billabong โพสต์เมื่อ 20-1-2015 12:41

ช่วยแนะหน่อยครับ ไม่ทราบขุนแผน/เครื่องราง รุ่นไหนที่มีพรายอยู่บ้างครับ (จะโละปล่อยน้องพรายน่ะครับ)

พอดีผมก็เก็บเล็กผสมน้อยมาจากนั้นนี้บ้าง
แต่ตอนนี้เริ่มมาสนใจจะฝึกสมาธิ ก็ทำทุกวัน นั่งครั้งละ 1 ชม. เป็นอย่างน้อย
พอทำมาได้เดือนกว่าๆ ก็มีอาการแปลกๆ คือ
เวลาที่เข้าใกล้กล่องพระ-เครื่องรางที่เก็บไว้
จะมีอาการเวียนหัวบ้าง คล้ายอาเจียน แต่ไม่อาเจียน
และช่วงหลังๆ รู้สึกว่าตนเองอ่อนเพลียง่ายบ่อย
เวลานอนในห้องที่เก็บกล่องพระเครื่องนี้
ทั้งๆ ปกติผมก็ออกกำลังกายเล่นฟิตเนสเสมอๆ เป็นประจำ

ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็นมาเลยและจะเป็นเฉพาะเวลาจับกล่องเครื่องรางเหล่านี้ครับ
(จะให้ไปไล่จับแต่ละองค์ว่าเป็นอย่างไรก็เกรงว่าจะปรามาสวิชาครูบาอาจารย์
ทั้งผมเองก็ยังไม่มีความสามารถขนาดนั้นได้)

เลยคิดว่าจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ดีกว่าครับ
ว่าในรายการนี้ว่ารุ่นไหนมีพรายอยู่บ้างน่ะครับ
เพราะมาคิดว่าจะปล่อยแล้วน่ะครับ /
หรือถ้าหากมีวิธีดูแลเขาให้ดีกว่านี้ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

(เรื่องประสบการณ์กินตับสาวจากเครื่องรางเหล่านี้ยอมรับครับว่า
ตลอดสี่ห้าปีมานี้มีเข้ามาแทบตลอดทุกเดือน แต่ตอนนี้ชักจะเริ่มเฉยๆ เบาๆ แล้วครับ
เริ่มสนใจการปฏิบัติธรรมกรรมฐานให้จิตใจสงบมากกว่าแล้ว)

รายการของที่อยู่ในกล่องที่อยากรบกวนสอบถาม มีดังนี้ครับ

1.ขุนแผนหมื่นทัพ อ.อ้วน / ลูกอมหมื่นทัพ / ลูกสวาท / สีผึ้งเบ็ด
2.กล่องชุดประธาน ของ อ.อ้วน มีชิ้นไหนมีพรายบ้างหรือเล่าครับ
พอดีเห็นรูปในบางพิธีของท่านอาจารย์อ้วน จะมีมวลสารจากสารพรายตายโหง เลยสงสัยน่ะครับ
3.ขุนแผนนางร่ำไร รุ่นแรก / ขุนแผนนางร่ำไร รุ่น 2หลวงปู่ศวัส
4.พระเครื่องครูบาบุดดา ชุด ขุนแผนแสนหวี, ผ้ายันต์ม้าเสพนาง,
   อีกสององค์ของท่าน ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหน (ลักษณะเป็นพระขุนแผนครับ)
5.ขุนแผนตรึงนาง (แบบวงกลมมีแป้งเจิม) หลวงปู่ศวัส
6.ตะกรุดสาริกาของ อ.วิทย์ (อันนี้ส่วนตัวแรงมาก ใส่เดี่ยวเมื่อไหร่ มีเปิดห้องเกือบทุกครั้ง) ไม่รู้ว่ามีพรายหรือเปล่าครับ เห็นแรงๆ
7.วัตถุมงคลของ อ.เจต สามแยกกระจับ หลายชิ้นครับ
มีผ้ายันและผ้าแบบลายๆมีตะกรุดดอกยาวๆ พอก (น่าจะกรุดโยนี) และดอกสั้น รวม 4 ดอก
พอดีไม่ได้ติดสติกเกอร์ชื่อไว้น่ะครับ เลยดูไม่ออก ไม่ทราบชิ้นไหนมีพรายบ้างครับ?
8.แพะหลวงปู่อาด มีอุดผงพรายไหมครับ
9.ตะกรุดเมียมากรุ่นแรก แบบสั้นๆ มีผงขาวๆ อุด อันนี้มีพรายไหมครับ?
10.แม่ยั่วเมือง ไม่ทราบว่ามีส่วนผสมของพรายบ้างไหมครับ (จำไม่ได้ว่าชื่อรุ่นไหนบ้างครับ มี 3 องค์ 3 แบบ)

อีกอย่างพวกผ้ายันต์ต่างๆ จะมีโอกาสมีพรายติดมาได้ไหมครับ ? (ไม่รู้จริงๆ ครับ)

และพระต่างๆ เหล่านี้ ถ้าใส่คู่กับเบี้ยแก้ จะมีปัญหาไหมครับ หรือจะทำร้ายเขาไหมครับ ?

พอดีว่าปกติผมจะใส่เบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือกับหลวงปู่รอดคาดเอวไว้เสมอเลยได้มรดกมาจากคุณปู่

ขออภัยสำหรับเซียนๆ ด้วยนะครับ
ถ้าคำถามค่อนข้างเยอะและน่ารำคาญ
แต่คิดว่าจำเป็นจริงๆ เพราะจะได้จัดการบริหารหรือระบายของให้เรียบร้อยเหมาะสม

ขอความเมตตาจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดกาหลงทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

honeyboy โพสต์เมื่อ 22-1-2015 07:13

ขอแนะนำพี่นะครับว่า พี่เข้าไปทางกรรมฐานสายขาว แล้ว อะไรที่เป็นสาย เวทย์ คาถา อาคม ด้านลบด้านมืด พี่จะไม่ถูกจะมึนทั้งนั้นหละครับไม่ใช่แค่ส่วนของพรายอย่างดดียว (อนุโมทนา ที่เข้าสู่เส้นทางรู้แจ้ง)

แต่ขอชี้แจงก่อนนะครับ ว่า กรณี เป็นพรายเป็นเทวดาหรือผี หรือจะเป็นอะไรก็ตามควร ไปสอบถามเพิ่มเติมจาก พระสงฆ์คุณเจ้า ที่พี่รู้จักว่าท่านสัมผัสตรงนี้ เพราะคำพูดปากต่อปากๆ กันมาหลายๆคนเราก็ไม่รู้ว่า จริงเท็จแค่ใหน แต่ขึ้นชื่อว่า เป็นพราย ยังไงก็มีหิวมีโหยหาย ได้ทั้งนั้น ถ้าไม่ใช่ระดับ พระเกจิที่ทรงอภิญญาเมตตาปรับภพให้ อันนี้เพราะผมเจอกับตัวว่า บางชิ้นที่เขาบอกว่า พรายไม่กินๆๆๆ แต่กิน    อันนี้ไม่ใช่เทวดานะเป็นพรายไม่ใช่พรายเทพ(รู้จากพระ) หรือเขาบอกว่าชิ้นนี้มีพรายนะ ดันไม่มีชิ้นนี้ไม่มีพรายนะดันมี อึ้งเลย...

ผมว่าควรสอบถามเพิ่มเติม จาก พระที่เชื่อถือได้ ว่าท่านจับพลังและพราย ครับยิ่งพี่ไปทางกรรมฐาน พี่ยิ่งคุยและพบหาง่าย

อนุโมทนาสาธุ ครับ

hamakpure โพสต์เมื่อ 20-1-2015 13:15

1.ลูกสวาทกับสีผึ้งเบ็ดไม่มีส่วนประกอบของผงพรายครับ   ส่วนลูกอมกับขุนแผนหมื่นทัพมีผงกระดูกครับ
2.ชุดประธานไม่มีส่วนประกอบของพรายสักชิ้นครับ   รูปที่ท่านเห็นมาจากพิธีปลุกเสกหมื่นทัพรึเปล่าครับ
3.นางร่ำไรมีส่วนผสมของน้ำมันพรายครับ
4.ขุนแผนแสนหวีตามข้อมูลมีผงมหาภูติน่าจะพรายนะครับแต่ไม่เคยสัมผัสได้เหมือนกัน
5.ตรึงนางมีส่วนผสมของผงพราย น้ำมันพรายครับ
6.ของอาจารย์วิทย์ไม่มีพรายครับ
7.ของอาจารย์เจต ผงที่พอกตะกรุดเป็นผงว่านยาต่างๆครับส่วนผ้าลายๆนั่นทำมาจากผ้าปูที่นอนในม่านรูดครับ ถือเป็นผ้าอาถรรพ์ด้านกามคุณ แต่ไม่ใช่ผ้าห่อศพครับ
8.แพะไม่มีพรายครับ ผงที่อุดไม่มีพรายครับ
9.ตะกรุดเมียมากรุ่นแรก ไม่มีผงพรายครับ
10.แม่ยั่วเมือง ไม่มีพรายครับ

ส่วนพวกผ้ายันต์ อยู่ที่ผ้าที่นำมาเขียนยันต์ครับว่า เป็นผ้าห่อศพ ผ้าอาถรรพ์อะไรรึเปล่า

akkawat โพสต์เมื่อ 20-1-2015 18:33

ตามพี่โดมเลยครับ ตอบได้ชัดเจน
ปล.ถ้ามีสติ มีกรรมฐานที่ถูกต้องจะไม่เมา ไม่วิงเวียน ไม่อุปาทาน เป็นตัวของตัวเอง ความรู้สึกตัวแจ่มใส ไม่ถูกครอบงำด้วยอะไรง่ายๆ ครูบาอาจารย์ผมสอนมาแบบนี้ ข้อนี้ลองพิจารณานะครับ :P

billabong โพสต์เมื่อ 20-1-2015 22:11

#2 ขอบคุณคุณโดมมากครับ สำหรับข้อมูลเคลียร์ๆ
#3 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ยินดีน้อมรับครับคุณ akkawat

ตอนที่มันสัมผัส จิตผู้รู้มันก็แจ่มใสอยู่ครับเพราะเพิ่งออกจากสมาธิใหม่ๆ
แต่จิตผู้รู้มันเห็นอาการทางกายมึนบ้าง คลื่นไส้บ้าง จากคลื่นบางอย่างน่ะครับ
ก็เลยทำให้สังเกตเห็นอาการแปลกปลอมแทรกเข้ามาน่ะครับ เลยเริ่มสงสัยและตั้งคำถาม
แต่สติก็ตามดูการเกิดดับของอาการทางกาย ตามกำลังที่พอดูได้เล็กๆ น้อยๆ น่ะครับ

ขอบคุณมากครับผม

billabong โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 21-1-2015 00:34

ต้นฉบับโพสต์โดย billabong เมื่อ 20-1-2015 22:11
akkawat
ทางไสยศาสตร์เรียกปรับธาตุครับโพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06
akkawat
จะมีที่คนบ่นว่ามึนก็คือ ขุนแผนหมื่นทัพ ครับ แต่ผมไม่มึนโพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06

อ๋อ ครับ วันพรุ่งนี้จะลองจัดแยกเป็นส่วนๆ ครับ ขอบพระคุณมากครับ
ถ้ามีอะไรหรือองค์ไหนแนะนำว่าควรดูแลอย่างไร รบกวนแจ้งได้เลยนะครับ
น้อมรับคำแนะนำ

akkawat โพสต์เมื่อ 21-1-2015 03:00

ของอาจารย์วิทย์ แยกไว้สูงๆ ไม่พกต่ำ ไม่รวมกับพรายและเสน่ห์ตับต่ำ
ขุนแผนหมื่นทัพไม่ใช่พรายเป็นเทวดาครับ
พรายในขุนแผนร่ำไร นี่มีพรายแต่หลวงปู่ในมาช่วยเหลือคน ไม่ใช่พรายเลว

tyler โพสต์เมื่อ 21-1-2015 21:59

- ตะกรุดของ อ.เจต ไม่มีพรายทุกอัน
- อย่าบอกนะครับว่าเก็บทั้งหมดนี่ไว้รวมกัน? ...เกรงว่าจะไม่เหมาะนะครับ

billabong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 00:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:21

ต้นฉบับโพสต์โดย tyler เมื่อ 21-1-2015 21:59
- ตะกรุดของ อ.เจต ไม่มีพรายทุกอัน
- อย่าบอกนะครับว่าเก ...

เอิ่มครับเก็บรวมไว้ในกล่องเดียวกัน
แต่แยกเป็นแถวๆ น่ะครับ
แยกที่เป็นองค์พระไว้แถวบนๆ
และรวมเครื่องรางต่างๆ ไว้แถวล่างๆ

หากไม่ถูกต้องอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ ?

และในบรรดาของในรายการ
มีอันไหนที่ต้องเลี้ยง ทำพิธี หรือสวดอะไรเป็นพิเศษบ้างไหมครับ ?

ปล.ตอนแรกก็คิดว่าอยากจะแจกจ่ายบางชิ้นไปให้เพื่อนญาติมิตร
แต่มาคิดดูว่าถ้าเอาไปแล้วไม่รู้วิธีดูแลของครูบาอาจารย์ให้ดี
ก็เกรงว่าจะมีผล หรืออาการอะไรแบบที่เคยเจอไปด้วย
เลยคิดว่า คงต้องลองศึกษาวิธีดูแลรักษาเอง ให้ถูกทางก่อนตามกำลัง
และจะได้แนะนำคนที่รับของไปในภายหลังด้วยน่ะครับ

tyler โพสต์เมื่อ 22-1-2015 20:42

ต้นฉบับโพสต์โดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:21

แม่ยั่วเมือง เก็บแยกกับสา่ยพรายดีกว่าครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ช่วยแนะหน่อยครับ ไม่ทราบขุนแผน/เครื่องราง รุ่นไหนที่มีพรายอยู่บ้างครับ (จะโละปล่อยน้องพรายน่ะครับ)