singha_n โพสต์เมื่อ 1-8-2015 23:07

ขออนุญาตสอบถามผู้มีความรู้ เรื่องสาริกาลิ้นทอง

เพิ่งเข้ามาในเพจวันนี้เลย อยากทราบเพราะสงสัยไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย คือแฟนผมเค้าไปเจอเพจในเฟสบุ๊ก ขายสาริกาและมีรีวิวมากมาย นางอยากได้แต่ผมไม่เห็นด้วย เลยขอมาถามผู้มีความรู้ว่าสาริกาแท้ดูยังไงครับ นางจะโอนตังค์ไปแล้วผมกลัวโดนหลอกน่ะครับเห็นเค้ารีวิวสรรพคุณเยอะแยะ และส่วนใหญ่คนที่สนใจก็มักจะเป็นผู้หญิง ผมขอความรู้ด้วยนะครับแต่ผมไม่รู้ว่าเค้าเอามาจากไหนนะครับ
https://www.facebook.com/pages/Pumpuy-Apple-Shop/396095450419056?fref=photo
ขออนุญาตแปะลิงก์เพจให้คนที่มีความรู้ช่วยดูหน่อยนะครับ

lolipop โพสต์เมื่อ 2-8-2015 01:19

ตอบในความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าถูกหวยแบบในเพจขนาดนั้น ทำไมแม่ค้ายังมาขายสาริกาอีกหละครับ ถ้าล่วงเกินก็ขออภัยด้วยครับ{:8_179:}

tak2012 โพสต์เมื่อ 2-8-2015 18:59

แค่ราคา ยังต้องให้อินบ็อกถาม ที่มาที่ไปไม่รู้...จบครับจบให้ฟรีผมก็ไม่เอา

tak2012 โพสต์เมื่อ 2-8-2015 19:01

เห็นแบบนี้...จ่ายหลักพันได้คืนเป็นแสนเป็นล้าน...ผมว่าคนขายนะแหละที่ได้เป็นแสนเป็นล้าน

singha_n โพสต์เมื่อ 3-8-2015 10:04

เค้าฉลาดตอบมาก บอกว่า ที่ไม่บอก เพราะเป็นสิทธิ์ ของร้านเราคะ และเป็นขั้นตอนพิธี ส่วนบุคคลคะ เมื่อก่อนเคยบอกในเฟสแล้วมีคนไปรบกวนพระอาจารย์เยอะ ท่านเลยบอกว่าถ้ามีปัญหาแบบนี้อีกท่านจะไมีทำให้ และเราก็ไม่ได้โฆษณาชวนเชื่อคะ ใครไม่เชื่อก็ไม่ต้องสนใจคะ เพราะไม่ได้บังคับขายคะ เราดีใจแค่ว่า คนบูชาไป แล้วชีวิตดีขึ้นก็พอคะ เพราะถ้าคนที่ไม่เชื่อต่อให้ บอกวัดหมด บูชาไปก็ไม่ได้ผลคะ และถึงลงรูปและบอกพระอาจารย์ คุณจะรู้มั้ยคะว่า ได้ปลุกเสกทุกชิ้นจริง มันก็ไม่ต่างอะไรกันคะ กับบอกรึไม่บอก พูดง่ายๆ เราไม่ต้องการให้คนอื่น พ่อค้า แม่ค้า คนอื่นไปรบกวนพระอาจารย์คะ:D:Dเดี๋ยวนี้เค้าหากินกันง่ายดีนะครับผมว่าแต่ถ้ามีอาจารย์จริงก็ต้องขอโทษด้วย ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้ามีอาจารย์ก็น่าจะเอ่ยชื่อท่านซักนิด เพราะคนที่ได้ไปแล้วเจริญขึ้นก็จะได้รับรู้ด้วย

singha_n โพสต์เมื่อ 3-8-2015 10:06

แล้วมีสาริกาลิ้นทองที่ไหนบ้างครับ ที่เค้าเช่ามาบูชากัน ขอความรู้หน่อยนะครับ จะไปเช่ามาไว้บูชาบ้างครับ

tak2012 โพสต์เมื่อ 3-8-2015 12:08

ผมไปหลายวัด หลายจังหวัดทั่วไทย ยังไม่เคยเจอสาลิกาจากวัดไหน
ราคาเกินพันบาทครับ มีแต่ให้บูชาหลักสิบ หลักร้อยทั้งนั้น

ขายกันพันกว่าบาท สามพันกว่าบาท มันโหดเกิ๊นนนนนนนนนนน
ปิดบังข้อมูลกันขนาดนั้น ก็จบละครับ อย่าไปตกหลุมพรางดีกว่า

มีอย่างอื่นอีกมากมาย ที่อิทธิคุณไม่แตกต่างจากสาลิกา
ไปดูได้ตามห้องวัตถุมงคลเลยครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขออนุญาตสอบถามผู้มีความรู้ เรื่องสาริกาลิ้นทอง