rynyapatch โพสต์เมื่อ 25-1-2010 12:25

มีคาถาเหมือนกัน ลองดูนะ (เทพนิมิต)

มะอะอุ โอมพรหมจิตตัง พระพายเจ้าเอ๋ยจงพัดเอาดวงจิต.......มาสู่ดวงจิตข้าพเจ้า
จงพัดเอาดวงจิตข้าพเจ้าไปสู่ดวงจิต.........สัมพะหุลา อาปัตติโย อาคัจเฉยยะ
อาคัจเฉยหิ เอหิจงมา (สวดเท่ากำลังวันของวันเกิดตัวเอง)
ก่อนสวดคาถานี้ให้สวดมนต์ก่อนจะดีมาก แล้วสวดคาถาบูชาพระประจำวันเกิดตัวเอง
ตามกำลังวัน เช่น ถ้าเกิดวันจันทร์ ก็สวดคาถาบูชาพระประจำวันจันทร์ 15 จบ แล้ว
สวดคาถาเทพนิมิตอีก 15 จบ แล้วให้นึกถึงแต่หน้าคนที่เรารัก และนึกถึงแต่สิ่งดี ๆ
ที่เรากับเค้าเคยมีให้กัน เสร็จแล้ว แผ่เมตตา แล้วนั่งสมาธินึกถึงแ่ต่หน้าของคนที่เรา
ต้องการให้เค้านึกถึงเรา แล้วต้องนิ่งและเย็นให้มากที่สุดเวลาที่เจอหน้า ห้ามโทรศัพท์
หรืออะไรก็ตามที่ดูเหมือนราวีเค้า แล้วเค้าจะกลับมาเอง เท่าที่เคยลองทำมา ใช้เวลา
ประมาณ 5 วัน แต่ก็ไม่ถึงกับดีที่สุด ก็คงต้องใช้เวลา และเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมตัวเองด้วยค่ะ
แต่...มันก็ขึ้นอยู่กับว่าเราทั้งสองคนมีวาสนาต่อกันรึเปล่านะคะถ้าเป็นคู่กัน ยังไงเค้าก็
ต้องกลับมาอยู่คู่กับเราแน่นอน ( เคยทำมาแล้วค่ะ แต่พอเห็นเค้ากลับมาก็ไม่ได้สวดอีก
ตอนนี้เลยเป็นอีกแล้ว ถ้าจะให้ดีต้องสวดตลอดชีวิต และข้อสำคัญต้องดีให้ได้มากที่สุด):)

daoonline โพสต์เมื่อ 19-2-2010 09:47

คาถานี้คุ้นๆจังเลยคะ

rynyapatch โพสต์เมื่อ 19-2-2010 09:50

เมื่อก่อนพี่ท่องทุกเช้าค่ำเลยนะ ผลในเรื่องคู่ก็ดีขึ้น สมาธิและควบคุมสติก็ดีขึ้น พักหลังขี้เกียจ ก็แปลกทุกอย่างกลับไปแย่เหมือนเดิม

SEREDAT โพสต์เมื่อ 13-9-2011 20:05

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: มีคาถาเหมือนกัน ลองดูนะ (เทพนิมิต)