yok1222 โพสต์เมื่อ 22-6-2014 19:53

ประชาสัมพันธ์ งานบุญครับ

ประชาสัมพันธ์ ครับ งาน บุญ สร้าง ศาลา

ได้บูชา ขุนแผน ผงพรายกุมาร รุ่นบูชาครู ด้วยนะครับ

สำหรับ หลวงพ่อรัตน์ วัดป่าหวาย ท่านมีประวัติย่อๆ ด้านการเรียน วิชาจาก เกจิรุ่นเก่าๆ

คือ เรียนจาก หลวงปู่ทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ระยอง (เจ้าแห่ง สีผึ้งเขียว ที่หลายๆท่านต้องการกับ ลพ รัตน์ ท่านก้มีครับ)

เรียนจาก หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ และ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ (ผงพรายกุมาร)

และ เรียนจาก หลวงปู่อ่ำ วัดหนองกระบอก และ หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก (สายสร้างแพะ)

ร่วมทำบุญกันนะครับ

hamakpure โพสต์เมื่อ 22-6-2014 20:07

มีรายละเอียดเพิ่มเติมมั้ยครับท่าน อ่านได้ที่ไหนครับ

yok1222 โพสต์เมื่อ 22-6-2014 20:44

hamakpure ตอบกลับเมื่อ 22-6-2014 20:07
มีรายละเอียดเพิ่มเติมมั้ยครับท่าน อ่านได้ที่ไหนครั ...

ลอง หาดู ในหน้าเฟส ครับ พิมพ์หา คำว่า หลวงพ่อรัตน์ วัดป่าหวาย เลยครับ มีรายละเอียดบอก
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ประชาสัมพันธ์ งานบุญครับ