DVD โพสต์เมื่อ 26-2-2014 22:04

ทำไมผมถึงมีอาการ มึน ปวดหัว บางทีมีจะอ้วก ทุกครั้งที่สั่งของมาที่บ้าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DVD เมื่อ 26-2-2014 22:07

ทำไมผมถึงมีอาการ มึน ปวดหัว บางทีมีจะอ้วก ทุกครั้งที่สั่งของมาที่บ้าน

ของด้านเสน่ห์นะครับ บางอันเน้น กามๆตับๆ

ได้รับมาจากไปรณี ยังไม่เท่าไหร พอตกเย็นว่างๆ แกะมาดู อ่านในฝอยบ้าง ดูความงามของตะกรุดบ้าง

ต้องมีอาการมึนหัว ตึบๆ ทุกครั้ง แปลกมาก หรือเพราะ ได้กลิ่นของ สิ่งนี้ วันนี้ สั่งของมา 3 อย่าง ก็แกะมาอ่าน คาถาบ้างไรบ้าง แต่ไม่ได้ท่อง อะไรเพราะรอไปใส่กรอบแก้วก่อน ก็เล่นอ่านไปมึนไปทุกครั้งและเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่สังวัตถุมงคลด้านเสน่ห์หา

ครั้งแรกที่เป็นคือสั่งแม่ยัวเมื่อง 4-1 จากเจ้าเมืองมาก็เป็น แปลก กินยาระงับอาการก็ไม่หาจนต้องรีบนอนให้มันหลับ
ครั้งที่ 2 สั่ง ตะกรุดเมียมาก ลป จักร มา แต่เป็นไม่เท่าไหร
ครั้งที่ 3 สั่งผ้ายันต์ ปูหนีบทรัพย์ ลป จักร ก็เป็นแต่ไม่มาก
ครั้งที่ 4 สั่ง ตะกรุด นะอกแตก จันทร์ซ้อนจันทร์ อ เจต มา ครั้งนี้เราไม่เป็นนะ แต่คนที่เราจีบ บ่นปวดหัว ผมเลยว่า บังเอิญมั้ง แต่โทรมาคุยยาวเป็น ชม
ครั้งที่ 5 ล่าสุด สั้งมา 3 อย่าง ของเน้นตับล่างทั้งนั้น ยังไม่ทันใส่กรอบเลย อ่านในฝอยก็เอาหละ มึนหละ แล้วก็ร้อนกายร้อนใจไงไม่รุ้อาบน้ำ 2 รอบ ยังร้อนๆ อยู่ มึนหัวก็มึน   

อ้อ ไม่มีสายพรายนะครับ
จะมีก็อันล่าสุดที่เพิ่งโอนเงินไปให้เค้าเนี่ย ขุนแผน อ.เจต รุ่นสร้างหอระฒังเนี่ยหละ
แต่เมื่อคืนตัดสินใจว่าจะเอา ก็กะว่าเช้านี้จะโอนเงินไปให้เค้า คืนที่ผ่านมา เหมือนโดนผีอำนะ ดิ้นไปไหนไม่ได้ ไม่รู้ โดนอำเองหรือ โดนอำเพราะสั่งขุนแผน พราย อ เจต กันแน่ แต่ไม่เคยโดนผีอำนานหละ เพราะเปลียนท่านอนเลยไม่เคยโดนอำอีกเลย
แต่มื่อคืนโดนอำ จนเหมือนว่า กึงฝัน กึงตื่น จะผมทนไม่ได้พูดพอเถอะปล่อยผมเถอะ

เป็นกันบ้างไหมครับ โดนเฉพาะอาการมึนทุกครั้งที่สัมพัส วัตถุมงคลที่สั่งมาใช้กัน นี่พิมไปมึนไปนะเนี่ย สู้กับสิ่งนี้อยู่ ใครจะทนได้มากกว่ากัน ฮ่าๆมึนอะ

tak2012 โพสต์เมื่อ 30-5-2015 17:28

ผมเองไม่เคยเป็นครับ ประเภทปวดหัว มึนหัว อยากจะอวก

แต่ถ้าใช้สีผึ้งสายล่างครูบาคำเป็ง ทั้งหัวและลำตัวมีอาการชี้โด่เลย (ไม่ได้คิดอะไร มันก็โด่)
ผมจึงเรียกสีผึ้งไวอากร้า 555555

mail โพสต์เมื่อ 27-2-2014 07:59

เป็นเหมือนกัน ของผมรู้สึก หน่วงๆหนักๆที่หน้าผาก บางครั้งปวดศรีษะคล้ายไมเกรน บางครั้งก็อยู่ๆก็ป่วยเป็นไข้เลย แต่หลังๆ ไม่ค่อยเป็นแล้ว

pray2u โพสต์เมื่อ 26-2-2014 22:12

ปรับธาตุให้ร่างกายรึเปล่าครับ ผมก็เป็นบางงชิ้น

hamakpure โพสต์เมื่อ 26-2-2014 22:45

ที่ผมจำได้ว่ามีอาการแบบนี้ก็จะมี ขุนแผนหมื่นทัพ ได้แบบเลี่ยมพร้อมห้อยคอมาเลย
แต่ยังไม่ห้อย กลัวว่าปรับธาตุแล้วจะมึนหัวเลยห้อยตอนจะนอนเลย
นอนไม่หลับยันเช้าครับมันๆหัวยังไงไม่รู้ นอนไม่หลับเลย
หลังจากนั้นมาก็ดีขึ้นหายเป็นปกติครับแต่เนื่องด้วยผมมักรู้สึกแปลกๆเวลาเอาวัตถุมงคลที่มีกระดูกผสม
มาห้อยกับตัวกลัวๆหวั่นๆแปลกๆ เลยปล่อยไปครับ

แพะเนื้อนวะอันนี้ไม่มึนครับแต่พอจับแล้วเต้นตุ๊บๆเป็นในมือข้างเดียวด้วย
เหมือนชีพจรเต้นแต่พอวางแพะก็ไม่เป็นพอกุมไว้ก็รู้สึกอีกครับเลยคิดว่าของดี
หลวงปู่อาดเสกจนมีตัวตนจริงๆ มีหัวใจจริงๆครับ

ตะกรุดโยนีดอกครูพอกผง   อันนี้หนักสุดที่เคยเจอมาครับ ได้กล่องไปรษณีย์มาผมปกติทุกอย่าง
แข็งแรงดีพอเปิดมา ท่องคาถาตามใบฝอย เท่านั้นแหละเวียนหัวมาก อยากอ้วก ปวดหัวทันที
จนนั่งไม่ไหวล้มตัวนอนเลย

แต่ของที่ร่างกายผมรู้สึกถึงการปรับธาตุเหล่านี้ มีประสบการณ์เร็วแรง และเด่นชัดมากๆครับ

ส่วนตะกรุดคู่ใจอย่างตะกรุดเมียมากนี่ จำไม่ได้ว่ามีอการอะไรมั้ย เพราะนานมากแล้วเกือบแปดปีที่ได้มา
แถมตอนนั้นไม่รู้จักเรื่องการปรับธาตุอะไรด้วยครับ   แต่ก็ประสบการณ์สุดยอดสุดๆครับ

ปล.ครั้งที่ 5 ที่สั่งมา3อย่างมีอะไรบ้างครับ บอกได้มั้ยหลังไมค์ก็ได้ครับท่าน

Mr.Lover โพสต์เมื่อ 26-2-2014 23:07

เคยเป็นตอนจับตะกรุดช้างผสมโขลงนะอกแตกของอาจารย์ติ๊กครับ ร้อนวาบไปทั้งมือ
ส่วนขุนแผนหมื่นทัพกับลูกอมนานๆจะมึนที {:7_138:}

kwong โพสต์เมื่อ 26-2-2014 23:15

ผมเคยได้ ปูหนีบทรัพย์ หลวงปู่จักร,ตะกรุดเมียมากรุ่นแรกไม่มีโค้ด,และตะกรุดนะอกแตก ตอนส่งมาถึงบ้าน ไม่มีอาการอะไรเลยครับ ส่วนขุนแผนหมื่นทัพตอนห้อยคอวันแรกก็ไม่มีอาการอะไรเลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเป็นคนเกิดวันเสาร์หรือเปล่า เขาว่าดวงแข็งกว่าคนเกิดวันอื่น

akkawat โพสต์เมื่อ 27-2-2014 05:07

ผมเกิดวันเสาร์เหมือนกันไม่เคยมึน มีแต่หนักบริเวณแขน และไหล่ ช่วงแรกๆตอนใช้พรายอาจารย์ติ๊กครับ

gray โพสต์เมื่อ 27-2-2014 09:58

เคยเป็นตอนได้ขุนแผนหมื่นทัพมาค่ะ คือจะปวดร้าวที่แขนอยู่ราวๆ4-5วัน ส่วนชิ้นอื่นๆก็อาจมีความรู้สึกแว๊บๆตอนเปิดซอง หรือได้สัมผัสของครั้งแรกแล้วความรู้สึกก็หายไปอย่างรวดเร็ว อาจเพราะของส่วนใหญ่ที่บูชาจะเน้นเมตตา+คนเกรงใจหรืออำนาจหรือกันคุณไสย เป็นหลักเสด็จแม่ยั่วเมืองยังไม่มีกับเค้า
แต่คิดๆอยู่กลัวห้อยแล้วของแรงตัวเองจะหื่นหรือคนอื่นจะมาหื่นใส่:P

picnicza โพสต์เมื่อ 27-2-2014 19:25

เป็นบ่อยๆก็ปวดหัวนิดๆแปปเดียว

ghostmaster โพสต์เมื่อ 27-2-2014 23:29

น่าจะเป็นแบบที่เขาเรียกว่า "ปรับธาตุ" ธาตุนั่นหละครับ โดยปกติพกติดตัวอาราธนาไปซัก 3-7 วันก็เข้าที่
ถ้าเกินกว่านั้น อาจจะเป็นอย่างอื่นแล้วครับ ถ้าจะให้ปรับธาตุเร็วขึ้น ให้นำวัตถุมงคลดังกล่าวมาทำสมาธิด้วยครับ

ป.ล. แต่ถ้าเป็นสายพรายอย่าเอาถือไปทำสมาธิพร้อมกันนะ เดี๋ยวเป็นเรื่องได้

ต้น1 โพสต์เมื่อ 28-2-2014 22:15

อาจารย์จตเป็นไงบ้างครับ

ต้น1 โพสต์เมื่อ 2-3-2014 00:47

ขุนแผนหน่ะครับ ที่เป็นพราย

ต้น1 โพสต์เมื่อ 4-3-2014 23:09

โดนอำเหมือนกันครับ

aznable โพสต์เมื่อ 5-3-2014 19:20

ต้นฉบับโพสต์โดย ต้น1 เมื่อ 4-3-2014 23:09
โดนอำเหมือนกันครับ

ของอาจารย์เจต หรอครับ

ผมก็โดน ตอนเอามาวันแรก 5555

ต้น1 โพสต์เมื่อ 5-3-2014 19:58

ตื่นเช้าเลยไปใส่ตารให้ครับ เห็นเป็นเงาดำๆ
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: ทำไมผมถึงมีอาการ มึน ปวดหัว บางทีมีจะอ้วก ทุกครั้งที่สั่งของมาที่บ้าน