DVD โพสต์เมื่อ 25-8-2014 15:22

ประสบการณ์ ตะกรุดนะโคตรมีเงิน และ ปลัดขุนเพชรเจ้าทรัพย์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DVD เมื่อ 25-8-2014 19:06

ประสบการณ์ 2ชิ้นนี้ ผมขอเล่ารวมกระทู้แล้วกัน เหตุการณ์เกิดคนละอาทิตย์ครับ

เริ่มแรกผมหาวัตถุมงคลชิ้นนะโคตรมีเงินก่อนเห้นหลายคนว่ากันว่าบูชาแล้วทำมาหากินดี ก้เลยกัดฟันเอาเะราราคาสูงพอสมควรครับ
ตอนกำลังบูชา ผมก้ถามว่า ระหว่าง นะโคตรมีเงินกับ ปลัดชิ้นไหนช่วยเรื่องการเงินดีกว่า อ อ้วนบอกว่านะโคตรมีเงินก็ดีมีคนบูชาไปแล้วก็กลับมาเล่าให้อาจาร์ยฟังหลายคนว่าดีๆ
ผมเลยถามไปอีกว่า แล้ว ปลัดหละครับจารย์บอกว่าปลัดจะไปช่วยเสริมกัน แล้วผมได้ยินท่านอื่นว่า ปลัดช่วยดลจิตคนได้ดลจิตลุกค้าได้ เราสามารถส่งให้ปลัดไป .... กับสาวได้

ผมร้องบระน่าสนวุ้ย แต่เอาสองชิ้นไม่ไหวแน่ๆ ผมจึงถาม อ อ้วนว่า มีเหลือเยอะไหมทั้งสองชิ้นนี้ อ บอกว่าน้อยชาวต่างชาติมาบูชาบ่อย
ผมจึงกลับมาคิด เอาไงดีวะเงินมีนิดเดียวเลยตัดสินใจบอกกับ อ ว่า ผมจึงขอเอานะโคตรมีเงินมาก่อนครับ
แล้วถ้าเค้ามาช่วยให้ทำมาหากินดีกำไรดีจะวกกลับมาเอาปลัดอีกชิ้นหละกัน

พอของมาถึงบ้าน โว้ หลอดร้าว อย่างที่หลายคนว่าไว้ ก็ตอนเย็นสวดคาถา บอกกล่าวว่า ขอให้ลูกค้าจ่ายเงิน และมาเอาของล๊อตใหม่เร้วๆ คือลงทุนไปแล้วเงินติดอยู่ที่ของ
พอสายๆอีกวันเอาไปใส่หลอดใหม่ บอกช่างว่าใส่ครอบไปแล้วไม่ต้องแกะออะมานะครับ พอเสร็จแขวนเลยรวมถึงบอกกล่าวอีกรอบว่าขอให้ลุกค้ามาจ่ายเงินที่ค้างไว้แล้วมาซื้อของใหม่ด้วยปรากกว่าเที่ยงกว่าๆกินข้าวอยู่ลูกค้าคนนั้นเอาเงินมาจ่ายพร้อมทั้ง มารับของล๊อตใหม่ปบบจ่ายสด ปกติจะค้างงวดชนงวดบระงงไปเลยแถมมาเอาเร็วกว่าที่เคยนัดไว้ทุกครั้ง

พอได้เงินมาเออเรารับปากกับ ปลัด กับ อ อ้วนไว้นี่นาว่าถ้านะโคตรมาช่วยค้าขายจะไปรับปลัดมาช่วยนะโคตร
ก้เลยจัดแจงสั่งมา พอมาถึง ใส่วองมาน้ำมันชุ่มๆ เลยเอาปลัดมาใส่ซองซิบ ม้วนใส่ประเป๋ากางเกง พอดีไปรณีมาส่งบ่าย

แล้วเรื่องของเรื่องวันก่อนหน้าที่จะสั่งปลัดผมคอนเฟริมลูกค้าพลาด สั่งของมาตุนไว้ ก็ได้ยินเข้าใจว่าเค้าเอาอีก พอสั่งจ่ายเงินมาแล้วเค้าไม่เอาผมขาดทุนเลย สี่ถึงห้าพัน
นั่งนึกในใจชิบหายจะเอาไปขายใครวะเนี่ย เลยเอาปลัดมาใส่มือสวดคาถาดลใจลุกค้าโดยเอาชื่อลุกค้าไปใส่ในคาถา บอกปลัดว่าขอให้ลุกค้าคนนี้มาเหมาของผมให้เกลี้ยงอย่าให้ติดร้านไว้เลยเพี้ยงตอนเช้าก่อนมาทำงานก้สวดพอ11โมงเชื่อไหมเค้าโทรมาบอกว่าที่สั่งมาไว้คืนเค้าไปยังผมบอกไม่ได้คืนผมจ่ายเงินเค้าไปแล้ว

ลุกค้าบอกเอานะเอาหมดเลยนับจำนวนไว้นะเดียวไปเอาตอนบ่าย ทีนี้เช้กจำนวนกันไม่ทันเลย งงไปเลยบทจะเอาก็เอาบทไม่เอาก้ไม่เอา แปลกดีครับ ทึ่งสุุุดๆ

Paladin00 โพสต์เมื่อ 27-8-2014 22:58

ก็ อ.อ้วนท่านบอกว่า ศิษย์อ.อ้วน ต้องมีเงิน ถ้าไม่มีเงินมีแต่เสน่ห์แล้วจะไปปี้กันกลางถนนรึไง มีเงินก็เปิดห้อง เปิดโรงแรมกันไป    ท่านว่ามาประมาณนี้ครับ 555+ ผมก็ขอแต่เงินๆครับช่วงนี้ ขอเสน่ห์เงินไม่ได้แถมจนกว่าเดิม

hamakpure โพสต์เมื่อ 25-8-2014 15:32

ว่าจะหามาใช้เหมือนกันครับ
ค้าๆขายๆอยู่เหมือนกันครับ
อิอิ

DVD โพสต์เมื่อ 25-8-2014 15:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DVD เมื่อ 25-8-2014 15:36

งวดที่ลุกค้าทำท่าจะไม่เอา ได้กำไรสองหมื่นเลย ถ้าไม่เอาขาดทุนสี่ถึงห้าพัน

ลองดุครับ ของ อ อ้วนผมได้ค้าขายเรื่องสาวผมเงียบ

zrkonixx โพสต์เมื่อ 25-8-2014 16:16

2 เป้าหมายเลยครับ กำลังหาตังค์ปิดอยู่ :Q

yuyuri โพสต์เมื่อ 25-8-2014 16:17

ประสบการณ์ดีครับท่าน ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

akkawat โพสต์เมื่อ 25-8-2014 16:22

เยี่ยม ตังมาสาวก็ตามมา

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 17:04

อาจารย์เราเก่งครับ 555. ขอสาวอดเงิน ขอเงินอดสาวครับ   เงินก่อนเดวสาวตามมาครับ

loverboy โพสต์เมื่อ 25-8-2014 17:38

ว่าจะไปรับปลัดมาเหมือนกันนะเนี่ย

kiddee โพสต์เมื่อ 25-8-2014 18:56

ยอดเยี่ยมครับ อาจารย์อ้วน สุดยอดจริงๆ:)

phalions โพสต์เมื่อ 25-8-2014 20:56

ครูอ้วนท่านสุดยอดครับ นับถือครูอ้วนครับ

DVD โพสต์เมื่อ 25-8-2014 22:10

พอเจอ วัตถุมงคลจาก อท่านไหนแล้วใช้ถูกโฉลกกับเราๆก็ไม่อยาก ใช้ของ่ทานอื่น นี่ผมยังได้ตลับสีผึ่งมาเพิ่มอีก 1 ชิ้นเลย

DVD โพสต์เมื่อ 26-8-2014 16:02

DVD ตอบกลับเมื่อ 25-8-2014 22:10
พอเจอ วัตถุมงคลจาก อท่านไหนแล้วใช้ถูกโฉลกกับเราๆก็ ...

พอปู่ผมว่าสำหรับผมเงียบ

DVD โพสต์เมื่อ 26-8-2014 17:04

DVD ตอบกลับเมื่อ 26-8-2014 16:02
พอปู่ผมว่าสำหรับผมเงียบ

พี่ตั่มที่ผมบูชามาบอกทันๆๆ ไม่รู้จะเชื่อดีไหม ในเวบนั้นเค้าก็บอกทัน

phoewan โพสต์เมื่อ 26-8-2014 23:31

โมทนาสาธุท่าน.....ขอให้ร่ำรวยมากกว่านี้อีกหลายๆเท่านะท่านนะ   ร่ำรวยเดี๋ยวทุกอย่างจะตามมาเอง ไม่ต้องเร่งไป
ได้สีผึ้งเบ็ดเมื่อไหร่ก็มาแชร์นะท่านนะสมกับที่กระผมว่าไว้มั๊ยล่ะท่าน

kwong โพสต์เมื่อ 27-8-2014 08:56

อ่านแล้วสนใจตะกรุดนะโครตมีเงินขึ้นมาเลย รบกวนถามทางpmครับคุณDVD ช่วยตอบหน่อยครับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ประสบการณ์ ตะกรุดนะโคตรมีเงิน และ ปลัดขุนเพชรเจ้าทรัพย์