natacha007 โพสต์เมื่อ 16-2-2011 09:33

ขอความคิดเห็นพระคาถา (สายวัดเขาอ้อ)

ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านผม..พระคาถาปิดทวาร ทั้ง 9

กันหะเนหะ กันนะพุทธัง กันนะธัมมัง กันนะสังฆัง สะระนังคัจฉามิ
นะปิด นะป้อง นะล้อม นะกัน อะมาพะพักโข มาตาปิดตา พุทธังปิดนวทวารา
ธัมมังปิดนวทวารา สังฆังปิดนวทวารา พระพุทธเจ้าแผลงฤทธิ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ
อุทธังอัดโธ อะสังวิสุโลปุสะภุพะ โธอุทธังอัด อิติปิโสพุทโธ ภควาติฯ

มีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง..ครับ พิมพ์ตกหล่นตรงไหนชี้แจ้งด้วยนะครับ..

CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-2-2011 12:10

ตอบกลับ 1# natacha007
ขอความเห็นว่ากระไร ละจ๊ะ

natnologo2 โพสต์เมื่อ 17-2-2011 19:50

ท่าน เล่นสายเขาอ้อ หรอครับ   พระเครื่อง บ้านผมก้ สาย เขาอ้อ กะ ปัตตานี ไม่ต้องบอกนะครับว่าที่ไหน
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอความคิดเห็นพระคาถา (สายวัดเขาอ้อ)