SlimLED โพสต์เมื่อ 15-3-2015 15:12

หมื่นทัพ ครับ สุดท้ายก็ต้องออกมาเล่า

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ทิ้งผู้หญิงคนนึงไปเพราะอารมณ์ชั่ววูป ไปคบกับอีกคนนึงครับแต่สุดท้ายก็เข้าไม่ได้เลยเลิกกันไป
จากนั้นก็ได้บูชาขุนแผนหมื่นทัพมา เพราะหวังว่าอยากให้คนที่ผมทิ้งไปกลับมาหลังจากนั้นไม่นานก็ได้กลับมาคุยกันจริงๆครับแต่ถึงกระนั้นผมก็ยังเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งอยู่ดี

หลังจากนั้นหลายเดือนคบกันปกติโดยตลอดผมจึงเก็บหมื่นทัพเข้าลิ้นชัก และ ห้อยองค์อื่นแทน
ปรากฏว่า ไม่นานสถานการ์ณเริ่มไม่ค่อยดี ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน เริ่มห่างๆไปเรื่อยๆ ไม่รู้จะทำยังไงดี เลยนึกถึงหมื่นทัพขึ้นมา และได้อธิฐานไว้ว่า หากผมกับแฟนคนนี้กลับมาคุยกันดีเหมือนเดิม จะขอศรัทธาเต็มร้อย และจะขอออกมาเล่าประสบการณ์เพื่อให้ผู้อื่นได้รับรู้ถึงความศักดิ์สิทธิ์ของขุนแผนหมื่นทัพครับ

ไม่ถึงสัปดาห์ก็กลับมาดีกันเหมือนเดิม ไม่น่าเชื่อจริงๆสุดท้ายผมต้องออกมาบอกกล่าวดังที่เคยอธิฐานไว้ครับ

ขออภัยนะครับ หากอ่านแล้วเข้าใจยาก เพราะเพิ่งเคยตั้งเป็นกระทู้แรก

clubzaleng โพสต์เมื่อ 16-3-2015 19:15

ยินดีด้วยครับ ที่ได้ดังที่หวังไว้

ณฐวรรธ โพสต์เมื่อ 17-3-2015 00:33

ขอนำเรื่องนี้ไปเล่าในกลุ่ม ลูกศิษย์อาจารย์อ้วนหมอผี ใน Facebook ได้ไหมครับ

LoveLove โพสต์เมื่อ 2-4-2015 08:40

ประสบการณ์สุดยอดครับ

perfecthome08 โพสต์เมื่อ 21-5-2015 15:07

:o:o:o:o
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: หมื่นทัพ ครับ สุดท้ายก็ต้องออกมาเล่า