คำแพง โพสต์เมื่อ 30-10-2014 08:53

สุดสวย...เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคม วัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 20-12-2014 13:31

เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคมวัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์

http://upic.me/i/2u/dscf9510_result_resize.jpghttp://upic.me/i/9e/dscf9511_result_resize.jpg

ล.พ.อาคม อินทสโร วัดดาวนิมิตร ต.ซับสมอทอด อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์พระเกจิอาจารย์สุดยอดอาคมขลังแห่งเมืองมะขามหวาน ผู้เป็นเจ้าของตำหรับนะฤชาและตะกรุดโทนคู่ชีวิตอันลือลั่นสมรภูมิเขาค้อและภูหินร่องกล้าในสมัยก่อนของดีของท่านได้คุ้มชีวิตเหล่าทหารหาญมาจนเลื่องลือ
เหรียญเจ้าสัวของท่านได้สร้างขึ้นเมื่อปี 2536 โดยใช้เหรียญเจ้าสัวของ ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้วที่มีราคาเรือนแสนอันโด่งดังเป็นต้นแบบโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อนำเงินไปสร้างพระอุโบสถที่ยังสร้างไม่แล้วเสร็จในขณะนั้น
"เหรียญพิธีดีคณาจารย์ดังร่วมปลุกเสก "
การสร้างเหรียญของท่านนั้นนับได้ว่าสร้างถูกต้องตามพิธีกรรมทุกประการและยังมีพิธีกรรมทางพุทธศาสนาที่ไม่เคยมีพุทธาภิเษกใดทำมาก่อน นั่นก็คือ การสวดปาฏิโมกข์ให้พระภิกษุฟังเพื่อทำจิตใจให้บริสุทธิ์มีศีลครบ 227 ข้อ ก่อนทำการปลุกเสก และที่สำคัญเหรียญเจ้าสัวของล.พ.อาคมยังได้ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่ๆมาแล้ว 4 งาน รวมคณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกเหรียญนี้108 คณาจารย์ด้วยกัน อาทิ ล.พ.เปิ่น วัดบางพระ , ล.ป.คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย ผู้เสกหินให้กลายเป็นพระธาตุแจกแก่ทหารหาญ ,ล.พ.คูณ วัดบ้านไร่, ล.พ. นิล ครบุรี, ล.พ.พุธ วัดป่าสาละวัน, ล.พ. คง วัดตะคร้อ, ล.พ.หยอด วัดแก้วเจริญ ผู้สำเร็จวิชาไหมเจ็ดสี, ล.พ.ทองคำวัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์, ล.พ. ผัน วัดแปดอาร์ ผู้มีญาณแก่กล้าแม้ขมวดชายผ้ายังยิงไม่ออก, ครูบาสร้อย จ.ตาก ผู้สะกดระเบิดจากพม่าให้กลายเป็นเศษเหล็กธรรมดา, ล.พ. ม.ล. ทวีศักดิ์ผู้มีกระแสจิตแก่กล้าเสกน้ำมนต์จนเดือด , ล.พ.โง่นวัดพระบาทเขารวก ผู้มีทิพย์จักขุ สามารถหยั่งรู้ดิน ฟ้า อากาศ เป็นต้น และยังได้รับการปลุกเสกเดี่ยวโดยล.พ. อาคมอีก 3 วันเต็มๆ

สวยแบบมากมาย ให้บูชา 1,999 บาท...ฟรีค่าส่ง EMS

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com(ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...

คำแพง โพสต์เมื่อ 30-10-2014 09:01

ผมขอนำผลงานการเขียนถึง..หลวงพ่อมหาอาคม...โดย คุณกริชภารตะมาให้สมาชิกทุกท่านได้อ่านเพื่อเป็นความรู้ครับ....ขอขอบคุณ..คุณกริชภารตะมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

หลวงพ่อองค์นี้อยู่วัดไหน
มีงานพุทธาภิเษกพระกริ่งอยู่งานหนึ่งที่หลวงพ่อมหาอาคมของเราได้รับนิมนต์เข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วย นั้นคืองานพุทธาภิเษกพระกริ่งปฐมเจดีย์150 ปี เมื่อปี 2546ก่อนหลวงพ่อมรณภาพ 1 ปี ซึ่งในงานนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจากทั่วทุกสารทิศในประเทศไทยเข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วยโดยแบ่งเป็นชุดๆหนึ่งในพระเกจิที่โด่งดังแห่งยุค คือพระเดชพระคุณหลวงปู่ทิม แห่งวัดพระขาว จังหวัดพระนครศรีอยุธยาก็รับนิมนต์มาด้วย ภายหลังจากการพุทธาภิเษกเสร็จสิ้น หลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวอ.บางบาล จ.อยุธยา ได้เรียกศิษย์ของท่านเข้ามาหาแล้วชี้ไปที่พระสงฆ์รูปหนึ่งซึ่งกำลังนั่งสงบนิ่งเพื่อพักผ่อนหลังจากพุทธาภิเษกเสร็จหลวงปู่ทิมบอกศิษย์ท่านว่า เอ็งไปถามหลวงพ่อองค์นั้นสิ ว่าท่านชื่ออะไร อยู่วัดไหนจังหวัดอะไร ข้าอยากรู้จัง ซึ่งลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมก็ได้เดินเข้าไปกราบหลวงพ่อรูปนั้นแล้วก็กราบเรียนถามพระสงฆ์รูปนั้นว่า “หลวงพ่อครับหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวท่านให้ผมมาถามหลวงพ่อครับว่าหลวงพ่อชื่ออะไร อยู่ที่วัดไหน จังหวัดอะไร” คำตอบที่ได้รับอาตมาชื่ออาคม อยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ “แล้วองค์ไหนหรือหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว? “ หลวงพ่ออาคมถาม ไหนเอ็งพาข้าไปกราบท่านหน่อยสิสิ้นคำตอบของหลวงพ่ออาคม ลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวก็ได้พาหลวงพ่ออาคมเข้าไปกราบหลวงปู่ทิมพอหลวงพ่ออาคมพบหลวงปู่ทิม ก็ก้มลงกราบที่ตักแล้วพูดว่า

หลวงพ่ออาคม "..กระผมได้ยินชื่อเสียงของหลวงพ่อมานานแล้วครับผมขอกราบนมัสการครับ.." หลวงปู่ทิมเอามือเข้ามารับไว้และเอ่ยวาจาขึ้นว่า
หลวงปู่ทิม "..ท่านอยู่วัดไหนหรือ แล้วชื่อท่านเล่า.."
หลวงพ่ออาคม "..ผมชื่อ พระอาคมครับอยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ครับ.."
หลวงปู่ทิม "..ท่านนั้นเก่งหรือเกินนะ พลังจิตท่านเข้มขลังเหลือเกินฉันเพิ่งเคยเห็นพระแบบท่านนะ ทำไมฉันถึงไม่เคยรู้จักท่านเลยนะ.."

แล้วท่านทั้ง 2รูปก็สนทนากันอยู่สักพัก หลวงพ่ออาคมก็กราบนมัสการลาหลวงปู่ทิม ก่อนกลับหลวงปู่ทิมยังเอ่ยวาจากับหลวงพ่ออาคมว่าเราคงได้พบกันอีกนะ ตั้งแต่นั้นมาคนในแถบอยุธยาจึงเริ่มรู้จักหลวงพ่ออาคมเพราะหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว ได้บอกให้ลูกศิษย์ท่านฟังว่า หลวงพ่ออาคมรูปนี้พลังจิตลึกล้ำเหลือเกิน ไม่น่าเชื่อว่าในปัจจุบันยังมีพระที่มีพลังจิตใกล้เคียงกับพระยุคเก่าๆหลงเหลืออยู่อีกพวกเอ็งจำไว้ถ้ามีโอกาสก็ไปกราบท่านบ้างละ พระแบบนี้นานๆจะพบสักองค์...

คำแพง โพสต์เมื่อ 31-10-2014 11:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 1-11-2014 10:45

:) :)

คำแพง โพสต์เมื่อ 1-11-2014 10:46

เหรียญนี้ตั้งใจจะเก็บไว้บูชาเอง พอดีสมาชิกสอบถามมา จึงนำมาลงให้ชม ท่านใดสนใจ ชอบ ศรัทธา อยากได้...ขอเชิญนะครับ ปิดก่อนได้ก่อนจ๊ะ

คำแพง โพสต์เมื่อ 2-11-2014 10:58

ชอบ ศรัทธา อยากได้...ขอเชิญนะครับ ปิดก่อนได้ก่อนจ๊ะ

คำแพง โพสต์เมื่อ 3-11-2014 07:22

ปัญหาทุกอย่าง จบได้ด้วยการพูดคุยกัน...สนใจก็พูดคุยทักทายกันมาได้นะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 5-11-2014 07:38

ขอเชิญแวะชมนะครับ หากชอบจัดไปจ๊ะ

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-11-2014 15:20

หายากแล้วแถมสวยแบบมากมายอีกต่างหากจ๊ะ

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-11-2014 18:09

ทุกรายการที่บูชา...สมนาคุณด้วย "พระโพธิญาณ + พระคาถาพระเจ้าอุ้มโลก" เป็นสิริมงคลรับปีใหม่ 58
ดูรายละเอียดได้ที่.....http://khalong.com/board2/thread-25765-1-1.html

คำแพง โพสต์เมื่อ 14-11-2014 07:44

ขอเชิญแวะชมนะครับ{:7_154:}{:7_154:}{:7_154:}

คำแพง โพสต์เมื่อ 20-11-2014 08:51

สวยงามมากมายจ๊ะ

คำแพง โพสต์เมื่อ 3-12-2014 06:44

หากศรัทธาขอเชิญรับไปเป็นสิริมงคลแก่ตนเองเถิดขอรับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 19-12-2014 14:48

สวยๆแบบนี้หาไม่ง่ายนะขอรับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 31-12-2014 16:33

ขอเชิญแวะชมครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 6-1-2015 17:17

เหรียญสวยมากมายขอรับ อยากได้ต้องคุยกันครับ WIN-WIN
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: สุดสวย...เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคม วัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์