b.tanoros โพสต์เมื่อ 17-1-2015 21:30

ขุนแผนเสน่หพราย 59 ตน หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดป่าแสนอุดม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b.tanoros เมื่อ 18-1-2015 00:22

หยั่งงี้ครับ. ผมเริ่มสนใจพระขุนแผนสายอ.เปล่งมานาน แต่เชื่อไหมครับ..
สามปีมานี้ ไม่มีใครรู้จริงๆครับ ย้ำ ไม่มีใครรู้จริงๆว่า "พระองค์ไหนแท้จริงๆ"
เชื่อไหมครับ ผมเคยก็อบรูปจากเพจกาหลงนี้ไให้คนที่คิดว่า รู้จริงๆ เขายังบอกเก๊เลยครับ เอาขึ้นพันทิพย์(รูป) ก็ตีจริงขึ้นมา เข้าไปในเฟส กั๊กๆ กึ่งๆเอาไปถามเพื่อนๆที่บูชาอยู่ ดันตีจริงอีกคน ซักพักมีข้อมูลออกมาว่า เก๊ เก๊แบบไม่เอาเลย แต่พอทิ้งซักระยะ ซื้อขายบูชากันปกติ เป็นพระแท้
....สรุป มันไงกันนี่.
ผมทำแบบนี้มา ประมาณ 10 องค์(รูป) เป็นแบบนี้หมด สรุปคือ จับไม่ได้ครับ จุดตายที่มีคนเอามาลงที่นี่ ข้างนอกเอาไปใช้ไม่ได้เลยครับ กลีบบัวคมๆ หางง.ขอเบ็ด ใช้ไม่ได้ครับ เขาไม่ยึดกันแบบนี้ครับ
สรุปมาลงที่ พิมพ์ต้องใช่ เนื้อต้องใช่ ถึงจะจริง (แล้ว...แล้วมันแบบไหนล่ะ...) มันจริงแต่แค่ พระเจ้าของเพจ พระเจ้าของคนขาย พระที่แขวนอยู่ บอกเลย ไม่เหมือนกันซักองค์
เลิกเล่นพระพิมพ์นี้ เป็นคำตอบที่คราสสิคครับ.
เคยเจอไหมครับ พระรุ่นนี้ ในตลาดเฟส 3000 แท้ด้วยนะ ไล่ลงมาอีกช่อง 6000 อีกเวปหนึ่ง หมื่นกว่า. เอาไหนดีครับ.
(แล้วยังมาลงคำพุดที่ว่า ของแท้ไม่มีถูก)อ้าวงามหน้าเลย นี่ผมต้องบูชาแบบหมื่นกว่าเหรอจึงจะได้แท้ ผมว่าเรากำลังหลงทางแล้วครับ...
เชื่อไหมครับ ว่าพระพิมพ์นี้ มีเกินกว่า หมื่นองค์ .(เว่อร์ไป)
ผมเลิกหา เลิกบูชา.เด็ดขาด
มาวันนึง ผมไปอ่านเจอในนิตยสารฉบับนึง ออกพระมาแป๊ะเลยครับ แบบเดียวกันเลย หลังต่างกันนิดหน่อย แต่ราคา 499 บาท .. แต่คนสร้างไม่ใช่อ.เปล่ง แต่เป็นพระอาจารยืสวัสดิ์ เป็นลูกศิษยือ.เปล่งครับ
สร้างมา 499 องค์ ผมก็เลยเสี่ยงโยนหินถามทางไป จัดมาชุดนึง พระบวกตะกรุด...
หืม...มันเป็นแบบนี้นี่เอง พราย 59 มิน่า คนถึงปั่นราคากันไปขนาดนี้ มันขึ้นยันหัวเลยครับ อาการมันออกตั้งแต่วันแกะกล่องครับ มัน.....เยี่ยมครับ...
ผมไม่เอาพระไปลองหญิงมานานแล้วครับ ผมนั่งจับพุทธะคุณดูเเท่านั้นครับ เวลาอาราทนาจะเห็นการไหวของจิตดีมากครับ พรายชุดนี้เป็นเมตตาที่เด่นมากๆครับ เสกมาดีมากครับ น่าสนใจนะครับ หากจะเก็บไว้บูชา เพราะอ่านไปในประวัติการสร้าง นี่คือพราย 59 ของแท้อีกอย่างหนึ่งเลยครับ ในราคา 499 ครับ เก็บซะครับ . เดี่ยวเขาเอาไปปั่นกันเป็นหมื่นมาแล้วเพื่อนๆจะมางงแบบพราย59 ของปู่เปล่งแบบผมนะครับ....
ลองหาดูครับ ด้วยความปราถนาดี.

Nuttaphong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 14:32

ไม่มีใบเอกสารแนบมาให้เลยล่ะ
เด๋วผมถามทางร้านให้นะ6รับ

Nuttaphong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 12:38

มาส่งพัสดุตอน 12.10

poomdogdog โพสต์เมื่อ 22-1-2015 12:08

มาละครับ ขุนแผนพราย 59 ตน หลวงปู่สวัสดิ์ ภูมิสาโร พอคล้องครั้งแรก มึนหัว รู้สึกแบบอึดอัด

tyler โพสต์เมื่อ 21-1-2015 22:01

b.tanoros โพสต์เมื่อ 23-1-2015 16:44

ใครเป็นหมือนกันบ้างครับ เอาเข้าบ้านมา ง่วงกันทั้งบ้าน ผมกับแฟน นอนกันเป็นคนตายเลยครับ อนุภาพ พราย 59 ตน ต้องง่วง ต้องป่วยกันไปข้าง นี่ก็เอาเข้ามาอีก 2 องค์ ก็แบบเดิม "เอาเข้าบ้านต้องง่วงครับ" และ กลิ่นนี้นะครับ กึก..ขึ้นหัวเลยนะครับ ไม่ได้เหม็นนะ แต่ มันเป็นกลิ่นเฉพาะเลยครับ ใครเหมือนกันบ้างครับ

b.tanoros โพสต์เมื่อ 18-1-2015 00:27

เจตนาผมต้องการให้ข้อแนะนำแก่เพื่อนๆนะครับ อย่ามองว่าเป้นการชี้นำหรือตัดสินในข้อมูลนั้นๆนะครับ
เพราะผมเคยอยุ่ที่นี่และได้เจริญขึ้นทางความรู้กับที่นี่จึงอยากกลับมาบอกกล่าวสิ่งที่ดีๆให้เพื่อนๆทุกๆท่านที่อยากได้ความรู้ครับ สมัยผม(ปี สองปีก่อน) ผมก็หาคำแนะนำพวกนี้แหละครับ เลยได้วิะีคิดต่างๆมาครับ

tyler โพสต์เมื่อ 18-1-2015 12:09

-เช่ามา1องค์เหมือนกัน ลองใช้ดู ใช้ดีจริงครับ ใช้ดีเกินราคา กระแสพลังเสน่ห์เมตตาีีีดีมาก
-พิมพ์ไม่เหมือนกันนะครับ ดูดีๆ จะเล็กกว่าพราย59แบบเดิมนิดนึง เหมือนเอาพราย59เดิมมาถอดแบบ
-ตอนนี้ราคาไม่น่าจะใช่499แล้วนะครับ แต่ก็ไม่น่าเกิน700

kiddee โพสต์เมื่อ 19-1-2015 19:52

เท่าที่รู้ดังมากในแถบนั้น

poomdogdog โพสต์เมื่อ 21-1-2015 06:54

ผมก็ เช่ามาเหมือนกันครับ ยังไม่ได้เลยครับ ยังมาไม่ถึง ใครมีประสบการณ์บ้างครับ เล่าหน่อย

Nuttaphong โพสต์เมื่อ 21-1-2015 12:59

ผมก็ลองสั่งมาแล้วเหมือนกัน อีกวันสองวัน
น่าจะส่งมาถึง
รอฟังประสบการณ์ท่านอื่นเหมือนกันครับ

poomdogdog โพสต์เมื่อ 22-1-2015 13:55

พี่ Nuttaphongรบกวนขอวิธีใช้ วิธีบูชาหน่อยครับ

poomdogdog โพสต์เมื่อ 22-1-2015 14:40

ขอบคุณมากครับ ผมก็ไม่มีครับ ยังไม่ได้เอาเข้าบ้านเลย

Nuttaphong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 15:33

ได้แล้วนะครับ

Nuttaphong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 16:02

http://www.4shared.com/photo/zrQIlNtJba/1421913115945.html

poomdogdog โพสต์เมื่อ 22-1-2015 16:31

ขอบคุณมากครับ จริงเมื่อคืน ก่อนจะมาถึงวันนี้เช้า นอนไม่หลับเลยครับ ที่นอนไม่หลับเพราะแปลกมาก นอนชั่วโมงตื่นชั่วโมง นอนชั่วโมงตื่นชั่วโมง จนถึงเช้าเลยครับ แบบหลับไม่สนิท
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ขุนแผนเสน่หพราย 59 ตน หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดป่าแสนอุดม