Serman โพสต์เมื่อ 14-3-2011 17:14

เชิญบูชา "ขุนแผนหมื่นทัพ" อาจารย์อ้วนหมอผี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Serman เมื่อ 31-5-2013 10:05

แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 14-3-2011 17:25

ขุนแผนหมื่นทัพ อาจารย์อ้วนทำพิธีปลุกเสก ณ เชิงตะกอนร้าง ๗ ป่าช้าใช้ผงพรายเป็นมวลสารล้วนๆ ประกอบด้วย

ผงพรายวันเสาร์เผาวันอังคาร
ผงพรายวันเสาร์เผาวันจันทร์
ผงพรายตกน้ำตาย
ผงพรายเด็กถูกรถชน
ผงพรายตายทั้งกลม

ปลุกเสกด้วยฤกษ์ เพชรฤกษ์ ทั้ง ๗ พิธีซึ่ง ประกอบด้วย คุณ ๗ ประการ ดังนี้

พิธีที่ ๑ เมตตามหานิยมสมหวังในหวังรักวันที่3 มิถุนายนพ.ศ. ๒๕๕๓ ณ เมรุร้างวัดลาดใหญ่ จังหวัดสมุทรสงครามพิธีที่ ๒โชคลาภ โภคสมบัติวันที่ ๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ ป่าช้า วัดหนองตะเคราจังหวัดจันทบุรีพิธีที่ ๓ชีวิตครอบครัวเป็นสุขวันที่ ๑๓ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๓ ณ ป่าช้าวัดหนองหิน จังหวัดกาญจนบุรี
พิธีที่ ๔โชคดีในหน้าที่การงานวันที่ ๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ ป่าช้า วัดลาดบัวหลวงจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
พิธีที่ ๕ คุ้มครองป้องกันสิ่งชั่วร้ายต่างๆ
วันพุธที่๒ ก.พ. ๒๕๕๔ ณ ป่าช้า วัดโคกทอง
จังหวัดราชบุรี
พิธีที่ ๖ ทำสิ่งใดๆก็สำเร็จวันพฤหัสฯที่
๑๗ก.พ. ๒๕๕๔วัดประชุมชน จังหวัดสุพรรณบุรี

พิธีที่ ๗ พบเจอแต่สิ่งที่ดีวันพฤหัสฯที่ ๓ มี.ค. ๒๕๕๔ วัดบอนใหญ่จังหวัดนครปฐม

บูชาองค์ละ 1,100 บาท รวมค่าจัดส่งเรียบร้อย

kazink โพสต์เมื่อ 24-8-2013 15:30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 24-8-2013 19:25

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ :)
เช่าไปจากที่นี่ค่ะ :$

ปล่อยต่อขุนแผนหมื่นทัพ (เลี่ยมแล้ว) 950บาท
กับสีผึ้งสาริกา 350บาท ใช้ไปไม่มากค่ะ
รับทั้งสอง 1200ส่งEMSให้ฟรีค่ะ

สนใจ ฑูตจรจัด@gmail.com ค่ะ
ขอรูปดูก่อนได้ค่ะ :loveliness:

สาเหตุที่ปล่อย :: ใช้ไม่ขึ้นค่ะ แต่ตอนให้คนอื่นใช้ก็เห็นผลค่ะ แต่ตัวเราเองใช้ไม่ขึ้นเลย

ถ้าหากไม่พอใจอย่างไรต้องขออภัยด้วยนะคะ

แหกตาอ่านกฏ แล้วไปเสียตังสิถ้าอยากจะขายนัก ไม่ต้องสาธยายมากความ

ฑูตจรจัด
ฑูตจรจัดคือพ่อค้าพระจรจัดที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้า กล่าวคือมีเครื่องรางของขลังเป็นสมบัติติดตัวเยอะแยะไปหมด แสดงตนเป็นกูรู กูรู้ไปหมดทุกเรื่อง แอ๊บเป็นสายตรงบ้างอะไรบ้าง ใครคุยอะไรกูรู้กูมีหมด แต่สุดท้ายมันก็จะคุยโวว่ามันมีของชิ้นนั้นเยอะ อยากได้จริง ผมแบ่งให้ก็ได้ในราคาเบาๆ...พวกนี้มันแอ๊บว่ามันไม่ใช่พ่อค้า แต่ถ้าจะเอาพระที่มันมี มันจะ(เวทนา)แบ่งให้? นี่คือเทคนิคการขายชั้นเยี่ยมของฑูตจรจัด เพราะแบ่งก็คือขายนั่นแหละ อ้าว! คุณเป็นญาติฝ่ายไหนของมันหละ จู่ๆมันจะมาแบ่งของที่มันหวงให้ฟรี? กินปลาให้เยอะเข้าไว้จะได้หมั่นสังเกตุพวกจรจัดเหล่านี้ และเป็นที่น่าสังเกตุคือ ฑูตจรจัดมักกระจัดกระจายทั่วเมืองเสน่ห์กาหลง คอยจ้องป่าวประกาศตีเนียนเพื่อขาย ทำตัวเหมือนโฆษณาคั่นละครนั่นแหละ ฑูตจรจัดมักเป็นที่น่ารังเกียจของชาวเมืองผู้กินปลา และเป็นคู่แข่งไร้อันดับของฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง

อ้างอิง http://www.khalong.com/board2/thread-23900-1-1.html

cho โพสต์เมื่อ 24-8-2013 19:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 24-8-2013 19:22

เรียน จขกท

เจอเหตุแบบนี้ จขกท ไม่ต้องรอผู้ดูแลเลย จัดหนักได้เลยนะคะ!

kazink ตอบกลับเมื่อ 24-8-2013 15:30
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ
เช่าไปจากที่นี่ค่ะ

แหกตาอ่านกฏ แล้วไปเสียตังสิถ้าอยากจะขายนัก ไม่ต้องสาธยายมากความ

ฑูตจรจัด
ฑูตจรจัดคือพ่อค้าพระจรจัดที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้า กล่าวคือมีเครื่องรางของขลังเป็นสมบัติติดตัวเยอะแยะไปหมด แสดงตนเป็นกูรู กูรู้ไปหมดทุกเรื่อง แอ๊บเป็นสายตรงบ้างอะไรบ้าง ใครคุยอะไรกูรู้กูมีหมด แต่สุดท้ายมันก็จะคุยโวว่ามันมีของชิ้นนั้นเยอะ อยากได้จริง ผมแบ่งให้ก็ได้ในราคาเบาๆ...พวกนี้มันแอ๊บว่ามันไม่ใช่พ่อค้า แต่ถ้าจะเอาพระที่มันมี มันจะ(เวทนา)แบ่งให้? นี่คือเทคนิคการขายชั้นเยี่ยมของฑูตจรจัด เพราะแบ่งก็คือขายนั่นแหละ อ้าว! คุณเป็นญาติฝ่ายไหนของมันหละ จู่ๆมันจะมาแบ่งของที่มันหวงให้ฟรี? กินปลาให้เยอะเข้าไว้จะได้หมั่นสังเกตุพวกจรจัดเหล่านี้ และเป็นที่น่าสังเกตุคือ ฑูตจรจัดมักกระจัดกระจายทั่วเมืองเสน่ห์กาหลง คอยจ้องป่าวประกาศตีเนียนเพื่อขาย ทำตัวเหมือนโฆษณาคั่นละครนั่นแหละ ฑูตจรจัดมักเป็นที่น่ารังเกียจของชาวเมืองผู้กินปลา และเป็นคู่แข่งไร้อันดับของฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง

cho โพสต์เมื่อ 14-3-2011 23:29

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-3-2011 23:31

ในที่สุด 'ขุนแผนหมื่นทัพ' รุ่นแรกของอาจารย์อ้วน... ที่ปลุกเสกมาหลายพิธี หลายวาระ ปลุกแล้วปลุกอีก ก็ออกมาให้ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงได้ยลโฉมกันแล้ว!! นับเป็นอีกมิติใหม่แห่งวงการเครื่องรางตระกูลมวลสารอาถรรพ์พราย..โอ้ว..สารพัดพรายเลยทีเีดียว...

เปิดตัว...น่าจัดรายการพิเศษ....สัก 2-3 องค์...555

วิธีบูชาเป็นอย่างไรท่าน serman...คงต้องเซ่น จุดธูปบอกเจ้าที่ก่อนนำเข้าบ้านเป็นแน่แท้?

ปล. ศิษย์ใกล้ชิดผู้เป็นช่างภาพ เหตุใดจึงถ่ายภาพได้งดงามมากมายเช่นนี้ ขอชื่นชม!

เช้านี้ฝนตกหนักมากดีจังไม่ต้องรดน้ำต้นไม้!!

Bank โพสต์เมื่อ 14-3-2011 23:37

โอ้โหมหาเสน่ขั้นเทพแน่นอนคร๊าบพี่น้อง

cho โพสต์เมื่อ 14-3-2011 23:40

โอ้โหมหาเสน่ขั้นเทพแน่นอนคร๊าบพี่น้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย Bank เมื่อ 14-3-2011 23:37 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ท่าน bank ตื่นเช้า หรือยังไม่นอนคะ... ดื่มกาแฟอุ่นๆ ท่ามกลางสายฝนด้วยกันค่ะ

suysakul โพสต์เมื่อ 15-3-2011 02:12

โหคงแรงน่าดูเลยครับ

kaineverdie โพสต์เมื่อ 15-3-2011 02:22

มาแล้ววววววววว

ToMoToM โพสต์เมื่อ 15-3-2011 02:41

ปิด 1 องค์
ขอโอนอาทิตย์หน้านะครับ โอนแล้วจะ PM ไปอีกที่
(ติดธุระอยู่ต่างจังหวัดอยู่ครับ)

cho โพสต์เมื่อ 15-3-2011 03:52

ปิด 1 องค์
ขอโอนอาทิตย์หน้านะครับ โอนแล้วจะ PM ไปอีกที ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 15-3-2011 02:41 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ฮ่านแน๊ะ!! 5555

Serman โพสต์เมื่อ 15-3-2011 04:20

ตอนนี้เหลือ 18 องค์ แล้วครับ ช้าไม่ได้แล้ว

wongrad โพสต์เมื่อ 15-3-2011 04:50

โอ้แม่เจ้า..ของดีจริงๆๆอยากได้จังแต่เป็นสายพราย..ปี้โชว..เอาไปเลย..ช่วยเชียร์นะครับ..

Serman โพสต์เมื่อ 15-3-2011 04:58

แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 15-3-2011 05:09

ปุจฉา   :ทำไมการเสกพรายต้อง นิมนต์พระ ๔ รูป มาสวดอภิธรรม ๗ คัมภีร์
วิสัชนา:ต้องอธิบายให้หลายๆท่านเข้าใจก่อนว่าการปลุกเสก "ขุนแผนหมื่นทัพ" นี้เป็นวิชาชั้นสูงหลังจากทำการบวงสรวจเสร็จจึงนิมนต์พระ ๔ รูป มาสวดอภิธรรม ประกอบด้วยวิชาของผู้ปลุกเสก เป็นการทำให้วิญญาณธาตุทั้งหลาย สำเร็จกลายเป็น ธาตุทิพย์ ซึ่งทำให้มีฤทธิ์สูงกว่า พวกภูติผี พราย ทั่วไปทำให้ไม่เป็นผลเสียแก่ผู้บูชา ไม่เข้าตัว

ปุจฉา   : เวลานำมาบูชา ต้องเซ่นหรือไม่ ?
วิสัชนา   :จะเซ่นหรือไม่เซ่นก็ได้ตามสะดวก เพราะดวงจิตวิญญาณทั้งหลาย
ได้มีสภาพเป็นธาตุทิพย์ จึงมีความอิ่มเป็นทิพย์อยู่แล้ว

ปุจฉา   :เป็นคนกลัวผีมาก จะบูชาได้ไหม ?
วิสัชนา :บูชาได้ ดวงจิตทั้งหลายเมื่อสำเร็จเป็นธาตุทิพย์แล้ว
อยู่ในสภาพกึ่งเทวดาซึ่งสูงกว่าพวกผีทั่วไป จึงไม่มาหลอกหลอนแก่ผู้บูชา

ปุจฉา    :ใส่วันแรกมีอาการมึนหัว เป็นเพราะอะไร?
วิสัชนา   :เป็นการปรับธาตุในร่างกาย ให้อธิฐานจิตบอกขุนแผนหมื่นทัพ อาการนั้นก็จะหายไปเอง

suysakul โพสต์เมื่อ 15-3-2011 05:09

เยี่ยมครับ

Serman โพสต์เมื่อ 15-3-2011 05:17

ปล. ศิษย์ใกล้ชิดผู้เป็นช่างภาพ เหตุใดจึงถ่ายภาพได้งดงามมากมายเช่นนี้ ขอชื่นชม!

ขอบคุณครับ:loveliness:

Serman โพสต์เมื่อ 15-3-2011 05:23

เปิดตัว...น่าจัดรายการพิเศษ....สัก 2-3 องค์...555

ไม่มีองค์ใด พิเศษไปกว่ากันเลยครับ ด้านหลังก็ฝังตะปูโลงศพเหมือนกันทุกองค์ :funk:

TeddyReyez โพสต์เมื่อ 15-3-2011 05:44

เข้ามาชม* ครับ สุดยอดมาก*
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
ดูในรูปแบบกติ: เชิญบูชา "ขุนแผนหมื่นทัพ" อาจารย์อ้วนหมอผี