไหลเป็นธาตุกายสิทธิ์…..ย่อมเป็นอันตรายต่อผู้ที่จิตไม่บริสุทธิ์ หากทำการเรียกหรืออัญเชิญเหล็กไหล อาจถึงตายได้
ซึ่งหลวงพ่อหวล แห่งวัดพุทไธสวรรค์ จ
.พระนครศรีอยุธยา ท่านได้เล่าเรียนศึกษาวิชา "การเรียกและตัดเหล็กไหล" จากศิษย์หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์

พระอาจารย์ที่ผมแนะนำมานี้ เก่งจริง ปฏิบัติดี คนอยุธยาจะขึ้นหาท่านมาก
นอกเหนือจากนี้ โปรดใช่วิจารณญาณ นะครับ ถ้าไปตรงข้ามกับความเห็นของใคร ขออภัยด้วย  ขอบคุณที่อ่านครับ
ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
matter8 โพสต์ 19-2-2011 20:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากจ้า  
chayadaj โพสต์ 19-2-2011 20:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 19-2-2011 20:42

ขอบคุณค่ะ...
อยู่ปทุมฯ ใกล้ ๆ จะได้ไปกราบไหว้ค่ะ...
ปกติ จะไป วัดใหญ่ชัยมงคล วัดพนัญเชิง วัดท่าการ้อง วัดนครหลวงแค่นั้นเอง....
kaineverdie โพสต์ 19-2-2011 20:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ ดี
ura โพสต์ 20-2-2011 08:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เก่งจริงๆตามนั้นเลย
cho โพสต์ 20-2-2011 21:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลพ.. นพวรรณ ท่าน แน่นอนมาก..ชอบท่านดูนักเลงๆๆ ดีครับพู ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 20-2-2011 21:26

นอนมาแน่ๆ จ่ะ หม่อมลำเอียงจ๋า!
ura โพสต์ 20-2-2011 22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้จะกราบพระท่านไหนต้องคิดให้ดีก่อนนะครับ เพรา ...
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 19-2-2011 20:07

ขาดหลวงพ่อสายทอง วัดพรมนิวาสไปองค์นึงครับ
Done โพสต์ 22-2-2011 00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม ท่านดังในพื้นที่เป็นอย่างมากโดยเฉพาะแหวน

เหรียญของท่านเหนียวนี้สุดๆ มีประสบการณ์เอาให้เด็กใส่ หมาใหญ่กัดไม่เข้า
 เจ้าของ| OHO โพสต์ 22-2-2011 20:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับผม ท่านที่กล่าวมาในที่นี้ เป็นพระ ที่คนอยุธยา นับถือจริงๆครับ

นอกเหนือจากนี้ ใช้วิจารณญานครับผม
jane โพสต์ 22-2-2011 20:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้จะกราบพระท่านไหนต้องคิดให้ดีก่อนนะครับ เพรา ...
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 19-2-2011 20:07

เป็นคนอยุธยาเหรอคะ ?
 เจ้าของ| OHO โพสต์ 24-2-2011 12:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# jane

ใช่ครับผม
somdejdang โพสต์ 24-2-2011 12:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด somdejdang เมื่อ 24-2-2011 12:30
ครับผม ท่านที่กล่าวมาในที่นี้ เป็นพระ ที่คนอยุธยา นั ...
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 22-2-2011 20:22

สนับสนุนครับ ตอนนี้มีเกจิหนุ่มเยอะบางองค์ดูแล้วเหมือนจะดีเก่งหลายด้าน แต่สุดท้ายก็ไปอยู่กับกลุ่มสร้างพระที่หวังผลประโยชน์เลยคิดว่าสุดท้ายก็ๆไม่น่ากราบเท่าไหร่ ครับผม หลวงพ่อเอียดท่านละเอียดสมชื่อครับ ทำอะไรต้องตรวจสอบก่อนไม่มีวัตถุมมงคลให้ออกมมั่วๆแล้วแต่ละปีมีไม่เยอะครับ เสกก็จนกว่าท่านจะบอกว่าดี ครับไม่ได้ออกเอาตามใจคนสร้างครับ  ทำกันเองที่วัดเสร็จแล้วตรวจเก็บบล๊อกนับจำนวนเกินขาดไม่ได้ ไปกราบท่านก่อนถึงงานวันเกิดท่าน ทั้งๆ ที่เย็นแล้วท่านยังลงตรวจงานเองเลย ครับ น่านับถือมากครับ
 เจ้าของ| OHO โพสต์ 24-2-2011 12:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# somdejdang

หลวงพ่อเอียดท่านขนาดยังไม่ค่อยแข็งแรงนะครับ
ท่านคุมเองหมด ใครจำได้ช่วงที่จตุคามดังๆละครับท่านกรำงานมากถึงขนาดล้มป่วยเลย
jane โพสต์ 24-2-2011 12:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  jane

ใช่ครับผม
ต้นฉบับโพสโดย OHO เมื่อ 24-2-2011 12:24

ที่ถามเพราะเคยอยู่ที่นั้น   มีความผูกพันธ์กับที่แห่งนั้นมากค่ะ

เจ้าของ| OHO โพสต์ 24-2-2011 12:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|Mobile|รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver 

GMT+7, 20-8-2014 21:40 , Processed in 0.042205 second(s), 10 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town