poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 08:24

คุยกันสบายๆ....เกี่ยวกับกฎแห่งกรรม...

ก่อนอื่นต้องขอกล่าวขอบคุณเว็บไซด์เมืองกาหลงก่อนนะครับ
เป็นเว็บไซด์ที่ถูกใจมาก ท่านเจ้าเมืองก็เป็นคนใจกว้าง มีคุณธรรม
มีเหตุ มีผล และที่สำคัญเปิดโอกาสให้ทุกคน ที่มีใจบริสุทธิ์ ไม่สร้างความเดือดร้อนวุ่นวายให้กับใคร
ได้มีโอกาสเข้ามาในบ้าน ใช้สิทธิ์ตามที่พึงมีพึงได้

ต้องขอกราบอนุโมทนาในกุศลจิตของท่านเจ้าเมือง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 08:28

ขอเรียนเชิญเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่มีประสบการณ์ตรง
เกี่ยวเนื่องกับกฎแห่งกรรม หรือเกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวร
มาร่วมแลกเปลี่ยนสนทนากันนะครับ

poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 08:31

กระทู้นี้อาจมีส่วนช่วยเหลือให้ท่านที่มีความทุกข์ทั้งทางกาย และทางใจ
ผ่อนคลายเบาบางลงได้ ไม่มากก็น้อย

audi1416 โพสต์เมื่อ 3-6-2011 13:24

อนุโมทนาครับ สาธุึ

ข้าว โพสต์เมื่อ 3-6-2011 13:54

หืม เจอมากับตัวเรื่องกฏแห่งกรรมทำกับเค้าอย่างไรย่อมได้เช่นนั้นทันในชาตินี้ ไวจริงๆได้รับมาแล้วค่ะ
คิดว่าคราวหน้าคงจะไม่ทำอีก(เรื่องรักๆใคร่ๆนี่แหละค่ะ)

poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 16:52

หืม เจอมากับตัวเรื่องกฏแห่งกรรมทำกับเค้าอย่างไรย่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ข้าว เมื่อ 3-6-2011 13:54 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

บางคนเจอกรรมในอดีตชาติให้ผล แต่หาสาเหตุไม่เจอ ต้องทุกข์อยู่นานครับ
คุณข้าว โชคดี ที่เป็นกรรมในชาติปัจจุบันให้ผล จึงไม่ทุกข์นาน

poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 16:59

เรื่องวิบากกรรม ก็มีส่วนที่ทำให้บางคนใช้วัตถุมงคลแล้ว มองเห็นผลได้ยาก
คนที่กำลังมีวิบากกรรมอยู่ เปรียบเสมือน มีคะแนน -10
เวลาใช้วัตถุมงคล ดีขึ้นมา +5แต่ก็ยังติดลบ -5
มองดูแล้วเหมือนไม่ได้ผล เพราะค่ายังติดลบ แต่น้อยลง

ส่วนคนที่มีกรรมดี ส่งผลอยู่ เปรียบเหมือนมีคะแนน +10
พอใช้วัตถุมงคล ได้ผล +5ค่าเพิ่มมาเป็น +15
จะเห็นผลได้ชัดเจนทันที

ดังนั้นจึงไม่ควรกล่าวหาว่าวัตถุมงคลนั้นๆใช้ไม่ได้ผล
ต้องดูที่วิบากกรรมของตนเองด้วย

cho โพสต์เมื่อ 3-6-2011 21:33

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 3-6-2011 21:38

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่เมืองเสน่ห์กาหลงมีหลายสิ่งที่ท่าน poseidon..ถูกใจบ้าง..
แวะมาอยู่เมืองนี้เสียด้วยกันค่ะ..สร้างขวัญและกำลังใจ ความอบอุ่นร่วมกัน...

กระทู้นี้น่าสนใจนะคะ..ว่าด้วยเรื่องกฏแห่งกรรม..

เปิดประเด็นอย่างไรดี?

winny โพสต์เมื่อ 3-6-2011 22:38

กระทู้นี้น่าสนใจและเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่านไม่มากก็น้อย...จะติดตามครับ

poseidon โพสต์เมื่อ 4-6-2011 08:50

ขอขอบคุณทุกเสียงที่ตอบรับและติดตามครับ

เรื่องของกรรมบางทีก็ดูซับซ้อนซ่อนเงื่อน
บางทีก็ง่ายดายจนแทบไม่น่าเชื่อ

ปัจจุบันนี้ มีหนังสือเกี่ยวกับ คนเห็นกรรม สแกนกรรม ตรวจกรรม
ออกมามากมาย ให้เราได้ศึกษาหาความรู้ มีแง่คิดแตกต่างกันไป

ค่อยๆติดตามกันต่อไปนะครับ
จะมีประสบการณ์เกี่ยวกับกฎแห่งกรรมเจ้ากรรมนายเวรที่กำลังให้ผล การขออโหสิกรรม
เป็นประสบการณ์ตรงที่ไม่ได้คัดลอกมาจากที่ไหน ในช่วงปี 2552 - 2554 ครับ

Jay โพสต์เมื่อ 4-6-2011 21:21

ขอขอบคุณทุกเสียงที่ตอบรับและติดตามครับ เรื่องของกรรม ...
ต้นฉบับโพสโดย poseidon เมื่อ 4-6-2011 08:50 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

{:8_179:}

yoyo โพสต์เมื่อ 5-6-2011 19:07

ตอบกลับ 11# Jay

เมื่อเดื่อนมีนาคม 2554 ผมได้ไล่ตืแมวตัวใหญ่ที่เข้ามาในบ้านตีไปที่หลัง1ที
ต่อมาอีก2วันผมรู้สึกเจ็บที่หัวไหล่ซ้าย กินยาแก้ปวดก็หายเป็นพักๆ
เป็นๆหายอยู่2อาทิตย์ก็ไม่หายสักทีจึงสวดมนต์ไหว้พระอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้แมวตัวนั้น
ผ่านไป3วันอาการปวดก็ทุเลาหายเองโดยที่ไม่ต้องกินยาอีกเลย
กรรมที่ผมทํากับแมวตัวนั้นแมวคงอโหสิกระมัง
ทุกวันนี้ก็สวดมนต์ทุกวันอิติปิโส พาหุง มหากา ชินบัญชร ธัมมะจักร
ยอดพระกัณฑ์ บารมี30ทัศ เมตตาใหญ่ เมตตาใหญ่พิศดาร และบทอื่นๆ
ทําให้ชีวิตดีขึ้นครับ

poseidon โพสต์เมื่อ 6-6-2011 08:36

ขออนุโมทนาบุญที่แผ่ไปให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณ yoyo ด้วยครับ

ขอเพียงให้เรามีความตั้งใจขอขมาขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวร แล้วทำบุญอุทิศกุศลไปให้เขาด้วย
เมื่อเขาเห็นเจตนาของเราแล้ว ก็คงไม่ปฏิเสธการอโหสิกรรมให้
เรื่องหนักก็จะเบา เรื่องเบาก็จะหายไปครับ

Sutep โพสต์เมื่อ 7-6-2011 21:18

โอ้ะโอ่ ....ทำไมของทุกท่านมีนิสเดียว ผมแค่คิดยังมะล่ายท่ายทอด ทั้งวันยังได้ไม่กี่เรื่องเลยครับ แต่ถึงยังไงๆผมก็ไม่ลืมคำสอนของพุทธองค์ที่ว่ามนุษย์นี้ทุกคนเกิดมาเพื่อใช้กรรม ดังนั้นเพียงเราพึงสังวรว่ากัมมุนา วัตติกา โลเก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ก็ขอให้ทำแต่กรรมดี เพื่อจะส่งผลให้ภพชาติต่อไปเจอแต่สิ่งที่ดีกว่านี้ครับ

iching โพสต์เมื่อ 8-6-2011 17:52

เรื่องมีอยู่ว่าสมัยผมยังเยาว์ ที่บ้านผมจะค้าขายขายอาหารตามสั่งอยู่ที่ต่างจังหวัดและวันหนึ่งที่บ้านได้นกกระทามาเป็นฝูงซึ่งมาจากลูกค้าเพื่อที่จะมาทำอาหารกะลูกค้าที่นำมาให้ แม่ผมบอกผมให้ไปหาเพื่อนเพื่อที่จะมาทำการให้มันตาย ซึ่งแม่ผมจะห้ามไม่ให้ทำการฆ่าสัตว์ทุกชนิดโดยเฉพาะ เป็ด ไก่ แม่ผมห้าไม่ให้ปาดคอโดดเด็ดขาด แต่ด้วยความห้าวในวัยเด็ก ผมไม่ฟังที่แม่ห้ามไม่ให้ฆ่าเจ้านกกระทา ผมได้นำเพื่อนที่เป็นมือฆ่ามือฉมังมา 2 คนและรวมทั้งผมด้วย และเมื่อถึงเวลาที่ฆ่าเจ้านกกระทาพวกผมได้ทำการจับนกตรงที่ขาและฟาดหัวมันลงกับพื้น ต้วแล้วตัวเล่าจนหมดและสิ่งที่ผมได้กระทำกับเจ้านกกระทาฝูงนั้น ผมเชื่อได้เลยว่าทุกวันนี้ที่ผมปวดหัว ปวดไมเกรน ทำอย่างไรก็ไม่หายกิยยาที่ว่าแรงผมก็ไม่หาย ปวดมากและทรมาน ปวดหัวลามมาที่ตา จนถึงทุกวันนี้ เป็นเพราะผลกรรมที่ผมทำกับนกฝูงนั้นครับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: คุยกันสบายๆ....เกี่ยวกับกฎแห่งกรรม...