cho โพสต์เมื่อ 23-9-2014 11:10

พุทโธ พุทธัง กาลามังแตก ไม่มีอาชีพเป็นพ่อค้าขายพระ...

พุทโธ พุทธัง กาลามังแตก ไม่มีอาชีพเป็นพ่อค้าขายพระ อยากปล่อยของที่ตนมาบูชาหาทุนทำนู่น ทำนี่ โมหน้า โมรถ โมบ้าน ผ่อนคอนโดให้เด็ก อย่าตกใจ เพราะท่านไม่ต้องเปลี่ยนอาชีพเป็นพ่อค้าพระหรอก คนที่มาขายในเมืองเรา เมื่อก่อนเป็นเหมือนท่านนั่นแหละ เช่ามาแล้วอยากออกต่อ เปลี่ยนมือ เปลี่ยนเจ้าของ เปลี่ยนราคา มีพระ 2 องค์ ขึ้นไปท่านก็นำมาออกต่อให้บูชาได้...ซื้อแพคเกจเหมาๆ สุดคุ้มเพียงเพียง 1,200 บาท โพสกระทู้ขายยาวๆ นาน 12 เดือน...
คาใจข้างในลึกๆ โทรมา

PHALAT โพสต์เมื่อ 27-9-2014 01:17

เจ้าเมืองน่ารักสบายดีนะคับไม่ได้เจอกันในเมืองสะนานนานเลย

cho โพสต์เมื่อ 27-9-2014 07:53

PHALAT ตอบกลับเมื่อ 27-9-2014 01:17
เจ้าเมืองน่ารักสบายดีนะคับไม่ได้เจอกันในเมืองสะนาน ...

คิดถึงท่านเช่นกันนะคะ ท่าน phalat

tak2012 โพสต์เมื่อ 1-10-2014 07:49

ผมเชื่อว่าฑูตฯ เกือบทุกท่านในเมืองนี้ มีอาชีพหลัก อาชีพประจำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ขายพระหรือวัตถุมงคลต่างๆ
ผมเองก็เช่นกัน ไปวัดบ่อย ไปทุกเดือน มีเยอะ ก็เอามาแบ่งกันไป กำไรที่ได้ก็เอาไปทำบุญต่อ ไม่ได้ทำเป็นอาชีพหลักครับ

การเสียเงินเข้ามาเป็นฑูตฯ เพื่อค้าขายในเมืองนี้ มันมีความน่าเชื่อถือกว่าการแอบขายครับ
ฑูตฯ ในเมืองนี้มีการเก็บหลักฐาน ว่าเป็นใครมาจากไหน หากมีการโกงก็ตามหาได้ไม่ยาก
ทุกวันนี้การสั่งซื้อของทางอินเทอร์เน็ต กับใครที่ไม่รู้จักมีความเสี่ยงมากครับ สั่งซื้อไอโฟน ยังได้น้ำดื่มเลย

สมัครมาเป็นฑูตฯ ดีกว่าครับ เพื่อท่านมีอะไรดีๆที่ผมหรือคนอื่นสนใจ :)
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: พุทโธ พุทธัง กาลามังแตก ไม่มีอาชีพเป็นพ่อค้าขายพระ...