piromya โพสต์เมื่อ 25-7-2015 15:17

ได้มีโอกาสไปลงนะทำเสน่ห์ กับอ.อ้วนมาค่ะ

เพิ่งเข้าเวปนี้เมื่อสองวันก่อน อ่านๆดู พอดีจะหาหมอที่ทำเสน่ห์ อ่านไปอ่านมาสะดุดกับอ.อ้วนเลยตัดสินใจไปทำ บอกก่อนนะค๊ะ เราคบกะแฟนแรกๆหวานซึ้ง รักกันดีค่ะ เค้าตามใจ ดูแล รักเอาใจใส่ แต่เราเองค่ะ เจ้าชู้ไม่เลิก คุยกะคนโน้นคนนี้ นิสัยไม่ดีเอามากๆ เค้าจับได้หลายครั้ง แต่เราคุยแบบไม่ได้จะไปคบค่ะ คือเจ้าชู้แบบหยอกๆ เวลาเราทะเลาะกะแฟนชอบไปคุยกะคนอื่น ทีนี้ก็ทะเลาะกัน จากที่เค้ายอมให้อภัย มันหลายครั้งมากๆ จนทะเลาะกันหนัก เกิดการด่า ไม่คุย ไม่อะไร จนแบบเป็นแบบนี้มาเรื่อยๆค่ะ เราก็ยังไม่เลิกเจ้าชู้ เค้าจากที่เป็นผู้ชายแสนดี กลับกลายเป็นแบบอารมณ์หงุดหงิด ขี้โมโห อารมณ์เสีย เค้าบอกว่าเป็นเพราะเราที่ทำให้เค้าเป็นแบบนีเราก็สัญญาจะทำตัวดี ไม่ทำพฤติกรรมแบบนั้นอีกค่ะ แต่เค้าก็ยังเป็นแบบเดิม เหมือนรักเราน้อยลง เราเลยตัดสินใจไปทำเสน่ห์ ให้รักกลับมาเป็นแบบเดิม เพราะเราก็อึดอัด

piromya โพสต์เมื่อ 25-7-2015 15:36

เดินทางไปหาอ.ที่สนราษฎร์บูรณะ อ.อยู่ที่นั่น สิ่งที่ให้เตรียมคือ ผลไม้ 9 อย่าง น้ำ 12 ขวด แผ่นทอง 10 แผ่น พวงมาลัย 2 พวง แล้วก็รูปเรากะแฟน แต่เอาไปไม่ได้ใช้ค่ะ ใช้แค่ชื่อ นามกสุล วันเดือนปีเกิด เรากะแฟน อ.ใจดีค่ะ พูดตรงๆ ทำพิธีหน้าบ้านเลยค่ะ ทีแรกเรากลัวว่าจะอะไรยังไงเพราะไปคนเดียว เป็นผู้หญิงด้วย แต่ทำพิธีอาจารย์เรียกลูกๆ ให้นั่งตรงหน้าอ. แล้วจารย์แกก็เขียนอะไรใส่แผ่นทองค่ะ แล้วก็ท่องบทสวด เอาแผ่นทองมาปิดค่ะ โดยเรียกชื่อแฟนเราด้วย อ.ทำพิธีแบบตั้งใจอ่ะค่ะ ดูแบบนิ่งและขลัง ไม่รีบทำให้ ตลกตรงที่ตอนปิดทองที่หน้าท้อง เราใส่ชุดเดรสไป อ.บอกจะปิดยังไงเนี้ย 555 อ.เลยให้ไปผิดผ้าขาวม้าข้างๆบ้านมานุ่ง ปิดครบ หน้าผาก แก้ม 2 ข้าง ลิ้น อก หลัง หน้าท้อง ก็เสร็จพิธี รอดูผลค่ะ เพราะเราไปเจออ.ตอนเช้า แล้วยังไม่ได้คุยกะแฟนเลย อยากรู้จะได้ผลมั้ย มีขอห้ามคือ ห้ามบ้วนน้ำลายในชักโครก ส้วม ห้ามพูดในห้องน้ำ เราชอบร้องเพลงในห้องน้ำตอนอาบน้ำ กลัวหลุดมากๆ

piromya โพสต์เมื่อ 25-7-2015 15:53

ลืมบอก อ.ไม่เรียกค่าครูค่ะ เราจะใส่ซองให้แกไม่เอา บอกเก็บไว้ใช้เถอะ รู้สึกดีมากที่อ.แกช่วยคนทุกข์ร้อนจริงๆไม่หวังเงิน อยากบูชาน้ำมันเงี่ยงอ่อน แต่รอดูผลก่อนว่าแฟนจะเปลี่ยนไปมั้ย เราเองก็เลิกนิสัยนั้นแล้วและสำนึกแล้ว พยายามทำดีเป็นแฟนที่ดี ไม่ทำอะไรให้เค้าเสียใจอีก ทุกอย่างก็อยู่ที่วเราด้วย เราจะปรับปรุงตัวใหม่ จะทำให้แฟนที่ดีที่รักเราคนเดิมกลับมาให้ได้ ไม่แปลกที่ลูกศิษอ.แกจะเยอะ แกมีเมตตา ไม่ได้เรียกเงินทองอะไรเลย

tak2012 โพสต์เมื่อ 25-7-2015 17:30

ที่ห้ามพูดในห้องน้ำ หมายถึงตอนปลดทุกข์หนักและเบา เขาห้ามพูดห้ามขานรับใคร
ถ้าอาบน้ำ จะร้องเพลงก็ร้องไปเหอะครับ

ครูอ้วนท่านเมตตาทำให้ สำคัญที่สุดคือตัวเราครับ ที่ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมด้วย
ผิดพลาดแล้ว ก็อย่าทำผิดซ้ำอีก

PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 26-7-2015 05:49

ผมเป็นอีกคนนึงที่ตอน ขี้ นิสัยเสียชอบพูดคนเดียว ไม่รู้จะแก้ไขยังไงคือเหมือนเป็นโรคจิตอะไรบางอย่างอ่ะ

DVD โพสต์เมื่อ 27-7-2015 21:07

เคยไปหาแก แล้ว ไปช้า เพราะไปครั้งแรกไม่นึกว่าจะไกลขนาดนี้ โดนแก ด่า กูเกลียดมากไอ้พวก นัดแล้วไม่เป็นนัด

ผมก็อธิบายไปว่าผมไม่เคยมาถึงที่นี่ไม่นึกว่าจะไกลขนาดนี้   

เข้าใจว่าผมผิด

แต่บอกเลย เลิก คำเดียว

picnicza โพสต์เมื่อ 28-7-2015 15:44

ต้นฉบับโพสต์โดย DVD เมื่อ 27-7-2015 21:07
เคยไปหาแก แล้ว ไปช้า เพราะไปครั้งแรกไม่นึกว่าจะไกลข ...

เลิก อะไรหรอครับ

picnicza โพสต์เมื่อ 28-7-2015 15:44

ต้นฉบับโพสต์โดย DVD เมื่อ 27-7-2015 21:07
เคยไปหาแก แล้ว ไปช้า เพราะไปครั้งแรกไม่นึกว่าจะไกลข ...

เลิก อะไรหรอครับ

Paladin00 โพสต์เมื่อ 28-7-2015 19:04

นานาจิตตัง

DVD โพสต์เมื่อ 29-7-2015 13:38

เลิกใช้ปล่อยหมดครับ อาจาร์ยอื่นดีๆมีเยอะ ทั้งคำสอนต่างๆ ทั้งสอนการใช้ของต่างๆ

AngryBird โพสต์เมื่อ 30-7-2015 09:46

ผมก็ไปลงทอง 9 จุด มาเหมือนกันครับ อาจารย์ใจดี คุยสนุกมาก แต่ข้อห้ามลงทอง 9 จุด (บวกอีกหนึ่งแผ่น ปิดหน้าผากอีกครั้งปิดท้าย) ที่ห้ามพูดระหว่างปลดทุกข์นี่ ทำยากจริงๆ เผลอง่าย..เลยต้องรีบขอขมาครูหลายครั้งแน่ะ :dizzy:

lolipop โพสต์เมื่อ 30-7-2015 20:35

ช่วงนี้ครูอ้วน ท่านเวลาพักผ่อนน้อยครับเสกตะกรุดบางวันถึงตี3 แต่ก็ยังออกมาลงทองให้ลูกศิษย์อย่างผมเลยครับ ท่านรักลูกศิษย์เหมือนลูกตัวเองจริงๆนั่นแหละครับ{:8_179:}{:8_179:}{:8_179:}{:8_179:}{:8_179:}

AFA โพสต์เมื่อ 30-7-2015 20:54

เคยไปลงทอง 9 จุดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ทราบว่าถ้าจะทำให้แฟนใจอ่อนต้องเอารูปเรากับแฟนหรือว่าวันเดือนปีเกิดด้วย ครูเลยลงแบบธรรมดาให้ ซึ่งตอนนั้นก็ไม่รู้เหมือนกัน เพิ่งจะรู้จากกระทู้นี้เลยค่ะว่ามีแบบเฉพาะเจาะจงให้แฟนคนเดียวด้วย
อย่างนี้เราไปขอครูลงซ้ำได้มั๊ยคะ ยังไงก็ไม่อยากเลิกกับเค้าอยู่ดี เพราะความปากเสียของตัวเองนี่แหละ

AFA โพสต์เมื่อ 30-7-2015 20:57

อ้อ ครูท่านพูดค่อนข้างแรงแบบนั้นเอง โทร.หาครูครั้งแรกยังตกใจ ท่านพูดห้วนๆ เนอะ แต่สำหรับเราครูใจดีมีเมตตามากๆ ไม่เคยเรียกร้องอะไรเลย เราศรัทธาครูตรงนี้มากๆ ครูเองท่านชื่อเสียงไม่ใช่ไม่มี ท่านจะเรียกเท่าไหร่ก็ได้แต่ท่านไม่เอาอะไรเลย

jaetechno โพสต์เมื่อ 30-7-2015 21:49

ผมสงสาร ผู้ชายจริงๆ เป็นผมเลิกตั้งแต่ให้อภัยครั้งแรกแระแล้วยังไปทำอีกเรื่อยๆ เป็นพฤติกรรมแย่ๆ ของตัวเองแท้ๆ ควรปรับเปลี่ยน ต่อให้คุณใช้ของดีขนาดไหนสุดท้ายคุณจะได้กอด "ท่อนไม้เปล่าๆ ที่ไม่มีหัวใจ" แค่นั้นเอง ถ้าคุณมั่นใจว่าคุณสามารถบริหารความเจ้าชู้ได้ มีคนมาคุยด้วยตลอดสามารถเลือกคบใครก็ได้คุณปล่อยเขาไปเจอคนดีๆ เถอะครับ "ถ้าคุณยังไม่พร้อมที่จะหยุดที่ใคร แล้วใครเขาจะมาหยุดที่คุณ"

ปล.ขออภัยในสิ่งพิมพ์ด้วยนะครับ แค่พูดในฐานะผู้ชายที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน สุดท้ายผู้หญิงกรรมตามทันท้องก่อนแต่ง ก็ได้แต่อโหสิกันไป ขอให้คืนดีกันเร็วๆนะครับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ได้มีโอกาสไปลงนะทำเสน่ห์ กับอ.อ้วนมาค่ะ