phyton โพสต์เมื่อ 24-7-2010 10:57

Phyton -ขอชี้แจงเรื่องขออภัยท่านเจ้าเมือง

เรียนท่านเจ้าเมืองกาหลง

Phyton ต้องขออภัยท่านเจ้าเมืองที่ไปโพสประวัติของท่านอาจารย์หม่อม โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์จนเกือบท่านให้ท่านเจ้าเมืองต้องเดือดร้อน แถมยังปล่อยให้อารมณ์ส่วนตัวครอบงำจนเกือบทำให้ท่านเดือดร้อน

เดชะบุญครูบาอาจารย์คุ้มครองทำให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสปรับความเข้าใจกับท่านเจ้าเมืองและได้รับทราบในสิ่งไม่ดีที่ตัวเองได้กระทำขึ้นต่อเวปนี้ ข้าพเจ้ารู้สึกเสียใจต่อการกระทำในครั้งนี้ จึงได้ขอใช้กระทู้นี้เพื่อแสดงความขอโทษต่อท่านเจ้าเมืองและขอบคุณในความมีน้ำใจของท่านเจ้าเมืองที่มีต่อข้าพเจ้าเสมอมา

ที่ผ่านมาหากได้ล่วงเกินท่านเจ้าเมืองหรือเพื่อนสมาชิกท่านใดไปก็ตาม ข้าพเจ้าต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Phyton

tor.20 โพสต์เมื่อ 25-7-2010 21:34

ยอมรับในความเป็น ลูกผู้ชายตัวจริง ของท่านครับ ไม่มีใครที่ไม่เคยทำผิด
เวปนี้มีแต่ไมตรีจิต ความรักและสามัคคีครับ ..ให้กำลังใจครับ

dark โพสต์เมื่อ 25-7-2010 22:13

ไม่ทันได้อ่านข้อความนั้นเลยครับ...แต่ก็ต้องขอยกย่องในความกล้าหาญของคุณนะครับ ที่กล้าออกมายอมรับผิด...นายแน่มาก ผิดเป็นครู ถ้าไม่เคยทำผิด แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าสิ่งไหนคือสิ่งที่ถูกต้องครับ.

DekNoi โพสต์เมื่อ 25-7-2010 22:28

ยินดีต้อนรับ กลับเมืองคะพี่ไผ่ตอน

กระทิงสักชวดนะคะ : ]

cho โพสต์เมื่อ 26-7-2010 07:53

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 26-7-2010 09:22

เรียน ท่าน Pyton

ขออภัยที่ตอบช้าไปหน่อย.. แต่ความล่าช้านั้นหาใช่ลดดีกรีความศรัทธาต่อธารน้ำใจของท่านไม่!

เมื่อท่าน 'กล้า' เผชิญหน้า และพูดคุยกันแบบตรงไปตรงมา...แม้จะมีการถกเถียงปนอารมณ์ขุ่นมัวกันบ้างเล็กน้อย..แต่ในที่สุดเราก็เข้าใจในเหตุของการกระทำซึ่งกัน และกัน ... นั่นคือวิถีการปรับความเข้าใจกัน! ไม่ใช่มาตั้งการ์ดแยกเขี้ยวทะเลาะกัน! โป้งกันไร้สาระเหมือนเด็กป.5

ในเมื่อเราล้วนเป็นระดับปัญญาชน.. ต่างเปิดอกคุยกันแบบปัญญาชน เราเลยได้ข้อสรุปกันแบบปัญญาชน อีกอย่างอาชีพการงานของเราทั้งคู่หาใช่กระจอกงอกง่อย จริงไหมคะ?

ดิฉันเองก็ต้องขออภัยท่านด้วยเช่นกัน หากการลบกระทู้ ย้ายกระทู้ อย่างรวดเร็ว กระทบจิตใจคนหัวล้าน (ขี้น้อยใจ) แบบท่าน... ท่านลองคิดดู ไม่ว่าจะมีความเคลื่อนไหวใดๆ เกิดขึ้นในเมืองของเหล่าสมาชิกชาวเมืองเสน่ห์กาหลง...หากเป็นเชิงข้อผิดพลาด ดูเหมือนคนที่เจอก่อนจะเป็นเจ้าเมือง(สินะ) หากใครมาด่าใครในเมือง ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดหาตัวกันไม่เจอ ก็หาข้อสรุปมาลงที่เว็บ จินตนาการไปต่างๆ นาๆ คนที่น่าจะลากไปเกี่ยวง่ายที่สุดคือ เจ้าเมือง (อีกสินะ) เราก็โดนหางเลขไปด้วยทั้งๆที่ไม่ได้แทงโต๊ดสักกะบาท...

ขอให้การแสดงออกของท่านในวันนี้เป็นทั้งต่อหน้าและลับหลัง.. เราจะได้เป็นกัลยาณมิตรกันตลอดไป

ยินดีต้อนรับกลับเมือง..ลูกผู้ชายกระทิงแดง!

dark โพสต์เมื่อ 26-7-2010 09:59

เรียน ท่าน Pyton

ขออภัยที่ตอบช้าไปหน่อย.. แต่ความล่าช้ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 26-7-2010 07:53 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

- เฉียบคม สุดเก๋ สมกับที่เป็นเจ้าเมืองสาวยุคใหม่ ไฉไลสุด ๆ เยี่ยมครับ...:@ :@ :@

pocko โพสต์เมื่อ 27-7-2010 23:13

ถ้าเรายอมรับการมี หรือ เกิดปัญหา ก็สามารถหาวิธีแก้ปัญหา หาทางออกได้เสมอ
แต่ถ้าเราไม่มองหรือยอมรับว่ามีปัญหาเกิดขึ้น ก็เท่ากับเสียโอกาสในการพัฒนา ปรับปรุงในที่สุดครับ
นับถือทุกท่าน{:3_61:}

golf_engineer โพสต์เมื่อ 28-7-2010 15:49

เยี่ยมครับ...รักษามิตรภาพกันไว้ครับ

hrod1 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 20:54

นี่แหละครับ มิตรแท้หรือเพื่อนแท้ เมื่อรู้ว่าทำผิดก็ขอโทษ เมื่อฝ่ายหนึ่งขอโทษอีกฝ่ายหนึ่งก็ให้อภัย หนักนิดหนักหน่อยก็อภัยให้กันครับ

winny โพสต์เมื่อ 29-7-2010 02:56

ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ให้โอกาสและให้อภัยยอมรับความผิดพลาดของทั้งตนเองและผู้อื่นเหมือนในเมืองกาหลงแห่งนี้ก็คงจะดีนะครับ นับถือน้ำใจของทั้งสองท่านครับ เมืองนี้น่าอยู่ที่ซู๊ดดดด หลงจนหาทางออกไม่เจอแล้วครับ

dubleblue โพสต์เมื่อ 29-7-2010 09:41

นี่แหระครับตนแบบของเมืองที่น่าอยู่ มีปัญหาก็หันหน้ามาคุยกัน ยอมรับฟังเหตุผลของผู้อื่น และเมื่อรู้ตัวว่าผิดก็ย่อมรับว่าผิด

สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ล้วนแต่เป็นสิ่งที่ "เมืองไทย"เรายังขาดอยู่บ้านเมืองถึงได้มีปัญหา ฉะนั้นเรามาปลูกฝังจากเมืองกาหลงแล้ว

ค่อย ๆ ขยายไประดั้บครอบครัว หมู่บ้าน จังหวัด ประเทศ   แค่นี้ประเทศของพวกเราก็จะสงบสุขครับ....

เชน โพสต์เมื่อ 2-8-2010 23:54

เวลาเจอวิกฤต ให้บอกตัวเองว่า นี่คือบทพิสูจน์สัจธรรม "ในวิกฤตย่อมมีโอกาส"

tor.20 โพสต์เมื่อ 3-8-2010 23:58

ก้าวช้าอย่างมั่นใจ ดีกว่า ก้าวไวอย่างลังเล
เวปของเรากำลังก้าวไปการให้อภัยเป็นสิ่งงดงามครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Phyton -ขอชี้แจงเรื่องขออภัยท่านเจ้าเมือง