b.tanoros โพสต์เมื่อ 10-1-2015 17:56

นางร่ำไร ชื่อนี้ยังอาถรรพ์อยู่เลยครับ

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวกาหลง ผมไปหมกอยู่ในเฟสนานเลย555
กลับมาจะมาเล่าเรื่องการเก็บพระชุดใหม่ให้ฟัง (เรื่องที่จะเล่านี้ไม่มีให้บูชานะครับ ไปตามหากันเองเลยเด้อ)
ผมเก็บพระชุดใหม่ตั้งต้นที่ อ.ต้อม ปะภัสโร แล้วก็ลามไปเรื่อยๆ จนมาหยุดที่ชุดนางร่ำไร (หลวงปู่สวัสดิ์) ซึ่งในอดีตผมก็เก็บ และแจกจ่ายให้กับพี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้แหละ
ผมเริ่มเก็บนางร่ำไรรุ่น2 แบบที่เป็นเนื้อมวลสารล้วน (ทาทอง) แบบกรรมการ ตะกรุด 3 ดอก และแบบกลม(ตรึงนาง)
สภาพเทพๆ อย่างละองค์ พร้อมออฟชั่นพิเศษนิดหน่อย (ตะกรุดเงินนางร่ำไร,ตะกรุดเงินสาริการ่ำไร ดอกจิ๋ว,และตะกรุดหัวใจขุนแผน) โดยยัดทุกอย่างที่เสริมขึ้นมาให้อยู่ใน ตรึงนาง....
วันนี้วันหยุดเลย เอามาลองเสก3 คาบ แบบชุดเต็ม(คาถา) สิ่งที่เกิดคือ ผมตาแดง หาวและนอนไปเกือบ 2 ชั่วโมง
จากที่ผมเล่นพรายมานาน อาการแบบนี้เกิดกับพระเครื่องแนว ปู่เปล่ง หรือ พรายแบบโหดๆ(กระดูกล้วนฝังฟัน) อาการออกแบบนั้นครับ มันคุมอาการไม่ค่อยอยู่ จะนอนท่าเดียวจริงๆผมก็ไม่แปลกใจนะครับ ที่ของหลวงปู่ในสายนางร่ำไรจะเกิดอาการแบบนี้ แต่ที่ประหลาดใจคือ เข้าใจว่าพอหลวงปู่ไม่อยู่แล้ว ของจะไม่แรงหรือเปล่า เพราะสายวิชาหยุดแล้ว
กลายเป็นว่า แรงแบบโงหัวไม่ขึ้น 5555 ยิ่งองค์พระลักษณ์หน้าทอง(กรรมการ) เวลากำแล้วสวดคาถาจะรู้สึกถึงการมวนในอก ในหัวเลยครับ ยังเป็นนางร่ำไร ที่ผมรู้จักเมื่อ สองสามปีก่อนเลยครับ....
จะบอกกล่าวแก่เพื่อนๆในกาหลงว่า "นางร่ำไร เป็นพระเครื่องที่ดี ที่น่าสะสม หรือบูชาจริงๆครับ"
สำหรับท่านใดที่อยากลองบูชาขุนแผนที่ชัดเจนเรื่องพลังงาน ชัดเจนเรื่องประสบการณ์ อยากให้ลองศึกษาและบูชา ขุนแผนในสายนางร่ำไรดูนะครับ เป็นการเริ่มต้นที่ดีมากๆๆๆๆ ครับ..
ครั้งหนึ่งผมเคยบูชาของแบบสุ่มมาแล้วครับ หมดไปมาก หลังจากนั้นปีที่สองที่สาม ผมก็มาบอกได้ว่า องค์ไหนน่าสนใจเท่านั้นครับ เงินทองหายากเนอะ ต้องแนะนำสิ่งที่แจ่มๆแก่กัน555
ใครมีประสบการณ์แจ่มๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

hamakpure โพสต์เมื่อ 10-1-2015 18:13

พระของหลวงปู่พลังงานไม่หายครับถึงหลวงปู่ไม่อยู่แล้วก็ยังแรง
ผมก็มีประสบการณ์เยอะเช่นกัน ช่วงที่หลวงปู่ไม่อยู่แล้ว

DVD โพสต์เมื่อ 10-1-2015 23:23

ส่วนตัวถ้าเที่ยบ นางร่ำไร 2 กับตรึงนางผมชอบ ประสบการตอนแขวนตรึงนางมากกว่าครับ

Ceftriaxone โพสต์เมื่อ 21-1-2015 11:46

ของหลงปู่ศวัส เป็นแนวสายพรายหรือครับ   ไม่แน่ใจ   ผมคิดว่าน่าจะแนวพุทธคุณ
แต่ตะกรุดนางรำ่ไร เคยเห้นในเวปว่าใส่นำ้มันพราย? ??
หรือว่ามีจิตของพรายอยุ่ด้วย
แล้วถ้ามีอาการเหมือนเล่นสายพราย ??

แล้วผมบูชาครุฑหลวงปู่ผาด จะมีปัญหาไหมครับคิดว่าอย่างไรบ้างครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: นางร่ำไร ชื่อนี้ยังอาถรรพ์อยู่เลยครับ