dark โพสต์เมื่อ 21-6-2011 23:29

เตรียมพบกับสุดยอดของดีสายล้านนา เร็ว ๆ นี้ครับ...

แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 21-6-2011 23:32

อีกไม่นานต่อจากนี้ น่าจะประมาณสัปดาห์หน้า...ผมจะนำวัตถุมงคลเครื่องรางของขลังที่ถือว่าเป็นของดีในสายล้านนา มาบอกบุญให้ร่วมทำบุญกันนะครับ โดยวัตถุประสงค์หลักของโครงการสะพานบุญชุดนี้ ก็เพื่อนำเงินบางส่วน(หลังจากหักค่าใช้ต้นทุนแล้ว) ไปร่วมสมทบทุนสร้างพระธาตุเจดีย์ของวัดศิริชัยนิมิตร บ้านกิ่วแลป่าเป้า ตำบลบ้านกาดอำเภอแม่วาง จังหวัดเชียงใหม่ ตามเจตนารมณ์ในศาสนาสถานอย่างสุดท้ายประจำวัด ของท่านพระครูโสภณสารคุณ หรือหลงปู่ครูบาบุญมา พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งอำเภอแม่วางผู้เปี่ยมล้นด้วยเมตตา ซึ่งผมให้ความนับถือศรัทธาอย่างสูง และเคยประกาศบอกบุญมาก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งวัตถุมงคลชุดนี้ผมได้มีส่วนในจัดสร้าง และได้นำเข้าพิธีปลุกเสกมาแล้วหลายครั้ง โดยมีรายนามพระเกจิอาจารย์ชื่อดังที่ได้ปลุกเสกอธิษฐานจิตมาแล้ว ก็มี...{:3_46:}

1.หลวงปู่ครูบาสิงห์แก้ว วัดปางกอง อำเภอแม่ออน จังหวัดเชียงใหม่.

2.หลวงปู่ครูบาคำตั๋น วัดย่าปาย อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่.

3.หลวงปู่ครูบาผดุง วัดป่าแพ่ง เจ้าตำรับพิธีวัวธนูกริ่งตรีนิสิงเหแห่งเมืองเชียงใหม่.

4.หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน อำเภอหางดง จังหวัดเชียงใหม่.

และท่านสุดท้าย ที่ผมจะนำไปขอให้ท่านได้เมตตาปลุกเสกทำพิธีให้เป็นเวลา 7 วัน ก็คือ อาจารย์ฆราวาสผู้เฒ่าจอมขมังเวทย์ในสายล้านนา ที่ผมนับถือศรัทธาอย่างสูง...พ่ออาจารย์สม แห่งสำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่... {:8_179:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-6-2011 23:33

อีกไม่นานต่อจากนี้ น่าจะประมาณสัปดาห์หน้า...ผมจะนำวั ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 21-6-2011 23:29 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

สุดยอดค๊าบบบ{:8_179:}

dark โพสต์เมื่อ 21-6-2011 23:51

แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 21-6-2011 23:54

โดยวัตถุมงคลที่จะนำออกให้ร่วมทำบุญกันมีอยู่จำนวน 2 รายการ ได้แก่...

1.พญาอิ่นคำ ซึ่งแกะจากไม้รักซ้อนตายพราย จัดสร้างขึ้นมาเพียงแค่ 5 องค์เท่านั้น แต่มีเจ้าของไปแล้ว 1 องค์จึงเหลือออกให้ร่วมทำบุญแค่ 4 องค์ครับ...โดยพญาอิ่นคำทุกองค์ใต้ฐานจะติดชิ้นอาถรรพ์...ลึงค์พ่อพญาช้างประสมโขลงชิ้นเป้ง และด้านหลังจะมีการตอกโค๊ดหมายเลข 1-5 (มีผู้สั่งจองหมายเลข 5 ไปแล้ว) ติดขี้ผึ้งปิดตาพระเจ้าและขี้ผึ้งเมตตาหลวง ที่หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จังหวัดเชียงใหม่ได้อธิษฐานจิตไว้นานมาก และมอบให้มากับมือ...และผ้ารองสรีระสังขารหลวงปู่ครูบาคำอ้าย วัดศรีคำชมภู พระอริยะเจ้าแห่งเมืองเชียงใหม่...{:3_41:}

*** โดยพญาอิ่นคำชุดนี้ได้เคยนำเข้าพิธีปลุกเสก พร้อมกับล๊อกเกตอิ่นช้างประสมโขลง รุ่น 1 สำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่ ในฤกษ์แห่งพญาวัน ปี๋ใหม่เมืองตามตำรับล้านนา ที่ถือว่านี่แหละคือที่สุดแห่งวันในรอบปี...และจะนำไปขอให้พ่ออาจารย์สม บรมครูแห่งสำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่ ได้ทำพิธีปลุกเสกซ้ำอีกวาระหนึ่งเป็นเวลา 7 วัน...มีให้ร่วมทำบุญบูชาจำนวน 4 องค์สุดท้ายแล้วนะครับ ทุกองค์เป็นงานแฮนด์เมดแกะมือล้วน ๆ ให้บูชาองค์ละ 900 บาท เลี่ยมให้ฟรี จัดส่งให้ฟรีด้วยครับ...***{:3_46:}

dark โพสต์เมื่อ 21-6-2011 23:56

แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 21-6-2011 23:58

มาชมกันชัด ๆ อีกทีว่า...พญาอิ่นคำชุดนี้จะสมฐานะอิ่นไม้แกะคู่ ที่ถือว่าเป็นอีกที่สุดของวิชาสายเมตตามหาเสน่ห์ รุ่นแรก ของสำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่หรือไม่...ลองพิจารณากันได้เลยครับ...{:3_59:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 22-6-2011 00:03

มาชมกันชัด ๆ อีกทีว่า...พญาอิ่นคำชุดนี้จะสมฐานะอิ่นไ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 21-6-2011 23:56 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

สวยงามสุดยอดครับผม เห็นที่แรก " ขนลุก "

ชะรอยเป็นแรงครูแน่นอนครับผม ^^{:8_179:}

BLACK_DOG โพสต์เมื่อ 22-6-2011 00:04

ว๊าววๆ
แล้วอีกรายการล่ะครับ พี่ Dark
{:8_171:}

dark โพสต์เมื่อ 22-6-2011 00:10

แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 22-6-2011 00:22

2.ตะกรุดพญาแมงภู่คำ ตำรับล้านนาซึ่งเป็นวิชาที่รับสืบทอดมาจากไทยใหญ่เมืองเจี๋ยงตุง โดยวิชานี้คือสุดยอดวิชาสายโภคทรัพย์และมหาเสน่ห์ ที่แม้แต่พระเจ้าบุเรงนอง ยังเชื่อถือเป็นเครื่องรางคู่บารมีประจำพระองค์ จนประกาศชัยชนะเป็นพระเจ้าสิบทิศ ซึ่งวิชานี้เป็นสุดยอดวิชาสายบรมครูสย่าโป๊ะโป๊ะอ่อง ที่ท่านทำไว้ถวายให้พระเจ้าบุเรงนอง...พญาแมงภู่คำนั้น ตามคติสายม่านและสายไตนั้นถือว่า " เป็นแมลงที่ประเสริฐกว่าแมลงมีปีกทั้งปวงในโลกนี้ " เนื่องจากได้รับแสงรัศมีฉัพพรรณรังสีอันเป็นทิพย์ ด้วยพุทธบารมีของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้านั่นเอง...จัดสร้างตามตำรับวิชาสายโบราณ ข้างในอุดผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ว่านยาอาคมและสีผึ้งมหาเสน่ห์ จัดสร้างจำนวน 30 ดอกเท่านั้น ออกให้บูชาดอกละ 200 บาทพร้อมเลี่ยมใส่กรอบพลาสติคให้ฟรี แต่ในภาพยังไม่ได้เลี่ยมนะครับ แต่ขอค่าจัดส่งแบบ EMS. ทั่วประเทศอีก 50 บาทต่อทุกๆ ครั้งการจัดส่งด้วยครับ*** โดยจะนำไปขอให้พ่ออาจารย์สม สำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่ ทำพิธีปลุกเสกพร้อมกับพญาอิ่นคำ รายการข้างบนด้วยนะครับ ซึ่งวัตถุมงคลทั้ง 2 รายการนี้ได้ผ่านพิธีปลุกเสกมาพร้อมกันแล้วโดยตลอดครับ ดังนั้นจึงมั่นใจได้เลยว่าได้ผ่านการปลุกเสกมาอย่างดีแล้ว ***{:3_41:}

dark โพสต์เมื่อ 22-6-2011 00:34

เมื่อ...ล๊อกเกตอิ่นช้างประสมโขลง รุ่น 1 สำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่ มีประสบการณ์สุดยอดดีอย่างไร วัตถุมงคลชุดสะพานบุญรายการนี้ ย่อมดีเด่นไม่น้อยกว่ากันอย่างแน่นอนครับ และที่สำคัญแบบสุด ๆ ๆ ๆ ก็คือ จัดสร้างขึ้นมาเป็นครั้งแรกแค่เพียง 5 องค์เท่านั้น หมดแล้วหมดเลย...เอาของดีแบบสุดยอดไปลองใช้กันดู อีกทั้งได้บุญกุศลกันไปแบบเต็ม ๆ ด้วยนะครับ...สาธุ ๆ ๆ ๆ {:8_179:}

dark โพสต์เมื่อ 22-6-2011 00:36

- จะลงชื่อสั่งจองบูชาไว้ก่อนในกระทู้นี้ หรือจะโอนเงินมาเลยก็ได้ครับ...งานบุญงานกุศลทั้งนั้น...{:8_179:}

dark โพสต์เมื่อ 22-6-2011 01:40

- อันนี้เป็นของชุดเก่าที่เก็บไว้มาระยะหนึ่งแล้ว รอคอยโอกาสเหมาะ ๆ เพื่อใช้ในการบอกบุญเป็นหลักนะครับ...ช่วงนี้กำลังยุ่ง ๆ เรื่องการจัดสร้างพ่อพญาลิ้นคำและตะกรุดพญาปลิงคำ ของสำนักบ้านต๋ม เชียงใหม่อยู่เลยครับ บล๊อคใกล้จะเสร็จแล้ว มวลสารก็เตรียมพร้อม...สู้ ๆ{:7_130:}

hamakpure โพสต์เมื่อ 22-6-2011 03:18

แก้ไขล่าสุด hamakpure เมื่อ 22-6-2011 03:20

จองพญาอิ่นคำหมายเลข 1 ครับยังมีอยู่รึเปล่าครับ

ขอ pm รายละเอียดบัญชีด้วยครับ

hrod1 โพสต์เมื่อ 22-6-2011 03:54

คุณDark ผมขอจอง
1.พญาอิ่นคำ ซึ่งแกะจากไม้รักซ้อนตายพราย 900 บาท 1 องค์ หมายเลข4 และ
2.ตะกรุดพญาแมงภู่คำ ดอกละ 200 บาท1 ดอก
ค่าส่ง50 บาท รวม 1150 บาท
เนื่องจากตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศจะกลับประมาณวันทีี่4ก.ค. ผมขอโอนเงินให้วันที่5ก.ค.นะครับ ขอบคุณครับ

SZAVIO โพสต์เมื่อ 22-6-2011 03:59

ขอจองอย่างละหนึ่งค่ะ หมายเลขอะไรก็ได้ค่ะ เดี๋ยวรอให้ส้มเช้งตื่นแล้วจะโทรคุยกับส้มเช้งนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

soulnatic โพสต์เมื่อ 22-6-2011 06:57

พี่ขุนครับ ขอจอง จองพญาอิ่นคำหมายเลข 2นะครับ
ถ้าหากไม่มีขอหมายเลขอะไรก็ได้ครับ

madagascar โพสต์เมื่อ 22-6-2011 07:18

มาไม่ทันพญาอิ่นคำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9
ดูในรูปแบบกติ: เตรียมพบกับสุดยอดของดีสายล้านนา เร็ว ๆ นี้ครับ...