mastergame โพสต์เมื่อ 17-5-2015 00:18

ลองของจนงานเข้า สีผึ้งพรายเลือด ของอาจารย์วรา (ขอวิธีแก้หน่อยครับ)

คือพอดีเพื่อนที่รู้จักกันได้ไปเช่าบูชา สีผึ้งพรายเลือด ของ อ.วรา ปราการ มาในราคาเกือบ 8 พัน ผ่านเว็บขายพระแห่งหนึ่ง ทีนี้ก็คุยกันว่ามันจะได้ผลไหม ตามใบฝอยบอกให้ ใช้สีปาก คิ้ว เพิ่มสง่า ราศรี ติดต่อเจรจาการงาน คนรักไคร่เอ็นดูให้ความเมตตา เสริมเสน่ย๋ต่อเพศตรงข้าม ป้ายเจิมร้านค้าให้ขายดีดดึงดูดลูกค้าให้เข้ามาในร้าน เป็นของสารพัดนึกแล้วแต่จะเลือกใช้ด้านใดอธิฐานตามปราถนา

ทีนี้เพื่อนก็เลยว่าจะลองให้กินแทนซึ่งมันไปลองกับเพื่อนผู้หญิงที่เรียนด้วยกัน ก็คือไปร้านเหล้าปกติ พอเพื่อนผู้หญิงเข้าห้องน้ำ มันก็เอาสีผึ้งมาป้ายที่นิ้วมัน จากนั้นมันก็เอาไปแกว่งๆในแก้วเหล้าเพื่อนผู้หญิง   พอกลับมาเพื่อนผู้หญิงก็ดื่มแก้วนั้นเข้าไปผ่านไป 3 วันเพื่อนผู้หญิงคนนั้นมีอาการเมอๆ ลอยๆ บอกจะมาหาเพื่อนผม อาการนี้เหมือนเป็นคนละคนเลยพวกเพื่อนๆคนอื่นที่รู้ก็พาตัวเพื่อนผู้หญิงคนนี้ไปให้พระรดน้ำมนต์ ทั้งดื่ม ทั้งรด อาการก็ยังไม่หายพาไปเข้าพิธีสวดภาณยักษ์วัดดังในเชียงใหม่ก็ไม่หาย   พาไปหา ครูบาตุ๊พรที่เป็นเกจิสายล้านนา ท่านว่าต้องให้คนสร้างสีผึ้งเป็นคนแก้เองแต่ปัญหามันอยู่ที่ อาจารย์วรา ท่านได้เสียชีวิตไปแล้ว   เลยไม่รู้จะให้ใครช่วยแก้ให้ปัจจุบันนี้อาการยังเดี้ยวดี เดี้ยวร้าย พวกผมสงสารเธอมาก รู้สึกผิดมาก กลัวว่าเธอจะเป็นบ้านี้ก็ต้องดรอปเรียนไปแล้วแต่ทางบ้านเพื่อนผู้หญิงยังไม่รู้เลยพอจะมีใครแนะนำช่วยเหลือหน่อยได้ไหมครับวิธีแก้อะไรงี้ยอมรับว่าผิดคำครู

พี่ๆในเมืองกาหลงพอจะมีคำแนะนำหน่อยไหมครับ:'(

mummamman_P โพสต์เมื่อ 18-5-2015 03:33

มองได้หลายแง่ สงสัยงานนี้สีผึ้งพรายเลือด ของอาจารย์วรา คงขายได้เป็นเทน้ำเทท่า

ผลิตไม่ทันแล้วมั้งครับเนี่ย

PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 17-5-2015 01:36

ทำอะไรไม่คิด แบบนี้สงสารผู้หญิงมากๆ วิธีแก้ก็ยาก อาจารย์ก็ตายไปแล้ว เวรกรรมจริงๆ

makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2015 04:36

ผมไม่รู้ว่าเรื่องจริงหรือเปล่านะทางเหนือไม่ค่อยรู้จักใครถ้าลงมาภาคกลาง ลองไปหาอาจารย์อ้วน หมอผี แกมาทางนีโดยตรง ถ้าอยากหายจริงๆน่าจะมา บอรด์นี้ก้ลูกศิษย์ อ อ้วนเยอะอยู่ ท่านอยู่แถวฝั่งธน

makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2015 04:57

อีกท่าน นึง คิดว่าน่าจะช่วยได้ อาจารย์พรสิทธ์ วัดสว่างอารมณ์เชียงใหม่ท่านนี้ วิชาท่านเยอะ คนนับถือเยอะด้วย
ถ้าไปแล้วเป้นไงกลับมาแจ้งด้วยแล้วกัน

oatsawin1 โพสต์เมื่อ 17-5-2015 13:34

น่ากลัวจัง ขอให้เจออาจารย์ที่แก้ได้ไวๆนะครับ

hamakpure โพสต์เมื่อ 17-5-2015 14:12

ขนาดแค่ป้ายยังแก้ยากเลยครับ

แก้ยากที่สุดคือการกินเข้าไปนี่แหละครับ   ของมันซึมเข้าไปตามทุกส่วนของร่างกาย

makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2015 15:30

กลัวไม่จริงมากกว่าครับ บางคนมาโพสเนียนๆให้คนไปเสริซหา ของคือถ้ามาขอความช่วยเหลือจริง มันต้องตามกระทู้
มาตอบ มาเม้น

mastergame โพสต์เมื่อ 17-5-2015 20:03

ต้นฉบับโพสต์โดย makaza เมื่อ 17-5-2015 04:57
อีกท่าน นึง คิดว่าน่าจะช่วยได้ อาจารย์พรสิทธ์ วัดสว่ ...

ขอบคุณครับ เดี้ยวไงพรุ่งนี้เช้าจะลองไปหา อาจารย์พรสิทธ์ ตามที่ได้แนะนำมา ได้ผลยังไงเดี้ยวจะกลับมาแจ้งครับ    เมื่อบ่ายไปโรงเจเชงฮั้วฮุกตึ๊ง เชียงใหม่ มาครับ แต่เสียดายที่ร่างทรงเทพท่านไปต่างประเทศ เลยได้รับน้ำชาปลุกเสกมาดื่มแก้อาการเพ้อไปก่อน เหมือนๆจะได้ผลแต่ยังไม่ 100%ตอนนี้เพื่อนต้องผลัดกันเฝ้าดูแลอยู่ครับ

picnicza โพสต์เมื่อ 17-5-2015 23:16

แนะนำให้ไปหาอาจารย์อ้วนเลยครับท่านเรียนมาครบทุกศาสตร์เรื่องโดนของท่านช่วยคนมาเยอะแล้วครับ
ท่านอยู่ที่ สน.ราษบูรณะ

ใช้สีผึ้งที่ทำมาจากศพรึเปล่าครับถ้าใช่นี่เหมือนผีกินเขาไปครึ่งตัวถ้าปล่อยไปนานๆเข้าผู้หญิงคนนั้นเป็นบ้าแน่ๆ
ใช้ของเสน่ห์อย่านึกแค่ลองสนุกสิครับ นึกถึงผมข้างหน้าด้วย
เอาใจช่วยขอให้แก้หายไวๆนะครับ
เวรกรรมของผู้หญิงจริงๆครับ

makaza โพสต์เมื่อ 18-5-2015 02:20

ต้นฉบับโพสต์โดย mastergame เมื่อ 17-5-2015 20:03
ขอบคุณครับ เดี้ยวไงพรุ่งนี้เช้าจะลองไปหา อาจารย์พร ...

ยังไง อัพเดทด้วยแล้วกันครับ

seanelsker โพสต์เมื่อ 18-5-2015 04:11

ติดตามครับ

gray โพสต์เมื่อ 18-5-2015 09:53

สงสารผู้หญิง :@:@

mastergame โพสต์เมื่อ 18-5-2015 16:04

เมื่อเช้าพาเพื่อนไปหา อาจารย์พรสิทธิ์ตามที่ พี่ในกาหลงได้แนะนำมาอาจารย์ท่านบอกว่าผิดครูท่านสาปแช่งไว้ท่านก็อาบน้ำมนต์ให้ พร้อมทั้งบังสกุลตายและบังสกุลเป็นมีพระร่วมพิธี 9 รูป ล้อมเพื่อนผมเลยครับเหมือนท่านจะท่องคาถาชินบัญชร และบทอะไรอีกไม่ทราบ ราวๆเกือบ 1 ชั่วโมง ช่วงนี้เพื่อนผู้หญิงเดี้ยวสั่น เดี้ยวเป็นลม 2-3 ครั้ง จนนิ่งไป หลังจากนั้นอาจารย์ท่านก็เอาสายสิณญ์มาผูกให้อาจารย์พรสิทธ์ ท่านว่าให้เพื่อนผู้หญิงบวชชีพราหมณ์เป็นเวลา 7 วัน แล้วให้เพื่อนผู้ชายที่ใช้สีผึ้งบวชพระ 30 วันเพื่อเป็นการขอขมาครูบาอาจารย์ที่สร้างสีผึ้งและให้ผู้ชายขอขอขมาเพื่อนผู้หญิง พร้อมรับเป็นภรรยา ดูแลกันไปตลอดเหตุที่ต้องรับเป็นภรรยาเพราะอาจารย์พรสิทธิ์ท่านบอกถึงแก้ให้หายได้ แต่ไม่สามารถแก้กรรมได้ เพราะครูบาอาจารย์วรา ท่านได้สาปแช่งไว้ เลยต้องรับผิดชอบตลอดไป

สรุปตอนนี้นะครับ

เพื่อนผู้หญิงอาการดีขึ้นมากแล้ว รู้เรื่อง รู้ตัวเองดี เหมือนเป็นคนเดิม

เพื่อนผู้ชายขอขมาครูบาอาจารย์ที่สร้าง ขอขมาเพื่อนผู้หญิงที่ได้ล่วงเกินอีก 5 วันก็จะบวชขอขมาเป็นเวลา 30 วันหลังจากบวชจะไปสู่ขอผู้หญิงให้ถูกต้องและขอขมาพ่อ แม่ ฝ่ายหญิง

ส่วนผมกับเพื่อนในกลุ่มทั้งหญิงและชายอีก 6 คน จะบวชพรามณ์พร้อมกับ เพื่อนผู้หญิงที่โดนของเป็นเวลา 7 วัน ที่ วัดป่าแห่งหนึ่งในเชียงราย เพื่อขอขมาและขออโหสิกรรม กรรมที่ร่วมกันทำมาทั้งรู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ต่อครูบาอาจารย์

เรื่องทั้งหมดที่เขียนขึ้นนี้เป็นเรื่องจริง    นี้คงเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับพวกผมกราบขอบพระคุณพระอาจารย์พรสิทธิ์วัดสว่างอารมณ์เชียงใหม่ ที่มีเมตตาสูงแก้ให้และพี่makazaที่ให้คำแนะนำ

ขอบคุณพื้นที่เว็บกาหลงด้วยครับ

picnicza โพสต์เมื่อ 18-5-2015 16:28

เป็นกำลังใจให้ครับ
เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ยันรุ่นลูกรุ่นหลานได้เลย
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ลองของจนงานเข้า สีผึ้งพรายเลือด ของอาจารย์วรา (ขอวิธีแก้หน่อยครับ)