crystalboy โพสต์เมื่อ 28-11-2014 19:32

ลอยกระทงที่ผ่านมา ไม่รู้จะเรียกว่าเรื่องบังเอิญหรือประสบการณ์ดี

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันลอยกระทงที่ผ่านมา พอดีวันนั้นจะ 5 ทุ่มแล้วยังไม่ได้ลอยกระทง เลยทักไลน์ น้องคนนึงที่คุยอยู่ ว่าลอยกระทงรึยัง ไปลอยทงมั้ย เค้าก็บอกว่ายังไม่ลอยหรอ ไปเป็นเพื่อนมั้ย ผมก็ด้วยความเกรงใจเลย ถามว่ามากะใครมั้ง (พอดีเค้าไม่ได้อยู่แถวนี้ เค้าจะมาเฉพาะเวลามาหาเพื่อนกับกินเหล้า) เค้าบอกมากินเหล้ากะเพื่อนกะพี่ ผมก็เลยบอกไม่เป็นไรเกรงใจพี่ผมเลยบอกเด๋วไปหาที่ร้านเหล้าละกัน พอไปถึงคุยกันแป๊บนึง ก็เห็นรุ่นน้องอยู่ในร้านเหล้า รุ่นน้องก็ชวนไปนั่ง ตอนแรกก็ไม่กะจะนั่งหรอกคับ แต่น้องบอก โต๊ะติดกับน้องที่ผมคุยอยู่ ก็เลยเอาว่ะ ไปนั่งสักแป๊บละกัน(ตอนนั้นกลัวพี่เค้าหมั่นไส้ ^^) ลืมบอกไปตอนที่ผมคุยกะน้องเค้าอยู่เพื่อนน้องเค้าเดินมาพอดี ผมก็ทักทายกันธรรมดาแต่น่าเพื่อนเค้าอารมไม่ค่อยดี ผมก็เลยเดินเข้าร้านพอเข้าไปก็กินเหล้ากัน รุ่นน้องผมก็อยากทำความรู้จักกะโต๊ะน้องที่ผมคุยอยู่ ก็ชนแก้วมั้งคุยมั้ง ก็ตามประสาวัยรุ่นจนร้านปิดเลยชวนกันไปต่อ   เกริ่มมาซะยาว เข้าเรื่องแล้วนะคับ   พอออกจากร้านมาด้านหน้า ก็มารวมตัวกัน ว่าจะไปไหนดี   แล้วเพื่อนน้องเค้าก็คุยกะผม บอก พี่วันนั้นที่พี่ทักเรื่องแฟนอ่ะ พึ่งเลิกกันเลยนะ เลิกกันเสด ก็เจอพี่แล้วพี่ถามเรื่องแฟนหนูน้ำตาคลอเลย ผมก็เลยบอกขอโทดไม่รู้จิงๆเสดแล้วพอตกลงกันว่าจะไปร้านไหน ก็เลยเดินหาแท็กซี่ตอนเดินผมก็เดินไปแต่เพื่อนน้องเค้ามาโดดขี่หลังผม ผมนี่งงเลย ระหว่างทางเดินไปก็พูดกับผมแบบแนว 18+(ในใจผมคิดว่าน้องเค้าเมารึป่าว)แต่ผมจำได้คำนึงที่เค้าบอกผม "พี่หนูไม่ใช่กระหรี่นะ เพราะไรรู้มั้ย กระหรี่เอาแล้วเสียตัง แต่หนูให้ฟรี" แค่คำนี้ออกมา ผมนี่ยืนขึ้นเลยแหมไอ้ใจเราก็คิดตั้งแต่มาขี่หลังแล้วนะ   แต่ก็ด้วยคนอยู่เยอะ ผมเลยไม่ออกอาการอะไรเดินไปเรื่อยๆเค้าเลยพูดภาษาอังกฤษ ใส่ผมประโยคนึง (น้องเค้าเก่งภาษา) พูดปุ๊บรุ่นน้องผมทำน่าแบบเฮ้ย!!!    ผมเลยถามเค้าพูดว่าไรว่ะรุ่นน้องบอก เค้าบอกอยากมีไรกะพี่ผมตกใจเลย แหมคนอยุ่ตั้งหลายคนมาบอกกันตรงๆ ก็คิดว่าเค้าคงพูดเล่น สักพักแท๊กซี่มา เลยแบ่งเป็นสองกลุ่มเพราะหลายคน ผมขึ้นคันที่ 2พอไปถึงร้าน ผมลงรถปุ๊บ เค้าเข้ามากอดผมซะงั้น คนก็อยู่เยอะ ผมทำไรไม่ถูกเลยแล้วเค้าก็ปล่อย พอไปนั่งใน้รานสั่งบารากุมา พอผมดูดบารากุ น้องเค้าก็บอกขอดูดหน่อย พอสักพักก็พูดภาษาอังกฤษคำเดิมอีก ทีนี้พูดกลางวงเลย ผมนี่อายเลยจนกินเสด น้องเค้ากลับคนเดียวแต่ผมไม่ได้ไปส่งนะไม่รู้จะไปส่งในฐานะอะไร จะว่าสนิทกันก็ไม่ใช่   จนผมกลับมาถึงห้อง ผมเลยคิดเล่นๆ ทำไมไม่เปลี่ยนจากเพื่อนน้องเค้า เป็นน้องที่ผมคุยมั้งน้า   (ผมอาจจะเล่างงหน่อยนะคับ เพราะตอนนั้นก็เริ่มเมาแล้วเลยจำได้บ้างไม่ได้บ้าง)   ก็ต้องใช้วิจารณญาณนะคับ   ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคับ    ลืมบอกไป ผมห้อยตะกรุดนะอกแตกคับ (รู้สึกถูกโฉลกมากเรื่องแบบนี้)

akkawat โพสต์เมื่อ 28-11-2014 21:11

ไม่บังเอิญหรอกท่าน ของท่านดีครับ:D

DVD โพสต์เมื่อ 28-11-2014 22:37

แร้งงงงงงงงงงงง555 ยินดีกับประสบการณ์

kiddee โพสต์เมื่อ 29-11-2014 22:37

ตะกรุดนะอกแตกไม่มี แต่สีผึ้งใช้แล้วทำให้เป้าหมายนึกถึงเราได้

kwong โพสต์เมื่อ 30-11-2014 07:45

นะอกแตกของอาจารย์ติ๊กหรือเปล่าครับ.....ถ้าใช่ ก็เป็นปกติของตะกรุดครับ
ใจแข็งมากเลยนะเนี่ย สาวออกปากชวนตั้งสองครั้งแล้วเซย์โนได้ เป็นผมล่ะก็...คงเซย์โนเหมือนกัน เพราะมิใช่เป้าหมาย

BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 1-12-2014 11:14

ของผมมีแต่ตะกรุดนะอกแตก(จันทร์ซ้อนจันทร์)แบบไม่พอกผง พี่ๆท่านไหนมีปะสบการณ์หรือเคล็ดลับการใช้ช่วยแชร์ให้หน่อยครับ เพราะตอนที่ได้ตะกรุดมาไม่ได้ใบฝอยเลยไม่ค่อยรู้ครับ

crystalboy โพสต์เมื่อ 1-12-2014 18:06

ต้นฉบับโพสต์โดย kwong เมื่อ 30-11-2014 07:45
นะอกแตกของอาจารย์ติ๊กหรือเปล่าครับ.....ถ้าใช่ ก็เป็นป ...

ของอาจารย์เจตคับ ^^

BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 1-12-2014 21:30

ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 1-12-2014 11:14
ของผมมีแต่ตะกรุดนะอกแตก(จันทร์ซ้อนจันทร์)แบบไม่พอกผ ...

ภาวนาคาถา นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ ใช่หรือเปล่าคับ

BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 3-12-2014 00:57

ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 1-12-2014 21:30
ภาวนาคาถา นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ ใช่หรือเปล่าคับ

ตอนผมบูชามาพี่ที่ให้ผมบูชามาบอกแบบนี้คับ ผิดถูกประการใด ต้องเพิ่มเติมแก้ไขตรงไหนช่วยชี้แนะด้วยคับ
1.เขียนชื่อคนที่เราหมายปองลงกระดาษ
2.ท่องนามะนังสะมาโส ยุตตะโถยุตตะถะ แห่งนามะทั้งหลาย พึงหมายให้...(ชื่อคนที่เราหมายปอง...
3.เขียนเลข๗ไทยครอบชื่อไปพร้อมกับท่องว่า จิตตังภะคินิเม
4.ม้วนกระดาษสอดเข้าไป
5.ท่องคาถาแรกกลางคืน(นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ)ขณะเป้าหมายหลับ

BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 3-12-2014 11:52

ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 3-12-2014 00:57
ตอนผมบูชามาพี่ที่ให้ผมบูชามาบอกแบบนี้คับ ผิดถูกปร ...

ของผมได้มาตอนที่ท่านเอาของเก่าที่ยังเหลืออยู่มาเสกเพิ่มเมื่อจันทร์ซ้อนจันทร์ที่ผ่านมาเนี่ยคับ พี่เขาบอกคาถามาแบบนี้ ใครมีคาถาตะกรุดนะอกแตกรบกวนขอหน่อยครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ลอยกระทงที่ผ่านมา ไม่รู้จะเรียกว่าเรื่องบังเอิญหรือประสบการณ์ดี