Taphermit01 โพสต์เมื่อ 9-8-2014 18:38

สีวลีกับชูชก อันไหนเหมาะกว่ากัน

ถ้าจะบูชาพระสีวลีกับชูชก ในความคิดชาวกาหลงคิดว่าอันไหนเหมาะกว่ากันครับ ในเรื่องเงินทอง แล้วแขวนเส้นเดี่ยวกันได้ไหมครับ แนะนำผู้สร้างไหนดีครับ

honeyboy โพสต์เมื่อ 9-8-2014 19:59

พระสีวลี สิครับ ท่านเป็นเอกะตัดถะ ด้านโชคลาภที่ พระพุทธเจ้าท่านตรัสออกมาและยกย่อง

ชูชกออกไปทางสายเวทย์คาถาอาคมมากกว่าและตัวชูชกเองก็ไม่ได้บรรลุอะไรเป็นเพียงปุถุชนธรรมดาที่ชาติก่อนๆทำบุญไว้มากมายแต่ติดที่จองล้างจองผลาญพระพุทธเจ้าในสมัยเป้นพระเวสสันดร

อนึ่งชูชก เป็นชาติหนึ่งของพระเทวทัติ ในยุคที่พระพุทธเจ้าท่านเกิดเป็นพระเวสสันดรชาติสุดท้ายก่อนเป็นพระพุทธเจ้า และถ้าชูชกเป็นพระเทวทัติณตอนนี้ท่านยังอยู่ในนรกเลยครับ

พระสีวลีที่นิยมกันในประเทศไทย ที่นิยมกัน ก็ของหลวงพ่อกวย ไม่มีย่ามครับ

honeyboy โพสต์เมื่อ 9-8-2014 20:02

พระสีวลี ท่านคือพระอรหันต์ อะไรที่ไม่ใช่เทพเทวดา หรืออริยะสงฆ์ พระอาจารย์ อรหันต์ ก็ไม่ควรร่วมสายครับ

ส่วนชูชก ไม่ได้มีกำหนดกฏเกณท์ขึ้นกับสำนักแต่หลักการปลุกเสกด้วยพลังสายโภคทรัพย์อยู่แล้วครับ

Taphermit01 โพสต์เมื่อ 10-8-2014 23:12

honeyboy ตอบกลับเมื่อ 9-8-2014 20:02
พระสีวลี ท่านคือพระอรหันต์ อะไรที่ไม่ใช่เทพเทวดา หร ...

ขอบคุณครับ{:8_165:}
แล้วชูชกของท่านไหนดัครับ

jaetechno โพสต์เมื่อ 11-8-2014 01:15

honeyboy ตอบกลับเมื่อ 9-8-2014 20:02
พระสีวลี ท่านคือพระอรหันต์ อะไรที่ไม่ใช่เทพเทวดา หร ...

สิวลีหลวงพ่อกวย ผมตามหาไม่เจอแฮะ 55+ อีกหน่อยถ้ามีเมียเป็นตัวตนคงต้องเน้นวัตถุมงคลที่เน้นการงานกับโภคทรัพย์ 555+

honeyboy โพสต์เมื่อ 11-8-2014 07:08

ใช้ขุนแผนเน้นหาสาวมีโภคทรัพย์สิครับ ได้ทั้งสตรีและทรัพย์ :lol:lol:lol

jaetechno โพสต์เมื่อ 11-8-2014 17:25

honeyboy ตอบกลับเมื่อ 11-8-2014 07:08
ใช้ขุนแผนเน้นหาสาวมีโภคทรัพย์สิครับ ได้ทั้งสตรีและ ...

แน่ะ ถ้าทำได้แบบนั้นก็ดีจิ หายากนะครับสาวแบบนั้น งมเข็มยังง่ายกว่า 555+

chalanon โพสต์เมื่อ 3-12-2014 23:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chalanon เมื่อ 4-12-2014 01:26

พระสีวลีเป็นอรหนต์ เป็นเอกทัตด้านโชคลาภผมเคยอ่านแต่จำไม่ได้ เกี่ยวกับตอนที่พระพุทธองค์เดินทางไกลและไม่มีชาวบ้านพวกภิกษุเลยเรียนถามพระพุทธองค์ว่าจะมีคนถวายอาหารมั้ย พระพุทธเลยตรัสถามถึงพระสีวลีว่า ไปด้ด้วยมั้ย (ผิดพลาดประการใดขออภัย)

ชูชก เทพเจ้าแห่งการขอ ขอได้แม้กระทั่งพระเวสสันดร ถ้าไม่มีชูชกพรเวสสันดรก็คงไม่บรรลุโพธิสัตย์ เพราะท่านให้แม่กระทั่งลูกท่านเอง คือกัณหาและชาลี อันนี้ผมก็จำไม่ได้ว่าใครโกรธพระเวสสันดรว่าจะไม่ขอเกิดเป็นลูกในชาติต่อไปอีก แต่มีคนนึงขอเป็นลูกทุกภพทกชาติไป พอพระองค์เสวยชาติเป็นพระพุทธเจ้าลูกคนนั้นก็เกิดมาเปนพระราหุล

ปล.ขออภัยถ้าข้อมูลผิิดพลาด
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สีวลีกับชูชก อันไหนเหมาะกว่ากัน