cho โพสต์เมื่อ 17-1-2010 08:59

พระคาถาเพชรกลับสาปสมร สิ่งเลวร้ายจะกลับคืนพวกมันหมด!

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 13-9-2011 23:43

คนที่ชอบคิดร้าย ชอบทำร้ายผู้อื่นไม่ว่าทางกาย วาจา หรือใจนั้น คือการสร้างสะสมบาปกรรมติดตัว..

คนเหล่านี้..มักชอบเริ่มจากใจคิดริษยาก่อนเป็นอันดับแรก...

เหตุการณ์เหล่านี้ คนที่เริ่มมีชื่อเสียง เมตตาสูง มหานิยมขั้นเทพ คนที่โด่งดังเป็นที่รู้จักในคนหมู่มาก..มักเจอคนชอบริษยาให้ร้าย ทั้งกาย วาจา ใจ..เป็นสิ่งคู่กัน (อันนี้กล่าวเฉพาะคนมีชื่อเสียงจากความสามารถจริงๆ ไม่ใช่เรื่องหลอกลวงจากแรงเชียร์ของผู้ได้ผลประโยชน์ร่วม หากเป็นคนจริงย่อมเป็นทองวันยังค่ำ..)

คนชอบริษยาทำสิ่งเลวร้ายบางคนมากล้น แสดงออกมากเสียจนตัวสั่นงันงก.. ด่าคนอื่น ให้ร้ายคนอื่นให้มากเข้าไว้ เพื่อให้ตนดูดี...เราคงเคยพบเห็นกันบ้างนะคะ..

บางคนใช้อวิชา มนต์ดำ คุณไสย์ ปลดปล่อยแรงริษยาเป็นพลังอาถรรพ์มืดทำลายล้างเป้าหมายให้ราบคาบ...

วันนี้.. หากคุณเป็นคนดีจริง! พวกเหลือบริ้นไรเหล่านั้น..จะแพ้ภัยตนเองด้วยคาถาบทนี้!

พระคาถาเพชรกลับสาปสมร
นะโม 3 จบ

พุทโธอะระหัง ธัมมังรักษา
คุณไสย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ
ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เวอะมะตะวาจา

ธัมโม อะระหัง สังฆังรักษา
มนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ
ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เวอะมะตะวาจา

สังโฆ อะระหังพุทธังรักษา
อมนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ

ข้อแนะนำสำหรับพระคาถาเพชรกลับสาปมาร [*]พรคาถาบทนี้ใช้สวดก่อนนอนหลังจากสวดมนต์ไหว้พระเสร็จแล้ว[*]สามารถป้องกันการกระทำคุณไสย์การกระทำของคน และ ผีได้[*]เมื่อสวดภาวนาแล้วผู้ใดคิดร้ายต่อเรา มันจะแพ้ภัยตนเอง สิ่งเลวร้ายก็จะกลับคืนไปสนองให้ผู้กระทำเองมีอันเป็นไปด้วยแรงกรรมที่ตนทำเอง [*]ที่สำคัญ..ผู้ใช้คาถานี้.. คุณต้องเป็นผู้บริสุทธิ์...และไม่ได้มีนิสัยคิดร้ายต่อใคร..! นี่แหละ..สุดยอดมหาเสน่ห์ที่หาใครเปรียบได้ในปฐพี..

คราวนี้.. เราก็นับถอยหลังให้กับคนที่คิดร้ายต่อเราพร้อมๆ กันเลยค่ะ...

อนุโมทนาบุญกุศลในการเผยแพร่เพื่อเสริมบารมีแด่ท่านอาจารย์หม่อม

จำไว้...ทุกอย่างสำคัญที่ใจ.. ชนะทุกสิ่ง.. พ่อครูศิริพงศ์สอนไว้!

kaineverdie โพสต์เมื่อ 17-1-2010 19:01

-ขอบคุณครับ

powerevill โพสต์เมื่อ 17-1-2010 21:42

เจ้าเมืองก็ต้องท่องคาถานี้ประจำนะครับ

เพื่อปัดรังควานพวกประสงค์ร้าย ฮ่าๆๆๆ

makaza โพสต์เมื่อ 19-1-2010 00:43

อยากเป็นมหาินิยมขั้นเทพครับ ท่านเจ้าเมือง :loveliness:
ขอบคุณด้วยครับ

pramate โพสต์เมื่อ 10-2-2010 17:39

คาถาแรงจริงๆ ไม่กล้าสวด ไ้ด้แต่แผ่เมตตาให้เค้าไปดีกว่า

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 11-2-2010 14:36

สงสวดเเล้วคงจะได้ผลในด้านมหาปราบ ไพรีพินาศอริราชศัตรูพ่าย แน่เลย

วนิลา โพสต์เมื่อ 18-2-2010 07:38

มีคาถาที่แรงกว่านี้ไหมครับ แบบว่าแช่งคนที่คิดร้ายไปเลย อยากรู้ครับ

rynyapatch โพสต์เมื่อ 12-5-2010 15:10

จะลองเอาไปใช้ดูซะหน่อย แต่ก็ไม่รู้จะกล้าใช้รึเปล่านะ

Apirut โพสต์เมื่อ 4-6-2010 12:38

ดีครับ ขอบคุณท่านเจ้าเมือง ท่องจำไม่ยาก เป็นความรู้ที่ดีอีก 1 เรื่อง :)

Mareeon โพสต์เมื่อ 4-6-2010 22:33

ว้าว สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

numjai โพสต์เมื่อ 19-6-2010 02:22

ขอบคุณคาถาที่เผยแพ่รครับ
หาอย่างนี้มานานเพราะเป็นคน
ทำแต่งานสนใจเนื้องาน คนดีๆเขาก็
ชอบผมแต่คนขี้เกียจจะเกลียดผม
เพราะไม่อยากเหนี่อย ผมโดนอย่าง
ที่คุณเกริ่นตามตอนต้นมาแล้วทุกประการ
ถือว่าคุณมีจิตเป็นกุศลในการให้
จึงขออนุโมทนาhttps://secure.wlxrs.com/pTo!diX7GmDcDIz5o3zEWQ/images/transparent.gif

Apirut โพสต์เมื่อ 21-6-2010 15:26

ตอบกลับ 1# cho ขอบคุณท่าานเจ้าเมืองนะครับ ผมทดลองดูแล้ว ส่วนตัวเชื่อว่าได้ผล
เพราะวันก่อน คนที่มีปัญหากับผม ชอบเป่าหูเจ้านายผม จนทำให้งานผมมีปัญหาบ่อยๆ
เคยว่าผมว่า ที่ผมทำงานได้ทุกวันนี้เพราะดวงดี มีของดีคุ้มครอง อย่าให้ด้วงตกเมื่อไหร่
เค้าจะให้ซองขาวผมเลย :L
เมื่อวานลาออกไปแล้วครับ มีปัญหากับนาย ปัญหาประมาณว่างานการไม่ทำเอาแต่จับผิดชาวบ้าน
แกเลยโมโห :@ ลาออกไปเองเลยครับ ก่อนออกไปยังมีการโทรมาบอกผมลงท้ายว่าขอให้ดวงดีตลอดไปนะ :curse:
ผมก็ขอบคุณครับ ที่ทำให้ผมมีประสบการณ์ดีๆและผมก็อโหสิให้ทุกๆเรื่องเลยนะครับ :lol
ปล.ขออนุญาตท่านเจ้าเมืองเอาคาถาดีๆนี้ไปฝากคนที่เค้าเดือดร้อนด้วยนะครับ :)

rynyapatch โพสต์เมื่อ 21-6-2010 15:31

ตอบกลับcho ขอบคุณท่าานเจ้าเมืองนะครับ ผมทดลองดูแล้ว...
ต้นฉบับโพสโดย Apirut เมื่อ 21-6-2010 15:26 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ยินดีด้วยนะคะ เด๋วจะลองมั่งค่ะ{:3_47:}

cho โพสต์เมื่อ 21-6-2010 22:48

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 21-6-2010 23:09

ตอบกลับcho ขอบคุณท่าานเจ้าเมืองนะครับ ผมทดลองดูแล้ว...
ต้นฉบับโพสโดย Apirut เมื่อ 21-6-2010 15:26 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ความจริงต้องระลึกขอบคุณถึงบุญคุณอาจารย์หม่อมท่านมากกว่านะคะ.. โชวแค่นำมาเผยแพร่เท่านั้น!!

ขอบคุณนะคะ ที่ได้ผลแล้วก็มาฟีดแบคให้ฟังกัน..

วันนี้ว่าจะเอาสักรอบ...เหมือนกันค่ะท่าน...
เราทำดี..อย่าไปกลัวใช้คาถานี้ได้สบาย!!

Apirut โพสต์เมื่อ 22-6-2010 08:22

ตอบกลับ 14# choคร๊าบบบบบบบบบบบ ไม่ลืมแน่นอนครับโดยส่วนตัวได้ศึกษาได้อ่านเรื่องราวที่เกี่ยวกับอาจารย์หม่อมท่าน.
ก็จากที่นี่แหละครับ เข้าว็บนี้หลักๆก็เหมือนได้ไปเที่ยว ( เจ้าเมืองชอบไปเที่ยววัด )ได้รู้จักอาจารย์ดีๆหลายๆท่าน
วัดดีๆก็หลายที่ ยังไงก็ขอบคุณครับ :)
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: พระคาถาเพชรกลับสาปสมร สิ่งเลวร้ายจะกลับคืนพวกมันหมด!