danai.tho โพสต์เมื่อ 5-7-2011 15:56

ถามศิษย์พ่อทอง

คือว่าเมื่อไม่นานมานี้ผมมีอาการปวดหลังมาก จึงไปหาหมอนวดแผนโบราณ นะครับ อย่าคิดเป็นอื่น ซึ่งหมอนวดก็แก่แล้วด้วยครับ ผมให้หมอนวดใช้ข้อศอกนวดให้แต่แกบอกว่าข้อศอกเจ็บจึงนวดไม่ได้แกเลยใช้เท้าเหยียบให้ แต่ในใจผมขอขมาพ่อทองและครูบาอาจารย์ทั้งหมดเพื่อให้ท่านอภัย
อย่างนี้ยันต์ผมจะเสื่อมไหมครับ

pungkung โพสต์เมื่อ 5-7-2011 16:06

เรียกกลับมาสิครับถ้ากลัวเสื่อมอิอิ

danai.tho โพสต์เมื่อ 5-7-2011 16:39

ตอบกลับ 2# pungkung

เรียกกลับมายังไงครับ มีคาถาหรือเปล่า หรือต้องให้พ่อทองเรียกกลับครับ

ขอบคุณครับ......

boworn โพสต์เมื่อ 6-7-2011 08:18

ไม่เสื่อมหรอกครับ ก็บอกกล่าวขอขมาแล้วนี่ครับ
ขอให้เป็นคนดีมีศีลธรรม เสกข้าวปลุกตัวเป็นประจำไม่มีเสื่อมครับ
(เวลามีอะไรกับแฟนของเรา หากชอบโลดโผนหรือชอบเล่นท่ายาก ก็ควรที่จะบอกกล่าวขอขมาก่อนนะครับโดยเฉพาะท่านที่สักพ่อปู่ฤาษี ควรที่จะเอ่ยนามท่านบอกกล่าวขอขมาท่านด้วยนะครับ)

pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 08:41

ถ้ากลัวเสื่อมก้อเรียกใหม่ๆนะครับ อินนี้ของผมใช้เป็นประจำเพราะว่าเป้นศิษย์สายหลวงพ่อประเทืองครับ

เป็นคาถาเรียกอาคม ในสาย ของ ลพ ประเทืองเจ้าของตำนาน เสกแล้วสับนะครับ ปัจจุบันท่านมรณะภาพแล้ว

เป็นสหธรรมิก กับ ลพ เปิ่น วัดบางพระ ของเราเช่นกันครับ

ตั้งนโม 3 จบ แล้วกล่าวว่า

"โส มา เร สะ" 3 จบ

ใช้มือวนที่กระหม่อม แล้วตบลงที่กระหม่อม

กลั้นใจว่า อะ "วิกรึงคะเร"

ลูกศิษย์ สาย ลพ ประเทืองใช้กัน ครับ แล้ว ที่ผมอ่านเจอในตำราก็ คล้ายๆ กันครับ สามารถ เรียกอาคม ที่ออกจากตัวเรา ไปแล้ว กลับคืนมาได้ ขยันเรียก ขยันทำ บ่อยๆ ครับ ถ้า รู้สึกแปลก ๆ ยังไง ลองมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ ....

ขอขอบคุณข้อมูล จาก เว็ป วัดด่านเจริญชัย http://www.waddan-c.pantown.com/
มา ณ ที่นี้ ด้วยครับผม

pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 08:48

หรือใช้บทนี้ปลุกขึ้นมาใหม่อีกก้อได้นะครับ
คาถาปลุกเสกของ
โอมพระศุกร์กูจะปลุกสำแดงนารายแสง เธอจึงจะให้กูปลุกมนต์และปลุกยา
กูจะปลุกทั้งคาถาและเลขยันต์ กูจะปลุกทั้งเป็นศุนย์และเป็นจันทร์
กูจะปลุกทั้งกลางวันและกลางคืน กูจะปลุกทั้งไม้อันยื่นก็มาระเถื่อน
กูจะปลุกทั้งบนเรื่อนและป่าช้า กูจะปลุกทั้งสะบ้าและเขาควาย
กูจะปลุกทั้งรูปตายมาเป็น กูจะปลุกทั้งเส้นเอ็นและกระดูก
กูจะปลุกทั้งด้ายผูกประกบ พระครูกูชื่อพระฤษีกัสะสปะชุมมนต์ให้แก่กู อิสวาสุ มะอะอุ นะโมพุทธายะ

boworn โพสต์เมื่อ 6-7-2011 09:02

หรือใช้บทนี้ปลุกขึ้นมาใหม่อีกก้อได้นะครับ
คาถาปลุ ...
ต้นฉบับโพสโดย pungkung เมื่อ 6-7-2011 08:48 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

คาถานี้ต้องตั้งนะโมก่อนหรือเปล่าครับ แล้วคาถาบทนี้ได้มาจากอาจารย์ท่านใดครับ ขอบคุณครับ{:8_179:}

pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 09:12

ตอบกลับ 7# boworn

ตั้งนะโมก่อนครับทำจิตให้เป็นสมาธิ ประสิทธิคาถาก่อนด้วย "นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ" แล้วทำจิตให้เป็นสมาธิครับแล้วจึงท่องคาถา ส่วนที่ได้มานั้นได้มาจากหนังสือคาถาโบราณนะครับส่วนของอาจารย์ท่านใดอันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันเพราะว่าตรงที่ไปเจอเขาไม่ได้ระบุไว้ครับเอาเป็นว่าถ้าศรัทธาก็นำไปใช้กันนะครับไม่ต้องคิดรัยมากนึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณบิดามารดาอาจารย์ก็ขลังแล้วครับ

Taisetsu โพสต์เมื่อ 6-7-2011 23:28

แก้ไขล่าสุด Taisetsu เมื่อ 6-7-2011 23:30

คุณdanai.tho อย่าคิดมากนะครับแค่นี้ไม่เสื่อมแน่นอน อยู่ที่จิตใจของเราถ้ายังเคารพศรัทธาอยู่ไม่ต้องกลัวว่าของจะไม่อยู่กับตัว พ่อให้ทุกคนเต็ม100ครับอยู่ที่ว่าเราจะรักษาไว้ได้เต็ม100รึปล่าว กลัวดีแล้วครับดีกว่าไม่รู้สึกอะไร แต่ครั้งหน้าผมว่าเลี่ยงได้ก็ดีกว่านะครับ ผมเคยได้ยินมีคนถาม ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องผู้หญิงอยู่บนตัวรึปล่าว แต่ได้ยินแน่ๆท่านบอกขอแค่อย่านำเท้ามาเหยีบ

ไม่ต้องปลุกคาถาเรียกของกลับอะไรนะครับพ่อไม่เคยบอก แค่หมั่นเสกข้าวกินทุกมื้อแค่นี้พอครับ
ด้วยความเคารพครับ

danai.tho โพสต์เมื่อ 7-7-2011 15:54

ตอบกลับ 9# Taisetsu

ขอบคุณครับ ท่าน Taisetsu และเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านที่ช่วยไขข้อสงสัยให้

ขอบคุณอย่างสูงครับ   {:8_165:}

cho โพสต์เมื่อ 7-7-2011 18:15

เรามีของสูงอยู่บนตัว ควรหลีกเลี่ยงแบบที่ท่าน Taisetsu ว่าไว้..ตามนั้นเลย รายละเอียดครบแล้ว ต่อไปก็อย่าให้ใครข้าม อย่าให้ใครเหยียบ..ของสูง..อีก ของสูงที่ว่าคือตัวเรา! ตัวเราที่พ่อทองได้ลงอักขระอาคมไว้...

ครั้งนี้ผ่านเลยไป ขอขมาแล้ว เราอาจเจ็บ อาจปวด จำเป็นต้องให้หมอรักษา..

cho โพสต์เมื่อ 7-7-2011 18:15

เรามีของสูงอยู่บนตัว ควรหลีกเลี่ยงแบบที่ท่าน Taisetsu ว่าไว้..ตามนั้นเลย รายละเอียดครบแล้ว ต่อไปก็อย่าให้ใครข้าม อย่าให้ใครเหยียบ..ของสูง..อีก ของสูงที่ว่าคือตัวเรา! ตัวเราที่พ่อทองได้ลงอักขระอาคมไว้...

ครั้งนี้ผ่านเลยไป ขอขมาแล้ว เราอาจเจ็บ อาจปวด จำเป็นต้องให้หมอรักษา..

zx10r โพสต์เมื่อ 7-7-2011 18:56

ถ้าเพื่อรักษากายความจริงมันไม่เป็นไรแต่ในใจคุณ คงจะไม่สบายใจแน่ๆก้อลองให้พ่อเป่าให้ใหม่จะได้สบายใจ
แต่ถ้าว่าเลี่ยงได้ควรเลี่ยงไหมควรเลี่ยงนะครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ถามศิษย์พ่อทอง