TONGRAKUNG โพสต์เมื่อ 12-11-2009 22:06

คาถาเรียกเงิน เรียกข้าว

แก้ไขล่าสุด TONGRAKUNG เมื่อ 30-11-2009 11:36

ตั้งจิตระลึกนึกถึง หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

ตั้ง นะโม 3 จบ
พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ
วิระทะโยวิระโคนายัง
วิระหิงสาวิระทาสี
วิระทาสาวิระอิตตะถิโย
มานี มานะ พุทธัสสะสวาโหม

(3 , 5 , 7 , 9จบ)

ท่านกล่าวว่าให้ทำบุญใส่บาตรวันละองค์
ถ้ารักษาศึล 5 ด้วยก็จะดี

ข้าวสารที่เก็บไว้ในถังงอกขึ้น
มีผู้เล่าให้ฟังต่อ ๆ กันมาครับ(สมมุติ)ปกติถ้าหากเราซื้ข้าวสารเดือนละถังรับประทานหมด สิ้นเดือนก็ซื้อใหม่เมื่อเราใช้คาถานี้หุงข้าวใส่บาตรด้วยรับประทานด้วยพอสิ้นเดือนถึงเวลาที่ต้องซื้อข้าวสาร   ข้าวสารที่หุงยังไม่หมดข้าวสารเพิ่มมาจากไหนทั้งที่รับประทานปกติเพิ่มการใส่บาตรเข้ามาอีก

เงินเพิ่มขึ้น
เรื่องเล่าอีกนั่นแหละครับแต่ก่อนนั้นตามต่างจังหวัดไม่มีธนาคารให้เราฝากเงินกันหรอกครับคนส่วนใหญ่ก็จะใช้ไม้มาทำกล่องใส่เงินหรือที่เรียกว่ากำปั่นนั่นแหละแม่บ้านก็ใส่เงินที่หามาได้ใส่กำปั่นและวางไว้ที่หิ้งพระโดยบูชาคาถาหลวงพ่อปานและใส่บาตรทุกวันพอนาน ๆ ไปก็นำเงินในกำปั่นมานับกลับมีเงินเพิ่มมาเป้นที่น่าอัศจรรย์

คาถานี้ฃื่อคาถาปัจเจกโพธิ์

/////ใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ/////
ค่าของคนอยู่ที่ผลของงานงานคือเงินเงินต่อเงิน

cho โพสต์เมื่อ 24-11-2009 22:25

เขาถึงว่า วัตถุมงคล เครื่องรางใดๆ ที่ทำจากฝาบาตร จะหมายถึงมีกินมีใช้ไม่อด..ขอบคุณท่านพี่ค่ะ..

SEREDAT โพสต์เมื่อ 13-9-2011 20:01

ขอบคุณรับ

jilove โพสต์เมื่อ 22-9-2011 14:51

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้เพื่อน ๆ สมาชิกนะครับท่าน
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: คาถาเรียกเงิน เรียกข้าว