cho โพสต์เมื่อ 19-4-2014 11:12

พ.ศ. 2557 เมืองไทยซบเซา เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองรุ่นแรก 23 ลึงค์ อ.หม่อม ราคาโคตรพิเศษ! วันนี้-จนกว่านายกปู-ยิ่งลักษณ์จะลาออก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cho เมื่อ 6-5-2014 13:23

เหรียญแม่ยั่วเมืองรุ่นแรก 23 ลึงค์
เสน่ห์มหานิยมราคาโคตรพิเศษ
ปลอบใจเมืองไทยซบเซา เป่านกหวีดคอแห้ง

เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองรุ่นแรก 23 ลึงค์
อ.หม่อม พุทธิโพธิสัตว์ นิรนามไตรภูมิ
(เมื่อก่อนเรียกกันว่าไข่เล็ก เจ้าเมืองตั้งใหม่ให้ดูเป็นทางการนะคะ)

เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองเนื้อโลหะรุ่นแรก ร้อนแรงยิ่งกว่าไฟสุมทรวงเสด็จแม่ยั่วเมืองยืนตะหง่านบูชาศิวลึงค์.. 23 ศิวลึงค์รายล้อมอยู่บนองค์พระแม่อุมาปางมหาเสน่ห์เย้ายวนใจ ด้านหน้าของเหรียญรุ่นนี้ เสด็จแม่ยั่วเมืองถือศิวลึงค์แนวตั้ง มิติความนูนลึก 3 มิติ ชัดเจนมาก ศิวลึงค์รายล้อมมากมาย ด้านหลังของเหรียญมีศิวลึงค์ขนาดเล็ก เลื้อยโค้งจ่อกับโยนี ไม่ว่าเหรียญลึงค์เล็ก หรือเหรียญลึงค์ใหญ่ จะมีขนาดเหรียญเท่ากัน (ต่างกันที่ความยิ่งใหญ่ของศิวลึงค์ด้านหลังเหรียญ) ใครมีโปรดบูชาไว้ให้เหนียวแน่น! ใครไม่มีมารับไปในราคาโคตรพิเศษวันนี้ กูรูท่านหนึ่งให้นิยามไว้ว่า..อย่าหยุดศรัทธา! อธิฐานขอแม่ทุกวัน..มีแต่สมหวัง สมปรารถนา!

ผู้คนโอดครวญถึงเหรียญในตำนานแห่งเสน่ห์มหานิยมประจำเมืองเสน่ห์กาหลง..เผลอแพล๊บเดียวราคาไหงพุ่งพรวด เสน่ห์ปากต่อปากเมืองนี้เลยดังอย่างกับพลุแตก..เหรียญมหาเสน่ห์รุ่นแรกที่แจกฟรีไม่มีพาณิชย์ของท่านอาจารย์หม่อม กลายเป็นเครื่องรางมเสน่ห์มหานิยมอันทรงคุณค่าเหลือคณานับ (พอโดดเด่นเกินพิกัด ของเราหมดไม่มี ก็เจอพวกมือบอนไม่หวังดี นินทาบ้าง (อยากขายมั่ง เลยต้องถล่ม) ไอ้พวกนี้ส่วนใหญ่หัวโตๆ ตัวลีบๆ ไม่ได้มีพาวเวอร์อะไรหรอก เจ้าเมืองเคยเจอคนนึงที่พันธ์ทิพย์มันนึกว่าเราไม่รู้ว่าคือมัน มันก็แกล้งทำเป็นไม่รู้จัก น่าขันดีแท้ พวกนี้ดีแต่เล่าเรื่องเท็จไปวันๆ เห็นเราเป็นผู้หญิง แกล้งได้ แกล้งไป ช่างมัน ฉันไม่แคร์? แต่วันไหนจะเอาคืนบ้างไม่ว่ากันนะ) ทว่า ขณะนี้เมืองไทยซบเซา พี่น้องไม่รู้จะไปซบอกใคร เป่านกหวีดปรี้ดๆ {:5_104:} ไปก็เท่านั้น เดี่่ยวอีกไม่นานก็จะนัดแข่งรวมพลกันว่าฝ่ายไหนจะเยอะกว่ากันอีกแล้ว {:5_99:} ที่สำคัญ เกจิหลายๆ องค์มรณภาพ ทยอยกันมรณภาพ {:5_106:} ล่าสุด ลพ.สายทอง เกจิสืบสานตำนานตะกรุดมหาระงับก็ละสังขารไปอย่างสงบ เจ้าเมืองโทรคุยถามสารทุกข์สุขดิบท่านตลอด ท่านยังติดตลกว่า หัวใจเดี่ยวมันเต้น เดี่ยวมันไม่เต้น ฮ่าๆๆ (ท่านหัวเราะด้วย) พอท่านจากไปมันปวดที่ใจแปล๊บ เสียใจจริงๆ ค่ะ ท่านใดเคยบูชาของท่านไปไม่ต้องห่วงนะคะ เจ้าเมือง deliver ถึงมือท่านเยียวยา รักษาท่านมาตลอดเช่นกัน

ด้วยประสบการณ์ล้นหลามที่ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงต่างขานรับอย่างเซ็งแซ่...บางท่านขำ บางท่านปรามาส...แต่ที่ไหนได้? ตำนานเล่าขาน แห่งประสบการณ์เสน่ห์แม่ยั่วเมืองเริ่มต้นที่นี่..เมืองเสน่ห์กาหลง!